Đi Cát Bà bằng xe riêng đường nào nhanh nhất?

Kiabuoisang

Xe container
Đường chim bay là nhanh nhất nhưng xe ko đi được :D

Kính các cụ mợ!
Sắp tới đoàn nhà e định đi Cát Bà mà chưa có kn gì về xe cộ, địa điểm hay ks hay địa điểm thăm quan du lịch. Các cụ mợ đi nhiều, có kn lịch Cát Bà thì tư vấn giúp em với ạ
Nhà em đi 10 ng lớn và 6 trẻ em, em đi 4N3Đ ạ
Cám ơn các cụ mợ

Cát Bà đi 2 ngày 2 đêm là chán rồi, giữa tuần vắng khách, cuối tuần đông hơn tý nhưng năm nay covid nên một số du thuyền trước toàn cho khách nước ngoài nó thuê thì giờ phục vụ cả khách nội địa nữa, giá phòng thời điểm bây giờ cũng chỉ bằng 60-70% so với cùng thời điểm năm ngoái thôi. Nên đi sáng thứ 5 và trưa thứ 7 trả phòng về là chơi thoải mái rồi. Cáp treo từ phà Gót sang Cái Viềng chỉ hoạt động đến 4h chiều cả 2 lượt đi và về. Còn đi phà thì muộn hơn.
Tắm ở bãi Cát Cò 3 là sóng to nhất (dưới chân ks 5 sao MGallyry). Đi chơi vịnh đảo Hòn Dứa (đảo khỉ) và Lan Hạ mà thời điểm sóng nhỏ thì sử dụng tàu to, còn sóng to mà cảm giác phê thì thuê cano để lướt, còn muốn khám phá thêm chỗ bảo tồn san hô và chèo thuyền kayak thì ra chỗ khu vực đảo 3 trái đào hoặc chỗ hang chai. Còn ks bình dân 2 sao ngày thường tầm 350-400k cuối tuần tầm 700k, còn vài khách sạn 3 sao tiêu chuẩn giá tầm 900k-1400k thì cũng tiện nghi cũng bình thường chưa chắc bằng mấy ks 2 sao mới xây vì giá nó tính theo mức 3 sao. Còn dòng 4 sao như flamingo mới khai trương đầu tháng 6 ở bãi Cát Cò 2 thì em chưa trải nghiệm.

Nên 1 ngày ở thị trấn Cát Bà tắm và lượn thăm đảo khỉ + vịnh Lan Hạ, còn 1 ngày thì ở du thuyền để ra hẳn đảo (chỗ có bãi tắm + khu bảo tồn san hô) để tắm + chèo xuồng kayak + lặn khám phá san hô vì giờ các du thuyền cũng rẻ chỉ tầm 1,5 - 2 triệu/ngày tất tần tật thôi (trước phục vụ khách nước ngoài, vì covid nên ko có khách thì xoay sang phục vụ khách nội địa).

Chỉnh sửa cuối:

L.C.D

Xe container
Em vừa đi CB về, 3 ngày 2 đêm là quá đủ. Sóng biển ở đây khá thích. Đi cuối tuần dễ tắc phà vài tiếng.

Cát Bà đi 2 ngày 2 đêm là chán rồi, giữa tuần vắng khách, cuối tuần đông hơn tý nhưng năm nay covid nên một số du thuyền trước toàn cho khách nước ngoài nó thuê thì giờ phục vụ cả khách nội địa nữa, giá phòng thời điểm bây giờ cũng chỉ bằng 60-70% so với cùng thời điểm năm ngoái thôi. Nên đi sáng thứ 5 và trưa thứ 7 trả phòng về là chơi thoải mái rồi. Cáp treo từ phà Gót sang Cái Viềng chỉ hoạt động đến 4h chiều cả 2 lượt đi và về. Còn đi phà thì muộn hơn.
Tắm ở bãi Cát Cò 3 là sóng to nhất (dưới chân ks 5 sao MGallyry). Đi chơi vịnh đảo Hòn Dứa (đảo khỉ) và Lan Hạ mà thời điểm sóng nhỏ thì sử dụng tàu to, còn sóng to mà cảm giác phê thì thuê cano để lướt, còn muốn khám phá thêm chỗ bảo tồn san hô và chèo thuyền kayak thì ra chỗ khu vực đảo 3 trái đào hoặc chỗ hang chai. Còn ks bình dân 2 sao ngày thường tầm 350-400k cuối tuần tầm 700k, còn vài khách sạn 3 sao tiêu chuẩn giá tầm 900k-1400k thì cũng tiện nghi cũng bình thường chưa chắc bằng mấy ks 2 sao mới xây vì giá nó tính theo mức 3 sao. Còn dòng 4 sao như flamingo mới khai trương đầu tháng 6 ở bãi Cát Cò 2 thì em chưa trải nghiệm.

