[Funland] Điện thoại Tàu !

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Chú nói thế thì chán thật, anh đang hóng con Huawei Mate 20 Pro, nghe nói ngon phết!

https://www.thegioididong.com/dtdd/huawei-mate-20-pro
Em nói thật luôn mà, em chuyên dùng Xiaomi, đang dùng con Mimax 2 đến giờ được gần 17 tháng rồi vẫn như mới cả hình thức lẫn hiệu năng.
Anh hóng con Huawei Mate 20 Pro là chuẩn đấy anh, chụp ảnh ống Leica tuyệt đẹp, đẹp hơn cả Iphone X luôn.

Ptuananh8995

Xe buýt
khổ lắm cụ ạ, cái thói phân biệt kỳ thị của dân Vịt nặng nề lắm
Cháu mua con Huawei Mate chính hãng giá hơn 20 củ, thằng hàng xóm mua con iPhone 6 cũ 3,5 tr cả sim mà nó cứ vênh mặt lên làm như cao sang lắm ấy
Vào uống cốc bia, hay đi ngân hàng, phòng thuế..... bọn nhân viên thấy cái logo tàu là coi thường ra mặt, nhìn cháu cứ như ở quê mới lên ấy, hất hàm hỏi cần gì ? Rồi thản nhiên móc con iPhone 8 trong cạp váy ra buôn chuyện mặc kệ khách đợi
Quay lưng ra cửa rồi mà chúng còn cố tình nói với nhau cốt để nghe thấy - điện thoại tàu ấy mà, chắc cũng đi xe tàu. Rồi cả bọn rú lên cười man dại
Ếch ngồi đáy giếng đấy mà, cụ quan tâm làm gì cho nó đau đầu. Cụ cứ sống vì bản thân thôi. Người ta nói gì thì kệ người ta ạ

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
E đã nói rùi. Trước khi mơ đuổi kip (vượt) táo, cũng như xe hàn vượt nhật thì lo a khựa trước đi. ;)) Riêng về xe, thì a Hàn vẫn tuổi tí với Đức và Nhật. Oánh mạnh phân khúc bình dân, nhưng Khựa đang lăm le. Đáng lo thay ;))
Xe Tàu thấy có vẻ nhiều rồi (xe con), cứ đôi ba hôm lại thấy 1 con. Vài năm nữa được đánh giá chất lượng thì lơ mơ nó lại đầy đường.

Ptuananh8995

Xe buýt
Em thì luôn đặt mọi thứ vào sự vận động, xưa ông nokia thần thánh thế đâu ngờ có ngày nay. Hồi sinh viên em thích sony lắm toàn dùng sony từ dòng walkman cho đến androi hồi ý samsung chưa đủ tuổi đú với sony, nhưng sony quá chậm chạp và bảo thủ. Em cũng chuyển sang dùng sam và iphone từ lâu rồi. Và cũng sẽ không ngạc nhiên nếu vài năm nữa Huawei hay Xiaomi vượt mặt sam và iphone. 2 Hôm nay em để ý huawei mate thấy khủng phết, mặc dù mỗi thứ nó lượm của 1 thằng nhưng nó tích hợp hết cũng ra gì đấy, để hôm nào chạy ra trải nghiệm xem sao
Đúng là mọi thứ luôn vận động cụ ạ. Thời xưa Nokia đỉnh cao là thế mà nay còn đâu??

À mà quên. Xưa em cũng từng mua máy Sony, em thấy các cụ ưa hàng Made in Japan hoặc hay đi tham gia SonyShow thì sẽ thích Sony chứ em thấy Sony cũng bình thường. Máy trông khá thô và phần mềm cũng có lag và giật. Ngoài ra vỏ cũng xuống cấp nhanh như dòng Samsung vậy.

Iphone thì em không ưa khoản pin, cái khái niệm ngày sạc 2-3 lần nó thành thương hiệu rồi. Dùng thì đơn giản - không thích hợp với người thích vọc vạch như em. Vỏ thì hay bị cong. Cơ mà được cái chất lượng tốt, em thấy nhiều cụ mua mấy năm rồi mà vỏ trông vẫn đẹp và sáng lắm :)):))

Nhiều cụ quên mất là xưa hàng Samsung cũng bị coi là đồ rẻ tiền và nhanh hỏng. Lúc đó chỉ có Nokia và máy Nhật là được ưa chuộng thôi. Thế nhưng giờ thì đồ của Samsung lại được coi là thời thượng và chất lượng ổn. Iphone thì chiếm ngôi vương trong thế giới smartphone. Ai mà đoán được chục năm nữa điều gì sẽ xảy ra??

