[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

thuyhtt

Xe tăng
Ở tỉnh đất rộng người thưa, có ai thiếu chỗ ở đâu cụ? Thanh niên thì lên thủ đô, đi kcn, đi xa lập nghiệp hết còn mấy ông cụ trông nhà là chính.
Khi kinh tế phát triển, thu nhập tăng nhu cầu sẽ cao hơn, muốn ở chỗ đẹp.. nhưng tầm nhìn đó dài lắm, và nhu cầu cũng ko cao đến thế.
Mời cụ về tỉnh HP quê em, khu CN đầy, thanh niên ko phải xa nhà kiếm cơm nữa, nhiều thanh niên trụ thủ đô ko nổi bán chung cư về HP làm KCN cụ êi.
Thu nhập tb nhà 2 công nhân khoảng 18-25 tr/ tháng. Không mất tiền nhà, học hành chi tiêu cũng vừa phải. Giỏi tiêu thì cũng vài năm là mua đc mảnh đất.

Jiren198

Xe điện
Mời cụ về tỉnh HP quê em, khu CN đầy, thanh niên ko phải xa nhà kiếm cơm nữa, nhiều thanh niên trụ thủ đô ko nổi bán chung cư về HP làm KCN cụ êi.
Thu nhập tb nhà 2 công nhân khoảng 18-25 tr/ tháng. Không mất tiền nhà, học hành chi tiêu cũng vừa phải. Giỏi tiêu thì cũng vài năm là mua đc mảnh đất.
Bạn e lương 2 vc mỗi ng 8 tr, nhà có sẵn, con ô bà nội ngoại trông, chi tiêu bét nhè mợ ạ....mấy mảnh đấy các cụ nội ngoại cho cno bán 1,2 mảnh mua ô tô...mấy mảnh vứt để không:))(..mình thu nhập gấp 5,7 lần cno sống chật vật phết.cụ nào lỡ bán đất các cụ cho mua cc mấy năm trước còn chật vật nữa ấy chứ

Đạt 196

Xe tải
Nói phét. Quê HP mà không biết HP gọi là gì à.
Việt Nam sau thống nhất thì có duy nhất 3 thành phố trực thuộc trung ương là HCM, HN, HP. Không có tỉnh HN, hay tỉnh HP nhé.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cứ cho 2 vc lương 20tr/tháng, nhịn ăn, uống khí giời để sống, con không đi học, 1 năm giỏi thì dc 200tr. 10 năm mới được 2 tỷ.
Xin hỏi cụ "giỏi" tiêu kiểu gì để mua dc mảnh đất thế? Có mà đất ruộng ;))

Đạt 196

Xe tải
Cứ cho 2 vc lương 20tr/tháng, nhịn ăn, uống khí giời để sống, con không đi học, 1 năm giỏi thì dc 200tr. 10 năm mới được 2 tỷ.
Có thể là ở ngoại thành, xã huyện cụ ạ. Vì đã đi làm KCN thì ko thể ở trong thành phố được.
Mỗi tháng làm 25tr thì chắt bóp cũng để ra được 10tr 👉 1 năm 120tr.
4 năm gần 500 cũng thoải mái mua mảnh đất thật. Đất HP mà ở ngoại thành thì rẻ mà

Trần Trường Hưng

Xì hơi lốp
Việt Nam sau thống nhất thì có duy nhất 3 thành phố trực thuộc trung ương là HCM, HN, HP. Không có tỉnh HN, hay tỉnh HP nhé.
lên đây vui thôi cụ,chứ nhiều ông bà trên này biết méo gì đâu,toàn bốc phét thôi cụ.hôm lâu còn có ông tranh luận còn chày cối bảo em đường Tình Quang Giang Biên thuộc hẳn bên bắc ninh cơ mà :))

Chỉnh sửa cuối:

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Có thể là ở ngoại thành, xã huyện cụ ạ. Vì đã đi làm KCN thì ko thể ở trong thành phố được.
4 năm gần 500 cũng thoải mái mua mảnh đất thật. Đất HP mà ở ngoại thành thì rẻ mà
Mua kiểu đấy thì dân Hà Nội cũng mua được cụ ạ, khác gì đâu
Về quê mua đất thì khác gì dân HN cầm 1 tỷ lên mua... phân lô Hòa Lạc, đầy. :))

Đạt 196

Xe tải
Mua kiểu đấy thì dân Hà Nội cũng mua được cụ ạ, khác gì đâu
Về quê mua đất thì khác gì dân HN cầm 1 tỷ lên mua... phân lô Hòa Lạc, đầy. :))
Vâng, nhưng công nhân mà đi làm để ra được 1 tỷ thì ko biết đến bao giờ cụ ạ

thuyhtt

Xe tăng
Tôi ko nói phét với cụ, nhé.
Cái cụ nói thì bọn con nít lớp 4, 5 con tôi nó cũng biết lâu rồi, cụ giỏi ghê hehe.

thuyhtt

Xe tăng
Về HP bao giờ chưa cụ, chưa thì thử về mà xem, quê tôi bạn bè tôi sở hữu 1-2 mảnh đất là bình thường nhé. Không như dân thủ đô nghèo sang chảnh đâu.
Ở thủ đô còn đi thuê nhà, chứ quê tôi anh em cứ sáng đi khu công nghiệp, tối về vắt chân ngủ khèo, vài năm lại thấy sắm mảnh đất, giỏi thế là cùng :D, còn giỏi thế nào đứa điên nó mới chỉ cho cụ, nhé. Mấy đứa sống thủ đô vắt mít lên cổ chạy theo ko kịp.

thuyhtt

Xe tăng
dân quê làm tháng 25 tr, chắt bóp để được 10tr, vãi chưởng thật.
Bảo sao mãi nghèo, hehe.

thuyhtt

Xe tăng
Vãi chưởng cả đất HP ngoại thành rẻ. Ngon thì cụ vác tiền về mà xúc, xem rẻ không nhé =)).

