TPS

Xe điện
2 ông ấy đi nói chuyện với khách về chứ có về đâu cụ???
Vâng, 2 ông phụ trách tại HN và HCM đều bay ra tụ tập tại 1 sân bay để nói chuyện với khách. Khách này VIP thật.
Cảnh báo của Anh ở dưới: không ra ngoài, chỉ ra ngoài vì lý do sức khỏe, thực phẩm hoặc công việc (nếu không thể làm tại nhà).
Nếu ra ngoài duy trì khoảng cách 2m.
Rửa tay ngay khi về nhà.
Không gặp ai kể cả bạn bè và người trong gia đình!

Sợ quá, qua nhà em không mời mà có khách tới nhà!

Stay at home
  • Only go outside for food, health reasons or work (but only if you cannot work from home)
  • If you go out, stay 2 metres (6ft) away from other people at all times
  • Wash your hands as soon as you get home
Do not meet others, even friends or family.

You can spread the virus even if you don’t have symptoms.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container

Hôm trước thì kêu TS không phải là bộ phận của BM hôm nay lại lòi ra BN 231 đi công tác cùng, e thắc mắc là nhân viên đơn vị cc nước sôi lúc đó đang là F1 sao k nhốt cách ly mà lại đi công tác cùng cán bộ BV. Hay chống dịch cũng có vùng cấm.
Rất khó hiểu với BM, TrS và Bộ Y tế. Nhân viên nhiễm tóe loe rồi mà 27.3 nv TS chưa bị cách ly, vẫn đi công tác ở Hà Nam được.
Bộ YT đã để cho BM 1 ngoại lệ xử lý rất nguy hiểm. Thậm chí dẫn đến cả việc phong tỏa cs 2 BM ở Hà Nam nếu như nv TS đi công tác với đoàn lây nhiễm cho người khác tại đây?

Chỉnh sửa cuối:

slaz8

Xe ba gác
Cả nước đang dựng lên chống dịch tràn ra, mà BVBM càng đập dịch càng nhiều là sao thế cccm ;))

hauyenhd

Xe container
Bạch Mai có cơ sở 2 ở Hà Nam. Còn "nhân viên" Trường Sinh kia có khi là 1 sếp đấy, không phải người xách nước sôi!
chắc là ghi thế nào ấy
đi xuống cơ sở 2 Bạch Mai thôi
Thì hôm trước e thấy báo đồng loạt đăng là đơn vị cung cấp nước sôi, sau mới là đơn vị cc suất ăn rồi giờ lại thành phần đoàn công tác nữa. E cũng thắc mắc như cụ dưới, F1 mà sao lại vẫn đi công tác để giờ liên quan đến cả BM2.

Rất khó hiểu với BM, TrS và Bộ Y tế. Nhân viên nhiễm tóe loe rồi mà 27.3 nv TS chưa bị cách ly, vẫn đi công tác ở Hà Nam được. (Nhớ ca 178 ở Thái Nguyên là ngày 25.3 được thông báo dương tính, trước đó đã có 2 ca nv cung cấp nước sôi).
Bộ YT đã để cho BM 1 ngoại lệ xử lý rất nguy hiểm. Thậm chí dẫn đến cả việc phong tỏa cs 2 BM ở Hà Nam nếu như nv TS đi công tác với đoàn lây nhiễm cho người khác tại đây?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
TQ đã thừa nhận là có hàng chục ngàn hũ tro cốt chờ thân nhân ở Vũ Hán, nhưng nói là "chết vì lý do khác"
Thế giới nên "tin tưởng" số liệu đã công bố của NN TQ
Trung Quốc nói 10.000 người ở Vũ Hán 'chết vì lý do khác'

Đại sứ Trung Quốc tại Pháp cho hay nước này không che giấu con số tử vong, sau khi có những nghi ngờ về số liệu thống kê nạn nhân Covid-19.

Khi được hỏi về hàng nghìn bình tro cốt và hàng dài người xếp hàng ở nhà tang lễ thành phố Vũ Hán - tâm chấn dịch - đại sứ Trung Quốc tại Pháp, Lu Shaye, giải thích "Covid-19 cướp đi sinh mạng khoảng 2.500 người trong thành phố, còn 10.000 người khác tử vong vì nguyên nhân khác".
"Nhà tang lễ ở Vũ Hán mở cửa trở lại vào 23/3. Rất nhiều người xếp hàng chờ đợi vì Vũ Hán bị phong tỏa hơn hai tháng. Ngoài những người tử vong vì nCoV, khoảng 10.000 người chết vì lý do khác. Chúng tôi không che giấu số liệu tử vong và các con số là chính xác", ông nói với truyền hình cáp BFM của Pháp.
Căn cứ con số ở chấu Âu thì em ước chừng tỷ lệ tử vong khoảng 8%.
TQ hôm trước thì số liệu đẹp chằn chặn 2.1%. Ngày nào cũng như nhau nên nhiều người đã nghi ngờ.

