[Funland] Đi Sapa cần test Covid ko?

fundraiser

Xe điện
E xin nhờ Mod hỏi nhanh chút. Đợt này người Hà nội đi Sapa có cần phải test Covid ko các bác?

Gió_123

Xe đạp
Em mới đi cách đây một tuần, đi đường cao tốc thì ko phải test, chỉ cần KBYT.

Nhà bác cài sẵn PC Covid (các apps khác ko được), khai báo sẵn trước ở nhà. Họ sẽ có một thiết bị check in cái mã QR bác vừa khai. Sau đó dựa vào kết quả khai của bác thì đối chiếu với các khu vực xanh đỏ vàng hình như update hằng ngày. Mà họ dùng bản giấy in thủ công nên có vẻ hơi mất thời gian đối chiếu một tí. Ai mà qua thì họ đóng dấu pass vào tay là xong thôi.

Em thấy có case không được qua sau khi đối chiếu. Sau đó có yêu cầu case này test ko thì em ko biết vì lúc đó đông người, em xong việc là chuồn luôn cho an toàn nên ko hỏi nhiều cũng ko quan sát thêm.

Taihoatu

Xe container
Không cần test. chỉ cài sẵn app để quét qua trạm kiểm tra và check QR tại mỗi điểm đến.

acc_75

Xe điện
E xin nhờ Mod hỏi nhanh chút. Đợt này người Hà nội đi Sapa có cần phải test Covid ko các bác?
không cần đâu cụ, cuối cao tốc có trạm khai báo, xong là đi thôi. cụ nhớ cài PC-Covid khai báo y tế, khai báo di chuyển nội địa.

fundraiser

Xe điện
Em mới đi cách đây một tuần, đi đường cao tốc thì ko phải test, chỉ cần KBYT.

Nhà bác cài sẵn PC Covid (các apps khác ko được), khai báo sẵn trước ở nhà. Họ sẽ có một thiết bị check in cái mã QR bác vừa khai. Sau đó dựa vào kết quả khai của bác thì đối chiếu với các khu vực xanh đỏ vàng hình như update hằng ngày. Mà họ dùng bản giấy in thủ công nên có vẻ hơi mất thời gian đối chiếu một tí. Ai mà qua thì họ đóng dấu pass vào tay là xong thôi.

Em thấy có case không được qua sau khi đối chiếu. Sau đó có yêu cầu case này test ko thì em ko biết vì lúc đó đông người, em xong việc là chuồn luôn cho an toàn nên ko hỏi nhiều cũng ko quan sát thêm.
Em cảm ơn ah. Em định đi lên Sapa hôm Giáng sinh.

leejery

Xe máy
Em cũng đang định đi Sapa,tam đảo, mà sợ đi nửa đường nó đuổi về thì oẳng quá

Xe bọ xít

Xe container
Ko biết tàu chạy Sapa còn chạy ko các Cụ nhỉ, E lại thích đi tàu nằm chờ thoải mái

f1_hn

Xe container
Vào Lào Cai chỉ cần PC-Covid và cụ ko xuất phát từ vùng dịch...ko thì thêm cái XN nhanh cho trưng chắc.
Htrc e chạy từ Bắc Quang sang Lục Yên mà chốt Lục Yên yc e pải XN tại chôc mới cho đi

Hacking

Xe tải
Cháu vào hóng cũng. Cũng định đi dịp Noel

gentviet

Xe buýt
Nhà cháu ko biết có thớt nào đang cập nhật tình hình các tỉnh yêu cầu test covid với người đi/về từ HN ko nhỉ? Nếu chưa thì xin hỏi luôn qua chốt thu vé từ xuân mai vào hòa bình liệu có phải trình phiếu test nhanh ko ạ?