Thảo luận Địa chỉ rửa xe tin cậy

subalu

Xe máy
Các bác cho em hỏi ngoài 2 địa điểm rửa xe Sonax (Trần Quốc Hoàn và Đặng Thai Mai) thì ở Hà Nội còn địa điểm rửa xe Sonax nào nữa không ? Quanh khu vực Láng Hạ có chỗ nào rửa xe sạch sẽ và uy tín không ? Cám ơn các Bác

phuongtv_76

Xe container
E chỉ rửa ở báo đỏ, tuy nhiên hơi đông khách nhiều khi phải chờ đợi

RAVA

Xe ba gác
Các bác cho em hỏi ngoài 2 địa điểm rửa xe Sonax (Trần Quốc Hoàn và Đặng Thai Mai) thì ở Hà Nội còn địa điểm rửa xe Sonax nào nữa không ? Quanh khu vực Láng Hạ có chỗ nào rửa xe sạch sẽ và uy tín không ? Cám ơn các Bác
-Em thì từ hồi Sonax mở ra ở ĐTM thì toàn rửa ở đó, 28 Tết vừa rồi trên đó họ đóng cửa nên phải mang xe của Gấu ra chỗ Trần Thánh Tông (đối diện với nhà hàng bia Tiệp), lâu ko rửa xe bên ngoài nên trông mấy thằng rửa xe, hút bụi ở đó chỉ muốn đập cho mấy phát. Nếu bác thấy mấy chỗ đó xa quá thì mua 1 lọ nước rửa xe của Sonax rồi mang ra chỗ nào rửa cẩn thận mà làm, nhưng ít nhất 1 tháng hay khi nào xe bẩn quá (đi trời mưa hay bùn lầy...) thì vẫn phải lên hãng thôi, em thấy hay nhất là họ có cái máy phun cực mạnh mà ko hại sơn.

10kg

Xe tải
-Em thì từ hồi Sonax mở ra ở ĐTM thì toàn rửa ở đó, 28 Tết vừa rồi trên đó họ đóng cửa nên phải mang xe của Gấu ra chỗ Trần Thánh Tông (đối diện với nhà hàng bia Tiệp), lâu ko rửa xe bên ngoài nên trông mấy thằng rửa xe, hút bụi ở đó chỉ muốn đập cho mấy phát. Nếu bác thấy mấy chỗ đó xa quá thì mua 1 lọ nước rửa xe của Sonax rồi mang ra chỗ nào rửa cẩn thận mà làm, nhưng ít nhất 1 tháng hay khi nào xe bẩn quá (đi trời mưa hay bùn lầy...) thì vẫn phải lên hãng thôi, em thấy hay nhất là họ có cái máy phun cực mạnh mà ko hại sơn.
Cụ ơi rổ giá rửa xe ở hãng thế nào???? Đắt hơn ngoài nhiều ko??
Mà cái phần "cực mạnh ko hại sơn" e nghe nó thế nào ấy????

subalu

Xe máy
Hôm trước ra Nguyên Hồng rửa, vừa bẩn vừa ẩu, chán :(, mất tiền lại mang thêm bực mình. Giờ chắc phải cố gắng chạy qua Báo Đỏ hay ĐTM rửa vậy.

billnantes

Xe container
Láng Hạ thì kụ vào chỗ sau Ford TL,đi thẳng vào trong có chỗ rửa xe cũng ổn đấy .

tomsawyer

Xe đạp
Em nghĩ nên giữ topic này cập nhật thường xuyên. Đổ xăng là chuyện bên trong, rửa xe là chuyện bên ngoài, mà lại dễ gây bực mình.
Em thấy 2 chỗ này được (rửa thường, không phải rửa Sonax): 1/ Chỗ đi qua cây xăng Sông Hồng (trên đường Lê Văn Lương, qua ngã tư Hoàng Minh Giám); và 2/ Trên đường Trần Duy Hưng, vừa vượt qua Grand Plaza (chỗ đường rẽ vào mấy sân đá bóng Hải Đăng, Sơn Trang).
Ưu điểm: thợ làm cẩn thận, không vì đông xe mà làm ẩu. Thái độ tốt, cầu thị.
Nhược điểm: không rõ nguồn nước (cái này hơi khó), chưa có khăn bông riêng lau trong xe (yêu cầu hơi cao, hehe).
Giá cả: Lê Văn Lương 40k, Trần Duy Hưng 50k.
Các bác test thêm nhé.

