[Thảo luận] Để xe trong bãi vẫn bị quệt - Xin ý kiến các cụ xử lý như thế nào

amunike

Xe tăng
Bẩm các cụ, hôm nay em đen quá, sáng mưa phùn ra bãi lấy xe đi làm thì bác trông xe gọi giật lại. Bác ý trình bầy một lúc hóa ra sáng sớm có một bác lấy xe ra quệt vào đầu xe em; bác trông xe giữ lại được CMT, bằng lái A1, số điện thoại, xong rồi đưa tất cho em bảo tự xử lý.
Ra xem tình trạng xe thì thấy một vết sước dài ăn vào lớp nhựa bên trong ở ba đờ sốc bên lái, xung quanh cũng xước dăm linh tinh, phía trên đèn cũng bị sước nhiều chỗ ăn sâu vào nhựa (cái này em biết đánh xi không hết vì đèn bên phụ em đã bị y như vậy).
Em alo cho bác kia thì bác ý hẹn cuối giờ chiều nay về xử lý.
Xe em để bãi này bị và quệt thế này 4, 5 lần rồi nhưng những lần trước một là bị nhỏ hai là cũng chẳng biết ai làm nên em đều tự khắc phục, nhưng lần này vết xước lớn quá (cái này thì sơn lại là OK) nhưng quan trọng là vết xước trên đèn không thể khắc phục được.

Em lên đây nhờ các cụ tư vấn giùm em là:
1. Sơn lại toàn bộ ba đờ sốc bên lái thì hết khoảng bao nhiêu tiền
2. Vết xước trên đèn thì xử lý thế nào (vết xước này không ảnh hưởng đến chức năng của đèn nhưng ảnh hưởng rất nhiều đến ngoại hình bên ngoài của xe, nhìn rất là khó chịu ạ).
3. Chiều nay gặp bác kia thì y/c bác ý khắc phụ ntn, how much ???
Em mới bị trường hợp này lần đầu, nhờ các cụ tư vấn giùm.
Đóng mở ngoặc là xe em không có bảo hiểm ạ.

Có mấy cái ảnh để các cụ đánh giá:

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Mr Noob

Xe tăng
dạ theo em thì gặp nhau cụ và bác đó vào gara hoặc hãng cái nào sửa được thì sửa. phải thay thì thay và khuyến cáo bác là mua bảo hiểm cho em nó đi ạ. không ai nói trước được ngày mai đâu ạ

youngking

Xe tải
Nếu xe cụ ko có bảo hiểm thì cứ gọi họ đến xác định dùm rồi mua bảo hiểm luôn ợ !
Em hỏi tí là cụ gửi xe ở đâu ợ? em còn cẩn thận khi gửi ở đó.

Chỉnh sửa cuối:

HUNGSMUN

Xe container
Thôi thì cứ coi là cái số nó nhọ, cứ nhẹ nhàng và thiện chí bác ạ.

HangB2

Xe điện
@ cụ chủ thớt: vết trên chụp đèn làm được hết, cụ mang qua Nguyễn Công Trứ mà làm, giá rổ em chẳng nhớ là nhiêu xong không đắt lắm đâu

LeTai1979

Racing Boy
2 Cụ đưa xe ra Gara cho người ta định giá.
Xong rồi thì chiều dẫn nhau về làm vại bia là Ok.
Mời Cụ trước (b)

cwise

Xe container
Em nghĩ cũng nhẹ thôi ạ, chắc khoảng 2,5 củ là tối đa. xe em cũng k bảo hiểm. hỏng đến đâu xử lý đến đó, theo phong cách VỊT Nam ạ.

