[Thảo luận] Đèn đỏ tại Bộ công an - Phạm văn Đồng: Bực mình nhưng thấy vui

phong2v

Xe tăng
Website
www.flickr.com
Hôm nay trời nóng như lửa em có việc phải ra san bay để đi Vinh, mua mãi mới đc vé bay lúc 1h30 để kịp vào thế mà nó lại chậm bay đến tận 6h10, đang bực mình ko dc việc phải quay về, đến đèn xanh đỏ tại Bộ công an, em đang chuyển làn để đi thẳng thì có xe sau bấm còi liên tục để đòi vượt, khi em chuyển đc làn thì thấy 1 chú mẹc 250 vượt rồi lại 1 chú cam bám theo, ghét cái là nó lại dừng làn rẽ trái theo đèn đỏ của làn đi thẳng và khi làn xanh nó chạy, em cầu mong cho co 3x đứng, và nghĩ ko bị tóm mới lạ, quả thật khi em qua dc ngã tư thấy chú Mẹc thì đang chạy vào xe lấy giấy tờ còn chú Cam thì đang bị dong vào lề đường hiiiiiiii
Xin lỗi các cụ em tả bằng mồm ạ

duongha00711

Xe tải
Cháu cũng bị chết oan 1 phát ở đây, do tội là các cụ đi làn giữa không cho nhập làn, đau đến tận giờ đấy cụ ợ!

sapthanh4banh

Xe điện
Cháu cũng bị chết oan 1 phát ở đây, do tội là các cụ đi làn giữa không cho nhập làn, đau đến tận giờ đấy cụ ợ!
Cụ ko chịu xếp hàng, bị phạt là đúng. Ai cũng khôn như Cụ đến gần mới chuyển làn cắt hàng xe đang chờ thì giao thông loạn hết.

TARKAN

Xe đạp
em không hiểu cụ chủ thớt vui vì cái j?
dạo này 3 x được giao chỉ tiêu cao quá mà thấy đứng đầy đường, HN cũng như SG.
dân phòng cũng có chỉ tiêu 200/ 1 tháng.
Các cụ đi đường cẩn thận nhé.

BinhminhCDS

Xe buýt
em thấy như thế thì mới tốt lên được ạ. Em không thích những người thích bon chen hơn nhau được bao nhiêu thời gian đâu ạ!

MB E250

Xe tải
Bộ CA to đẹp là thế nhưng con đường cao tốc đi với tốc độ rùa bò, xe khách đã làm luật rồi cứ thản nhiên bắt khách, phân làn chuối cả nải. Thế mới tạo công ăn việc làm để kiếm tiền của dân

dht

Xe điện
Chỗ này đã được một số thành viên OF khẳng định đi thẳng làn ngoài cùng bên trái vẫn đúng mà, việc gì phải chuyển sang làn giữa?

cháu lên 3

Xe container
cháu thấy phân làn đường ở đây là dở hơi, đường thì bé tí cũng phân, rách việc, tự nhiên dồn xe tắc thêm

Naviman

Xe tăng
Ơ kìa cụ! Vậy là có thể sẽ có thêm 02 công dân VN có ý thức tham gia giao thông tốt hơn, thế chả đáng vui sao:-)>-.
Em vote cụ chủ (b)

3_banh

Xe điện
Hôm nay trời nóng như lửa em có việc phải ra san bay để đi Vinh, mua mãi mới đc vé bay lúc 1h30 để kịp vào thế mà nó lại chậm bay đến tận 6h10, đang bực mình ko dc việc phải quay về, đến đèn xanh đỏ tại Bộ công an, em đang chuyển làn để đi thẳng thì có xe sau bấm còi liên tục để đòi vượt, khi em chuyển đc làn thì thấy 1 chú mẹc 250 vượt rồi lại 1 chú cam bám theo, ghét cái là nó lại dừng làn rẽ trái theo đèn đỏ của làn đi thẳng và khi làn xanh nó chạy, em cầu mong cho co 3x đứng, và nghĩ ko bị tóm mới lạ, quả thật khi em qua dc ngã tư thấy chú Mẹc thì đang chạy vào xe lấy giấy tờ còn chú Cam thì đang bị dong vào lề đường hiiiiiiii
Xin lỗi các cụ em tả bằng mồm ạ
Chậm đến 6h chiều sao cụ phải về nhỉ, ra mấy nhà nghỉ gần đó mà thư giãn tí có phải hơn không.

