[Funland] Tất tần tật về phong trào Marathon

DAEWOO_LABO

Xe tải
em đang muốn chạy bộ cho khỏe người nhưng thấy các cụ bảo chạy sẽ giảm cân, trong khi em lại muốn tăng cân,giờ tính sao hả các cụ :(

anhbhq

Xe hơi
Cá nhân tôi đã cả chạy và đi bộ thì cho rằng tùy cảm nhân cơ thể mà quyết định đi bộ hay chạy. Tôi chạy 5 km liên tục được một ghời gian giảm cân rõ rệt nhưng ác cái là lại trào ngược dạ dày nên chuyển sang đi bộ nhanh. từ hồi chuyển sang đi bộ ko bị trào ngược nhưng tốc độ giảm cân không đáng kể.

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Em mua 2 cái máy chạy bộ của Bọn Xiaomi hết 9 triệu ngon choét

lexus315

Xe điện
Hoạt động thể thao nên thường xuyên, vừa sức và có khoa học, đặc biệt lắng nghe cơ thể
Có HLV, giáo án, chế độ dĩnh dưỡng thì quá tốt!

Em ghét nhất thể thao mà đú!
Bởi đú thì ngắn hạn, không bền, cả thèm chóng chán và dễ chết trước khi đạt thành quả!

anhtho

Xe ngựa
Các cụ cũng phải theo dõi khớp gối và lưng. Nếu chạy vài buổi mà có hiện tượng đau thì nên tìm môn khác: đạp xe, đi bộ nhanh.
Em cũng ủng hộ chạy bộ, mặc dù em chạy cũng chỉ như mấy cụ đi bộ nhanh thôi, mà mệt hơn nhiều :).

Chã nói thì "phải đúng" thôi!
Thế chã cho em hỏi: Dân bơi với trượt băng có ra mồ hôi không?
Bọn "thịt tươi" trên tuyết nó trẻ và sống lâu lắm đấy nhé!
Không, làm gì có chuyện "phải đúng" cụ ơi. Bơi xong thì vẫn ra mồ hôi bình thường. Trượt băng em ko rõ lắm nhưng em nghĩ dân xứ lạnh mỡ béo cơ thể họ phải tiêu hao để chống chọi cái rét nên ít bệnh tật. Mà cụ nói trượt băng là dân trượt thể thao hay người dân sống vùng băng tuyết?

Aone

Xe hơi
Thực ra chạy không giảm cân được nhiều. Nếu chỉ với mục đích giảm cân thì còn nhiều hình thức tập khác có hiệu quả hơn chạy, ví dụ tập cardio. Ví dụ như trường hợp của em:
cao 165cm, cân nặng 72kg. Em bị quá cân (!) từ khoảng 15 năm trước nhưng cho tới giờ, cân nặng của em không tăng mà cũng không giảm. Trước đây, em hay chạy buổi sáng cùng con tầm 5km trong 30 phút, cân không giảm! Sau đó chơi tennis tuần 2 buổi, mỗi buổi tầm 3 tiếng kèm với chạy buổi sáng, cũng chả giảm đi tý nào. Chỉ được cái không tăng trọng!

Bây giờ bỏ chạy vì có một mình, chạy buồn chết!!! Chỉ còn chơi tennis. Nhưng kinh nghiệm cho thấy chạy với trọng lượng cơ thể bị quá cân sẽ có hại cho đầu gối vì quá tải. Mức độ quá tải phụ thuộc vào cơ thể từng người. Như em hôm nào chơi tennis đánh đơn độ 2 set về nhà kiểu gì cũng đau đầu gối mất một lúc!
Môn nào cụ tập ko đúng cách, ko bài rõ ràng thì nó chả giảm được. Cụ nhìn mấy ng đến phòng tập không đúng cách 3 năm vẫn con số 0.

anhtho

Xe ngựa
em đang muốn chạy bộ cho khỏe người nhưng thấy các cụ bảo chạy sẽ giảm cân, trong khi em lại muốn tăng cân,giờ tính sao hả các cụ :(
Người béo thì giảm cân, người gầy thì chạy xong sẽ ăn nhiều ==> tăng cân, hoặc ít ra là to chỗ cần to :)

Em nghĩ là mặc thoáng thì mồ hôi tiết ra đến đâu bay hơi đến đấy. Còn mặc đồ kín thì mồ hôi dồn lại thành vũng nước về đến nhà mới bắt đầu lau và cho bay hơi. Cùng chạy 1 quãng đường và vận tốc, mặc gì thì lượng mồ hôi thoát ra vẫn thế chứ có khác gì nhau đâu cụ.
Khác nhiều chứ cụ. Dân vật, quyền anh hay thể hình khi cần ép cân là họ phải mặc áo gió tập chối chết mới giảm cân được chứ, cởi trần sao mà ép cân được

anhtho

Xe ngựa
Mách mấy cụ chơi bóng bàn, cầu lông. Nếu kết hợp tập chạy thì kết quả chơi bóng hay chơi cầu cũng cao hơn đấy ạ :)

