đây là một số mã lỗi tiếng anh OBDII của 19 dòng xe hiện nay

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
hay quá
Cụ nào biết có thể kiếm được cái giắc OBD đầu lắp trên xe ở đâu kg chỉ cho em với
Em muốn chế giắc chuẩn đoán trên xe mà kg tìm được cái giắc này, chán thật:-ss

guidingstar

Xe tăng
hay quá
Cụ nào biết có thể kiếm được cái giắc OBD đầu lắp trên xe ở đâu kg chỉ cho em với
Em muốn chế giắc chuẩn đoán trên xe mà kg tìm được cái giắc này, chán thật:-ss
Cụ ra chợ giời mua cỡ 160 - 200k một cái, hỏi ở mấy hàng đường Lê Gia Định, bảo là "giắc đọc hộp", chứ bảo giắc OBD II thì họ không biết là cái gì đâu :D, có đủ kiểu luôn. Cụ làm quả có 2 lỗ bắt vít cho nó chắc. Trước em cũng mua lắp vào mấy cái động cơ học cụ mà :)

@chủ thớt: Thanks cụ thông tin hữu ích cho anh em.
Hay là chia ra mỗi cụ dịch 1 phần xong up lên share cho các cụ down bét nhè nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối:

quanghuybui89

Xe máy
các cụ không nên dịch vì nếu o làm ô-tô dịch sẽ không sát được nghĩa thế nên các cụ cứ để yên và nên mạng vào mấy trang nước ngoài họ hướng dẫn luôn cách sửa chữa

hoabinhauto.com

Xe buýt
Giắc chẩn đoán OBD2 thông thường 16 chân. Tùy xe sẽ bớt đi một vài chân cụ ah. Mã đọc lỗi phân ra A , B, P, và O. từ ký hiệu phân ra từng mảng riêng.

guidingstar

Xe tăng
@ Chú Huy: Cái bảng mã của chú đưa chưa đủ, chỉ có mã P và C thôi, còn mã B, U nữa, một số dòng chưa thấy có.

@ hoabinh auto: Giăc OBD 16 chân thì chuẩn rồi, nhyưng mã lỗi thì chỉ có P: powertrain, B: Body, C: Chassis, U: communication thôi, không có O đâu ạ.

Thực ra cái này nếu thợ sửa xe thì phải học tiếng anh chuyên ngành để dịch cho sát, bằng không thì cũng có 1 số bản dịch nhưng chưa đủ lắm. Có chăng có bác Dũng DT D ở viện vật lý, nhưng cũng còn lôm côm chán :D

Thường khi gặp mã lỗi, không nhất thiết phải lưu bản cứng hay bản mềm làm gì, cứ từ khóa:

DTC "tên hãng xe, (ex: Toyota)" "mã (ex P1123)"

là ra cả mớ hướng dẫn thôi. Chịu khó học tí tiếng anh thì oK cả.

Chỉnh sửa cuối:
Gay cái là thợ sửa xe phần lớn là .. mù tiếng Anh, các bác nào lọ mọ thì down load từ điển chuyên ngànhh ô tô rồi tự ngâm cứu vậy thoai ...

mutd

Xe hơi
Gay cái là thợ sửa xe phần lớn là .. mù tiếng Anh, các bác nào lọ mọ thì down load từ điển chuyên ngànhh ô tô rồi tự ngâm cứu vậy thoai ...
Nhưng được cái không phải chủ gara nào cũng mù tiếng Anh ;))

quanghuybui89

Xe máy
em cũng chỉ là copy rùi goăng nên cho anh em tham khảo thôi cái hay là anh em thấy được mà cùng nhau vun đắp thêm cho đầy đủ và mục đích chính là giao lưu phối kết hợp :)):)):)):)):))