[Funland] Đính chính số căn cước trong sổ đỏ

cụ hackspeed tư vấn cho anh em chút, có phải chỉ cần giấy xác nhận số CMND của CA là đủ để làm HĐ công chứng, hay phải cập nhật số CCCD mới trên sổ đỏ??
Thế này thì hóa ra công an làm căn cước công dân để hành dân ạ?
Công an và ngành tài nguyên môi trường phải phối hợp với nhau thế nào để người dân không phải đi đính chính sổ đỏ chứ nhỉ?
Đính chính ở bank và viễn thông thì chỉ tầm nửa ngày là cùng.
Đính chính sổ đỏ mất cả chục ngày.

hoviethung

Xe lăn
mẫu sổ mới nó như thế nào hả cụ?
Mình chỉ thấy một thay đổi là trước đây có 2 địa chỉ ở mục thửa đất và nhà ở. Bây giờ Chỉ có một địa chỉ ở thửa đất. Có lẽ sổ Nhà mình lâu không chỉnh sửa nó vậy. Còn cụ nào sổ mới thì chỉ một địa chỉ?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thế này thì hóa ra công an làm căn cước công dân để hành dân ạ?
Công an và ngành tài nguyên môi trường phải phối hợp với nhau thế nào để người dân không phải đi đính chính sổ đỏ chứ nhỉ?
Đính chính ở bank và viễn thông thì chỉ tầm nửa ngày là cùng.
Đính chính sổ đỏ mất cả chục ngày.
Hành hay k thì các a chả quan tâm.
Chỉ biết 2 dự án cccd chip và dữ.liệu dân cư là dự án lớn. Tỷ đô cả. Ngoài xxx giao thông, kinh tế... thì còn có xxx hộ tịch chứ.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cái chính là khi mua nhà sổ đỏ ghi số cmt do cơ quan Ca tỉnh nào cấp và 2 số cmt này có khớp nhau kg kể cả khớp hoặc kg khớp
Khi mua họ ghi Cmt ở tỉnh thái bình cấp . thì dễ thôi cụ ra Ca hn đề nghị họ đính chính vì đã có Cmt mới do Ca hn cấp mới rồi
Thế nhé cụ
Ca HN đính chính vào đâu cụ. Hộ khẩu hay sổ đỏ.
Em nghĩ cụ trên hỏi về sổ đỏ.

Hành hay k thì các a chả quan tâm.
Chỉ biết 2 dự án cccd chip và dữ.liệu dân cư là dự án lớn. Tỷ đô cả. Ngoài xxx giao thông, kinh tế... thì còn có xxx hộ tịch chứ.
Người dân có lỗi gì trong việc các anh thay cmt bằng căn cước đâu?
Các anh xxx và bộ tài môi làm thế nào để dân không phải đi đính chính sổ đỏ đê.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Người dân có lỗi gì trong việc các anh thay cmt bằng căn cước đâu?
Các anh xxx và bộ tài môi làm thế nào để dân không phải đi đính chính sổ đỏ đê.
Đợt này chỉ thấy Bưu điện là béo.
Sau k biết bên Tài môi có thu phí k chứ 1 cơ số sổ đỏ phải đăng ký biến động

andang112

Xe tăng
cụ chỉ cần xin cái giấy xác nhận số CMND cũ (xin ở chỗ cụ làm căn cước), thế là xong, ko cần update gì trên sổ đỏ hay hộ khảu cả.
Câu trả lời đã rõ! cụ lên xoá bài, tìm hiểu kỹ trước khi hỏi lên đay, tôn tài nguyên

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
đính chính là đính chính sổ đỏ mà cụ..chả ma nào đi đính chính sổ HK cả
Thế là xxx cũng có quyền đính chính sổ đỏ à cụ. Đúng là em chưa biết về mảng sổ đỏ sổ hồng này. Cứ tưởng bên Vp đăng ký đất đai đính chính.

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Thế là xxx cũng có quyền đính chính sổ đỏ à cụ. Đúng là em chưa biết về mảng sổ đỏ sổ hồng này. Cứ tưởng bên Vp đăng ký đất đai đính chính.
không xxx làm chó gì có thẩm quyền đính chính sổ đỏ hả cụ.. xxx chỉ có quyền đính chính và up date mọi thông tin như CMND THÔI ( NẾU KHI MUA ĐẤT MÀ THÔNG TIN CMND LÀ 9 SỐ CÒN KHI BÁN LẠI LÒI RA CCCD 12 SỐ THÌ ĐỀ NGHỊ PHÍA XXX ĐÍNH cHÍNH 2 GIẤY TỜ NÀY LÀ 1 ) căn cứ vào đó VP đăng ký đất sẽ cập nhật lại trong sổ đỏ cụ à
vì sổ đổ là thứ giấy tờ hay kiện cáo nhau nhiều nhất lên VP đất đai họ phải làm chuẩn chỉ ..kg được sai sót dù là 1 con số cụ à