HoaDai

Xe buýt
Sao ông ĐS Anh hôm nọ bảo " chúng tôi may mắn dc sống và làm việc tại VN"

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Anh bạn em có con định cư bang Pensylvania. Hôm qua ra chuyển phát nhanh cho nó 1 hộp khẩu trang vải. Cách đây 2 tuần thì cáu khi bố bảo gửi sang.

hauyenhd

Xe container
Rất khó hiểu với BM, TrS và Bộ Y tế. Nhân viên nhiễm tóe loe rồi mà 27.3 nv TS chưa bị cách ly, vẫn đi công tác ở Hà Nam được. (Nhớ ca 178 ở Thái Nguyên là ngày 25.3 được thông báo dương tính, trước đó đã có 2 ca nv cung cấp nước sôi).

Đề nghị tạm dừng hoạt động rồi cụ ạ.

Isu_zu

Xe container
Việt Nam là quốc gia ko muốn phát triển đa phần từ góc nhìn tự nhục thôi. Bạn google xem tốc độ tăng GDP của VN 10 năm qua rồi so mặt bằng chung khu vực và thế giới xem sao nhé.
Nhà thuộc dạng nghèo nhất thôn, con cái đi phụ hồ cho hàng xóm, có mấy cái cây ăn quả cũng là nhà bên cạnh sang trồng, chắc cụ tự hào lắm nhỉ :)) :)) =))

phaodongky

Xe tải
Việt Nam là quốc gia ko muốn phát triển đa phần từ góc nhìn tự nhục thôi. Bạn google xem tốc độ tăng GDP của VN 10 năm qua rồi so mặt bằng chung khu vực và thế giới xem sao nhé.
Tự nhục cái éo gì? Chỉ biết tra google thấy mỗi năm 6-7% rồi ngồi đấy mà vỗ tay. Có biết cơ cấu tăng trưởng đang dựa vào cái gì không? Nói trắng ra là dựa vào đầu tư FDI là bán sức lao động do thị trường nhân công VN giá rẻ đấy.
[/QUOTE]
Cụ phân tích hay lắm. Mời cụ nêu ra 50 năm gần đây có mấy nước kém phát triển mà tăng trưởng vượt bậc mà không từng dựa vào FDI hộ mọi người cái. Giỏi chém!

phaodongky

Xe tải
Cụ đọc cho kỹ rồi phán. Sống chết ở đâu là quyền của cụ, em quan tâm là méo gì. Vấn đề là cụ ấy nói Mỹ mời cũng ko đi =)). Hình như Mỹ nó chưa chính thức lên tiếng mời ai ở VN này sang Mx sống cả, mà toàn nhảy tàu cá và bơi sang đấy thôi, nên em mới nói chuyện đợi Mỹ mời là thủ dâm. Chứ ai rỗi hơi mà quan tâm người khác sống chết ở đâu =))
Cụ không được mời không có nghĩa là người khác không được mời cụ ạ. Gần đây nhất có GS Thời Trung, cụ tự tìm hiểu và mở rộng miệng giếng ra nhé.

khanhtb

Xe điện
dầu khí thấy cũng đang kêu nỗ lặng,ko biết giải cứu dầu khí ntn ạh

Putinka_Vodka

[Tịch thu bằng lái]
Thủ dâm nhiều quá là có hại cho sức khỏe đậy cụ ơi :)) :)) =))
Ông nghĩ ai cũng như ông sao ? Tui đi du lịch thì đi chứ sống ở Mỹ thì ko đây . Con tui bảo nó đi học bên đó mà nó ko thích . Nó chọn nước khác đấy . Ngạc nhiên chưa ? :))

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Ông nghĩ ai cũng như ông sao ? Tui đi du lịch thì đi chứ sống ở Mỹ thì ko đây . Con tui bảo nó đi học bên đó mà nó ko thích . Nó chọn nước khác đấy . Ngạc nhiên chưa ? :))
Em hỏi rất thật lòng nhé, có phải cháu nhà cụ sang Nga học không ạ?