[Funland] Về cao tốc Vân Đồn-Móng Cái

BiK

Xe điện
Hay đấy. Khoảng từ 26 đến 28/08 này em chạy lên Móng Cái để ra đảo Vĩnh Thực, không biết có được chạy cao tốc Vân Đồn - Móng Cái mới này chưa nhỉ ? Và có mất phí không, ETC hay thu bằng cơm ?

nvht

Xe điện
Đi cho biết thôi chứ cũng chả có gì, dv nghèo nàn, biển thì bẩn ko tắm đc đồ ăn cũng khá đắt :D
cụ có thể tiện đường ghé qua đảo CÁi CHiên hay cao nguyên Bình Liêu cũng khá ổn

MrMilan

Xe điện
Đường đi QN ngày càng thuận tiện. Em nhớ đi lần đầu năm 96, đoạn qua chỗ rừng thông Yên Lập còn qua cái ngầm, đoạn gần Bãi Cháy vẫn còn đi men đồi toàn cỏ lau chỗ trước cửa gạch Giếng Đáy (cái này cụ Leanh65 xác nhận giúp em đúng không nhỉ?). Đến năm 2002 quay lại đã không đi qua hai chỗ đấy rồi.
Cái này chuẩn rồi, đoạn ở Yên Lập là đập tràn cụ nhé, thời xưa mỗi lần nước cao , xe không đi được phải đi phà, giờ có cầu rồi thì chỗ đó bỏ hoang.
Còn đoạn trước cửa gạch Giếng Đáy là giờ là đg nhánh, thời xưa nó là đường tránh của xe công để vào phà bãi cháy, chứ xe khách người ta đi lối Cái Răm, qua Bãi Cháy vào phà

cocsku

Xe cút kít
TQ khoảng 1,4 tỉ người, năm dùng ~1 tỉ tấn thép. VN mình ~100tr người, năm dùng ~25tr tấn thép, nếu xét bình quân đầu người, để phát triển (hạ tầng) được như TQ thì xi măng với thép còn nhiều cơ hội cụ ạ.
Thời XHCN ngày xưa hay thống kê sản lượng kiểu này để đo mức độ phát triển. Tuy nhiên cũng phải công nhận sản lượng thép của tàu 1 tỷ tấn đúng là thượng hạng. Nó 1 tỷ dân mà tăng trưởng 8% đã coi là thấp, còn mình có 100 triệu dân mà tăng trưởng hơn 7% đã coi là kỳ tích.

Mazda67

Xe buýt
Em mới đi, đã thông toàn tuyến kỹ thuật rồi, chỉ còn vài chỗ chưa kịp sơn và kẻ vạch với hệ thống biển báo chưa xong.
hết 3,5 giờ tính từ cầu Thanh Trì, em lái xe nhà 5 chỗ khá rén, không hổ báo như đám Limousine.
Sáng nay em vừa lẩm bẩm đi Móng cái chơi. Xe biển trắng cũng được vào luôn rồi hả Cụ.Có phải xin xỏ gì không hay tự do nhập cao tốc ạ

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Đi cho biết thôi chứ cũng chả có gì, dv nghèo nàn, biển thì bẩn ko tắm đc đồ ăn cũng khá đắt :D
Cột này hơi bé so với tiềm năng. Đề nghị ban LĐ Móng Cái đầu tư thay thế cột mốc to đẹp hơn. Phục vụ các cụ/mợ chụp choẹt :))

stone_lamp

Xe điện
Đường đi QN ngày càng thuận tiện. Em nhớ đi lần đầu năm 96, đoạn qua chỗ rừng thông Yên Lập còn qua cái ngầm, đoạn gần Bãi Cháy vẫn còn đi men đồi toàn cỏ lau chỗ trước cửa gạch Giếng Đáy (cái này cụ Leanh65 xác nhận giúp em đúng không nhỉ?). Đến năm 2002 quay lại đã không đi qua hai chỗ đấy rồi.
Em nhớ năm 94 đi Móng Cái còn hoang sơ ngoằn nghèo lắm, có cái ngầm thỉnh thoảng còn lên hình ảnh trên dự báo thời tiết VTV buổi tối khu vực Đông Bắc Bộ, dừng chân ăn đồ rừng ở Uông Bí mà bây h đi ngang qua ko biết ở đâu