Em thì xưa dùng smartphone của Nokia đầu tiên, dòng cảm ứng bút bi ấy :)):)) Được mấy hôm thì hỏng. Đem ra cửa hàng ViettelStore bảo hành thì nó không chịu. Kêu máy em "chỗ lắp sim đã bị xước nên không bảo hành". Từ đó em có ác cảm với Nokia và ViettelStore luôn. Cạch mặt. Bây giờ 1 ông thì bán mình, 1 ông thì ế chẳng ai mua.

Sau đấy em chuyển qua con Galaxy Young. Giờ cho các cụ thì chắc các cụ cũng chẳng dùng :)):)) nhưng thời đấy em dùng khá ổn. Máy chạy ngon. Sau đi chơi bị nó móc mất. Cơ mà lúc đấy em cũng muốn đổi máy rồi nên không tiếc lắm.

Sau em mua một em LG màn hình to, có bút và thấy khá ổn (không hiểu lý do gì mà LG giờ lại ít được ưa chuộng như thế). Bố em được khách tặng con Nokia Lumia 925, em muốn dùng thử WindowMobile nên đổi. Thấy cũng khá ổn về chất lượng. Cơ mà phần mềm thì cực tệ luôn. Nghe nhạc thì thiếu thốn chức năng. Sau nó bị vỡ màn vì em làm rơi, đi thay đắt quá nên em vất.

Sau đó em chuyển sang HTC M8 và có ấn tượng rất tốt. Máy rất đẹp. Loa nghe nhạc hay, cầm cũng rất sang. Trong họ nhà HTC em thấy con này tuyệt nhất. Em đi cũng bị rơi suốt. Cơ mà rơi từ túi áo hay túi quần thì không sao, đợt em rời từ giường xuống đất (gường em chắc cao hơn đất độ 20 cm) thì bị vỡ kính. Đi sửa cuối cùng về dùng mấy hôm thì hỏng luôn ổ cứng của máy.

Giờ đang dùng Samsung và thấy khá ổn. Em thích 2 cái
1) là cái Alway on display. Đồng hồ và thông báo bật ở màn hình chờ 24/7 - giống như mấy con Lumia ấy. Cập nhật giờ với thông báo khá nhanh và tiện, không phải chạm vào máy nhiều
2) là cái SamsungPay. Cụ nào mà bảo SamsungPay không thích hợp dùng ở VietNam thì chắc cụ ấy chưa dùng SamsungPay bao giờ. Đi ra ngoài đường nhiều khi quên mang ví nhưng cũng chẳng sao. Lấy điện thoại quẹt phát là xong. Giờ đi siêu thị em chủ yếu dùng SamsungPay để thanh toán kiếm điểm thưởng :)):)) cơ mà em vẫn chưa hài lòng lắm ở chỗ bên Samsung chấp nhận ít thẻ Visa quá. Em có cái visa của Vietcombank mà mãi nó không cho tích hợp vào danh sách dùng. Đi siêu thị bấm mã pin đau cả tay.

Điểm trừ của Sam là cái dung lượng pin các cụ ạ. Em giờ ngày sạc 2 lần. Ở nhà dùng còn đỡ chứ đi đâu xa thì đúng là xác định. Em phải lấy thêm 1 con cục gạch nữa mang theo phòng khi máy nó hết pin mỗi khi đi xa!!

Chỉnh sửa cuối:

hungpb

Xe buýt
Cụ này rất là ham đồ khuyến mại à nha ;;);;);;)
Em mua ở thế giới di động :D
Đc tặng bảo nhiêu là đồ khuyến mại (phiếu mua hàng 400k, bình nước giữ nhiệt, phần mềm diệt virus, thùng côca 24 lon) hihi

cocsku

Xe cút kít
Các cụ dùng máy xiaomi là ảo tưởng nhất. Hôm em mua cái robot lau nhà ở một cửa hàng xiaomi. Cậu bán hàng bèn nhân đó quảng cáo đt luôn. Đến lúc đọ trực tiếp hình ảnh do samsung chụp với máy xiaomi thì cậu ta tắt điện luôn. Đành rằng xiaomi cũng có cái tốt, nhưng dù sao thì vẫn là hàng tàu.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Các cụ dùng máy xiaomi là ảo tưởng nhất. Hôm em mua cái robot lau nhà ở một cửa hàng xiaomi. Cậu bán hàng bèn nhân đó quảng cáo đt luôn. Đến lúc đọ trực tiếp hình ảnh do samsung chụp với máy xiaomi thì cậu ta tắt điện luôn. Đành rằng xiaomi cũng có cái tốt, nhưng dù sao thì vẫn là hàng tàu.
Em thì lại nghĩ ngược lại, những người dùng điện thoại Xiaomi là những người thực dụng nhất cụ ạ! :D

