Đi xe AT sướng hơn MT nhiều nhỉ :)

noithatkientruc

Xe điện
Sau một thời gian khá dài đi MT nay em đổi sang AT cảm giác được chiều chuộng, nghỉ ngơi, không phải thao tác nhiều, đỡ ức chế .....nhất là những lúc đường đông , tắc đường ( cái này thì là thường xuyên, hàng ngày ở hà lội mình rồi ) . Do không phải thao tác nhiều nên 1 số bộ phận trên cơ thể được giải phóng để làm 1 số việc về mặt hưởng thụ khác như ngắm những cái đẹp :D ( tất nhiên là vẫn phải đảm bảo sự an toàn... ) nghe nhạc thoải mái hơn....Do vậy, Em có cảm giác lên xe là để hưởng thụ chứ ko thường xuyên hoạt động nhiều. Các cụ có rống iem ko :D ?

Chỉnh sửa cuối:

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em mua xe là chọn AT ngay, xu hướng tất yêú Mà. Mình có phải kinh doanh đâu, mua xe phục vụ mình chứ đâu phải mình phục nó! :)

khanhlouis

Xe tải
MT em thề, bình thường thì ko có vấn đề gì hết, chứ đi tầm giờ cao điểm thì như đi kiểu hành xác ý :( X_X

cucho

Xe tăng
báo cáo các bác
em đi MT 6 năm, sau đã chuyển sang AT đc 3 năm. Em đi trục xuyên tâm và làm theo giwof hành chính. mỗi ngày cả đi về hơn 20km.
Cảm nhận. Nhàn sướng......
Nhưng hiện nay có hiện tượng lệch mông. tức là cái mông bên trái tại cái phần chân không làm gì ấy. Lúc nào cũng mỏi, kiểu bại bại. Chẳng biết có phải tại AT không hay tại em có gen di chuyền mông tươi mông héo.

Đề nghị các báo khoe ra các điểm yếu-mạnh nhé

thuysinh.tl

Xe container
Mỗi loại có một cái hay mà cụ. Nhưng nếu đi trong phố thì AT sướng hơn MT rất nhiều.

Trần Chân

Xe buýt
Em mới học lái và mới đi. "Thầy giáo" của em nói em phải đi MT một thời gian mới đc chuyển sang đi AT. Nên em chưa được thử cảm giác như cụ nói.
Em hóng vậy.

sakuda

Xe điện
Thự ra nếu đc đi 1 em MT ngon lành thì cũng sướng ở cái cảm giác lái... tất nhiên đi AT nhàn hơn!

The Leak

Xe buýt
Em mới học lái và mới đi. "Thầy giáo" của em nói em phải đi MT một thời gian mới đc chuyển sang đi AT. Nên em chưa được thử cảm giác như cụ nói.
Em hóng vậy.
Lái MT chắc tay hơn nhiều , mới lái cụ cứ chạy MT thôi , quen xe , quen cách lái , quen cách phối hợp điều hòa TAY , MẮT , CHÂN , ĐẦU.. Sau chuyển AT cũng không muộn :D
Em thì đang chạy MT , nhưng thèm AT mà chưa có điều kiện ... nhìn AT sang hẳn cái xe và hơn nữa lái trong phố khỏi phải ngợi :(

Quạt

Xe điện
Tóm lại là ông đang đi MT bảo MT sướng mấy cả pro nhưng ông không biết là AT nó sướng thế nào đâu vì đi AT là phải có tiền =)) =)) =)) đổ xăng kkkkkk

hoathanhque

Xe buýt
Em vẫn thích đi MT hơn. Mọi chi được hoạt động. Vưỡn có thể ngắm ái và giải trí, :)).

Meo Thamlam

Xe lăn
vâng công nhận nhưng đó là các cụ không quen thôi. e thấy bình thường. e đang đi cả at và mt nhé. mỗi cái nó có 1 cảm giác khác nhau.
Cụ giống em ạ, nhưng dù sao em vẫn thích chạy MT hơn, cảm giác đàn ông hơn AT nhiều.

heroesdaubu

Xe điện
Em chạy MT thấy quen thuộc, thỉnh thoảng lái xe AT của bạn thấy chân tay cứ bứt rứt, có lẽ là do dùng mỗi chân phải và 2 ngón tay ( để đánh lái). Đi đường HCM thì AT buồn ngủ kinh khủng, khả năng xảy ra tai nạn nhiều hơn.

