[Funland] Điểm dừng chân lúc về hưu

sskkb

Xe tăng
Em lạ gì cái loa này.
Dù chỉ có tin thời tiết thì cũng là nhồi nhét đấy. Mọi thứ mà mình không có quyền lựa chọn đều là nhồi nhét.
Đó là chưa kể tra tấn về tiếng ồn.

Và chưa cần gúc gồ nhưng em chắc chắn là có nghiên cứu khoa học kết luận là âm thanh cứ dội vào tai hàng ngày như vậy sẽ ảnh hưởng đến trí tuệ và thần kinh một cách nào đó.

Em thật, người ở cái "quê" đó thiếu quyền cơ bản nhất, tối thiểu nhất.
Cụ lại tổ lái à? Hay cụ sang Mẽo mua khẩu súng rồi về xả súng tiêu diệt hết đống loa hộ em cái, để cho bọn em cái "quyền cơ bản" như cụ nói cái. Gớm, cụ sống ở cái xứ nhiều "quyền", rồi đến lúc cụ bị cảnh sát nó xả đạn vào lưng, chắc là lúc đó cụ sẽ biết ai thiếu quyền hơn ai

Dream Thai

Xe điện
E can các Cụ, Mẽo noá rộng có nhiều công viên qgia hay các bãi đổ/ dịch vụ cho RV. Mình đây xe hạng C D nhiều khi tìm chổ đậu đã khó nữa là. Mà ngay cả đi RV thì tụi noá cũng kéo thêm xe nhỏ, hay nhất là 4x4 :D
E thấy mình đi đồi núi nhiều thì làm con bán tải, chế cháo thêm tý để chứa nhiều vật dụng hay ngủ nếu lỡ đường. Đi cung đường đẹp thì sắm mấy chiếc xe van:)
VN đêm cứ thuê NN mà ngủ, rẻ mà an toàn hơn, ngủ ở mobihome nguy hiểm lắm

hd-vt

Xe container
Em đọc các còm thì thấy nhiều cụ chất thật, đông xèng nữa. Và cũng nhiều cụ với nhiều nỗi...xợ, ít nhất là sợ vợ như iêm hehe.
Nhiều cụ thích quanh quẩn ở nhà thì bâu vào thớt tuyệt vời này làm gì nhỉ, em nghĩ mãi chưa ra. :D

TUCSON9389

Xe điện
Cụ lại tổ lái à? Hay cụ sang Mẽo mua khẩu súng rồi về xả súng tiêu diệt hết đống loa hộ em cái, để cho bọn em cái "quyền cơ bản" như cụ nói cái. Gớm, cụ sống ở cái xứ nhiều "quyền", rồi đến lúc cụ bị cảnh sát nó xả đạn vào lưng, chắc là lúc đó cụ sẽ biết ai thiếu quyền hơn ai
em thấy cả 2 cụ đều ........tổ lái
VN mà tự do sở hữu súng như ở mẽo thì ngày có đến 360 người chết chứ chả phải 120 người đâu cụ ạ và nếu lấy tỷ lệ bị tai nạn gt ở VN thì cũng là bức tranh màu xám nghoét
nhìn chung so sánh cũng khá khập khiễng

hd-vt

Xe container
VN mà tự do sở hữu súng như ở mẽo thì ngày có đến 360 người chết chứ chả phải 120 người đâu cụ ạ và nếu lấy tỷ lệ bị tai nạn gt ở VN thì cũng là bức tranh màu xám nghoét
Cụ cũng chỉ đoán thôi hehe, trên vùng cao bà con dân tộc mà cc cho là dân trí thấp ấy, súng nhiều mà có mang ra bem nhao đâu.
Mà bem nhao thì đấy là thanh lý búc xúc hai bên cho xh xanh sạch đẹp rộng rãi hơn. :D

mabu44

Xe tăng
Mỗi người một sở thích, một đam mê, nhưng em thì vẫn thấy gần trung tâm tiện nhiều thứ, mà quan trọng nhất là gần bệnh viện. Tuổi cao không phải lúc nào cũng khỏe mạnh được. Nên ưu tiên hàng đầu là các thành phố ven biển như Nha Trang, Vũng Tầu. Khí hậu ôn hòa, có đầy đủ dịch vụ, sức khỏe ổn định hơn ở Miền Bắc nhất là khoản viêm mũi, ho, dị ứng thời tiết.

đen_đá

Xe buýt
Mong muốn thì nhiều nhưng quạn trọng nhất là sức khỏe, ko khỏe thì tất cả chả có ý nghĩa gì phải ko các cụ

sskkb

Xe tăng
Ôi cụ, em yêu cụ quá =)) lâu lắm mới gặp 1 cụ ko biết dùng google như cụ đấy. TNGT ở VN á =)) cụ google giúp em TNGT ở Mẽo tỷ lệ như thế nào rồi cụ lên đây nói chuyện tiếp nhé. Mà để em nhắc nhẹ cho cụ biết, mật độ dân VN là 300ng/km2 còn của Mẽo là 30ng/km2, tức là thưa hơn VN rất nhiều. Rồi giờ thì cụ google tiếp giúp em xem ở Mẽo có bao nhiêu người chết vì TNGT hàng năm đi nhé ;))

