điện ổ cắm tẩu thuốc fiesta 5 cửa luôn có điện

Tiger Hunter

Xe container
Các cụ cho em hỏi: có cụ nào khó chịu vì tình trạng ổ cắm tẩu thuốc của fiesta 5 cửa luôn có điện ngay cả khi tắt máy khóa cửa xe ko? Nếu lấy điện ở đó cấp cho camera hành trình sẽ rất bực mình: cứ phải rút ra khi về và cắm vào khi đi mặc dù cam thì tự tắt được. Em hỏi hãng thì nó bảo ổ cắm đó lấy điện thẳng từ ắc quy ko qua chìa khóa :( Khắc phục thì chỉ có cách đấu lại dây lấy nguồn sau chìa khóa mà em thì ngại cho thợ ở ngoài sửa mấy thứ đó. Hãng thì từ chối làm. Có cụ nào kinh nghiệm về vụ này ko ạ?

dragonfe

Xe buýt
hình như xe phò nó thế cụ ợ . Lúc nào cũng sẵn sàng để ... FC nhà cháu cũng vậy. Thế lại hay. thỉnh thoảng đi ăn nghịch DT hết pin chả cần nổ máy cũng xạc dc. khối ông thèm ;)

Tiger Hunter

Xe container
Đời sau này em ko biết, chứ em laser trước ko thế cụ ạ. Cũng tiện lúc xạc đt nhưng nếu quên mà cắm cái khác là sáng hôm sau khỏi nổ máy xe luôn :(

piccolo

Xe buýt
Focus thì em thấy tự tắt, hay cam của em nó tự tắt nhỉ.

hungkienpham

Xe điện
Ford Everest thì lại tắt được theo khóa. Nếu ổ điện như thế kể ra cũng bất tiện.

29A 000.13

Xe tải
Focus thì em thấy tự tắt, hay cam của em nó tự tắt nhỉ.
Focus tự tắt mà cụ, e khoá cửa xe là nó ngắt điện tẩu thuốc mà! Nếu ko khoá mà chỉ tắt khoá điện thì khoảng 10-15phut nó cũng tự tắt ko hết ắcquy!

nxnghia114qb

Xe máy
Cái vụ này không phải là luôn có điện đâu, đây là chức năng cấp nguồn trễ của Ford, đời trước thì em không biết, nhưng từ 2010 đến nay thì có cả đấy>> sau khi tắt khóa nguồn, tẩu thuốc lá được cấp nguồn trễ khoảng 30 phút chứ không cấp cả đêm đâu, xe nào bị cấp cả đêm thì nên vào hãng kiểm tra lại >>> thiết kế thân thiện, tiện lợi cho người dùng của Ford.

3077

Xe container
Cái vụ này không phải là luôn có điện đâu, đây là chức năng cấp nguồn trễ của Ford, đời trước thì em không biết, nhưng từ 2010 đến nay thì có cả đấy>> sau khi tắt khóa nguồn, tẩu thuốc lá được cấp nguồn trễ khoảng 30 phút chứ không cấp cả đêm đâu, xe nào bị cấp cả đêm thì nên vào hãng kiểm tra lại >>> thiết kế thân thiện, tiện lợi cho người dùng của Ford.
Có thể all new fc thì tự tắt chứ fc 1.8 100% xe đều có điện suốt dù tắt máy, xe nào cũng thế. Muốn thử thì cứ tắt máy để sáng hôm sau mở cửa không cần mở khóa điện cụ cắm sạc đt vẫn lên bình thường :D

Toyota Celica

Xe container
Ford Ranger 2012 cấp cả đêm cụ nhé , trong Manual ghi rõ ổ cắm luôn có điện ! , em đã từng xem cam hành trình ghi lại hình từ đêm đến sáng ;))

XTLN

Xe hơi
Ford Ranger 2012 cấp cả đêm cụ nhé , trong Manual ghi rõ ổ cắm luôn có điện ! , em đã từng xem cam hành trình ghi lại hình từ đêm đến sáng ;))
Vậy để mãi thế chắc sẽ có lúc cái acquy hết điện cụ nhỉ, em đang lăn vụ này khi em cắm thêm 1 thiết bị qua cổng này.