Rickyman

Xe điện
Cụ giống em ạ, nhưng dù sao em vẫn thích chạy MT hơn, cảm giác đàn ông hơn AT nhiều.
Cảm giác đàn ông là chân trái tay phải cứ phải dẫm đạp nhoay nhoáy cụ nhể :D

Còn cảm giác tốc độ thì AT bây giờ nó cũng ko kém MT đâu...2 cái lẫy trên vô lăng ấn cành cạch sướng sướng là ...:D

ke0kul

Xe buýt
cả xe máy lẫn ô tô em vẫn đang đi xe côn tay, MT.
tắc đường thì em về 1, nhả nhẹ chân côn, không khác gì các cụ nhả nhẹ chân phanh.

TVPL

Xe container
Sau một thời gian khá dài đi MT nay em đổi sang AT cảm giác được chiều chuộng, nghỉ ngơi, không phải thao tác nhiều, đỡ ức chế .....nhất là những lúc đường đông hay tắc đường ( cái này thì là thường xuyên, hàng ngày ở hà lội mình rồi ) . Do không phải thao tác nhiều nên 1 số bộ phận trên cơ thể được nghỉ ngơi để làm 1 số việc về mặt hưởng thụ khác như ngắm những cái đẹp :D ( tất nhiên là vẫn phải đảm bảo sự an toàn... ) nghe nhạc thoải mái hơn....Do vậy, Em có cảm giác lên xe là để nghỉ ngơi ,hưởng thụ chứ ko thường xuyên hoạt động nhiều. Các cụ có rống iem ko :D ?
Sướng gì, lâu là lệch người cụ ạ. Em toàn đi có mỗi 1 tay 1 chân, nên có Gấu ngồi bên phụ toàn phải thò tay sang đới, không lâu ngày tay to tay bé thì bỏ xừ :).

nhimkute

Xe buýt
Em chưa lái AT bao giờ nhưng em cũng tin là sướng hơn MT, không thì có mà dở hơi đi vứt thêm 50 triệu vào à. Như em lái mới giờ mà cứ gặp cái dốc nào đông người là trong lòng thấy "bất ổn" ngay :P Nào chân côn chân ga, nào phanh chân phanh tay, thiếu nhịp nhàng cái mà chết máy hay trôi ngược là ăn cả tràng còi đằng sau vào mặt ngay, lúc đấy thì tim đập chân run, cà cuống thôi rồi (mặc dù vẫn biết là càng thế càng phải bình tĩnh hơn) :D

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Em chưa lái AT bao giờ nhưng em cũng tin là sướng hơn MT, không thì có mà dở hơi đi vứt thêm 50 triệu vào à. Như em lái mới giờ mà cứ gặp cái dốc nào đông người là trong lòng thấy "bất ổn" ngay :D Nào chân côn chân ga, nào phanh chân phanh tay, thiếu nhịp nhàng cái mà chết máy hay trôi ngược là ăn cả tràng còi đằng sau vào mặt ngay :D
Vì cụ là "mái lới" nên mới sợ dốc. Lái quen rồi thì dốc hay ko có vấn đề gì đâu. Đi MT mà ngâm côn thì có khác gì at, chỉ phải chỉnh chân côn khi tắc đường thoai.
Nói vậy thôi, nhưng để đạt được trình đi MT thoải con gà mái là cũng mất time đó các cụ. Nó cũng như đi xe máy côn tay đó mà.
Hum qua, em phải chở đối tác về, cô bé nhìn mình ngoáy số có vẻ thán phục lắm (vì nhà cổ cũng có xe dưng mà AT).

Chỉnh sửa cuối:

huyhai

Xe buýt
Em thích cả hai vì mỗi loại đều có cái hay riêng tạo cảm giác khác nhau, nhưng công nhận trong đô thị đông người thì đi AT nhàn hơn hẳn.

hakkinen

Xe tải
Tóm lại là ông đang đi MT bảo MT sướng mấy cả pro nhưng ông không biết là AT nó sướng thế nào đâu vì đi AT là phải có tiền =)) =)) =)) đổ xăng kkkkkk
Quan niệm AT tốn xăng hơn MT giờ k còn đúng nữa đâu cụ ợ, giá xe đắt hơn thì em đồng ý