matiz08

Xe điện
Em nghĩ nên giữ topic này cập nhật thường xuyên. Đổ xăng là chuyện bên trong, rửa xe là chuyện bên ngoài, mà lại dễ gây bực mình.
Em thấy 2 chỗ này được (rửa thường, không phải rửa Sonax): 1/ Chỗ đi qua cây xăng Sông Hồng (trên đường Lê Văn Lương, qua ngã tư Hoàng Minh Giám); và 2/ Trên đường Trần Duy Hưng, vừa vượt qua Grand Plaza (chỗ đường rẽ vào mấy sân đá bóng Hải Đăng, Sơn Trang).
Nhược điểm: không rõ nguồn nước (cái này hơi khó), chưa có khăn bông riêng lau trong xe (yêu cầu hơi cao, hehe).
Các bác test thêm nhé.
Đúng rồi, chỗ trần duy hưng em thấy mới mở hay sao đó, to phết ghi là trung tâm chăm sóc xe hơi đấy,:), nhưng mà em chưa dám vào thử, vì nghĩ nó chém phải đến 100k, vì nhìn hoành tráng mà em lại đi KM2012 cùi, sợ lắm,he he. Em thì hay rửa ở chỗ rửa xe bên cạnh gara Tiền Phong đó, thấy nó rửa sạch lắm, hút bụi, rồi còn lấy chổi quét sạch các khe điều hòa, giá là 40k. Em thì không tiếc tiền, nhưng mà phải rửa sạch đúng với số tiền đó. Kụ bảo chỗ trần duy hưng có 50k, mai ngày kia em đánh xe vào rửa,he he, em đi làm chỗ grand plaza, chạy qua đó suốt, nhưng ứ dám vào,:)).

zero4803

Xe buýt
Các bác test thêm nhé.
khăn cẩn thận ra thì cụ tự sắm khăn bông,loại cotton 100% ý,cũng hạt rẻ thôi,30k/cái,lúc rửa xong thì đưa cho bọn nó lau là dc mà

zero4803

Xe buýt
thì mỗi nơi 1 giá,nhưng khăn sợi fiber mình đang dùng cũng chỉ 20k thôi,lau sạch,ko rụng lông

RAVA

Xe ba gác
Cụ ơi rổ giá rửa xe ở hãng thế nào???? Đắt hơn ngoài nhiều ko??
Mà cái phần "cực mạnh ko hại sơn" e nghe nó thế nào ấy????
-Cái vòi phun cực mạnh đấy em làm chuột bạch được 5-6 năm rồi mà ko sao, có lần em thấy chú chuyên gia Đức sang kiểm tra, chú ấy xòe bàn tay trước vòi phun để chứng minh là tuy phụt mạnh như vậy mà ko làm rát tay, nhưng em lưu ý bác nào mà dán băng dính bảo vệ sơn xe thì đừng rửa kiểu này vì nó bong ngay. Còn giá thì xe em RAV4 và Ỉn V hết 110k, Kia MN là 80k bao gồm rửa xe và hút bụi, còn lau kính và bóng lốp thì họ làm ko tính công nhưng đồ là của mình.

bmw1226

Xe tải
Oh my God! Bạn nên tự mua nước Sonax về rửa xe sẽ sạch hơn nhiều. Mang ra mấy chỗ đó cũng không quá sạch đâu vả lại chi phí khá cao :P

SonataHQ

Xe điện
Cái vụ rửa xe này hay đây, em đang định mở 1 điểm rửa xe do các Sinh viên đại học rửa, riêng với những ai khó tính nhất đến chỗ em, tuy nhiên rứa xe là 100 ngàn hoặc 150 ngàn em nghĩ sẽ vẫn đông. tuy nhiên chưa có địa điểm để mở. Rửa xe của khách như rửa xe của mình. Ở HN chưa có chỗ nào rửa xe thỏa mãn em. Hôm 29 tết vừa rồi sau khi rửa xe hết 200 ngàn về em mất thêm 1 tiếng rưỡi đồng hồ mới sạch như ý được.
Nhưng em có 1 số điểm rửa tạm ưng ý là: Báo đỏ khá OK nhưng đôi khi vẫn sót, Đầu đường Nguyễn Văn Huyên địa điểm rửa xe rất rộng đẹp hình như Bác ấy cũng có gian hàng trên OF nhà mình đấy, trên phố thì có 1 điểm ở phố Lý Thái Tổ cạnh trường Nguyễn Du khá tốt, cứ rửa xong có 1 chú lượn 1 vòng quanh xe chỉ những chỗ sót. Ngày trước trên đường trần quang khải có 1 điểm em rửa rất ưng ý, khi hút bụi, thợ xếp hết toàn bộ đồ đạc ra hút sạch sẽ xong lại xếp vào gọn gàng lại.

