[Thảo luận] Đầu năm đen đủi xe đang đậu cũng bị tông vào và xù luôn, có ai như e ko các cụ.

dukas

Xe tải
Gần hết tháng giêng rồi em mới than vãn với các cụ cái số quá đen của em, chả là bố con em đầu năm chuẩn bị vào ĐN chơi với mấy người bạn lịch là trưa hôm đó bay thì buổi sáng hai bố con đi ăn sáng, đậu xe trên đường Lạc Long Quân - Hà Nội, ăn xong trả tiền chuẩn bị đi thì "uỳnh", một ông đi xe Innova biển 29A 987.39 chắc đang đỗ vào thì quệt luôn vào vành lốp trước xe nhà e, chả hiểu ông này mới học lái hay gì mà đường thì cực kì vắng, mùng 5 tết, chỗ đậu vô cùng nhiều trước và sau xe nhà em cũng chẳng có xe nào, ấy vậy mà...

Xe nhà em thì bị móp mất vành lốp và xước xát khá nhìn hơi khó chịu, ông kia ko biết làm thế nào để tách khỏi xe nhà em vì bị móc vành bánh sau vào vành xe nhà em chứ nếu ko bị thế thì có khi bỏ chạy luôn khỏi hiện trường quá. Cơ khổ, tai nạn xảy ra là chuyện rất bình thường, đầu năm thì quả thực e cũng hơi khó chịu các cụ ạ, vì cảm thấy đen đủi, bố e thì nhẹ nhàng nói chuyện với ông này, rất may là có chụp lại ảnh lúc va quệt và ảnh ông kia cùng vơi bằng lái xe, bằng cứng của ông ấy.

Ông anh này nhảy xuống xe và quát cậu con trai trong xe, ý bảo là tại mày cứ giục nên tao va quệt rồi, chưa biết đầu đuôi thế nào đã hỏi xe em có bảo hiểm phải không, nhìn xe anh nặng hơn nhiều... Em đâng bực thì lại gặp phải ông a này phép lịch sự và văn hóa giao tiếp hơi thiếu. E nói là có tuy nhiên là kiểu bảo hiểm miễn thường và a phải chịu phần miễn thường đó, a chàng bảo ok ok, rồi cũng chả nói gì, e lúc đó vội vì còn hơn 2 tiếng nữa là bay, nên chỉ kịp chụp lại rồi nói thẳng a đưa e 1 triệu ( bảo hiểm miễn thường bên e phải đóng 1 triệu các cụ ạ), lúc đó e gọi ngay cho hãng và hỏi xem thì bên hãng nói là nặng như em mô tả thì phải làm bảo hiếm chứ tiền sửa phải hơn 1tr. E nói luôn với ông anh đó và ông này bảo anh móc hết trong người cũng chỉ có 700k, bố em thì nói nhẹ nhàng "giờ chú lấy trước 500k thôi, sửa chữa xong xuôi thì hẹn lấy nốt", vâng lấy nốt chắc ông anh này mới học tiếng Việt nên hiểu luôn là "thôi cháu bùng được đấy!!!".

Sau đó e phải phóng vội đưa xe vào hãng để họ sửa, và gọi taxi phi vội về nhà lấy đồ rồi lên sân bay, và từ đó bố em gọi hay nhắn tin ông anh này cũng lặn tăm luôn, không thấy trả lời. Em liến lấy số khác gọi thì có nhấc và giọng anh ấy kiểu ôi giời có 500k thôi chứ gì, a nhận đc tin của bố e rồi (đt ko trả lời, tin nhắn cung ko trả lời hơn 1 ngày) và ý hẹn e qua chỗ a lấy... Vâng có 500k thôi nhưng chắc nó đắt hơn cái văn hóa của anh ấy ạ. Tiền nong em thật không là gì nhưng mình sai thì nên ăn nói tử tế và hành động đàng hoàng cho con cái nó noi theo (ông này lúc đó liên tục quát cậu con trai tầm 12 tuổi và đổ tại nó, lái kém thì đổ cho con mình).

Các cụ ạ, e phải nói là sau quả đâm xe này em gặp rất nhiều việc đen đủi cả tiền nong, cả công việc, đến giờ em chỉ mong qua tháng riêng cho hi vọng mọi thứ khởi sắc, còn ông anh này vẫn lặn mất tăm, trong tay em đu thông tin số đt và bằng lái có ảnh, không biết e nên xử lý thế nào cho phải mong các cụ góp ý. Có chút bực bội trong lòng nên viết dài dòng, các cụ thông cảm cho e nếu bị phiền. E cám ơn.

