[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

maixuanhuong

Xe tăng
Vâng cụ, biết là đất đai ko đẻ ra thì về xu thế lâu dài cũng đều tăng giá, nhưng cũng phải tuân theo cung cầu thị trường, khi được bơm thổi một cách thái quá, ko phù hợp với như cầu thực tế thì việc giảm để điều chỉnh là chuyện bình thường. Các cụ ấy cứ phải cố gắng để phủ nhận một vấn đề tất yếu.
Đúng là đất đai không đẻ ra được, nhưng đất ở, đất kinh doanh thương mại vẫn đẻ ra đều cụ ạ. Đến 1 ngưỡng nó sẽ bão hoà thôi, không sớm thì muộn.

volvo.XC90

Xe tăng
Bđs sang 2023-2024 còn tăng mạnh nữa, các cụ kêu tiền rẻ nên tranh thủ cơ hội thị trường đang chững thanh khoản chững giá để ôm thêm bđs hiện thực hoá mục tiêu gia tăng lợi nhuận thêm thôi

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]

Top 3 hiện tại là BĐS nên các bác ôm đất cũng nên bình tĩnh nhé, lãi tăng 1-2% nhưng vật giá 2 năm vừa qua e thấy cũng tăng khá nhiều như ở quê em bánh mì 12k>>15k, cháo sáng 10k>>12k... nên nói tiền mất giá là có thật.
Tiền mất giá thật mà cụ :(. E cafe thường xuyên cũng lên 5k rồi. Cắt tóc từ 60k lên 70k. Phở cũng lên 5k.....Lên hết 1 lượt.
Chán các cụ thật. Cứ như người giời.

Tiền mất giá, lạm phát cả năm nay là chuyện ai cũng biết, mà giờ mới biết, như phát hiện mới lắm =))
Mới từ trong hang chui ra à?

Gabrandt

Xe máy
Chung quy tiền mất giá nên đầu tư vào đất hay ck vậy cccm.

sonmh

Xe tải
Đúng là đất đai không đẻ ra được, nhưng đất ở, đất kinh doanh thương mại vẫn đẻ ra đều cụ ạ. Đến 1 ngưỡng nó sẽ bão hoà thôi, không sớm thì muộn.
xu thế khi oto là phương tiện phổ biến thì ai cũng phải ở nhà rộng đường to, nên các khu đô thị mới hay các dự án đất nền mới dần dần sẽ dc chấp nhận. Với tốc độ phát triển như hiện nay em nghỉ 10 năm sau oto sẽ phổ biến như xe máy nên thay vì chọn ở phố trung tâm mọi ng sẽ chấp nhận ra các vùng xung quanh vì tính ra cũng chỉ 5-10ph chạy xe là vào trung tâm chứ nhiêu.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Chán các cụ thật. Cứ như người giời.

Tiền mất giá, lạm phát cả năm nay là chuyện ai cũng biết, mà giờ mới biết, như phát hiện mới lắm =))
Mới từ trong hang chui ra à?
Nói ra thì mới nhiều cụ giật mình đấy. Thư thoảng ko có mấy thằng trong hang update lôi ra thì những người văn minh như cụ cứ lại cứ nghĩ bt.
Lạm phát mà nhiều cụ trên này thấy dửng dưng lắm. Chắc toàn đại ra. :D

muabenem123

Xe container
Chung quy tiền mất giá nên đầu tư vào đất hay ck vậy cccm.
Cả 2 đi cụ. CK nhiều mã rất rẻ r. Mua hay đầu tư 2 cái này phải xác định trung dài hạn, kỳ vọng lợi nhuận ít thôi. Dần dần sẽ cho ra lợi nhuận khủng đấy. Cơ bản là chọn hàng tốt, mua và KIÊN NHẪN chờ. :D

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Nói ra thì mới nhiều cụ giật mình đấy. Thư thoảng ko có mấy thằng trong hang update lôi ra thì những người văn minh như cụ cứ lại cứ nghĩ bt.
Lạm phát mà nhiều cụ trên này thấy dửng dưng lắm. Chắc toàn đại ra. :D
Không đại ra sao mua dc đất?

Giai đoạn lạm phát mạnh hiện qua cmnr. Trú thì trú từ 2020-2021, giờ còn trú? :))
Giờ bước sang giai đoạn suy thoái, thắt TD rồi, ông thần vẫn dọa lạm phát?

