Đầu tư gì vào lúc này sẽ cho cơ hội sinh lời tốt nhất

ntpt38

Xe tải
Dịch dã làm ăn chán quá các cụ ạ, cứ đóng cửa mãi thế này thì chẳng có hướng gì đầu tư ra tiền cả. Liệu hết dịch thị trường có sôi động trở lại để làm ăn hay lại đìu hiu? Em thấy BĐS vẫn mời chào quảng cáo ầm ầm có khí nào mảng ý vẫn ngon không các cụ? Em đoán là nhiều cụ cũng hóng thông tin này nên mang lên đây thảo luận biết đâu anh em mình lại tìm ra hướng =))

Giày bata

Xe đạp
Nhà băng hoặc y té hoặc đất nhá cụ

QV.BTM

Xe tải
Từ sau tết giá đất bắt đầu tăng vù vù, khi dịch bắt đầu bùng phát thì thị trường bđs chỉ chững lại thôi chứ vẫn còn cơ hội đấy cụ. Chỉ là giờ làm sao tìm đc khu vực ngon mà thả vốn thôi bất động sản là một trong những ngành tăng trưởng tốt trong đại dịch.

hungeverest

Xe điện
Chỗ e lại gia hạn giãn cách đến hết tháng 9, lại tiếp tục ở nhà, nản, đói ko nghĩ được gì hơn, nhường cụ dưới.

Dangduan

Xe hơi
Em còn ko có tiền mà ăn, cụ còn cả tiền đầu tư cơ à :D

Từ sau tết giá đất bắt đầu tăng vù vù, khi dịch bắt đầu bùng phát thì thị trường bđs chỉ chững lại thôi chứ vẫn còn cơ hội đấy cụ. Chỉ là giờ làm sao tìm đc khu vực ngon mà thả vốn thôi bất động sản là một trong những ngành tăng trưởng tốt trong đại dịch.
E cũng có tham khảo mấy bác đầu tư chuyên nghiệp chuyên chơi lướt khu vực tỉnh, bác ấy bán ra vào tháng 3.2021 và giờ đang gửi ngân hàng, họ nói giờ có tiền gom vào chờ năm 2023 hãy thả ra vì lúc đó thị trường sẽ khởi sắc hơn, giá sẽ lên nhiều, họ phân tích kinh tế khó khăn trong năm 2021 là ko tránh khỏi rồi nhưng khi vacxin ra đủ thì mở lại mọi thứ sẽ dần đi vào quỹ đạo cũ (tuy ko khỏe bằng trước)

ntpt38

Xe tải
Chỗ e lại gia hạn giãn cách đến hết tháng 9, lại tiếp tục ở nhà, nản, đói ko nghĩ được gì hơn, nhường cụ dưới.
Cảm ơn các cụ, em chỗ em cũng đang nới dần rồi nhưng chưa ra khỏi huyện đc

agrimeco

Xe lăn
Đầu tư đất phân lô 2m2 cụ nhé;))

dzung_201

Xe tải
Gần đây, khi em tìm kiếm thông tin về thị trường đất nền ở xứ Thanh cũng có thấy một số môi giới bất động sản cũng giới thiệu các cơ hội đầu tư. Có người tư vấn em đầu tư vào bất động sản ở Thọ Sơn với kỳ vọng vùng này sẽ có "sóng", khi có thông tin một số tập đoàn lớn đang khởi công dự án. Họ dẫn chứng về những khu vực từng có "sóng" tương tự, khẳng định nếu chốt nhanh và kịp thì sẽ lãi lớn. Nhưng em băn khoăn về trường hợp còn lại, nếu không kịp bán ra thì sao, đặc biệt khi Covid-19 đang phức tạp, thị trường đang trong giai đoạn chững lại. Rất mong nhận được sự tư vấn của các cụ.

hc76

Xe đạp
Dịch dã làm ăn chán quá các cụ ạ, cứ đóng cửa mãi thế này thì chẳng có hướng gì đầu tư ra tiền cả. Liệu hết dịch thị trường có sôi động trở lại để làm ăn hay lại đìu hiu? Em thấy BĐS vẫn mời chào quảng cáo ầm ầm có khí nào mảng ý vẫn ngon không các cụ? Em đoán là nhiều cụ cũng hóng thông tin này nên mang lên đây thảo luận biết đâu anh em mình lại tìm ra hướng =))
Thực ra tiền thì nó vẫn có bằng đấy trong thị trường, chả mất đi đâu đâu. Chuyển người sở hữu thôi. Người này k làm đc thì người khác sẽ làm đc và kiếm đc rất nhiều tiền. Ai đang trữ lượng tiền mặt lớn thời điểm này e vẫn thấy có xu hướng thả vào đất, do giá mua có thể ép đc, và nta đề phòng lạm phát sau khủng hoan
E cũng có tham khảo mấy bác đầu tư chuyên nghiệp chuyên chơi lướt khu vực tỉnh, bác ấy bán ra vào tháng 3.2021 và giờ đang gửi ngân hàng, họ nói giờ có tiền gom vào chờ năm 2023 hãy thả ra vì lúc đó thị trường sẽ khởi sắc hơn, giá sẽ lên nhiều, họ phân tích kinh tế khó khăn trong năm 2021 là ko tránh khỏi rồi nhưng khi vacxin ra đủ thì mở lại mọi thứ sẽ dần đi vào quỹ đạo cũ (tuy ko khỏe bằng trước)
Thực ra tiền thì nó vẫn có bằng đấy trong thị trường, chả mất đi đâu đâu. Chuyển người sở hữu thôi. Người này k làm đc thì người khác sẽ làm đc và kiếm đc rất nhiều tiền. Ai đang trữ lượng tiền mặt lớn thời điểm này e vẫn thấy có xu hướng thả vào đất, do giá mua có thể ép đc, và nta đề phòng lạm phát sau dịch

