Đêm nay em đi Hồ Ba Bể. Các cụ cho em ít thông tin

SantaFe_MLX

Xe buýt
Chào các cụ.

Đêm nay em đi Hồ Ba Bể, em đi QL3 từ SÓc SƠn, Hà Nội. Đường thì em xem trên google maps rồi nhưng em thấy hồ đấy rộng quá, nên vào cổng nào? Và nên bố trí ăn uống ngủ nghỉ ở đâu cho tiện @-)

Nói chung là em mù tịt, chưa có kinh nghiệm gì về du lịch trên đấy. Em đi ô tô, đoàn 9 người cả nam cả nữ. Các cụ đi rồi tư vấn giúp em với ạ.

Thank các cụ :-*

SantaFe_MLX

Xe buýt
ko bác nào giúp em à :((

102k9

Xe buýt
Ở trong đó đúng là có cái hồ nhưng bác phải di vào khu và mua vé, is thì cứ đến cổng mà hỏi, sau cổng chào là như đi vào rừng lun

xebokeooto

Xe tăng
Nói chung E thấy hồ Ba bể không có gì đẹp và hay lắm.
Cụ cứ theo bản đồ đi vào khu vực du lịch của hồ, tại đây có đầy đủ dịch vụ ăn, nghỉ cho gia đình Cụ. Cụ thuê phòng nghỉ xong lại lên xe đi thêm khoảng 1km nữa là tới bờ hồ, tại đây Cụ thuê thuyền đi thăm hồ rồi lại quay về phòng ăn nghỉ thôi chứ chỗ bến thuyền không có gì ra hồn cả.
Chạy mấy trăm cây tới đó khi về thất vọng lắm Cụ ạ, Cụ nên cân nhắc lại.

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Khách sạn hồ BA BỂ ở bên trái ngay cổng khu DL cụ nhé. Giá nhà nước, ăn, ngủ cũng rẻ thôi, nếu muốn ở nhà dân theo kiểu home stay thì cụ đi sâu vào trong theo phía bên tay trái, ngủ nhà sàn. E lên hồ mồng 2 tết năm ngoái, vắng tanh, đi đêm đường xoắn quẩy, phê phết đó.
Ban ngày, cụ thuê thuyền đi 1 vòng quanh hồ, vào Ao Tiên...cảnh cũng đẹp lắm.
Lúc về, nếu k muốn tua ngược lại, cụ có thể đi sâu vào qua bản đó rồi về theo đường qua Định Hóa, cảnh cũng đáng để ngắm.

Trang béo

Xe tăng
hồ thì có cái gì nữa mà cụ @xebo bảo hay vs lại k hay
e thấy hồ 3 bể đẹp mà,hồ rộng mênh mông vách đá tuyệt đẹp...có ao tiên,đảo bà góa.ngược ra sông đi động puông cũng đẹp
cụ lên thăm cả vườn quốc gia ba bể đi,non nước hữu tình-chim kêu vượn hú luôn đó cụ
đi vào chính hội thì còn vui nữa,ng dân chèo thuyền độc mộc bắt vịt,rồi chọi trâu...e thì khoái mấy trò đen đỏ hơn :P
ẩm thực trên đó cũng very good :D

donfx

Xe buýt
Cụ nên nghỉ ở nhà khách Bưu điện, ngay tại cổng vào. Ăn uống nên đặt trước tại nhà bếp ở đây. Năm 2010 cháu ở đây mấy tuần. Vào cổng 1 đoạn cũng có mấy nhà hàng, cũng có thể đặt trước xuất ăn tại đây. Du lịch có thuyền đi theo tuyến trong lòng hồ, mua vé tại bờ.
Chào các cụ.

Đêm nay em đi Hồ Ba Bể, em đi QL3 từ SÓc SƠn, Hà Nội. Đường thì em xem trên google maps rồi nhưng em thấy hồ đấy rộng quá, nên vào cổng nào? Và nên bố trí ăn uống ngủ nghỉ ở đâu cho tiện @-)

Nói chung là em mù tịt, chưa có kinh nghiệm gì về du lịch trên đấy. Em đi ô tô, đoàn 9 người cả nam cả nữ. Các cụ đi rồi tư vấn giúp em với ạ.

Thank các cụ :-*

Chỉnh sửa cuối:

tuancb

Xe buýt
chúc cụ chủ có một chuyến đi thật vui vẻ

mitbibo

Đi bộ
năm ngoái e có đi và nghỉ tại nhà nghỉ ngay gần hồ,tối buồn thối ruột..cụ có đi thì đêm nhớ mắc màn cẩn thận,muỗi to như ruồi,chúc cụ ăn chơi vui vẻ