[Funland] Địa chỉ/bệnh viện khám tầm soát ung thư tốt nhất tại Hà Nội

Hangvi

Xe tải
Các cụ các mợ cho /cháu em hỏi ở Hà Nội khám tầm soát ung thư ở bệnh viện nào tốt nhất ạ ?
Cháu/Em dự định tháng sau về nước, sau đó đưa ông bà nhà em (ông bà nhà em 57-58 năm thanh xuân) đi khám tổng quát và khám tầm soát K, cơ mà em đang phân vân không biết nên đi bệnh viện nào, và nên khám vào thứ mấy là tốt nhất.
Ở quê em độ tuổi của ông +-5 đã không còn mấy ai, nhìn bạn bè ông người người lần lượt đi sớm thấy ông tủi mà thương. Hiện tại sức khỏe hai ông bà bình thường ạ, nhưng em muốn đi khám cho chắc, và tinh thần cũng thoải mái hơn。 Mong được cccm tư vấn, em/cháu cảm ơn ạ~~~

comiki

Xe lăn
Tầm soát ung thư thì cứ Ung bướu Hà nội, K, Bạch Mai,... thẳng tiến thôi ợ.

Quê cụ ở đâu mà độ tuổi 57-58+/-5 đã ko còn mấy ai, quê em các cụ 80-90 còn đang nhai trầu bỏm bẻm, quét sân quét vườn, chơi cờ, chiều chiều đi kéo vó cho vui.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
tầm soát UT thì em thấy nó vô cùng lắm, vì trên cơ thể bao nhiêu là bộ phận, chả thể chụp chiếu đc tất cả, chỉ làm mấy cái UT cơ bản và phổ thông thôi, như kiểu dạ dày, gan, phổi, đại tràng... chụp chiếu nội soi mấy cai nội dung có liên quan thôi. chứ để vào viện tư mà để cho họ tầm soát thì kiểu gì cũng xet nghiệm tất cả các loại marker ung thư... chụp tất chiếu tất các bộ phận

Hangvi

Xe tải
Tầm soát ung thư thì cứ Ung bướu Hà nội, K, Bạch Mai,... thẳng tiến thôi ợ.

Quê cụ ở đâu mà độ tuổi 57-58+/-5 đã ko còn mấy ai, quê em các cụ 80-90 còn đang nhai trầu bỏm bẻm, quét sân quét vườn, chơi cờ, chiều chiều đi kéo vó cho vui.
Quê e ở Thanh Hóa, tộc Thái cụ ạ, mà tộc e thì các cụ rượu chè từ sớm, tháng mới rồi ở quê cũng có 2 cụ tầm tầm tuổi bố em ra đi, lại còn 2 anh em ruột nữa. Rượu chè sớm nên các cụ ông thường đi sớm, các cụ bà thì lại có 90, 100 cơ.
Em muốn khám cả tổng quát cả K, có khi eđi 2 nơi luôn xemthế nào, mà bạn e bảo ở Bạch Mai thì đông lắm đông vừa nên em phân vân

Hangvi

Xe tải
tầm soát UT thì em thấy nó vô cùng lắm, vì trên cơ thể bao nhiêu là bộ phận, chả thể chụp chiếu đc tất cả, chỉ làm mấy cái UT cơ bản và phổ thông thôi, như kiểu dạ dày, gan, phổi, đại tràng... chụp chiếu nội soi mấy cai nội dung có liên quan thôi. chứ để vào viện tư mà để cho họ tầm soát thì kiểu gì cũng xet nghiệm tất cả các loại marker ung thư... chụp tất chiếu tất các bộ phận
Vâng cụ, chắc cũng chỉ tầm soát mấy loại K phổ biến ấy, ông bà nhà em thì ơn trời chưa thấy có dấu hiệu gì, nhưng em sợ, như các cụ trong xóm, bị cái có kịp làm gì nữa đâu, vài ba tháng là đi rồi

Cap Còm

Xe điện
Em thấy họ xét nghiệm máu ra các chỉ số gì đó chứ ko phải chụp chiếu tất cả đâu. Ông anh em làm hết hơn 2tr, ko hiểu có tầm soát tốt ko để hôm nào em cũng đi làm phát

Hangvi

Xe tải
EM khám qua ở Y Hà Nội, em thấy nếu khám tổng quát thì ở đó khá sơ sài, Bạch Mai thì tốt nhưng mà đông, mỗi lượt khám đến đoạn tư vấn sơ sài lắm (cái này bạn em đưa ông bà đi khám qua review lại). bên K thì em chưa có thông tin, nhưng nếu có triệu chứng nghi có K chắc mới qua viện K khám, giờ dự định của em là khám tổng quát + tầm soát mấy loại ung thư phổ biến trước ạ.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nó lả
Em thấy họ xét nghiệm máu ra các chỉ số gì đó chứ ko phải chụp chiếu tất cả đâu. Ông anh em làm hết hơn 2tr, ko hiểu có tầm soát tốt ko để hôm nào em cũng đi làm phát
cái maker ung thư đó cụ, mấy cái đấy k chính xác lắm đâu cụ, cái đấy họ dùng trong điều trị nhiều hơn

Kurumasuki

Xe container
Cụ già thì cứ gan phổi dạ dày ruột mà soi chụp thôi
Chứ các lại K khác thì khó biết sớm

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ các mợ cho /cháu em hỏi ở Hà Nội khám tầm soát ung thư ở bệnh viện nào tốt nhất ạ ?
Cháu/Em dự định tháng sau về nước, sau đó đưa ông bà nhà em (ông bà nhà em 57-58 năm thanh xuân) đi khám tổng quát và khám tầm soát K, cơ mà em đang phân vân không biết nên đi bệnh viện nào, và nên khám vào thứ mấy là tốt nhất.
Ở quê em độ tuổi của ông +-5 đã không còn mấy ai, nhìn bạn bè ông người người lần lượt đi sớm thấy ông tủi mà thương. Hiện tại sức khỏe hai ông bà bình thường ạ, nhưng em muốn đi khám cho chắc, và tinh thần cũng thoải mái hơn。 Mong được cccm tư vấn, em/cháu cảm ơn ạ~~~
Quê cụ còn hơn cả Làng ung thư, mà 6 xịch đã vãn cả rồi :D

Hangvi

Xe tải
Quê cụ còn hơn cả Làng ung thư, mà 6 xịch đã vãn cả rồi :D
Em cũng không hiểu luôn cụ ạ, quê em trên rừng trên rú, không ô nhiễm, dân cũng không phải thiếu ăn thiếu mặc cho lắm. Nhưng quê em vất vả (1 trong 62 huyện nghèo nhất nước) nên các cụ nhìn khắc khổ lắm ạ, sợ tiếc tiền, như ông cụ nhà em về dẫn đi khám chắc gì đã đi, sợ khám ra bệnh sợ tốn tiền sợ đủ thứ. Ông thông gia nhà em còn kém ông nhà em 2,3 tuổi mà cũng mới đi được 1 năm rồi, ung thư họng, ông bạn bên nhà trên cũng mới đi được 4 tháng, em chỉ biết là ung thư chứ ung thư gì em không rõ, bác nhà em tầm 62 cũng đi do đột quỵ, còn nhiều trường hợp khác nữa, nhưng ở quê em thực sự các cụ ông không thọ như các cụ bà, một có thể là do rượu chè thuốc lá này nọ, hai là lao động vất vả nên lao lực quá.
Em cũng chỉ mong các cụ ở đời được với con với cháu, nhìn cụ nhà mà em thấy tủi ghê, bảo đi khám này nọ mà cụ nhà em đã dửng dưng rồi,, theo kiểu "Ai mà chả có ngày chết". Chắc thấyxung quanh các cụ khác đi nhiều rồi, nên lãnh cảm không thấy sợ nữa

VuNgoanMuc

Xe điện
Ung bướu HN, Thu Cúc.. mua gói khám tất cả các mục có cả chụp chiếu xét nghiệm máu.
Ở quê cụ nào không rượu chè thuốc lá thì mới thọ lâu, còn không thì bệnh tật sớm vì uống nhiều hút nhiều, đã vậy ăn lại ít nên sức đề kháng kém.

