Điều hòa của xe matiz groove không thấy lạnh.

altis1979

Xe hơi
Các cụ cho cháu hỏi cái két sấy nóng điều hòa có liên quan gì đến việc làm mát của xe không? Xe của bà xã tự nhiên vào xưởng xong thấy điều hòa lung tung. Nước làm mát máy thay bằng nước trắng có ảnh hưởng gì không ạ.

Thanks các cụ chỉ bảo. Cháu cần tìm gara tin tưởng được cho em matiz groove này ạ.

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các cụ cho cháu hỏi cái két sấy nóng điều hòa có liên quan gì đến việc làm mát của xe không? Xe của bà xã tự nhiên vào xưởng xong thấy điều hòa lung tung. Nước làm mát máy thay bằng nước trắng có ảnh hưởng gì không ạ.

Thanks các cụ chỉ bảo. Cháu cần tìm gara tin tưởng được cho em matiz groove này ạ.
Em ko biết ảnh hưởng hay ko nhưng nyowsc rửa kính thay bằng nước trắng còn phải pha ít nước rửa kính đậm đặc nữa là nước làm mát.. Cụ cân nhắc nhé

altis1979

Xe hơi
Em ko biết ảnh hưởng hay ko nhưng nyowsc rửa kính thay bằng nước trắng còn phải pha ít nước rửa kính đậm đặc nữa là nước làm mát.. Cụ cân nhắc nhé
OK cụ, thế mà thằng chevolet bảo không sao. Láo thật!

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
OK cụ, thế mà thằng chevolet bảo không sao. Láo thật!
Hị hị.. Các em đâu rành hết đâu cụ! Có em chuyên tư vấn khách ở 1 Auto uy tín ở Dương Đình Nghệ còn tư vấn em đi 50 vạn mới thay dầu

Phúc Lâm

Xe buýt
Hị hị.. Các em đâu rành hết đâu cụ! Có em chuyên tư vấn khách ở 1 Auto uy tín ở Dương Đình Nghệ còn tư vấn em đi 50 vạn mới thay dầu
Hehe, bán hàng tư vấn kiểu đấy chắc thay cả máy luôn chứ thay dầu ăn thua gì cụ

Phúc Lâm

Xe buýt

Thay bằng nước trắng để đi tạm thôi cụ. Chứ phải thay nước làm mát chuyên dụng chứ cụ. Để bảo vệ các chi tiết máy và tránh hiện tượng sôi nước. Theo e được biết thì nước làm mát máy có nhiệt độ sôi cao hơn thì phải.

altis1979

Xe hơi
Thay bằng nước trắng để đi tạm thôi cụ. Chứ phải thay nước làm mát chuyên dụng chứ cụ. Để bảo vệ các chi tiết máy và tránh hiện tượng sôi nước. Theo e được biết thì nước làm mát máy có nhiệt độ sôi cao hơn thì phải.
Thanks cụ mai cháu ra thay luôn. Bực thật.

chip_m

Xe buýt
Thay đi cụ ơi. Nó có nước làm mát chuyên dụng mà. Nước thường chỉ dùng trong trường hợp cụ đi trên đường mà bị hết nước thì đổ đi tạm thôi.

altis1979

Xe hơi
Thay đi cụ ơi. Nó có nước làm mát chuyên dụng mà. Nước thường chỉ dùng trong trường hợp cụ đi trên đường mà bị hết nước thì đổ đi tạm thôi.
Em cảm ơn cụ ạ, mai em đi thay nuôn. Hãng với hãng làm ăn như ****.

Kts Già

Xe buýt
Em cảm ơn cụ ạ, mai em đi thay nuôn. Hãng với hãng làm ăn như ****.
Nước làm mát thì cụ cứ mua 1 can 4l để đổ vào còn đâu cất đi. Lúc nào lâu lâu mở kiểm tra thấy nước hơi cạn thì đổ thêm. 1 can 400k thì phải. Còn điều hòa cụ để ý kiểm tra đo gas xem còn hay hết rồi mới tính đến khả năng khác nhé.

MEOTO1988

Xe tải
Phải thay nước làm mát chuyên dụng làm mát và chống đóng cặn. Cụ phải sục rửa két nước làm mát rồi đổ nước làm mát mới chỉ mấy trăm thôi, đổ đến vạch quy định của két nước. Trong thời gian dùng mà nước mát nó hụt dưới vạch thì có thể dùng nước lavie đổ thêm đến vạch không vấn đề gì.

Xe em mới đi sục rửa két nước và thay nước làm mát xong.