Đây là cái cách ông ấy móc xe vào xe e, xe e là xe Swift nhỏ gọn và đang đứng im ạ, xe còn lại khỏi cần em giới thiệu các cụ nhỉ:

Chỉnh sửa cuối:

dung37c1

Xe tăng
Phải cháu á, lôi nó vào công an luôn

superdreams82

Xe hơi
Website
chongnhangiayda.com
chia buồn với cụ, của đi thay người cụ ạ, tháng nay cháu cũng đen không kém làm gì lỗ đấy, hi vọng tháng sau phấn khởi hơn

dukas

Xe tải
Thôi cụ ạ, coi như là đen đủi đầu năm, tiền nó thay cho cái đen.
Cụ nói phải, e cũng ko quan trọng tiền nong gì, bực nhất thái độ của ông này thôi ạ, mặt mày sáng sủa thanh niên 40 tuổi theo như bằng lái mà xử sự chán quá!

nonhuchuachom

Xe tải
Cho hết lên đây để share

xe365vn

Xe container
Cho qua cụ ah, để thêm vài phát nữa làm bảo hiểm luôn thể

Jerry Minh

Xe tăng
Quá đen cho kụ ... Kụ xem có phải tuổi hạn ko ... :-?

Matizcoi

Xe cút kít
Giờ ra đường nhiều thể loại thiếu văn hóa thật ....

OTO_david

Xe máy
Xin chia buồn với cụ, cụ còn đen hơn em.
Chả là chiều hôm kia em cũng đỗ xe chuẩn chỉ trong ngõ bạn em. Đợi bạn em ra rồi đi có việc. Mình đi va quệt thì chả nói làm gì, đằng này đỗ xe tử tế. Tự nhiên có cậu Ấm rách giời rơi xuống, đạp xe đạp Xgame phóng như tên, đâm xuỳnh vào đầu 2 đứa con gái đi đối diện. Cậu Ấm nhà nọ văng cả xe Xgame vào MÍT xe em. :(( may mà chỉ bị tróc sơn chứ ko tan vỡ cái gì. @@!
Nhiều khi mình đi cẩn thận nhưng lại toàn cái không mong mang đến ạ, vì là trẻ con nên cũng chẳg nói gì thêm nữa :)

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com

Hoành

Xe tăng
Cụ xử lý không khéo, ít nhất cũng phải giữ lại giấy tờ tùy thân nào đó của ông kia, chứ mỗi cái số đt thì bằng thả gà ra đuổi

dukas

Xe tải
Cụ xử lý không khéo, ít nhất cũng phải giữ lại giấy tờ tùy thân nào đó của ông kia, chứ mỗi cái số đt thì bằng thả gà ra đuổi
Cụ nói chí phải, e lúc đó chỉ nghĩ thôi kiểu này đen cả năm nên chả để ý, với lại số tiền cũng nhỏ e ko nghĩ người đàng hoàng có văn hóa lại chơi bài xù nhẹ nhàng như không thế.
Cám ơn cụ góp ý, lần sau e rút kinh nghiệm luôn, thời đại này đúng là ko tin đc bố con thằng nào cả hic. Có mỗi ảnh bằng lại cậu chàng thôi ạ:

Chỉnh sửa cuối:

Hoành

Xe tăng
Cụ nói chí phải, e lúc đó chỉ nghĩ thôi kiểu này đen cả năm nên chả để ý, với lại số tiền cũng nhỏ e ko nghĩ người đàng hoàng có văn hóa lại chơi bài xù nhẹ nhàng như không thế.
Cám ơn cụ góp ý, lần sau e rút kinh nghiệm luôn, thời đại này đúng là ko tin đc bố con thằng nào cả hic. Có mỗi ảnh bằng lại cậu chàng thôi ạ:
Nghẹo hết cổ em òi, sửa lại giúp cụ

longchjnsu

Xe buýt
Số cụ tháng giêng nhọ quá, lái mới phóng xe to. Không căn chỉnh được lại đổ cho thằng con. Đến là khổ khi gặp bọn bẩn, hèn thế này

cargoman

Xe điện
Em hôm đỗ ở Nam Định còn bị chắc là xe cải tiến chở gạch phang vào lõm một phát ở sườn sau, lúc ra xe thì chả thấy đưa nào, thôi coi như là đen, đi sơn gò lại mất hơn củ tí, xe em mua BH của Li cũng miễn thường 1tr nên chả gọi BH

Milaneto

Xe tải
Chúc cụ may mắn tháng sau :)) cái này coi như cái số nó gặp thôi, chứ nhiều cái không tránh được cụ ạ, như vậy cũng nhẹ rồi :)