Hangvi

Xe tải
Cụ già thì cứ gan phổi dạ dày ruột mà soi chụp thôi
Chứ các lại K khác thì khó biết sớm
vâng cụ, mấy trường hợp K ở quê em, phát hiện cái đã gd muộn rồi, các cụ toàn nhịn được đau hay gì, nhiều lúc ốm mà chứ chịu đựng không nói với con cháu, đến 99% trường hợp ở quê, đi khám phát hiện K cái trong vòng 1 năm rưỡi là đi sạch sẽ, hãi lắm ạ

starview

Xe tăng
Cụ đưa bố mẹ lên khám ở K Phan Chu Trinh nhé. Ở đây khám dịch vụ nên chị phí đắt hơn một ít nhưng dịch vụ tốt, điều hoà mát mẻ. Cụ có thể đăng ký khám bs, giáo sư….nhưng nhớ là đi sớm vì tầm soát sẽ phải qua nhiều phòng chưa kể xét nghiệm….

Hangvi

Xe tải
Cụ đưa bố mẹ lên khám ở K Phan Chu Trinh nhé. Ở đây khám dịch vụ nên chị phí đắt hơn một ít nhưng dịch vụ tốt, điều hoà mát mẻ. Cụ có thể đăng ký khám bs, giáo sư….nhưng nhớ là đi sớm vì tầm soát sẽ phải qua nhiều phòng chưa kể xét nghiệm….
Vâng cảm ơn cụ, tài chính thì không vấn đề lắm, chất lượng ổn mà không chen chúc quá là được, sợ các cụ nhọc ạ

coquay

Xe container
muốn nhẹ nhàng ko mất tg thì cứ qua viên tư mà làm, làm xét nghiệm máu tổng hợp kết hợp siêu âm ổ bụng tim gan phèo phổi, chụp ct phổi nội soi dạ dày đại tràng, soi tai mũi họng nữa là xong nếu có gì bất thường thì mới cần ra viện chuyên để kiểm tra thêm
còn các cụ u 60 thì hay ra Viện Lão Khoa ở Phương Mai khám

Hangvi

Xe tải
muốn nhẹ nhàng ko mất tg thì cứ qua viên tư mà làm, làm xét nghiệm máu tổng hợp kết hợp siêu âm ổ bụng tim gan phèo phổi, chụp ct phổi nội soi dạ dày đại tràng, soi tai mũi họng nữa là xong nếu có gì bất thường thì mới cần ra viện chuyên để kiểm tra thêm
còn các cụ u 60 thì hay ra Viện Lão Khoa ở Phương Mai khám
Dạ vâng cảm ơn cụ, em cũng thiên về chỗ nào chuyên môn tốt mà nhẹ nhàng, chứ qua khu Bạch Mai hay K khám, tốt thì tốt thật nhưng thấy review hành xác lắm, e cũng sợ các cụ nhà e mệt quá

barca6996

Xe container
Em thấy nói là tầm soát k thì cũng chỉ k từ cổ trở xuống, từ cổ trở lên thì chưa có thuốc phát hiện. Trong khi đó các bệnh k từ cổ trở lên mới nhiều và đi nhanh.

Hangvi

Xe tải
Em thấy nói là tầm soát k thì cũng chỉ k từ cổ trở xuống, từ cổ trở lên thì chưa có thuốc phát hiện. Trong khi đó các bệnh k từ cổ trở lên mới nhiều và đi nhanh.
dạ thôi thì cứ được phần nào hay phần đó cụ ạ, em sẵn tiện cho đi khám sức khỏe cho yên tâm, làm tý thuốc bổ cho 2 cụ, và đưa 2 cụ thăm thú Hà Nội cho biết

coquay

Xe container
Dạ vâng cảm ơn cụ, em cũng thiên về chỗ nào chuyên môn tốt mà nhẹ nhàng, chứ qua khu Bạch Mai hay K khám, tốt thì tốt thật nhưng thấy review hành xác lắm, e cũng sợ các cụ nhà e mệt quá
mấy món chụp chiếu xét nghiệm máu hay nội soi thì mất viện tư đều ổn cả, nội soi dạy dày, đại tràng thì có Viện Đại Học Y hay Thu Cúc còn chụp ct thì Medlatec nhanh gọn đơn giản ko phải xếp hàng như viện tư vào viện tư phải đi từng bước 1 là xếp hàng lấy số rồi mua phiếu vào khám chờ xếp hàng để khám vào gặp đc bs rồi lại ra đóng tiền đi chụp chiếu ra nơi chụp chiếu là xếp hàng chờ đến lượt nói chung mất rất nhiều thời gian mới đc đi chụp chiếu