Nên 1 ngày ở thị trấn Cát Bà tắm và lượn thăm đảo khỉ + vịnh Lan Hạ, còn 1 ngày thì ở du thuyền để ra hẳn đảo (chỗ có bãi tắm + khu bảo tồn san hô) để tắm + chèo xuồng kayak + lặn khám phá san hô vì giờ các du thuyền cũng rẻ chỉ tầm 1,5 - 2 triệu/ngày tất tần tật thôi (trước phục vụ khách nước ngoài, vì covid nên ko có khách thì xoay sang phục vụ khách nội địa).
Em cám ơn cụ, bài viết chi tiết ạ. Nhà em là đi theo đoàn có cả trẻ em nên muốn hỏi có ks nào gần biển mà chất lượng tốt ko ạ ? Nếu cụ biết thì giới thiệu giúp em nhé

Em vừa đi CB về, 3 ngày 2 đêm là quá đủ. Sóng biển ở đây khá thích. Đi cuối tuần dễ tắc phà vài tiếng.
Cụ có thể cho em xin lịch trình của nhà m được không ạ ? ks và quán ăn với điểm vui chơi hợp lý ạ ? Tks cụ

L.C.D

Xe container
Cụ có thể cho em xin lịch trình của nhà m được không ạ ? ks và quán ăn với điểm vui chơi hợp lý ạ ? Tks cụ
Em đi theo cq, ngủ và ăn và chơi 3 ngày 2 đêm ở Cát Bà resort. Có 1 buổi chiều đi đảo Khỉ thôi ạ

tuanzs

Xe container
Cát Bà em thấy ra đảo khỉ là phí phạm thời gian. Chả có cái gì để chơi, khỉ thì có vài con bẩn bẩn.
Em đang tắc ị hơn 1h ở đường ra bến phà rồi. Đói chảy rãi rồi....

Em cũng khuyên ko nên đi đảo khỉ, thà thuê đò đi ra một đảo nào có bãi cát yên tĩnh rồi tắm và làm bbq là ổn, kết hợp thăm làng chài cái bèo, trekking xuyên rừng cát bà vào sâu trong khu bảo tồn cát bà cũng có khu homestay khá đẹp để thay đổi cách chơi khi mọi người cứ nghĩ đến cát bà chỉ có tắm biển.

whiskey

Xe máy
Em cám ơn cụ, bài viết chi tiết ạ. Nhà em là đi theo đoàn có cả trẻ em nên muốn hỏi có ks nào gần biển mà chất lượng tốt ko ạ ? Nếu cụ biết thì giới thiệu giúp em nhé
Nhà em vừa đi về, tự lái đi theo cao tốc HN-HP đến phà Gót rồi khoảng 20p qua phà đến Cái Viềng. Đi xe vào trung tâm mất khoảng trên 30p theo đường ven biển của đảo Cát Bà. Lúc đi cụ nên đi căn giờ để đến phà Gót vào chiều Chủ nhật hoặc ngày trong tuần còn lúc về thì cụ nên về vào ngày trong tuần để tránh xếp hàng tắc đường lên phà trời nóng hàng tiếng đồng hồ, rất khó chịu. Cụ nên ks gần biển như Mgalerry hoặc Flamingo để tiện đi tắm biển, còn nếu ở trong phố thì phải đi xe để đến bãi tắm, rất bất tiện. Em ở Mgallerry gần bãi Cát cò 3 nói chung là em thấy ko thích lắm vì bãi này đông ngừoi sóng mạnh nước lên rất nhanh trẻ em khó tắm. Cụ chủ có thể ở Flamingo mới khánh thành gần bãi Cát Cò 1 em nghe nói đẹp nhất và cũng dễ tắm nhất. Còn ăn uống thì khuyên cụ ko nên ra bè trên biển ăn, rất chụp giật. Cụ cứ chọn quán nào trong phố có tiếng là đc.

