Đèn tam giác dấu chấm than báo lỗi gì?

kienhq76

Xe đạp
Khi nổ máy, trên bảng đồng hồ xe hiển thị đèn màu vàng hình hình tam giác, bên trong có dấu chấm than.

xe mazda

Xe hơi
bác lên hội clubmazda trên facebook hỏi các cụ cho rôm rả

kienhq76

Xe đạp
Vào màn hình cảm ứng, chon mục chữ A, sẽ hiện ra 02 lỗi chi tiết:
1. Hệ thông istop không hoạt động, đúng như hình chụp ở trên, i-stop màu cam là không hoạt động, màu xanh thì bình thường: i-stop operation is not possible. Have you vehicle chẹked at a Mazda dealer.
2. ắc quy yếu hoặc hệ thông ắc quy hỏng gì đó: Battery Management System Malfuntion. Have you vehicle chẹked at a Mazda dealer.
Hai lỗi này liên quan nhau, vì nếu ắc quy yếu hoặc hỏngthì i-stop không hoạt động được (sách HD cũng nói).
Như các bạn thấy, dòng chữ Tiếng Anh ở 2 mục trên đều khuyên bạn nên đưa xe đến Mazda kiểm tra.
Mình xử lý như sau: nổ máy khoảng hơn 1 giờ, sau đó tắt máy khởi động lại, vẫn báo lỗi như hình trên. Tuy nhiên, hôm sau ra nổ máy thì không bị đèn báo nữa, i-stop hoạt động bình thường, chứng tỏ ắc quy không bị hỏng.
Đúc kết lại: xe chạy đều trong tuần để ắc quy không bị hết điện, hệ thống i-stop thì không cần thiết nên tắt đi (i-stop off), vì hệ thống này cũng ngốn ắc quy, ắc quy yếu thì hệ thống này không hoạt động (sách HD cũng nói).

Chỉnh sửa cuối:

Tùng0937444444

Xe tải
Số 10 cụm dân cư 810 - Vĩnh Quỳnh - Thanh Trì - Hà
Website
www.canthuexe.com
Vào màn hình cảm ứng, chon mục chữ A, sẽ hiện ra 02 lỗi chi tiết:
1. Hệ thông istop không hoạt động, đúng như hình chụp ở trên, i-stop màu cam là không hoạt động, màu xanh thì bình thường: i-stop operation is not possible. Have you vehicle chẹked at a Mazda dealer.
2. ắc quy yếu hoặc hệ thông ắc quy hỏng gì đó: Battery Management System Malfuntion. Have you vehicle chẹked at a Mazda dealer.
Hai lỗi này liên quan nhau, vì nếu ắc quy yếu hoặc hỏngthì i-stop không hoạt động được (sách HD cũng nói).
Như các bạn thấy, dòng chữ Tiếng Anh ở 2 mục trên đều khuyên bạn nên đưa xe đến Mazda kiểm tra.
Mình xử lý như sau: nổ máy khoảng hơn 1 giờ, sau đó tắt máy khởi động lại, vẫn báo lỗi như hình trên. Tuy nhiên, hôm sau ra nổ máy thì không bị đèn báo nữa, i-stop hoạt động bình thường, chứng tỏ ắc quy không bị hỏng.
Đúc kết lại: xe chạy đều trong tuần để ắc quy không bị hết điện, hệ thống i-stop thì không cần thiết nên tắt đi (i-stop off), vì hệ thống này cũng ngốn ắc quy, ắc quy yếu thì hệ thống này không hoạt động (sách HD cũng nói).
Hỏi cái tam giác vàng có dấu chấm than cơ mà cụ :(

Phucbua89

Xe đạp
Kính cụ
Nói đơn giản và ngắn gọn là cụ cho kiểm tra lại ắc quy.
Xử lý nhanh : cụ để P chạy tại chỗ khoảng 15 phút, đạp ga ở vòng tua từ 1.500-2.000 v/p cho nó sạc lại đầy acswquy. Nếu sau đó ko báo lỗi nữa thì awcsquy của cụ còn tốt. Nếu vẫn báo lỗi thì cụ cần thay acwquy rồi

lanhlungvotan

Xe máy
Ắc quy cụ ạ. EM bị cứ để thế chạy thêm vài trăm km nữa rồi thay luôn ắc quy là xong.

NGUYEN QUAN HONG

Xe đạp
ắc qui đó cụ ạ. Bình yếu cụ chạy xem có nạp k. nếu vẫn bị dự là cụ chuẩn bị thay ac qui nhé

Elantra 2018

Đi bộ
Xe em elantra vừa bị cháy 1 đèn sương mù, xuất hiện đèn báo tam giác, chấm than màu vàng, vì chưa có thời gian nên em chưa đi thay được, do đó em đoán với dòng xe hyundai thì đèn báo chấm than màu vàng có ý nghĩa cảnh báo chung là xe đang có lỗi ở một bộ phận nào đó, chia sẻ cùng mọi người.