[Funland] Đất Hải Bối - Đông Anh ?

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Các cụ cho cháu hỏi đất nam hồng đông anh thì về ngõ đường bê tông 7_8 m cách 50m ra chợ nằm hồng đường nhựa to mảnh 70m2 mt 5 m giờ giá bao tiền m2 cháu đang nhà ah? Thanks
E chịu. Cụ lên mạng tham khảo xem. :D

muabenem123

Xe container
Hình như bà này vừa xây 1 dàn cc bên sài đồng tên là jadin j đấy. Em thấy xây thô xong rồi nhưng có vẻ hàng ko bán dc lên đang dừng.
Nhiều vụ lắm r cụ. Công viên hello kitty, rồi dự án mặt đường Láng Hạ....Nhìn phí vãi.

anh kao

Xe tăng
Nếu để chọn mạn này,bác nên chọn mạn kim chung hoặc kim nỗ vị trí đẹp hơn, nhất sau khi đg trên cao pvd và cầu thăng long sửa xong,2 chỗ này phi ra 3 trục đg lớn võ nguyên giáp,võ văn kiệt và hoàng sa,trường sa đều rất tiện kg phải vòng vèo dưới chân cầu gần tp thông minh,cv kim quy,hay kcn thăng long nên để đầu tư lâu dài cũng dc kg ngắn hạn xây vài nhà trọ cho thuê giá cũng tốt, đất kg bị để hoang. nhưng giá tầm này chắc cũng kg hề rẻ đâu,tầm kg trên 40 oto vào dc.
Còn tp thông minh
"hiện nay, nhà đầu tư đã góp đủ vốn điều lệ (3.538 tỷ đồng) để triển khai dự án; đã ứng vốn để thực hiện công tác đền bù GPMB số tiền 234 tỷ đồng; tiến độ GPMB cơ bản đáp ứng yêu cầu. Dự án được thực hiện theo 5 giai đoạn, trong đó, giai đoạn 1: Từ quý I/2019 đến quý IV/2020. Ngoài dự án trên, liên doanh Tập đoàn Sumitomo và Tập đoàn BRG cũng đề xuất Thành phố được triển khai dự án Khu công nghiệp Đông Anh và một số dự án khác"

Chỉnh sửa cuối:

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
Gia lâm giờ ngon hơn Đông anh cụ ạ.

Mathce

Xe tải
Vâng cám ơn các cụ đã cho ý kiến

luas_vn

Xe buýt
Em hóng dự án của Sun Đông Anh mà ko có thông tin gì mới. Từ năm 2017 có bản vẽ dự án quy hoạch liền kề, biệt thự.. rầm rộ mà bây giờ im ắng quá !

tien123

Xe tải
Giờ vào hơi muộn cụ ạ. Nhưng khả năng lên vẫn có. Cơ bản giá giờ cũng lên cao rồi

newmtc

Xe tăng
giả sử đất Đông Anh oto đỗ cửa 50tr/m2 thì 10 năm nữa không lên được gấp đôi là thua ngân hàng, mà để được như vậy hạ tầng ít ra phải được như Tây Hồ ( chưa nói đến Cầu Giấy ) , các cụ xem mấy chục tỉ usd nữa thì được như vậy ? khó lắm ! Quĩ đất ruộng còn nhiều thì nguồn cung càng nhiều cạnh tranh ngược lại với đất thổ cư, phân lô hiện tại!

manchester6868

Xe tăng
Nhà em thấy loanh quanh chợ Kim cũng trên dưới 20 cho bìa làng hoặc đường trước mặt > 5m

muabenem123

Xe container
Gele có sản phẩm nào được như VinSun vậy cụ nhỉ?
Đông anh trông chờ vốn Sumitomo thôi.
Tp giao lưu, KDT An Khánh... Tiền Còi của Gele cực kỳ kín tiếng chứ tiền ô ấy ko thua kém ai ở VN đâu cụ ạ. Còn Sumitomo hay sumi j đo nữa mà vào gặp thủ tục hành chính VN thì cũng tắt điện cụ ạ.

binh77

Xe tăng
TP thông minh chuẩn bị triển khai rầm rộ các cụ nhé.

VKCT4

Xe máy
Tp giao lưu, KDT An Khánh... Tiền Còi của Gele cực kỳ kín tiếng chứ tiền ô ấy ko thua kém ai ở VN đâu cụ ạ. Còn Sumitomo hay sumi j đo nữa mà vào gặp thủ tục hành chính VN thì cũng tắt điện cụ ạ.
Cụ chẳng biết j cả, Sumitomo thuộc tập đoàn đa ngành nghề lớn top đầu nhật bản, tầm ảnh hưởng của nó ở VN này kg hề kém samsung đâu cụ ah.chẳng vì thế ngoài một loạt kcn lớn nhất miền bắc như khu cn thăng long I,II,III ,ngân hàng,bảo hiểm các tập đoàn con nhà máy sx đủ mọi lĩnh vực từ cao su, điện,điện tử, hóa chất, máy móc công nghiệp,nông nghiệp...đóng chốt khắp trong nam ngoài băc VN, chưa kể ngân hàng của nó thuộc loại lâu đời nhất và lớn thuộc top đầu thế giới cũng mua cổ phần ở các ngân hàng VN rồi. Các công trình lớn như cầu nhật tân, đg trên cao, đg sắt metro trong sài gòn cũng toàn nó làm tổng thầu.Mà mấy lần giải phong mb chậm hay giải ngân chậm ở cầu nhật tân và đg trên cao,bị nó phạt cho lên bờ xuống ruộng. Còn ở đg vành đai 3 trả chậm tiền thưởng do nó làm xong vượt tiến độ như trong hợp đồng cũng bị nó phạt đòi tiền lãi là cụ biết vị thế và tầm ảnh hưởng của nó thế nào ở VN rôi