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Máy Hạt Gạo Nhỏ đc cái pin trâu, giá rẻ nhưng lởm toàn làm bằng nhựa
So với Hoa Vĩ thua xa về cấu hình, chụp ảnh, vật liệu làm đt
Cũng không phải toàn bộ máy Hạt Gạo Nhỏ toàn bằng nhựa đâu cụ, cụ đã cầm trên tay cái Note 4X, Mimax bao giờ chưa mà bảo toàn bằng nhựa ạ? Đấy là em chưa nói đến mấy con Mimix vỏ gốm đấy cụ nhé. Có thể cụ chưa cầm bao giờ và trong suy nghĩ của cụ luôn cho là "máy Hạt Gạo Nhỏ - Tiểu Mỹ - Xiaomi toàn bằng nhựa", còn mấy chuyện cấu hình nọ kia thì cứ vào thực tế từng con mới biết được thế nào, em quen dùng mấy con có chip Snap và chưa dùng chip Kyrin bao giờ nên không dám đánh giá chip Kyrin ra sao! :D

DAEWOO_LABO

Xe tải
Có em xiaomi nào dùng để chơi game.mà giá rẻ ko các cụ

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Ukm trong suy nghĩ của e nó chỉ là Hạt Gạo Nhỏ thôi :)) em dùng chíp Kirin của Hoa Vĩ nên cũng chém hơi ẩu vs các cụ dùng Snapdragon :D
Cụ thử so Nova 3e của em vs Mi Note 6 xem :D
Thôi để khi nào thật rảnh thì em mới thử làm được chuyện ấy cụ ạ! :))

bạc nhược

[Tịch thu bằng lái]
Điện thoại tàu thì cố tý làm con huawei mà dùng, Xiaomi không bằng đâu

uoat_LX

Xe điện
Trước h e toàn dùng samsung ! Không hiểu xaomi vs mấy hãng tàu có ra gì ko mà nó phát triển kinh quá cc nhỉ !
http://m.genk.vn/doanh-so-suy-giam-samsung-bat-dau-cam-thay-ap-luc-thuc-su-tu-thi-truong-trung-quoc-20181103192243874.chn
Em phải ngậm ngùi mà thừa nhận rằng :mặc dù không thích hàng tàu vì hay nhái các hãng khác ,vì rẻ nên chỉ được cái lúc đầu còn sau thì hay hỏng ,nhiều hàng nhái ..... Những năm gần đây ,tàu đã có những hãng sản xuất hàng công nghệ tốt và có độ bền ,giá rẻ ,ví dụ như xiaomi . Mặc dù vì yêu nước nên em không dùng điện thoại tàu ,đành dùng tạm samsung .

Chỉnh sửa cuối:

sonthytb

Xe buýt
Đúng là mọi thứ luôn vận động cụ ạ. Thời xưa Nokia đỉnh cao là thế mà nay còn đâu??

À mà quên. Xưa em cũng từng mua máy Sony, em thấy các cụ ưa hàng Made in Japan hoặc hay đi tham gia SonyShow thì sẽ thích Sony chứ em thấy Sony cũng bình thường. Máy trông khá thô và phần mềm cũng có lag và giật. Ngoài ra vỏ cũng xuống cấp nhanh như dòng Samsung vậy.

Iphone thì em không ưa khoản pin, cái khái niệm ngày sạc 2-3 lần nó thành thương hiệu rồi. Dùng thì đơn giản - không thích hợp với người thích vọc vạch như em. Vỏ thì hay bị cong. Cơ mà được cái chất lượng tốt, em thấy nhiều cụ mua mấy năm rồi mà vỏ trông vẫn đẹp và sáng lắm :)):))

Nhiều cụ quên mất là xưa hàng Samsung cũng bị coi là đồ rẻ tiền và nhanh hỏng. Lúc đó chỉ có Nokia và máy Nhật là được ưa chuộng thôi. Thế nhưng giờ thì đồ của Samsung lại được coi là thời thượng và chất lượng ổn. Iphone thì chiếm ngôi vương trong thế giới smartphone. Ai mà đoán được chục năm nữa điều gì sẽ xảy ra??