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
không xxx làm chó gì có thẩm quyền đính chính sổ đỏ hả cụ.. xxx chỉ có quyền đính chính và up date mọi thông tin như CMND THÔI ( NẾU KHI MUA ĐẤT MÀ THÔNG TIN CMND LÀ 9 SỐ CÒN KHI BÁN LẠI LÒI RA CCCD 12 SỐ THÌ ĐỀ NGHỊ PHÍA XXX ĐÍNH cHÍNH 2 GIẤY TỜ NÀY LÀ 1 ) căn cứ vào đó VP đăng ký đất sẽ cập nhật lại trong sổ đỏ cụ à
vì sổ đổ là thứ giấy tờ hay kiện cáo nhau nhiều nhất lên VP đất đai họ phải làm chuẩn chỉ ..kg được sai sót dù là 1 con số cụ à
Cụ hơi lạm dụng từ đính chính nên làm nhiều người hiểu nhầm.
xxx là xác nhận thôi cụ. Xác nhận đấy thì có sẵn mẫu đơn bên xxx rồi.

Duc012009

Xe tải
Các cụ đừng nhầm ạ.
Em hỏi về SỔ ĐỎ, giấy chứng nhận quyền sử dụng đất.
Không phải sổ hộ khẩu.
E nghĩ là phải đính chính. Trước e bán 1 miếng đất ở Hoài đức, trên sổ đỏ ghi hộ khẩu nơi cũ, e chuyển hộ khẩu về nơi ở mới (sổ hk có ghi chuyển từ nơi cũ về nơi mới) lúc nộp hồ sơ vào 1 cửa ko được phải đính chính hộ khẩu trên sổ đỏ mới chấp nhận. E nghĩ giờ cũng phải đính chính số CCCD

E nghĩ là phải đính chính. Trước e bán 1 miếng đất ở Hoài đức, trên sổ đỏ ghi hộ khẩu nơi cũ, e chuyển hộ khẩu về nơi ở mới (sổ hk có ghi chuyển từ nơi cũ về nơi mới) lúc nộp hồ sơ vào 1 cửa ko được phải đính chính hộ khẩu trên sổ đỏ mới chấp nhận. E nghĩ giờ cũng phải đính chính số CCCD
Em cũng nghĩ là phải đính chính, nhưng đấy là việc của xxx.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em mới đổi căn cước từ 9 số sang 12 số.
Giờ muốn đính chính trong sổ đỏ thì phải làm sao ạ?
SỔ ĐỎ, giấy chứng nhận quyền sử dụng đất ạ.
Không phải SỔ HỘ KHẨU.
Em xin cảm ơn các cụ trước.
Sổ đỏ nếu cụ mua bán, thế chấp thì kiểu j cũng phải đính chính. Cụ ra phòng đất đai điền cái đăng ký biến động ấy.

lolotica

Xe điện
Sổ đỏ nếu cụ mua bán, thế chấp thì kiểu j cũng phải đính chính. Cụ ra phòng đất đai điền cái đăng ký biến động ấy.
các cụ cứ alo hỏi phòng CC chuyên công chứng hđ chuyển nhượng đất ấy, họ tư vấn cho!

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hơi lạm dụng từ đính chính nên làm nhiều người hiểu nhầm.
xxx là xác nhận thôi cụ. Xác nhận đấy thì có sẵn mẫu đơn bên xxx rồi.
em kg lạm dụng đâu.. giấy họ ghi là xác nhận như cụ nói..nhưng họ toàn gọi thế cho dễ hiểu từ trước đến nay rồi. kể cả lên hành chính công họ cũng hay gọi thế . kể cả gặP XXX mình nói thế họ cũng hiểu . VP đăng ký đất nhân viên họ cũng hay gọi vậy thì em gọi thế

hduong13579

Xe tải
Em mới đổi căn cước từ 9 số sang 12 số.
Giờ muốn đính chính trong sổ đỏ thì phải làm sao ạ?
SỔ ĐỎ, giấy chứng nhận quyền sử dụng đất ạ.
Không phải SỔ HỘ KHẨU.
Em xin cảm ơn các cụ trước.
Cụ mang ra văn phòng đkdd xong trong phút mốt. Hẹn 3 ngày lấy sổ thì phải

petitvanh

Xe tải
Cảnh sát trả lời là không cần đính chính.
Không hiểu các cụ tài môi có đồng ý không?

Cục Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội (C06, Bộ Công an) cho biết: "Với mã QR trên thẻ Căn cước công dân gắn chip, bất cứ cá nhân, tổ chức nào sử dụng điện thoại thông minh cũng "quét" được các thông tin như số Chứng minh nhân dân cũ, họ tên của người được cấp, do vậy cảnh sát không cần cấp giấy xác nhận số chứng minh nhân dân cũ".

Như vậy, khi người dân đến Văn phòng công chứng để công chứng hợp đồng mua bán nhà đất thì ở đây họ sẽ "quét" mã QR trên thẻ căn cước công dân gắn chip thì đã xác định được thông tin số chứng minh nhân dân trên sổ đỏ và số trên căn cước công dân gắn chip là một người. Do đó, người dân không cần phải điều chỉnh thông tin trên sổ đỏ cho khớp với số thẻ căn cước công dân gắn chip để đỡ tốn kém thời gian, tiền bạc.