roboxin

Xe tải
Có tiền chưa biết làm gì, thì bỏ vào đất. E nghe các cụ nói vậy 😃

không sợ gì

Xe tải
theo thống kê của Mỹ trong 5 năm trở lại đây:
vàng tăng so với USD 1,5 lần
Bất động sản tăng so với USD 2,5 lần
Tiền điện tử Crypto tăng so với USD 1375 lần (căn cứ theo giá trung bình của các đồng tiền điện tử)

vậy các cụ thấy nên đầu tư vào đâu

Chỉnh sửa cuối:

Người Mở Nút

Xe đạp
Thời điểm này nếu còn tiền thì gom đất, bỏ qua vụ đầu tư đấ đô thị vì nó đang cân bằng rồi. Giờ phải dịch chuyển đầu tư về các khu vực tỉnh, những nơi này tiềm năng rất lớn.

aphich

Xe buýt
Thời điểm này nếu còn tiền thì gom đất, bỏ qua vụ đầu tư đấ đô thị vì nó đang cân bằng rồi. Giờ phải dịch chuyển đầu tư về các khu vực tỉnh, những nơi này tiềm năng rất lớn.
Mỗi người ở một trường hợp khác nhau nên nhìn thị trường khác nhau. Em đang ở vùng có dịch thì thấy đợt dịch này mới ảnh hưởng thảm khốc. Tiền dự trữ trong dân đã kiệt. Đội môi giới vay tiền ngân hàng ôm một đống bất động sản đang phải trả lãi từng tháng tuy nhiên với tâm lý buôn bán phải sinh lời họ đã cộng tất cả vào bất động sản nên giá bất động sản ngày một tăng. Và do nhu cầu thực của thị trường vẫn có nên ôm đất vẫn có tín hiệu tốt hơn các mảng khác.

Hoàng tử PxN

Xe tải
Mỗi người ở một trường hợp khác nhau nên nhìn thị trường khác nhau. Em đang ở vùng có dịch thì thấy đợt dịch này mới ảnh hưởng thảm khốc. Tiền dự trữ trong dân đã kiệt. Đội môi giới vay tiền ngân hàng ôm một đống bất động sản đang phải trả lãi từng tháng tuy nhiên với tâm lý buôn bán phải sinh lời họ đã cộng tất cả vào bất động sản nên giá bất động sản ngày một tăng. Và do nhu cầu thực của thị trường vẫn có nên ôm đất vẫn có tín hiệu tốt hơn các mảng khác.
Thanh Hóa trở thành điểm hẹn của các doanh nghiệp bất động sản nghỉ dưỡng và nhà ở... To và mạnh như Tập đoàn Vingroup mang hệ sinh thái gồm các thương hiệu Vinhomes, Vinpearl, Vinschool... và tương lai là VinFast về xứ Thanh. Bên cạnh đó, hàng loạt tên tuổi khác như Sungroup, T&T, Erowindow, Flamingo, khu PLand Ruby Triệu Sơn, PLand Ruby Sao Vàng ra mắt các dự án, mang tới sự sôi động cho thị trường bất động sản xứ Thanh.

linkkaka

Xe buýt
BĐS vẫn là kênh an toàn nhất mà Cụ. Đầu tư những khu xa xa 1 tí mà giá chưa bị đẩy lên cao xong quên nó đi 1 2 năm là ok đấy :D

roboxin

Xe tải
Thanh Hóa trở thành điểm hẹn của các doanh nghiệp bất động sản nghỉ dưỡng và nhà ở... To và mạnh như Tập đoàn Vingroup mang hệ sinh thái gồm các thương hiệu Vinhomes, Vinpearl, Vinschool... và tương lai là VinFast về xứ Thanh. Bên cạnh đó, hàng loạt tên tuổi khác như Sungroup, T&T, Erowindow, Flamingo, khu PLand Ruby Triệu Sơn, PLand Ruby Sao Vàng ra mắt các dự án, mang tới sự sôi động cho thị trường bất động sản xứ Thanh.
E nghe báo đăng tin, nđt bỏ cọc cả 100 tỉ ở xứ Thanh, có đúng ko cụ?