Ku Tre

Xe tải
Dạo này còn tắc phà nữa không các cụ?

Giờ có cáp treo rồi nếu đi cáp treo thì nhanh lắm. Còn cụ mợ nào đi phà thì vẫn đông.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nhờ Min mod dăm bữa để hỏi thông tin.

Kính các bác.
Tôi định đi Cát Bà dịp 10/07 - 25/07, khoảng đó.
Bác nào đã đi Cát Bà gần đây, cho xin chút review:
- Thời gian: 3 ngày 2 đêm hay 4 ngày 3 đêm ạ?
- Địa chỉ: Xin các bác khách sạn / resort tử tế 1 tẹo. Ngân sách có độ 1.5-1.8 triệu/phòng - đêm.
- Đi từ Hà Nội ra đó, nên đi gì cho hợp lý? Xe riêng, bus, tàu cao tốc, cáp treo???

- Ăn gì và chơi gì ạ? Khoản chơi cũng quan trọng cho gia đình, tôi thấy thế. Chứ đến nơi mà chỉ tắm biển + chén hải sản thì không ổn.
Ăn thì chỉ cần ngon và lạ, không cần sang trọng.

Cảm ơn các bác nhiều.

Xem trên các web thì mù mờ quá: Chỗ nào cũng long lanh xuất sắc.
Tôi đi Cát Bà rồi, nhưng là đi làm, và cách đây cả chục năm, nên lỗi date rồi.

Duc Sang

Xe container
Chỉ lưu ý cụ ra đấy chớ đánh bài, dù chỉ là vài đồng giải trí. Ở Cát Bà nổi tiếng với món chỉ điểm và bắt đánh bài trong nhà nghỉ, khách sạn đó. Bị bắt bạc thì hết sức tốn kém đó :D

Canphaidinh01

Xe tăng
Nhờ Min mod dăm bữa để hỏi thông tin.

Kính các bác.
Tôi định đi Cát Bà dịp 10/07 - 25/07, khoảng đó.
Bác nào đã đi Cát Bà gần đây, cho xin chút review:
- Thời gian: 3 ngày 2 đêm hay 4 ngày 3 đêm ạ?
- Địa chỉ: Xin các bác khách sạn / resort tử tế 1 tẹo. Ngân sách có độ 1.5-1.8 triệu/phòng - đêm.
- Đi từ Hà Nội ra đó, nên đi gì cho hợp lý? Xe riêng, bus, tàu cao tốc, cáp treo???

- Ăn gì và chơi gì ạ? Khoản chơi cũng quan trọng cho gia đình, tôi thấy thế. Chứ đến nơi mà chỉ tắm biển + chén hải sản thì không ổn.
Ăn thì chỉ cần ngon và lạ, không cần sang trọng.

Cảm ơn các bác nhiều.

Xem trên các web thì mù mờ quá: Chỗ nào cũng long lanh xuất sắc.
Tôi đi Cát Bà rồi, nhưng là đi làm, và cách đây cả chục năm, nên lỗi date rồi.
- 4n3d
- Lepont bungalow: view tốt nhất nhì CB. Ông chủ rất nhiệt và hiếu khách: 2 đêm
- 1 đêm ngủ trên vịnh nếu có điều kiện.
- Phương tiện: Ê tô
- Ăn: hải sản, lưu ý cẩn thận khi ăn sam.
- Chơi: dạo vịnh, dạo phố, dạo núi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ lưu ý cụ ra đấy chớ đánh bài, dù chỉ là vài đồng giải trí. Ở Cát Bà nổi tiếng với món chỉ điểm và bắt đánh bài trong nhà nghỉ, khách sạn đó. Bị bắt bạc thì hết sức tốn kém đó :D
Cảm ơn bác.
Đi gia đình nên không xòe quạt.