VIT2000

Xe tăng
Em là thằng tương đối khó tính trong việc rửa xe các cụ ạ, thế nên em mua đủ các đồ về tự rửa từ máy bơm lukky có súng phun đến khăn lông cừu để rửa, hoá chất 3M, Sonax..., khăn lau kính, khăn lau vỏ, khăn lau nội thất... nói chung là tất tần tật để thỉnh thoảng chủ nhật rảnh lại tự chăm sóc vợ 2, chứ nói thật ra hàng rửa bẩn lắm nhất là lúc đông khách, ngoài ra nguồn nước cũng rất quan trọng các cụ ạ, rửa lung tung ố hết kính, nhựa và inox, chưa kể xước kính khi chúng nó dùng cái gạt mưa cũ hay cái cán lau nhà để lau nóc xe ( em đã có bài học đau thương với vợ 2 cũ rồi).
Còn nếu các cụ muốn hỏi về chỗ rửa xe sạch em có update một số chỗ theo em là tốt em xếp theo thứ tự từ khá đến tốt nhé:
1/ Song Long (không nhớ địa chỉ, đường Nguyễn Thị Định, chỗ có nhà hàng Nhật ở đầu ngõ, có cả xịt gầm, cái này tháng em xịt một lần cho đỡ mọt). Trước là 50k/lần không biết bây giờ còn làm giá đấy không.
2/ Báo Đỏ (Red Puma , 31 Trần Quốc Hoàn, đối diện trường Nguyễn Bỉnh Khiêm, dùng Sonax). 75k/lần
3/ Sonax Đặng Thai Mai ( chỗ này em thấy nhiều bác khen lăm nhưng ở xa quá nên chưa thử bao giờ). Hình như là 100k/lần.
4/ Đống Đa Autocare Xã Đàn ( em hay rửa và xịt gầm ở đây vì gần nhà và cũng rất ưng ý, chỉ hơi đắt tí 150k/lần rửa 150k/lần xịt gầm, nhưng làm rất sạch, lau chùi cẩn thận đánh lốp và sịt dưỡng caosu, bảo dưỡng inox và chi tiết mạ crom, hoá chất dùng 3M chỉ đến ngồi cafe hút thuốc chờ lấy xe, vì hơi đắt nên em cũng không rửa thường xuyên, vẫn tự kì cọ lấy, chỉ khi nào bẩn quá mới đi rửa ngoài và chỉ rửa ở đây, em đang tính tuần sau ra đây làm quả Body strum xịt gầm xe cho đỡ mọt).
Em hay lên diễn đàn nhưng chỉ vào đọc bài của các bác mà ít comment, được các bác chia sẻ khá nhiều kinh nghiệm đi đường và sử dụng xe, nên hôm nay cũng vào chia sẻ với các bác một ít gọi là kinh nghiệm thôi. Các bác ko cần vote cho em đâu bởi vì em cũng ko biết vote la gì.:P:P:P.
Chúc các bác khoẻ. ( Nếu bác nào có sở thích giống em là tự chăm sóc vợ 2 thì chúng ta trao đổi kinh nghiệm nhé).
À mà lưu ý các bác là tất cả các chỗ này đều dùng nước máy nhé, chứ kô dùng giếng khoan đâu ố hết sơn và inox (súng và máy bơm đủ áp lực thì tiết kiệm nước lắm chắc rửa cả cái xe cũng chỉ hết vài xô nước đâu)

Chỉnh sửa cuối:

matiz08

Xe điện
-Cái vòi phun cực mạnh đấy em làm chuột bạch được 5-6 năm rồi mà ko sao, có lần em thấy chú chuyên gia Đức sang kiểm tra, chú ấy xòe bàn tay trước vòi phun để chứng minh là tuy phụt mạnh như vậy mà ko làm rát tay, nhưng em lưu ý bác nào mà dán băng dính bảo vệ sơn xe thì đừng rửa kiểu này vì nó bong ngay. Còn giá thì xe em RAV4 và Ỉn V hết 110k, Kia MN là 80k bao gồm rửa xe và hút bụi, còn lau kính và bóng lốp thì họ làm ko tính công nhưng đồ là của mình.
Kụ nhà giàu phết nhỉ, tính em sạch sẽ, nếu rửa thế này thì chắc tháng cũng đi cả triệu tiền rửa xe nhỉ,:)). 110k/lần rửa, cũng kinh thật, nhưng được cái chắc tốt cho nước sơn,hi.