Chẳng hiểu cụ học ngân hàng cái kiểu gì? :D

Gabrandt

Xe máy
Cả 2 đi cụ. CK nhiều mã rất rẻ r. Mua hay đầu tư 2 cái này phải xác định trung dài hạn, kỳ vọng lợi nhuận ít thôi. Dần dần sẽ cho ra lợi nhuận khủng đấy. Cơ bản là chọn hàng tốt, mua và KIÊN NHẪN chờ. :D
Em hỏi tham khảo các cụ thôi chứ chứng e có biết gì đâu. Đất e cũng có tương đối, cũng đánh quanh nội đô như cụ. Dạo này đất chững cũng hơi buồn tý nhưng kệ, chững lâu để e còn mua tiếp, mà tăng thì e càng vui, ô nào lo cho dân nghèo ko mua được đất e cũng kệ, cầm tiền thì không yên tâm cụ ạ.

agrimeco

Xe lăn
thế nào là hàng tốt hả cụ? uy tín như flc hay Tân hoàng minh giờ còn như mớ giấy lộn :D

tuyenmthn

Xe buýt
xu thế khi oto là phương tiện phổ biến thì ai cũng phải ở nhà rộng đường to, nên các khu đô thị mới hay các dự án đất nền mới dần dần sẽ dc chấp nhận. Với tốc độ phát triển như hiện nay em nghỉ 10 năm sau oto sẽ phổ biến như xe máy nên thay vì chọn ở phố trung tâm mọi ng sẽ chấp nhận ra các vùng xung quanh vì tính ra cũng chỉ 5-10ph chạy xe là vào trung tâm chứ nhiêu.
5-10 phút chỉ chạy được đến VĐ 3 thôi. Còn đoạn từ vành đai 3 vào đến vành đai 1 (khu lõi) thì nó phải là 30-40 phút nữa cơ. Nên bao năm nay, cứ kêu dãn dân sẽ làm nhà mặt đất trung tâm giảm giá, nhưng thực tế hiện nay giá nhà đất trung tâm nó còn cao hơn cả đỉnh năm 2010-2011.

muabenem123

Xe container
Không đại ra sao mua dc đất?

Giai đoạn lạm phát mạnh hiện qua cmnr. Trú thì trú từ 2020-2021, giờ còn trú? :))
Giờ bước sang giai đoạn suy thoái, thắt TD rồi, ông thần vẫn dọa lạm phát?

Chẳng hiểu cụ học ngân hàng cái kiểu gì? :D
Chờ xem nhé. Các ông hô sập từ 2019 đến tận bây h. Tôi nói vs đất các tp lớn ko nói các loại đất tỉnh lẻ. Bds bị bóp từ cuối quý 1, hơn nửa năm rồi. Thêm nữa là chứng khoán bị đập từ đầu năm năm đến giờ nữa. Sức chịu đựng của các nhà đầu tư bây h tốt đấy chứ?
Ông nên biết là chứng khoán vừa rồi tỷ lệ đòn bẩy margin cao và nhiều kỷ lục, hơn rất nhiều giai đoạn 2007-2008. Nên thằng nào chết là chết mất xác ngay chứ chả phải chờ đến bây h. Cộng thêm quả siết bds từ quý 1. Ở các phố lớn, tôi ko biết tất cả mọi nơi nhưng chưa thấy hiện tượng BÁN THÁO HÀNG LOẠT sau 2 cú đạp từ đầu năm đến giờ.
Đoạn này các ông lại phán năm 2023 suy thoái rồi toang. Ừ thì chờ tiếp vậy. :D

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Chờ xem nhé. Các ông hô sập từ 2019 đến tận bây h. Tôi nói vs đất các tp lớn ko nói các loại đất tỉnh lẻ. Bds bị bóp từ cuối quý 1, hơn nửa năm rồi. Thêm nữa là chứng khoán bị đập từ đầu năm năm đến giờ nữa. Sức chịu đựng của các nhà đầu tư bây h tốt đấy chứ?
Ông nên biết là chứng khoán vừa rồi tỷ lệ đòn bẩy margin cao và nhiều kỷ lục, hơn rất nhiều giai đoạn 2007-2008. Nên thằng nào chết là chết mất xác ngay chứ chả phải chờ đến bây h. Cộng thêm quả siết bds từ quý 1. Ở các phố lớn, tôi ko biết tất cả mọi nơi nhưng chưa thấy hiện tượng BÁN THÁO HÀNG LOẠT sau 2 cú đạp từ đầu năm đến giờ.
Giờ nhà nội đô cũng ngáo lắm rồi cụ à.
Ngõ ô tô tránh thôi mà cũng toàn hô 300-400tr/m2.