Em thì xưa dùng smartphone của Nokia đầu tiên, dòng cảm ứng bút bi ấy :)):)) Được mấy hôm thì hỏng. Đem ra cửa hàng ViettelStore bảo hành thì nó không chịu. Kêu máy em "chỗ lắp sim đã bị xước nên không bảo hành". Từ đó em có ác cảm với Nokia và ViettelStore luôn. Cạch mặt. Bây giờ 1 ông thì bán mình, 1 ông thì ế chẳng ai mua.

Sau đấy em chuyển qua con Galaxy Young. Giờ cho các cụ thì chắc các cụ cũng chẳng dùng :)):)) nhưng thời đấy em dùng khá ổn. Máy chạy ngon. Sau đi chơi bị nó móc mất. Cơ mà lúc đấy em cũng muốn đổi máy rồi nên không tiếc lắm.

Sau em mua một em LG màn hình to, có bút và thấy khá ổn (không hiểu lý do gì mà LG giờ lại ít được ưa chuộng như thế). Bố em được khách tặng con Nokia Lumia 925, em muốn dùng thử WindowMobile nên đổi. Thấy cũng khá ổn về chất lượng. Cơ mà phần mềm thì cực tệ luôn. Nghe nhạc thì thiếu thốn chức năng. Sau nó bị vỡ màn vì em làm rơi, đi thay đắt quá nên em vất.

Sau đó em chuyển sang HTC M8 và có ấn tượng rất tốt. Máy rất đẹp. Loa nghe nhạc hay, cầm cũng rất sang. Trong họ nhà HTC em thấy con này tuyệt nhất. Em đi cũng bị rơi suốt. Cơ mà rơi từ túi áo hay túi quần thì không sao, đợt em rời từ giường xuống đất (gường em chắc cao hơn đất độ 20 cm) thì bị vỡ kính. Đi sửa cuối cùng về dùng mấy hôm thì hỏng luôn ổ cứng của máy.

Giờ đang dùng Samsung và thấy khá ổn. Em thích 2 cái
1) là cái Alway on display. Đồng hồ và thông báo bật ở màn hình chờ 24/7 - giống như mấy con Lumia ấy. Cập nhật giờ với thông báo khá nhanh và tiện, không phải chạm vào máy nhiều
2) là cái SamsungPay. Cụ nào mà bảo SamsungPay không thích hợp dùng ở VietNam thì chắc cụ ấy chưa dùng SamsungPay bao giờ. Đi ra ngoài đường nhiều khi quên mang ví nhưng cũng chẳng sao. Lấy điện thoại quẹt phát là xong. Giờ đi siêu thị em chủ yếu dùng SamsungPay để thanh toán kiếm điểm thưởng :)):)) cơ mà em vẫn chưa hài lòng lắm ở chỗ bên Samsung chấp nhận ít thẻ Visa quá. Em có cái visa của Vietcombank mà mãi nó không cho tích hợp vào danh sách dùng. Đi siêu thị bấm mã pin đau cả tay.

Điểm trừ của Sam là cái dung lượng pin các cụ ạ. Em giờ ngày sạc 2 lần. Ở nhà dùng còn đỡ chứ đi đâu xa thì đúng là xác định. Em phải lấy thêm 1 con cục gạch nữa mang theo phòng khi máy nó hết pin mỗi khi đi xa!!
Từ hồi em dùng huawei đến giờ chưa bao giờ phải xạc thêm trong ngày cụ ạ

wlnteR

Xe tải
Camera Xiaomi công nhận lởm, đặc biệt ở máy tầm trung. Đợt tới có mimix 3 e thấy 103 điểm dxomark, ngang note 9, ko biết thế nào.
Còn cụ muốn đọ camera thì sang bên team huawei, chấp hết các team ss, ip ...
Dùng p20pro, mate 20 trở lên mới thấy camera của huawei bá đạo thế nào.

wlnteR

Xe tải
Từ hồi em dùng huawei đến giờ chưa bao giờ phải xạc thêm trong ngày cụ ạ
Em đang dùng mate 20, 2 ngày sạc 1 lần
Máy em ko game nhưng dùng: 2 zalo, 2 viber, 1 fb, 1 messger lúc nào cũng bật, 4g/ wifi cả ngày, onscreen tầm hơn 7 tiếng.
Thế mà dòng mate 20pro pin nó còn trâu hơn nữa đấy ạ @@

NgVuBi

Xe tải
E dùng ss note 3 đến nay chắc tầm 5 năm rồi chưa đi sửa lần nào mà chỉ thay mỗi pin vì bị chai, hay là do e may vớ đc cái đt ổn nhỉ. Mỗi tội cái viền của nó bắt đầu thấy lem nhem rồi.