conbaky

Xe đạp
Nhà em ở Võ Thị Sáu, thấy có cái garrage Ba Tư hay có các thể loại Rolls Royce, Bentley, ... qua rửa lắm các cụ ah. Nhà em mang xe vào rửa thì thấy cũng bình thường, nhưng không biết rửa cho mấy loại xịn kia nó có khác gì không, không thì sao ng ta vác vào lắm thế được. Cũng đáng tò mò ạ :-?

RAVA

Xe ba gác
Kụ nhà giàu phết nhỉ, tính em sạch sẽ, nếu rửa thế này thì chắc tháng cũng đi cả triệu tiền rửa xe nhỉ,:)). 110k/lần rửa, cũng kinh thật, nhưng được cái chắc tốt cho nước sơn,hi.
-Em vốn tính cẩn thận nên thích những chỗ bỏ đồng tiền ra mà mình hài lòng nhất, thực ra chỗ đó họ rửa xe rất sạch nhưng cũng rất mất thời gian nên 1 tuần em cũng chỉ rửa có 1 lần thôi ( kể cả là t7 đi rửa nhưng CN trời mưa thì cũng đến t7 tuần sau mới đi rửa). Rửa xe kiểu này có lợi cái là 1-1,5 năm mới phải đánh bóng 1 lần vì hóa chất rửa xe có tác dụng làm bóng.

subalu

Xe máy
Báo cáo các bác, hôm qua thứ 7 rảnh rảnh mang xe lên Sonax Đặng Thai Mai rửa, rửa rất sạch, bác chủ rất nhiệt tình (xe em bị bắn cái gì lên bên sườn lái, bác chủ mang cục cao su chuyên dụng và hóa chất ra chà sạch....), nói chung em thấy rất hài lòng. Giá rổ 150k (xe em Highlander) đồ xịt lốp và đánh bóng của mình, ngại mỗi là đi hơi xa. Nếu ngại đi xa thì theo em cũng nên 1 tháng lên đó rửa 1 lần.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Báo cáo các bác, hôm qua thứ 7 rảnh rảnh mang xe lên Sonax Đặng Thai Mai rửa, rửa rất sạch, bác chủ rất nhiệt tình (xe em bị bắn cái gì lên bên sườn lái, bác chủ mang cục cao su chuyên dụng và hóa chất ra chà sạch....), nói chung em thấy rất hài lòng. Giá rổ 150k (xe em Highlander) đồ xịt lốp và đánh bóng của mình, ngại mỗi là đi hơi xa. Nếu ngại đi xa thì theo em cũng nên 1 tháng lên đó rửa 1 lần.
-Hà hà, xe bác là cái HL màu đen đấy à? Đẹp nhỉ?:-"

Gia_Khanh

Xe điện
Đúng rồi, chỗ trần duy hưng em thấy mới mở hay sao đó, to phết ghi là trung tâm chăm sóc xe hơi đấy,:), nhưng mà em chưa dám vào thử, vì nghĩ nó chém phải đến 100k, vì nhìn hoành tráng mà em lại đi KM2012 cùi, sợ lắm,he he. Em thì hay rửa ở chỗ rửa xe bên cạnh gara Tiền Phong đó, thấy nó rửa sạch lắm, hút bụi, rồi còn lấy chổi quét sạch các khe điều hòa, giá là 40k. Em thì không tiếc tiền, nhưng mà phải rửa sạch đúng với số tiền đó. Kụ bảo chỗ trần duy hưng có 50k, mai ngày kia em đánh xe vào rửa,he he, em đi làm chỗ grand plaza, chạy qua đó suốt, nhưng ứ dám vào,:)).
Chỗ Tr Duy Hưng e đi qua còn nhỉ thấy họ có cả cầu để nâng xe lên (chắc là để rửa gầm) có cụ nào rửa ở đó rồi cho nhận xét với, nó lấy 50k thì chắc cũng ko ẩu lắm