Thảo luận Đi tour japan mua xế độp

bacdv20

Xe đạp
Chào các cụ mợ, sang tháng 9 này nhà cháu được công ty tổ chức cho đi du lịch tour 6 ngày tại đất nước nhật bổn.
Cháu xin hỏi cụ mợ đã đi rồi cho chút kinh nghiệm về mua xế độp japan hoặc group shimanno với ạ. Mua xế độp có khó không và có mang lên được máy bay không ạ
Thanks cụ mợ

tahuso

Xe tải
Mua về cụ xác định giá đội lên gấp đôi nhé.

lam2990

Xe buýt
1 cái cháu nghĩ ko vấn đề đâu cụ ơi, cụ cứ thoải mái mua đê

YAMAKAWA

Xe buýt
Chào các cụ mợ, sang tháng 9 này nhà cháu được công ty tổ chức cho đi du lịch tour 6 ngày tại đất nước nhật bổn.
Cháu xin hỏi cụ mợ đã đi rồi cho chút kinh nghiệm về mua xế độp japan hoặc group shimanno với ạ. Mua xế độp có khó không và có mang lên được máy bay không ạ
Thanks cụ mợ
Trước đây em có thằng bạn mua và mang về rồi ạ
Không vấn đề gì cụ nhé
Có điều cụ nghiên cứu kỹ kích thước cho phép để đóng thùng cho phù hợp ạ

bacdv20

Xe đạp
Trước đây em có thằng bạn mua và mang về rồi ạ
Không vấn đề gì cụ nhé
Có điều cụ nghiên cứu kỹ kích thước cho phép để đóng thùng cho phù hợp ạ
Vodka cụ. Cụ có thể hướng dẫn thêm được không ạ

senhong

Xe tăng
Thanks cụ mợ
Từ Nhật thì em ko biết nhưng em mang một cái từ Đức về thì Ok,trước hết cụ nên mua vé của hãng hàng k Việt Nam!,( cho dễ nói chuyện) đt trước là cụ mang một cái xe đạp về,họ sẽ tư vấn cho cụ kích thước đóng thùng,cụ ra hãng mua xe và yêu cầu họ đóng đúng kích cỡ và chuyển về Ks cuối cùng lúc cụ lên sân bay ( cũng phải trao đổi trước với hướng dẫn viên DL để họ tư vấn cho cụ mua chỗ hợp lí nhất)
( em mang về ko phải đóng thuế gì,khi mua nên xin một cái hình dán bên ngoài thùng ca tong là cái xe đạp,ko dẫm chân,hàng dễ vỡ,là Ok)

cuong1903

Xe tăng
Mang về e thấy không vấn đề gì. Nhưng sợ giá mua bên đấy đắt hơn cả thương gia bán bên này ;));));))

Hùng Mooka

Xe đạp
Thanks cụ mợ
Chào bạn.mua xế độp không khó đâu.mang được lên máy bay bạn nhé.hồi tháng 8 mình có về việt nam mình mang cái xe mtb về.gọi điện hỏi phía sân bay haneda thì họ nói kích thước thùng là 120*80*50. Mình đóng vào thùng kích thước đó thoải mái luôn.ở sân bay thì họ rạch ra kiểm tra xem là xe đạp loại gì,lốp đã xì hơi chưa.rồi họ lại dán băng dính lại cho mình.không có vấn đề gì cả bạn nhé.gruop shimano bên này bán nhiều vô kể.đắt có rẻ có.hihi

Hùng Mooka

Xe đạp
Thanks cụ mợ
Chào bạn.mua xế độp không khó đâu.mang được lên máy bay bạn nhé.hồi tháng 8 mình có về việt nam mình mang cái xe mtb về.gọi điện hỏi phía sân bay haneda thì họ nói kích thước thùng là 120*80*50. Mình đóng vào thùng kích thước đó thoải mái luôn.
Chào bạn.mua xế độp không khó đâu.mang được lên máy bay bạn nhé.hồi tháng 8 mình có về việt nam mình mang cái xe mtb về.gọi điện hỏi phía sân bay haneda thì họ nói kích thước thùng là 120*80*50. Mình đóng vào thùng kích thước đó thoải mái luôn.ở sân bay thì họ rạch ra kiểm tra xem là xe đạp loại gì,lốp đã xì hơi chưa.rồi họ lại dán băng dính lại cho mình.không có vấn đề gì cả bạn nhé.gruop shimano bên này bán nhiều vô kể.đắt có rẻ có.hihi

Beanbeo

Xe đạp
Tiền vận chuyển ra sân bay + đóng thùng + phí cho hành lý quá khổ thì gần bằng tiền xe ạ. Em gửi xe về cho gia đình vài bận rồi nên biết ạ, các cụ thích hàng chính hãng thì chiều các cụ thôi.

Beanbeo

Xe đạp
À, khi về qua hải quan VN phải có người quen ra nói nhỏ đôi điều kiểu như "cháu nó sống bên đó mua cái xe đi lại, h nó cũ quá rồi gửi về cho các cụ đi cố đỡ phí, anh chị cho cháu nó qua" =)) ko thì lại tiền tươi thì mới có thóc mang về ạ

anhcubo239

Xe hơi
Bạn nên nhờ order xe đạp ở bên Nhật trước, sang bển chỉ việc xách về thôi. Họ đóng thùng gọn gàng lắm. Về đến sân bay NB nếu có quen biết HQ thì ok, nếu ko thì có thể họ sẽ hỏi thăm và có thể phải chi tý thuốc nước thôi. Tôi đã từng mua 3 chiếc xe đạp mang từ Nhật về VN rồi.