Taihoatu

Xe lăn
Em cũng bị đúng như cụ, nhưng cụ còn may hơn em là cụ tóm được chú làm hại, em thì thằng trông xe mếu máo bảo chú tha cho cháu không bác chủ bãi đuổi việc cháu mất. Thế là lại thôi, Em nghĩ Sơn góc đấy chắc mấy khoảng vài trăm, đánh bóng cái chỗ đèn khoảng 200k, buổi chiều cụ cứ gặp cụ kia đã xem thái độ như thế nào, nếu vui vẻ hợp tác thì sẽ xử lý theo kiểu hợp tác, còn củ chuối thì xử lý theo kiểu củ chuối. Tốt nhất là dẫn vào gara nào đó định giá rồi bảo bác ấy thanh toán tiền, làm cốc bia với nhau giao lưu luôn vì cùng một bãi còn gặp nhau còn nhiều

veronicax2

Xe buýt
Em hỏi không phải có phải cụ đỗ xeen bãi trong hà đông không vì hôm em cất xe gặp cảnh cứu hộ kéo 2 xe về
nguyên nhân một bố say táng tầm 6 xe trong đó con nặng nhất tung ba đờ sốc , vỡ đèn
các con khác nhẹ thì tự đền bù
về phần đèn em khuyên chân thành cụ nếu có xèng thay luôn mặt mica, không nên đánh bóng cho hết vì đèn của cụ có 2 lớp
đánh đi một thời gian cụ xẽ nhìn thấy rõ mồn một tác hại của việc đánh bóng này, việc đánh bóng này chỉ cho ông nào bán xe thôi còn xe đi một là để nguyên hai là thay

tuuquy

Xe tải
Bẩm các cụ, hôm nay em đen quá, sáng mưa phùn ra bãi lấy xe đi làm thì bác trông xe gọi giật lại. Bác ý trình bầy một lúc hóa ra sáng sớm có một bác lấy xe ra quệt vào đầu xe em; bác trông xe giữ lại được CMT, bằng lái A1, số điện thoại, xong rồi đưa tất cho em bảo tự xử lý.
Ra xem tình trạng xe thì thấy một vết sước dài ăn vào lớp nhựa bên trong ở ba đờ sốc bên lái, xung quanh cũng xước dăm linh tinh, phía trên đèn cũng bị sước nhiều chỗ ăn sâu vào nhựa (cái này em biết đánh xi không hết vì đèn bên phụ em đã bị y như vậy).
Em alo cho bác kia thì bác ý hẹn cuối giờ chiều nay về xử lý.
Xe em để bãi này bị và quệt thế này 4, 5 lần rồi nhưng những lần trước một là bị nhỏ hai là cũng chẳng biết ai làm nên em đều tự khắc phục, nhưng lần này vết xước lớn quá (cái này thì sơn lại là OK) nhưng quan trọng là vết xước trên đèn không thể khắc phục được.

Em lên đây nhờ các cụ tư vấn giùm em là:
1. Sơn lại toàn bộ ba đờ sốc bên lái thì hết khoảng bao nhiêu tiền
2. Vết xước trên đèn thì xử lý thế nào (vết xước này không ảnh hưởng đến chức năng của đèn nhưng ảnh hưởng rất nhiều đến ngoại hình bên ngoài của xe, nhìn rất là khó chịu ạ).
3. Chiều nay gặp bác kia thì y/c bác ý khắc phụ ntn, how much ???
Em mới bị trường hợp này lần đầu, nhờ các cụ tư vấn giùm.
Đóng mở ngoặc là xe em không có bảo hiểm ạ.
- Chuẩn thì 2 cụ mời nhau ra xưởng.
- Nhanh thì cụ cầm tạm 1 củ (sơn đầu BĐS 300-400, đánh bóng mặt đèn 200-300, còn lại mua hoa về tặng vợ cho phấn khởi :x)
Người ta cũng thiện chí thì mình cũng nên thiện ý một tí cụ ạ. Ai chả có lúc!

hdx

Xe điện
Tốt nhất là mua bảo hiểm, biết ra sao ngày mai.

giacmoxe4

Xe điện
Chia buồn với Cụ,chiều Cụ gặp chủ xe kia thì nhẹ nhàng làm việc và mang ra gara định giá sửa chữa hết bao nhiêu thì hai bên thoả thuận với nhau.

puppu

Xe tải

amunike

Xe tăng
Cám ơn các cụ đã tư vấn, em cũng muốn giải quyết thiện chí thôi ạ (đằng nào cuối năm em cũng có kế hoạch sơn sửa lại một số chỗ nho nhỏ).
Vết xước sơn thì sơn lại là OK, còn phần xước trên đèn em kiểm tra kỹ rồi nó xước sâu vào trong không đánh lại được, nếu muốn hết chắc phải mài đi.
Xe em là Mit lancer nhập không có đồ sẵn ở hãng các cụ ạ:(:(:(

amunike

Xe tăng
@ cụ chủ thớt: vết trên chụp đèn làm được hết, cụ mang qua Nguyễn Công Trứ mà làm, giá rổ em chẳng nhớ là nhiêu xong không đắt lắm đâu
Cụ cho em xin địa chỉ được không ạ

- Chuẩn thì 2 cụ mời nhau ra xưởng.
- Nhanh thì cụ cầm tạm 1 củ (sơn đầu BĐS 300-400, đánh bóng mặt đèn 200-300, còn lại mua hoa về tặng vợ cho phấn khởi :x)
Người ta cũng thiện chí thì mình cũng nên thiện ý một tí cụ ạ. Ai chả có lúc!
Em cũng định như cụ

Gara nhà bác Việt Voi chuyên làm cái này đó bác, bác thử alo cho bác ấy xem sao ạ.
Hôm chủ nhật em qua chỗ bác ấy để bảo dưỡng xe, thấy rất nhiều xe sơn lại ở đó.

Đây là topic gian hàng của bác ấy trên OF
http://www.otofun.net/threads/296208-bat-ma-on-cham-soc-suc-khoe-sac-dep-o-tua-cham-soc-khach-hang-online/page23
Em cũng định qua chỗ cụ vòi nhưng em ở Cầu giấy ngại cái hơi xa

puppu

Xe tải
Cụ cho em xin địa chỉ được không ạ

Em cũng định như cụ

Em cũng định qua chỗ cụ vòi nhưng em ở Cầu giấy ngại cái hơi xa
Cụ đưa mấy cái hình này ra cho cụ Vòi định giá cho rồi làm việc với người ta cho thuận tiện và nhanh chóng cụ ạ.
Cầu giấy mà cụ sang gara nhà Vòi cũng ko sao, đừng đi vào giờ tan tầm là được.
Sang thì cụ ới cụ vòi 1 cái rồi cụ ấy sắp lịch cho cụ làm luôn, chắc là nhanh thôi mà :P.

shuttle bus

Xe tăng
Chuyện sơn xe và giải quyết thì chắc cụ đã có chủ ý rồi em không bàn nữa. Còn chuyện cái đèn của cụ, theo như em nhìn trên ảnh và qua lời cụ mô tả thì em chắc rằng cái đèn không thể đánh hết được vết xước, nếu cố đánh thì cũng hết nhưng lại bị mờ, đục đèn vì người ta sẽ mài từ vị trí sâu nhất của vết xước nên nó sẽ làm mất độ bóng, trong của đèn:-?
Hợp lý nhất cụ mang cả V2 lên Phố Hương Viên đầu chợ giời(Nguyễn Công Trứ rồi rẽ phải vào, đây là đường 1 chiều ô tô cụ nhé) ở đây có rất nhiều nhà bán,sửa đèn ô tô các loại cụ "đổi các" lấy cái đèn khác chắc mất khoảng 1tr là ok ! Chúc cụ sớm "mông" lại V2 cho ngon để "chơi" tết :D

Chỉnh sửa cuối:

Nục

Xe tăng
- Đèn thì cụ tháo xong đưa ra Đồng Nhân đánh bóng lại;
- Sơn lại Ba đờ sốc thì cụ mang xe ra gara Quang Quế ở Phạm Văn Đồng - em thấy chỗ đó làm cũng được.
Cứ đưa xe ra gara rồi hết bao nhiêu chi phí biết ngay.

seadogs

Xe tăng
Cái này cũng nhẹ thôi, cụ cứ nhẹ nhàng tình cảm mà làm. cụ ra ga ra cho họ làm rồi bảo cụ kia thanh toán.