min khờ

Xe tải
Cụ ko chịu xếp hàng, bị phạt là đúng. Ai cũng khôn như Cụ đến gần mới chuyển làn cắt hàng xe đang chờ thì giao thông loạn hết.
quá chuẩn, e cũng ghét mấy ông cứ phóng vèo phát lên trên đầu rùi bắt đầu chen chen vào hàng. gặp e thì còn lâu mới vào được b-)

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
em cũng vui ,không phải vì có người bị nộp phạt mà vui vì lần sau không bao giờ họ bị lỗi này nữa .Gt sẽ an toàn hơn

dht

Xe điện
quá chuẩn, e cũng ghét mấy ông cứ phóng vèo phát lên trên đầu rùi bắt đầu chen chen vào hàng. gặp e thì còn lâu mới vào được b-)
Em cũng ghét mấy ông không nhường cho người khác vào làn, gặp em thì phải nhường ngay :))

Meo Thamlam

Xe lăn
Tôi hôm kia em cũng ép cho một chú Altis phanh dúi dụi vì cái tội khôn lỏi vượt phải, không chịu xếp hàng. Bác bị XXX vịn là đúng !

canh_chip

Xe máy
Cụ bị ném đá rồi, lần sau bị như thế cụ rẽ trái quay lại 1 vòng đi cho nhớ lại k bị phạt.

Nấm mỡ

Xe điện
Nhà cháu thấy nếu người ta xi-nhan & đúng luật (không đè vạch) thì nên nhường cho nhập làn - thế cũng là mình tuân thủ luật.
Thực tế là ở đoạn này, đến gần sát đèn mới là vạch liền, trước đó tuyền vạch đứt.

Rickyman

Xe điện
Cũng dễ thông cảm cho cụ vì vô tình rơi vào tình huống như thế, không quen đường nên ko có ý định chuyển làn giữa từ đầu bởi vì không phải ngã tư nào phân làn rẽ trái. Như trường hợp của cụ nhìn thấy xxx đứng thì rẽ trái quay lại làm vòng 2 còn hơn là nộp mạng.

Nấm mỡ

Xe điện
Dính vụ này thường là do sợ tắc đường & bị còi dí đuôi nên chạy bừa luôn. Tuy nhiên, nếu tuân thủ luật, khi chạy luôn phải đi theo hướng quy định của làn.
Vụ này nhà cháu được chính xxx vịn & hướng dẫn là nếu tuân thủ đúng luật, xi-nhan mờ không vào được thì cứ đứng đấy xi-nhan cho đến khi vào được thì thôi - đường tắc kệ tắc đường :D xxx cũng bẩu, chính các ông không chịu nhường cho nhập làn mới là phạm luật, dưng bắt rất khó & ra điều khiển thì rất mệt :))

dongkijote

Xe điện
Theo em những người biết mà vẫn đi kiểu đó mới ghét chứ nút giao thông đó và nhiều nút khác đèn phân làn (theo xxx nói, chứ Luật ko qui định thế đâu) nhưng ko có biển báo từ trước, người ở địa phương khác đến, hoặc mới đi đến đó lần đầu khi nhìn thấy mũi tên dưới đất rồi thì đã muộn chỉ còn cách xi nhan xin các Cụ cho vào thôi. Em cũng ghét kiểu đi khôn hơn người như thế nhưng nếu thấy biển ngoại tỉnh là em đỗ lại nhường ngay.
CỤ chủ thớt và các Cụ nên qua thớt này và nhiều thớt khác nữa xem mà có phương án xử lý nhé: http://www.otofun.net/threads/258045-em-da-xu-li-chuyen-bi-hai-tai-nga-tu-minh-khai-va-dai-la-truong-dinh-bach-mai

Chỉnh sửa cuối: