[Funland] Đề xuất trích 70% tiền phạt cho CSGT đã bị loại bỏ

songhonghanoi999

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói có lý, nhưng theo em nếu không có 85% này làm động lực, họ sẽ giảm việc chăm chăm đi phạt, bẫy... người tham gia giao thông, chuyển sang làm một số việc có ích hơn trong trách nhiệm của họ (hướng dẫn, phân làn ùn tắc... giao thông)
Cụ ko nghĩ là nếu ko chăm phạt thì xe tha hồ quá tốc, chạy đua nhau, vượt bất chấp à? Giờ phạt ntn mà còn vi phạm thì áo vàng mặc kệ sẽ ntn?

rotac

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không rõ các đồng chí nớ sẽ làm gì, vì tôi không được đào tạo lý luận sắc bén như họ.
Tất nhiên, các ảnh hình như đã thề thốt là sẵn sàng hy sinh cả máu của mình, có lẽ các ảnh nên giữ lời.

Tôi thì tôi chỉ làm cái gì hiệu quả thôi, và tôi chỉ đạo thuộc cấp của tôi cũng theo định hướng tốt đẹp đó ạ.
Đừng tin kẻ ác thề, theo cụ Thái bá tân

rotac

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko nghĩ là nếu ko chăm phạt thì xe tha hồ quá tốc, chạy đua nhau, vượt bất chấp à? Giờ phạt ntn mà còn vi phạm thì áo vàng mặc kệ sẽ ntn?
Ai không làm được thì lui ra đàng sau, để người khác làm
Vẫn nhiều người muốn khoác lên màu áo này

rotac

[Tịch thu bằng lái]
Đáng lý tiền phạt do vi phạm giao thông nên dụng làm ntn để người dân ko vi phạm nữa, các nước phát triển lực lượng công an cảnh sát rất ít, còn nước ta thì chiếm tỷ lệ cao. Ngân sách nhà nước trả lương cũng ko ít, mà tiền đó là do thu thuế mà có, nên mỗi ngừoi dân đang góp phần trả lương cho cán bộ. Cũng mong cán bộ làm việc xứng đáng
Phải có kpi cụ ạ. Chứ con người ai cũng muốn ngồi không ăn tiền

toanbt

Xe hơi
Đáng lý tiền phạt do vi phạm giao thông nên dụng làm ntn để người dân ko vi phạm nữa, các nước phát triển lực lượng công an cảnh sát rất ít, còn nước ta thì chiếm tỷ lệ cao. Ngân sách nhà nước trả lương cũng ko ít, mà tiền đó là do thu thuế mà có, nên mỗi ngừoi dân đang góp phần trả lương cho cán bộ. Cũng mong cán bộ làm việc xứng đáng
Cụ ra chợ mua bó rau muống 50k, cụ có chịu không?

Đinh đang

Xe hơi
Website
esjc.net
Cụ lắp cam phạt nguội 100% tuyến đường? Chưa kể thời gian phạt bao lâu? Biển số giả đầy ra.
Cam phạt nguội lắp công khai càng nhiều càng tốt để người tham gia giao thông sợ mà không dám vi phạm. Mục tiêu không phải là tiền phạt, người tham gia giao thông bị giám sát họ sẽ phải chấp hành

Chỉnh sửa cuối:

Mandalord

Xe điện

Nguồn: Dân Trí

Như vậy là đề xuất trích 70% tiền phạt hành chính để đầu tư cho lực lượng Csgt đã chính thức bị loại bỏ. Theo cccm điều này có lợi/hại như thế nào?
Đây là cái luật có điều khoản giao bộ CA sát hạch và cấp, đổi, thu hồi giấy phép lái xe; quản lý quá trình chấp hành pháp luật của người điều khiển phương tiện tham gia giao thông đường bộ sau khi được cấp giấy phép lái xe.

Em đoán đây là động tác giả để người ta tập trung vào cái con số 70% cực kỳ vô lý, để quên đi cái đoạn nêu trên.

Mytv

Xe điện
Em thật sự khâm phục các nước tư bản phát triển vì ở đó người dân không bao giờ dám có ý nghĩ đưa tiền cho cảnh sát giao thông để thoát vị phạm và có đưa thì cảnh sát giao thông cũng không bao giờ dám nhận luôn. Bao giờ vn mình mới được thế này các cụ nhỉ?
Khi nào bỏ kpi cụ nhé. Cụ nghe dc kpi 1 tổ châc ngất mịe nó luôn.
Đừng có mơ đi. Tốt nhất là hạn chế tối đa mất bánh mỳ thôi.

hm.tuan

Xe điện
Đây là cái luật có điều khoản giao bộ CA sát hạch và cấp, đổi, thu hồi giấy phép lái xe; quản lý quá trình chấp hành pháp luật của người điều khiển phương tiện tham gia giao thông đường bộ sau khi được cấp giấy phép lái xe.

Em đoán đây là động tác giả để người ta tập trung vào cái con số 70% cực kỳ vô lý, để quên đi cái đoạn nêu trên.
Đấy gọi là thả xương cho choá căn nhau, còn ngư ông thì đắc lợi ạ

fashion

Xe tăng
e đề xuất tăng mức phạt x2
chia đều nhau là cả làng đều vui

Kiabuoisang

Xe container
Nên để cho hưởng 100% đồng thời giảm nguồn ngân sách cấp tương ứng là được \:D/

Opel Astra

Xe điện
Em thật sự khâm phục các nước tư bản phát triển vì ở đó người dân không bao giờ dám có ý nghĩ đưa tiền cho cảnh sát giao thông để thoát vị phạm và có đưa thì cảnh sát giao thông cũng không bao giờ dám nhận luôn. Bao giờ vn mình mới được thế này các cụ nhỉ?
Đội cảnh xát bên nớ hoàn toàn không của dân do dân vì dân đâu bác ạ.
Không rõ họ là của ai.

Bigtenis

Xe tải
Đề xuất quái đản...

Y tế, giáo dục đang khốn đốn, cùng cực... Cũng cùng đưa ra cái yêu cầu quái quỷ này chắc ngân sách TW thoi thóp.

Cảm ơn mấy anh ở trên rất lạc quan khi đã tự giải thích rằng cái phần trăm phần vạn ở trên là để mua sắm, chứ không phải chi trả cá nhân...

HANOICity

Xe điện
Cam phạt nguội lắp công khai càng nhiều càng tốt để người tham gia giao thông sợ mà không dám vi phạm. Mục tiêu không phải là tiền phạt, người tham gia giao thông bị giám sát họ sẽ phải chấp hành
Biển số giả chưa có biện pháp triệt để, tất cả chỉ đơn giản là bắt người sở hữu biển số thật đi chứng minh rằng biển số vi phạm là giả. Quản lý như vậy thì lắp cam phạt nguội càng nhiều lại càng có lợi, và hậu quả rất lớn là mỗi lái xe đều bắt buộc phải có vài biển số giả.

Chỉnh sửa cuối: