Đẩy xe giữa đường giờ tan tầm

ML320

Xe hơi
Hôm qua em đang đi trên đường Đê La Thành thì xe của em nó nằm ị ra, tưởng hỏng cái gì hoá ra hết xăng trong khi đồng hồ xăng báo vẫn còn 1/2 bình. Vào hãng kiểm tra thì không tìm ra hỏng ở bộ phận nào. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm cái.

hanhlexus

Xe tải
Như vậy, thì chắc chắn là hỏng phao đồng hồ rồi,

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Em lại nghĩ khác. Chắc chắn xe của bác không có bị làm sao cả, mà do cái thằng bán xăng cho bác, nó đổ 1/2 bình là thứ gì đó không phải là xăng và 1/2 bình là xăng rồi

hachi

Xe tăng
Hôm qua em đang đi trên đường Đê La Thành thì xe của em nó nằm ị ra, tưởng hỏng cái gì hoá ra hết xăng trong khi đồng hồ xăng báo vẫn còn 1/2 bình. Vào hãng kiểm tra thì không tìm ra hỏng ở bộ phận nào. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm cái.
Bác đi Bim hay Merc? Nếu Bim thì xe nào mà chẳng bị hỏng cảm biến xăng. Bác vào hãng vệ sinh lại cảm biến đi, tại xăng VN lởm quá đấy!

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn

trên hình là bơm xăng của bác có gắn liền phao đo xăng,vì lí do nào đó phao kẹt không hạ xuống hết được,có thể do lỗi lắp đặt bơm xăng,cặn bẩn bám,dị vật trong bình xăng....thường gặp nhất là lắp sai chiều của phao,hoặc trục trặc phần dẫn điện,dây điện bơm xăng và đo xăng trên ML đi qua phần gần bánh sau bên tài nên dễ bị đứt.Bác nên kêu thợ hãng MB tháo ra coi thử.Và lúc tháo bắt buộc phải tháo cọc ac-qui,nếu không có thể bác sẽ mất toi 1 chìa khóa vì hệ thống điện MB rất rắc rối,nhận thấy thay đổi trong hệ thống điện là nó hủy chìa khóa ngay đó

chaybo

Xe điện
:)) cam đoan xăng của Bác vẫn còn.
Không tin bác bật lửa soi vào mà xem! Thấy rõ ngay:))

Ơ E tưởng Mec mới hay bị bệnh này chứ... BMW cũng bị à??? Vậy đích thị đây là bệnh thuộc loại SANG rồi :D:D:D chỉ xuất hiện ở xe xịn :):)

Trước E chạy Mec C cũng bị lúc báo còn thì hết. Lúc báo hết thì vẫn còn đầy...

ML320 hay xe khác hả bác ? MER hey bị tèo bơm xăng lắm

919

Xe đạp
Không riêng j B hay M đậu Tại xăng ở ta quá bẩn, xe Matiz nhà tui mà còn chết cảm biến xăng nữa là các pac. Hôm trước xe tôi bị chết bơm xăng (xe Matiz chung luôn cả bộ phao, bơm, cảm biến trong 1) Khi thợ tháo ra thấy từ phao xăng chảy ra một thứ sền sệt như bùn loãng mà kinh. Các pak chịu khó đi xuc bình xăng cho sạch sẽ đỡ bị hỏng cảm biến.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hihi xe matitj nhà em 8 vạn mà chả thấy làm sao:D

Không riêng j B hay M đậu Tại xăng ở ta quá bẩn, xe Matiz nhà tui mà còn chết cảm biến xăng nữa là các pac. Hôm trước xe tôi bị chết bơm xăng (xe Matiz chung luôn cả bộ phao, bơm, cảm biến trong 1) Khi thợ tháo ra thấy từ phao xăng chảy ra một thứ sền sệt như bùn loãng mà kinh. Các pak chịu khó đi xuc bình xăng cho sạch sẽ đỡ bị hỏng cảm biến.