jackiehuy

Xe điện
mondeo nhà em thì tắt máy điện vẫn lưu 15 phút sau mới ngắt, em làm thêm cái công tắc nhỏ ở chỗ nguồn cắm cam hành trình, mỗi lần tắt máy thêm một động tác tắc công tắc là ok. hì

chip179

Xe hơi
Có thể all new fc thì tự tắt chứ fc 1.8 100% xe đều có điện suốt dù tắt máy, xe nào cũng thế. Muốn thử thì cứ tắt máy để sáng hôm sau mở cửa không cần mở khóa điện cụ cắm sạc đt vẫn lên bình thường :D
Cụ chuẩn ợ!

minhquang0903

Xe tải
Các cụ cho em hỏi: có cụ nào khó chịu vì tình trạng ổ cắm tẩu thuốc của fiesta 5 cửa luôn có điện ngay cả khi tắt máy khóa cửa xe ko? Nếu lấy điện ở đó cấp cho camera hành trình sẽ rất bực mình: cứ phải rút ra khi về và cắm vào khi đi mặc dù cam thì tự tắt được. Em hỏi hãng thì nó bảo ổ cắm đó lấy điện thẳng từ ắc quy ko qua chìa khóa :( Khắc phục thì chỉ có cách đấu lại dây lấy nguồn sau chìa khóa mà em thì ngại cho thợ ở ngoài sửa mấy thứ đó. Hãng thì từ chối làm. Có cụ nào kinh nghiệm về vụ này ko ạ?
Nguồn ngay ổ mồi thuốc của FFi Titanium 2014 luôn có điện chứ không phải tính năng cấp nguồn trể của Ford, em cũng gắm Cam hàng trình vô đó, nên mỗi khi ngừng xe lâu em phải bấm nút Sleep or Off trên Cam, chứ lấy nguồn sau Start/Stop là hãng từ chối. Việc đó xài cam cũng gây bất tiện, nhưng em phải chấp nhận vậy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

info01

Xe hơi
Website
1801.vn
Nguồn ngay ổ mồi thuốc của FFi Titanium 2014 luôn có điện chứ không phải tính năng cấp nguồn trể của Ford, em cũng gắm Cam hàng trình vô đó, nên mỗi khi ngừng xe lâu em phải bấm nút Sleep or Off trên Cam, chứ lấy nguồn sau Start/Stop là hãng từ chối. Việc đó xài cam cũng gây bất tiện, nhưng em phải chấp nhận vậy thôi.
Em cũng hóng vụ này, nếu cú phải tắt bật như cụ thì cũng bất tiện thật. Bình thường thì không sao chứ lúc đang có chuyện gấp đi tắt cái máy chạy ra ngoài quên không tăng camera, quay về khả năng đi con acquy chứ không đùa

VQN

Xe buýt
Hình như các xe ford bây giờ đều không cắt nguồn tẩu thuốc khi tắt máy các cụ ạ. Xe cháu Eco để qua đêm mà camera hành trình vẫn ghi đều. Nhưng cháu kiểm tra thấy camera hành trình cũng dùng chả mấy điện nên không lo hết accu đâu nếu các cụ chỉ để qua đêm. Nếu các cụ không đi xe vài ngày thì đúng là nên rút ra ạ.

minhquang0903

Xe tải
Em cũng hóng vụ này, nếu cú phải tắt bật như cụ thì cũng bất tiện thật. Bình thường thì không sao chứ lúc đang có chuyện gấp đi tắt cái máy chạy ra ngoài quên không tăng camera, quay về khả năng đi con acquy chứ không đùa
Nói như cụ VQN cũng là một giải pháp khi dùng Cam, nó không tiêu tốn bao nhiêu điện cả, Bác mà để Cam đến khi hết bình thì em nghĩ chắc phải đến mấy tháng ạ. Nếu ngừng mau thì em để Cam luôn (khoảng tiếng trở lại), còn lâu hơn thì Sleep nó.

rfs

Xe điện
Focus 1.8 at luôn có điện ở tẩu thuốc