New.Moon

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Team em hay chạy Công Viên thống nhất. Em có nhã ý tặng mỗi cụ 1 đôi tất chạy Feetures Running. Hẹn các cụ này nào để đưa nhỉ :)
Tặng các Cụ là các Mợ ko vui rồi. Team của e chắc phải nửa non nữ :((
Các Cụ chạy cv Thống Nhất hay tập trung cổng nào tiện nhất ạ :)

bocuteo

Xe tải
Thời gian để chạy cho người mới bắt đầu là bao nhiêu các cụ nhỉ ?

Trung bình mỗi ngày các cụ dành bao nhiêu tiếng cho việc chạy ?

BadBoy79

Xe lăn
Tặng các Cụ là các Mợ ko vui rồi. Team của e chắc phải nửa non nữ :((
Các Cụ chạy cv Thống Nhất hay tập trung cổng nào tiện nhất ạ :)
Em thấy cổng đường Lê Duẩn vắng và chỗ đỗ xe thoải mái hơn cổng gần rạp xiếc (nhiều xe buýt và đông) mợ moon nhé.

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Em thấy cổng đường Lê Duẩn vắng và chỗ đỗ xe thoải mái hơn cổng gần rạp xiếc (nhiều xe buýt và đông) mợ moon nhé.
vậy để em thêm vào là tập trung cổng đường Lê Duẩn nhé :)

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Úi nhầm mợ còn có màu đẹp ý. Mợ thích cho mợ chọn màu luôn :D. Em không có bán chác gì ở đây đâu nhé. Đừng cụ nào report em ạ

Đầu tiên e thay mặt nhóm chạy cảm ơn Cụ đã có nhã ý tặng tất cho bọn em. Nhóm em thống nhất là đồng ý nhận quà tặng của Cụ và cảm ơn cụ rất nhiều. Danh sách nhóm em up ở #1 bọn em được khoảng 18 người rồi :)
Cụ tặng nhóm em có thể qua tặng trực tiếp 27-5 là thứ 2 tới bọn e bắt đầu chạy từ 19h ở CV Thống Nhất bắt đầu từ cổng Trần Nhân Tông. Hoặc Cụ không qua được có thể cho e xin địa chỉ của Cụ em cứ người qua lấy nếu có ai tiện ở gần :) Thanks Cụ nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Thông báo

Em đã lấy biểu quyết mọi người, đa số đều thống nhất chạy vào tối 2,4,6 để tập luyện lấy khí thế chạy giải, rèn luyện sức khoẻ. Em quyết định sẽ chạy từ thứ 2 tuần tới là ngày 27/5. Vậy nhóm mình sẽ có 6 buổi chạy cùng nhau trước ngày tham gia giải chạy.
- Địa điểm: công viên thống nhất.
- Tập trung nhau ở cổng Trần Nhân Tông cạnh rạp xiếc.
- Thời gian: 19h bắt đầu.

Em làm thông báo này để mọi người cùng sắp xếp thời gian để cả nhóm cùng tập luyện. Nếu Cụ/Mợ nào không có thời gian điều kiện tham gia cùng nhóm thì báo em nhé. Hoặc tham gia đều nhưng hôm nào đấy bận đột xuất trước giờ cả nhóm cùng chạy nhắn e xin 1 tin nhắn để em biết đường, không làm mất thời gian của tất cả mọi người. Thanks! SĐT của em: 0902655199

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Vâng em cũng xin cám ơn mợ đã không sợ hàng lởm mà chê không nhận. Em sẽ soạn sẵn 18 đôi cho mợ. Địa chỉ em ngay chỗ Bạch Mai (gần CVTN thôi) Nếu được thì mời mợ qua chọn size cho cccm khác vì mợ quen ợ.
Em xin gửi địa chỉ đây ạ: http://imsports.vn/ mợ qua, em không có ở đó mợ đọc pass bạn anh Hoàng ạ.
Cuối tuần em xin chạy giao lưu cùng cccm sau ợ.

Lehoang.
Vậy e sẽ tập hợp xem size chân mọi người, e nhắn Cụ sau nhé. Nếu chạy giao lưu thì e mời Cụ qua cùng bọn e. Bọn e chạy thứ 2,4,6 hoặc Cụ cũng có kinh nghiệm chạy rồi e mời cụ tham gia giải Running cùng bọn em cho vui :)