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Về HP bao giờ chưa cụ, chưa thì thử về mà xem, quê tôi bạn bè tôi sở hữu 1-2 mảnh đất là bình thường nhé. Không như dân thủ đô nghèo sang chảnh đâu.
Ở thủ đô còn đi thuê nhà, chứ quê tôi anh em cứ sáng đi khu công nghiệp, tối về vắt chân ngủ khèo, vài năm lại thấy sắm mảnh đất, giỏi thế là cùng :D, còn giỏi thế nào đứa điên nó mới chỉ cho cụ, nhé. Mấy đứa sống thủ đô vắt mít lên cổ chạy theo ko kịp.
Tôi có bạn làm khu trọ HP đây. Công nhân ai cũng sở hữu 1-2 mảnh đất mà thấy thuê trọ đông thế? =))

Vài năm là mấy năm? Tôi đang hỏi cụ 20tr/tháng thì mấy năm mua dc đất? ;))

thuyhtt

Xe tăng
Bạn e lương 2 vc mỗi ng 8 tr, nhà có sẵn, con ô bà nội ngoại trông, chi tiêu bét nhè mợ ạ....mấy mảnh đấy các cụ nội ngoại cho cno bán 1,2 mảnh mua ô tô...mấy mảnh vứt để không:))(..mình thu nhập gấp 5,7 lần cno sống chật vật phết.cụ nào lỡ bán đất các cụ cho mua cc mấy năm trước còn chật vật nữa ấy chứ
hehe, qua rảnh việc vào post vui mồm 1 cái, ai dè giờ phải tranh luận về chuyện HP là tỉnh hay TP , với cả đất HP rẻ, trên này đúng là toàn các cụ thạo giá quá cơ =)).
Xin lỗi các bác đang tranh luận nghiêm túc nhé, em lỡ miệng, các bác tiếp tục đi.
@ Jiren198: Bạn em ở quê nó gọi bọn sống ở thủ đô là nghèo sang chảnh cụ ạ. Mấy đứa lấy chồng/vợ sớm giờ con chúng nó học đại học, nó cắt 1 góc bám đường là ung dung vác tiền lên HN mua chung cư cho con rồi, có đứa sáng lên chiều chốt, em bảo sao đắt sao vội thế, nó bảo tao méo nhiều thời gian đôi co cò cưa như chúng mài :D.
Em về quê mở xưởng, bạn bè ơi ới gọi cho mượn đất mượn nhà, ko mượn còn ăn mắng xơi xơi =)), rát mặt lắm.

thuyhtt

Xe tăng
Tôi có bạn làm khu trọ HP đây. Công nhân ai cũng sở hữu 1-2 mảnh đất mà thấy thuê trọ đông thế? =))

Vài năm là mấy năm? Tôi đang hỏi cụ 20tr/tháng thì mấy năm mua dc đất? ;))
Định nói vài câu nghiêm túc với cụ nhưng thôi, trên này nhiều cao thủ kiến thức vô biên lắm, kiểu viết bài cầm chữ nhét mồm người khác thế này cụ nói 1 mình mãi ko chán à, tôi thật? Thương.
À quên, câu hỏi của cụ 20tr/tháng thì mấy năm mua được đất ấy, xin lỗi cụ, các bạn tôi biết đều ko biết nhân và cộng kiểu cụ đâu, nên nói cụ ko hiểu được nhóe =)).

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Định nói vài câu nghiêm túc với cụ nhưng thôi, trên này nhiều cao thủ kiến thức vô biên lắm, kiểu viết bài cầm chữ nhét mồm người khác thế này cụ nói 1 mình mãi ko chán à, em thật? Thương.
Lại đuối lý tắt điện à? :))
Tôi đang hỏi:
1, công nhân ai cũng có nhà đất thì mấy khu trọ cho công nhân ai thuê thế?

2, 20tr, nếu không có ông bà già lo thì "vài năm" dc bao tiền mà mua đất?

Lần sau nói phét nói bé thôi nhé. Vãi cả công nhân 1-2 mảnh đất =))

Quanganh2010

Xe hơi
13tr/m2 là mặt đường Võ Nguyên Giáp hay mặt kênh Xà No đối diện tỉnh ủy hả cụ ?
n là KĐT cụ ạ.Mặt đường Võ Nguyên GIáp đối diện tỉnh ủy đó cụ.mà 13tr là mặt trong còn mặt ngoài xây toàn bộ là shophouse nhìn đỉnh phết cụ ạ.tính ra shophouse có 20tr/m2 đất thôi.e nghĩ giờ tìm ở tỉnh nào đối diện tỉnh ủy mà có giá đó.nên còn này đầu tư trung hạn x2 x3 khá tốt cụ ạ

thuyhtt

Xe tăng
Lại đuối lý tắt điện à? :))
Tôi đang hỏi:
1, công nhân ai cũng có nhà đất thì mấy khu trọ cho công nhân ai thuê thế?

2, 20tr, nếu không có ông bà già lo thì "vài năm" dc bao tiền mà mua đất?

Lần sau nói phét nói bé thôi nhé. Vãi cả công nhân 1-2 mảnh đất =))
sao tôi phải trả lời cụ nhỉ, hehe.
Cụ nghe câu nói: Câu hỏi đã đủ nói lên người hỏi là ai chưa =)).