Hẹn gặp 5 năm nữa gửi TK thêm 50% nữa quay lại mua đúng giá này =))

Còn nó vẫn tăng tiếp lên 600-700tr/m2 thì thôi đầu hàng, về quê nuôi vịt :))

Jiren198

Xe điện
2019 mấy cháu ôm condotel , bds nghỉ dưỡng chả thở oxi cmnr, dịch đến, chính phủ ko siết tiếp, hạ lãi suất bơm tiền nên sốt như điên...nó chả vâyh, giờ lãi suất tăng, lạm phát cao, chính sách thắt chặt đòi tăng tiếp...có mà nằm mơ giữa ban ngày....giờ chưa giảm vì sao? Vì lãi suất chưa tăng mạnh, chính phỉ tăng từ từ nên vẫn gồng đc, mới vào giai đoạn đầu của đóng băng..nó còn kéo dài 6 tháng , 1 năm, 2 năm...nữa .bds nó hạ tư từ...chứ tụt như tụt quần coin ,ck đâu mà bảo ko giảm....chưa giảm ,nhưng đã méo có giao dicj rồi.còn bds tỉnh lẻ chả giảm sml ra, cò vạc kêu oái oái ra rồi...ô nào còn tiền ôm hộ cái

Jiren198

Xe điện

400tr m2, 30m2 giá 12 tỷ...cho thuê 30tr 1 tháng..thôi...để ngân hàng, thuê cho lành cụ ạ.hỏng hóc gọi thg chủ sang sửa....chán thuê nhà khác:))

muabenem123

Xe container
Giờ nhà ngõ ô tô tránh thôi mà cũng toàn hô 300-400tr/m2.

Thế tôi dám PHÁN thẳng. Ông về quê nuôi vịt đi cho nhẹ đầu. Bởi giá nội đô như ô nói còn tăng. Tôi ko cần nói quy hoạch, tiện ích, abc xyz....Mà chỉ cần nói là giá nó tăng theo lạm phát cái đã. Bn năm rồi, qua cái giai đoạn thăng trầm bds đến h nó vẫn tăng đó thôi.
Chưa kể xu hướng giá bds nội đô là xu hướng chung của các tp lớn trên toàn thế giới bn năm nay r. :D

casauking

Xe tăng

Toàn hô là ở những chỗ nào bác, ngay bên chợ bđs cũng có bác đăng bán ngõ oto tránh kim mã cũng chưa đến 250tr/m2 đây, giá chưa mặc cả:

300-400tr/m2 mà ngõ thì em thấy phải oto đỗ cửa cả ngày, ngoài ra vẫn chừa đường cho oto khác tránh nhau 2 chiều được, cũng phải ngõ to mới được như vậy chứ còn ngõ nhỏ chỉ đủ 2 oto tránh nhau sát sạt thì tầm 200tr vẫn đầy ra đó.

sonmh

Xe tải
2019 mấy cháu ôm condotel , bds nghỉ dưỡng chả thở oxi cmnr, dịch đến, chính phủ ko siết tiếp, hạ lãi suất bơm tiền nên sốt như điên...nó chả vâyh, giờ lãi suất tăng, lạm phát cao, chính sách thắt chặt đòi tăng tiếp...có mà nằm mơ giữa ban ngày....giờ chưa giảm vì sao? Vì lãi suất chưa tăng mạnh, chính phỉ tăng từ từ nên vẫn gồng đc, mới vào giai đoạn đầu của đóng băng..nó còn kéo dài 6 tháng , 1 năm, 2 năm...nữa .bds nó hạ tư từ...chứ tụt như tụt quần coin ,ck đâu mà bảo ko giảm....chưa giảm ,nhưng đã méo có giao dicj rồi.còn bds tỉnh lẻ chả giảm sml ra, cò vạc kêu oái oái ra rồi...ô nào còn tiền ôm hộ cái
Không có giao dịch vì cần có time để nhìn nhận thị trường, một phần vì k vay dc vốn chứ em cũng chưa thấy ai bỏ cuộc chơi lúc này đâu cụ. Nói thật chốt lời lô đất 100-200tr đi làm 10 năm sợ chưa dc chừng đó thì ai chả ham mà lao vào.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Toàn hô là ở những chỗ nào bác, ngay bên chợ bđs cũng có bác đăng bán ngõ oto tránh kim mã cũng chưa đến 250tr/m2 đây, giá chưa mặc cả:

300-400tr/m2 mà ngõ thì em thấy phải oto đỗ cửa cả ngày, ngoài ra vẫn chừa đường cho oto khác tránh nhau 2 chiều được, cũng phải ngõ to mới được như vậy chứ còn ngõ nhỏ chỉ đủ 2 oto tránh nhau sát sạt thì tầm 200tr vẫn đầy ra đó.
Em mua làm văn phòng. Mấy cái ngõ ngóc ngách, chỉ vừa xoẳn 2 xe con này, không làm văn phòng được cụ ạ.
Nhân viên để xe máy ngoài thì mình khỏi để oto luôn :(