HD67

Xe buýt
TP thông minh chuẩn bị triển khai rầm rộ các cụ nhé.
Chưa GPMB quá 20% mà cụ bảo thi công rầm rộ là sao. Nói thật là em ko tin chị Nga BRG có thể triển khai nhanh được vì ngoài quan hệ tốt với ngài Chém gió ra thì em chưa thấy chị ấy có lợi thể hơn các ông lớn khác khi vào Đ Anh, con Su Nhật thì em dự là cái cớ để xin đất thôi.
Đến Vin,Sun hơn 3 năm nay còn tắc ở Triển Lãm và Kim Quy đấy. Hình như có ai đó hay thế lực nào đó đang cản sự phát triển của HN và đặc biệt là Đ Anh thì phải.

Long921

Xe tăng
Cụ chẳng biết j cả, Sumitomo thuộc tập đoàn đa ngành nghề lớn top đầu nhật bản, tầm ảnh hưởng của nó ở VN này kg hề kém samsung đâu cụ ah.chẳng vì thế ngoài một loạt kcn lớn nhất miền bắc như khu cn thăng long I,II,III ,ngân hàng,bảo hiểm các tập đoàn con nhà máy sx đủ mọi lĩnh vực từ cao su, điện,điện tử, hóa chất, máy móc công nghiệp,nông nghiệp...đóng chốt khắp trong nam ngoài băc VN, chưa kể ngân hàng của nó thuộc loại lâu đời nhất và lớn thuộc top đầu thế giới cũng mua cổ phần ở các ngân hàng VN rồi. Các công trình lớn như cầu nhật tân, đg trên cao, đg sắt metro trong sài gòn cũng toàn nó làm tổng thầu.Mà mấy lần giải phong mb chậm hay giải ngân chậm ở cầu nhật tân và đg trên cao,bị nó phạt cho lên bờ xuống ruộng. Còn ở đg vành đai 3 trả chậm tiền thưởng do nó làm xong vượt tiến độ như trong hợp đồng cũng bị nó phạt đòi tiền lãi là cụ biết vị thế và tầm ảnh hưởng của nó thế nào ở VN rôi
Cụ chuẩn , sumitomo là 1 tập đoàn lớn, nhiều ng ngoài ko biết nên chả biết gì đâu, nó áp dụng ERP từ 2004, bây h các dn lớn VN mới rục rịch

muabenem123

Xe container
Đúng là e chả biết j cả. Cứ xem họ làm ntn là rõ thôi. 4 tháng nữa là tròn 1 năm ngày động thổ r. Còn tiến độ GPMB cho TP thông minh cụ sang bên ĐA tham khảo thêm để biết tiến độ nhé. Đầu năm 2020 mới thành lập Tổ Giải phóng mặt bằng thì cá nhân e nghĩ là mùa quýt. E sẽ xem Sumitomo như cụ nói làm ntn.

muabenem123

Xe container
Chưa GPMB quá 20% mà cụ bảo thi công rầm rộ là sao. Nói thật là em ko tin chị Nga BRG có thể triển khai nhanh được vì ngoài quan hệ tốt với ngài Chém gió ra thì em chưa thấy chị ấy có lợi thể hơn các ông lớn khác khi vào Đ Anh, con Su Nhật thì em dự là cái cớ để xin đất thôi.
Đến Vin,Sun hơn 3 năm nay còn tắc ở Triển Lãm và Kim Quy đấy. Hình như có ai đó hay thế lực nào đó đang cản sự phát triển của HN và đặc biệt là Đ Anh thì phải.
Chuẩn đấy cụ. Vin vs Sun đã rục rịch 3-4 năm nay rồi mà còn nằm đấy thì mấy ô khác tuổi tôm.

FZ25492

Xe tải
Riêng đất hải bối, đội bán hàng trên đó quá tốt, kéo được toàn khách vip về mua, cộng thêm cài cắm, đẩy giá lên một mức không tưởng. cụ mua được giá 2x thì cũng chỉ là ngõ cụt, đường 2,5m thôi, hoặc ra ngoài đê (có thể trong qh). chứ ra mặt vỏ làng nhìn ra cánh đồng giá cũng phải 5x 6x.

Mathce

Xe tải
vâng cụ, cám ơn các cụ, bởi vậy em cũng thấy lạ, vùng này hạ tầng thì chưa có gì, mà thấy thi nhau đẩy giá lên từng tháng.