Không về nhì

Xe tăng
Hay đấy. Khoảng từ 26 đến 28/08 này em chạy lên Móng Cái để ra đảo Vĩnh Thực, không biết có được chạy cao tốc Vân Đồn - Móng Cái mới này chưa nhỉ ? Và có mất phí không, ETC hay thu bằng cơm ?
nguồn ngân sach mà cụ. đoạn này ko dùng bot

cocsku

Xe cút kít
Nếu Trung Quốc mà mở cửa thì Tết này nhà em sang Đông Hưng đốt pháo cho vui.
Nếu kết nối được với hệ thống cao tốc của Trung quốc ta có thể sang đó chơi thì sướng quá. Cứ như các nước châu âu, vượt biên giới cái vèo cụ nhỉ!

agrimeco

Xe lăn
cụ có thể tiện đường ghé qua đảo CÁi CHiên hay cao nguyên Bình Liêu cũng khá ổn
em cũng nghe nói là mạn này cung đường leo núi và dl cộng đồng trong bản làng cũng hay, để lúc nào rảnh rủ lão onghabeo đi cùng xem có khám phá đc gì hay ko:D

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Em chạy HN-HL chưa đến 2 tiếng, nếu có đi MC chó khi chỉ 3 tiếng thật. Để hôm nào em thử :D
Ồ, tôi nói thật cỡ bác tôi cho hẳn 3,5 tiếng cũng có đi được vào mắt bác ạ, phàm hệ ba hoa chích chòe là tôi cực ghét. Đến cánh chúng tôi đi cao tốc gần như ko bao giờ quan tâm xe đi phía sau bởi vì để vượt được cánh chúng tôi thì chỉ có đi quá tốc độ phạm luật mà chúng tôi còn ko dám khẳng định đi 3tiếng HN - MC thì bác hiểu như nào rồi đấy. Chém gì thì cũng nên dùng đầu óc tí bác ạ, vẫn biết sau kỳ COVID nhiều người có vấn đề về tâm lý nhưng ko nên là một trong số đó.

Tất nhiên rồi, có vấn đề về tâm lý hay tâm thần phân liệt là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về việc ba hoa chích chòe nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà phải ko nào.

wild nature

Xe điện
Công nhận Biển bẩn, tắm kinh kinh là. Nước đục và cát non. Tuy nhiên đổi lại hoang sơ.
E ấn tượng là nhà hàng ở đây bát đũa ăn ở đây sạch. tất cả đc luộc chín, tính phí hình như 5k/ người. Ở đây họ thuê bát đũa của 1 đv cung cấp riêng

Trà cổ đc tiếng là Bãi điển dài nhất VN (hình như hơn chục km) nhưng bãi bẩn e ko ưng. Đi 1 lần trải nghiệm thôi. E đi 2018

Không về nhì

Xe tăng
Công nhận Biển bẩn, tắm kinh kinh là. Nước đục và cát non. Tuy nhiên đổi lại hoang sơ.
E ấn tượng là nhà hàng ở đây bát đũa ăn ở đây sạch. tất cả đc luộc chín, tính phí hình như 5k/ người. Ở đây họ thuê bát đũa của 1 đv cung cấp riêng

Trà cổ đc tiếng là Bãi điển dài nhất VN (hình như hơn chục km) nhưng bãi bẩn e ko ưng. Đi 1 lần trải nghiệm thôi. E đi 2018
cụ đi ra đảo thì biển xanh trong hơn

phamconghung

Xe tăng
Biển Trà cổ thì em không tắm vì cơ bản lâu rồi em không có tắm biển.
Tuy nhiên ra bãi đá đen ăn cũng ngon, rẻ, đi ra đảo cũng hay, đặc biệt ở móng cái ăn sá sùng nhiều và ngon đó.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung nước mình giờ sx được thép, xi măng thì thừa lâu rồi. Xây mạnh hạ tầng đi cho nó phát triển. Cái cần là quy hoạch có tầm nhìn :D
Tôi thấy chúng ta có tầm nhìn tốt, rất tốt và càng ngày càng tốt hơn, xa hơn mà bác.
Cái Quy hoạch Hà Nội là 1 ví dụ rất chi là điển hình ạ.

fantasy0178

Xe tăng
Em chạy HN-HL chưa đến 2 tiếng, nếu có đi MC chó khi chỉ 3 tiếng thật. Để hôm nào em thử :D
Cụ đi đến Hạ Long mất gần 2 tiếng, còn đoạn HL - VĐ 60km và VĐ - MC 80km, tổng là 140km mà chạy hơn một tiếng thì bất khả thi cụ ạ.