TUCSON9389

Xe điện
- Lạc đề
Dừng viết bài 1 tuần

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

sskkb

Xe tăng
- Lạc đề
Dừng viết bài 1 tuần

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

TUCSON9389

Xe điện
Tin từ 2017 hả cụ, 2022 ko có à? Mà link gốc báo cáo cũng ko có thì tin thế quái nào đc. Em thì em biết TNGT ở VN ghê gớm rồi, nhưng cụ đã google được tỷ lệ TNGT của Mẽo chưa cụ? Cụ nhớ google nguồn bằng tiếng Anh của Mẽo cho nó đảm bảo tin cậy nhé , nếu ko làm được thì bảo em 1 tiếng em gửi cho mà xem
nói đến đây thì biết lòng tin của cụ nó xa xỉ thế nào rồi, thôi next cụ nhé
eo, cụ biết tiếng anh cơ đấy, giỏi thế.

thientudolong

Xe container
e chỉ mong ước được về nơi sinh ra sống nốt quãng đời còn lại thôi, có 1 sổ hưu + thẻ bhyt + 1 cái nhà ô bà bô để lại cho :D

sskkb

Xe tăng
mời cụ đọc ạ. số nó hơi cũ tí nhưng chắc mức độ thì cũng same sem thôi nhỉ. hy vọng cụ biết được con số 24 nó có to hơn 10 là bao nhiêu lần ạ
còn ko phải gg, ko biết cụ có biết mẽo nó nhiều xe hơi hơn Vnam ko nhỉ
Cái mật độ cụ nói, nó ko nói lên quá nhiều, vì cả mẽo và VN đều có những vùng ko thể ở được
Thôi cụ ạ, em biết trình độ cụ ko thể google đc thì em gg cho cụ xem. Cái mật độ dân số là em nói trung bình chứ ko phải nói 1 địa phương cụ thể. Cụ bị hớ rồi nên định lươn lẹo sang ô tô với chả xe máy chứ gì, thế chả lẽ nhiều oto thì nó được phép chết nhiều à? Tiêu chuẩn kép ở đâu thế cụ??. Đây là thông tin năm 2021 hầu cụ. Kể cả cụ ko tin số liệu VN thì cụ cứ nhân gấp 5 lần cho em nhé. Vâng, nhân hẳn 5 lần cho em.

TUCSON9389

Xe điện
Cụ cũng chỉ đoán thôi hehe, trên vùng cao bà con dân tộc mà cc cho là dân trí thấp ấy, súng nhiều mà có mang ra bem nhao đâu.
Mà bem nhao thì đấy là thanh lý búc xúc hai bên cho xh xanh sạch đẹp rộng rãi hơn. :D
đoán thôi ạ, vì có cho sở hữu súng đâu mà ko đoán. bà con dân tộc thì chủ yếu súng thô sơ, và vùng núi thì tìm người mà.....bem cũng khó ấy chứ

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Ở SG cụ thấy vùng nào là ổn áp nhất? SG quá rộng lại nhiều chỗ ngập nước giao thông công cộng ko có ô tô lại tắc đường nên kiếm chỗ cụ thể cũng ko dễ
Phú Mỹ Hưng ổn nhất, quanh quận 7 không thiếu cái gì, các món bắc trung nam, tây ta đủ cả. Đường xá rộng rãi, xe hơi xe máy để ngoài đường không sợ trộm cắp. Cả năm không thấy ngập nước, tắc đường.
Đi miền tây, thẳng đường Nguyễn Văn Linh xuống.Đi miền Đông qua cầu Phú Mỹ là thẳng một đường thông thoáng.

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Em.mà là cụ bán hết về ĐN vì em thích biển và cs ở ĐN đủ đông và dịch vụ thiết yếu...làm con xe đưa đón khách sân bay chạy tua quanh ĐN.chiều chiều tắm biển làm chai bia cho nhàn.
Nghĩ thì đơn giản thế nhưng chẳng biết có thực hiện được kg? Nhiều lúc nghĩ nếu th lớn vào đại học FPT cơ sở trong đó chắc mới triển khai được điều này.

fadco

Xe container
Nghĩ thì đơn giản thế nhưng chẳng biết có thực hiện được kg? Nhiều lúc nghĩ nếu th lớn vào đại học FPT cơ sở trong đó chắc mới triển khai được điều này.
ĐN cũng có mấy đh chất lượng mà cụ

Tứ Vô Lượng

Xe container
e thấy Phú Quốc giờ quây làm resort hết đi có nhìn thấy biển đâu ngoại trừ mình ở resort.. :(
Đường phía đông đảo, bắc đảo vẫn thấy biển nhiều cụ, dù bãi phía đông ko đẹp nhiều phù sa nhưng cảnh quan rất đẹp.

Tứ Vô Lượng

Xe container
Phú Mỹ Hưng ổn nhất, quanh quận 7 không thiếu cái gì, các món bắc trung nam, tây ta đủ cả. Đường xá rộng rãi, xe hơi xe máy để ngoài đường không sợ trộm cắp. Cả năm không thấy ngập nước, tắc đường.
Đi miền tây, thẳng đường Nguyễn Văn Linh xuống.Đi miền Đông qua cầu Phú Mỹ là thẳng một đường thông thoáng.
Em thấy Sala Thủ Thiêm cũng đẹp dù chưa đầy đủ như PMH nhưng tương lai có thể rất ngon, nhưng giá quá đắt :D Thảo Điền Q2, Bình Thọ Thủ đức cũng hay. Rất tiếc là Q1 SG ko bằng Hoàn Kiếm HN.

Nhưng đúng là tổng thể chưa thấy có chỗ nào đầy đủ tiện nghi an ninh như PMH. Hôm trước bảo vệ PMH trình diễn bắt cướp càng tăng điểm cho khu này. Đài Loan đầu tư quá chuẩn mực. Sắp tới Nhà Bè gần đó có khu GS Hàn Quốc đầu tư chắc cũng ngon.