Minhnd

Xe điện
Cháu sắp đầu hàng rồi CCCM ơi.
Nguyên liệu tăng.
Chi phí thuê đất của nha nước tăng.
Chi phí vận tải tăng.
Nợ của khách tăng.
Chi phí khác tăng…
….
Doanh thu giảm.
Đã cố cầm cự được hơn 1 năm nhưng kiệt sức rồi :(
Đời buồn quá!

nvht

Xe điện
Nguyên liệu tăng.
Chi phí vận tải tăng.
Nợ của khách tăng.
Chi phí khác tăng…
….
Doanh thu giảm.
Đời buồn quá!
cụ ở HN thì khả năng còn phải chịu đựng khó khăn thêm 3-6 tháng nữa

sakai_yo

Xe lăn
Cũng phải trả giá lắm đó anh
Nói thật về nguồn hàng bán online, không đơn giản, người Việt Nam mình rất thông minh, và bản chất bán onlai là cạnh tranh toàn quốc và cạnh tranh với cả anh tàu nữa, nên mức độ cạnh tranh là khủng khiếp. Tôi hay ví, mình bán onlai giống như mang thuyền thúng mà ra đại dương vậy
Trên shopee cc còn phải cạnh tranh với các gian hàng nn nữa chứ. Mà e công nhận mua trên shopee rẻ thật- e mua 2 cái ốp gập cho ip12 mà có độ 150K. Trong khi đó nếu em vào các shop phụ kiện điện thoại trên phố thì 2 cái đó cứ 600K ăn chặt. Hàng hoá y như nhau vì cùng lò nhé, e nói luôn chứ không lại có cụ vào bảo tiền nào của nấy. Nên giờ em tìm mua trên pee em hay tìm các shop vận chuyển từ nn về - cũng chỉ lâu hơn trong nước vài ngày thôi, k đáng kể.

kimma

Xe điện
Vào thớt này có nhiều cụ kinh doanh, đầu óc kinh doanh nên nhận thức tốt. Thớt tổng hợp các vấn đề covid vào đọc tức ói máu :))
Bởi những người biết kiếm và biết tiêu tiền thì có cái nhìn có thể xa hơn chút thôi Cụ ạ. Đồng tiền kiếm ra đc là cả bằng khối óc suy nghĩ ngày đêm và vắt kiệt sức ra làm mới có đc. Nay nó cứ đội nón ra đi từng ngày ai mà không xót cho được. Kéo theo nó là hậu quả của toàn XH đói mốc mép. tuy là làm ăn nhỏ lẻ, nhưng nền KT này nó phát triển song song cùng với những doanh nghiệp lớn. Lớn dặt dẹo thì nhỏ tiêu tùng, nhỏ tiêu tùng thì XH cũng xác định tiêu đời.
Tôi cũng có chút may mắn trong mùa dịch do nhìn xa tối đa tầm của mình cho phép. Sống khỏe , kiếm chút đỉnh gọi là , nhưng so với những người Tôi biết thì còn kém nhiều lắm Cụ ạ. Nên họa của người này là cơ hội của người khác. Nói thì hơi ác, nhưng XH từ ngàn xưa nó vốn vậy.

nvht

Xe điện
QN kiểm soát tốt mà du lịch nội tỉnh vẫn đóng hả cụ?
Du lịch nội tỉnh mở đến hết tháng 8 lại đóng do có ca phát sinh, tuần tới lại mở cụ ah. Sắp tới sẽ thí điểm mở cho khách ngoại tỉnh và quốc tế ở Hạ Long (mở hạn chế)

nvht

Xe điện
Bởi những người biết kiếm và biết tiêu tiền thì có cái nhìn có thể xa hơn chút thôi Cụ ạ. Đồng tiền kiếm ra đc là cả bằng khối óc suy nghĩ ngày đêm và vắt kiệt sức ra làm mới có đc. Nay nó cứ đội nón ra đi từng ngày ai mà không xót cho được. Kéo theo nó là hậu quả của toàn XH đói mốc mép. tuy là làm ăn nhỏ lẻ, nhưng nền KT này nó phát triển song song cùng với những doanh nghiệp lớn. Lớn dặt dẹo thì nhỏ tiêu tùng, nhỏ tiêu tùng thì XH cũng xác định tiêu đời.
Tôi cũng có chút may mắn trong mùa dịch do nhìn xa tối đa tầm của mình cho phép. Sống khỏe , kiếm chút đỉnh gọi là , nhưng so với những người Tôi biết thì còn kém nhiều lắm Cụ ạ. Nên họa của người này là cơ hội của người khác. Nói thì hơi ác, nhưng XH từ ngàn xưa nó vốn vậy.
LĐ cấp cao họ phải cân đối cả về kinh tế + chính trị + văn hóa ... chứ ko như người dân đa phần chỉ lo kinh tế thôi. Do vậy thì phận ko làm được LĐ cấp cao thì phải chấp nhận thực hiện tốt chủ trương của LĐ thôi

Cao_Xanh

Xe tăng
Du lịch nội tỉnh mở đến hết tháng 8 lại đóng do có ca phát sinh, tuần tới lại mở cụ ah. Sắp tới sẽ thí điểm mở cho khách ngoại tỉnh và quốc tế ở Hạ Long (mở hạnluchj chế)
Di sản thiên nhiên TG=vịnh Hạ Long đã chấp nhận đón tàu vận tải container (=ảnh hưởng môi trường...) thì có còn thu hút khách du lịch nữa không nhỉ?:-/
Hãng tàu chở container lớn nhất thế giới thí điểm đưa hàng vào Hạ Long | Tin tức mới nhất 24h - Đọc Báo Lao Động online - Laodong.vn

nvht

Xe điện

KeVoDanh007

Xe máy
Sao cụ lại đóng vào thời điểm này. Cụ đóng xong mà không áp dụng giãn cách cực đoan thêm lần nào nữa thì nhọ quá :)
Ko phải là đóng cty đâu cụ, mà là em tiết giảm chi phí, chuyển cty về nhà làm duy trì.
Nếu ko giãn cách nữa, làm ăn khởi sắc thì lại bung ra, thuê vp, tuyển người trong vài nốt nhạc thôi cụ. Cơ bản là phải còn tiền.

Cơ mà em dự là dịch ko thể kết thúc trong ngày 1 ngày 2 đc. Kể cả ko giãn cách nhưng mọi thứ nó đều sẽ ảnh hưởng, tốt nhất là cứ nằm im thở khẽ, đợi ánh bình minh thôi cụ.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nguyên liệu tăng.
Chi phí vận tải tăng.
Nợ của khách tăng.
Chi phí khác tăng…
….
Doanh thu giảm.
Đời buồn quá!
Cố lên cụ ơi, dự đoán k ổn là phải cắt lỗ ngay

Minhnd

Xe điện

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các ngành sản xuất rất khó cắt lỗ nhanh cụ ạ. Đã dính vào sản xuất là như đi xe đạp ấy. Dừng là ngã oạch liền. :(
Vang, đúng là sx khó thật, e buôn thôi nên e cũng phải cắt ngay cái trong SG rồi, dịch yên ổn lại triển khai sau cụ ạ

Girl lai oto

Xe tải
Các kệ hàng Ikea bên châu Âu đang thiếu hàng trầm trọng do chuỗi sản xuất bị ngưng trệ ở Việt Nam, mất đi Ikea thì cũng là mất đi rất nhiều việc làm

Girl lai oto

Xe tải
Các kệ hàng Ikea bên châu Âu đang thiếu hàng trầm trọng do chuỗi sản xuất bị ngưng trệ ở Việt Nam

Dream 100

Xe ngựa
Tình hình xuất khẩu, nhập khẩu hàng hóa của Việt Nam tháng 8 và 8 tháng/2021

Theo số liệu thống kê sơ bộ của Tổng cục Hải quan, tổng trị giá xuất nhập khẩu hàng hóa cả nước trong tháng 8 đạt 54,6 tỷ USD, giảm 4,2% so với tháng trước. Trong đó, trị giá xuất khẩu đạt 27,2 tỷ USD, giảm 2,3% so với tháng trước; nhập khẩu đạt 27,3 tỷ USD, giảm 6,1% .

Lũy kế đến hết tháng 8/2021, tổng trị giá xuất nhập khẩu hàng hóa của cả nước đạt 429,7 tỷ USD, tăng 27,5% với cùng kỳ năm trước. Trong đó trị giá hàng hóa xuất khẩu đạt 213,5 tỷ USD, tăng 21,8%, tương ứng tăng 38,2 tỷ USD và nhập khẩu đạt 216,2 tỷ USD, tăng 33,7%, tương ứng tăng 54,5 tỷ USD.

Trong tháng, cán cân thương mại hàng hóa thâm hụt 109 triệu USD. Tính trong 8 tháng/2021, cán cân thương mại hàng hóa của cả nước thâm hụt 2,6 tỷ USD, ngược lại với con số xuất siêu 13,7 tỷ USD của cùng kỳ năm trước.

chuseu

Xe hơi
Có chỗ nào pcr làm tại nhà gộp ko cụ? Em hỏi hộ mấy anh em kỹ thuật cần làm đi tỉnh