[Funland] Đính chính số căn cước trong sổ đỏ

hoviethung

Xe lăn

Bên 1 cửa ng ta cập nhật thẳng vào sổ như này như vợ e đi làm đây, quen ông bác mình thì 1 tuần trả kết quả k thì nửa tháng.
Hôm mình đổi địa chỉ trong sổ đỏ, bên đăng ký đất đai họ còn đổi sổ mới theo mẫu mới luôn. Chỉ 1 tuần là xong

ubisapro

Xe trâu
em đã hỏi bên văn phòng công chứng nhà đất rồi, họ nói ko cần update lên sổ đỏ
Lạ nhỉ. E cũng vừa mua 1 mảnh, chủ cũ cũng đổi CMT. E chụp bìa cho bên công chứng thì bảo ra văn phòng đăng ký đất đai đổi lại số CMT mới công chứng được.

hauyenhd

Xe container
Hôm mình đổi địa chỉ trong sổ đỏ, bên đăng ký đất đai họ còn đổi sổ mới theo mẫu mới luôn. Chỉ 1 tuần là xong
Trừ cái thông tin CCCD cập nhật trên sổ còn lại thay đổi thông tin thì đổi sổ mới hết thì phải cụ ạ, cty e mới đổi tên cũng đc cấp sổ mới luôn.

khanhtb

Xe điện
Bây giờ khác rồi cụ ơi. E từng đi làm cho cả nhân lẫn công ty kể cả giải chấp hay chuyển nhượng 1 khi đã ra 1 cửa (sổ đỏ cá nhân) hoặc Sở TN (sổ đỏ cty) cứ cái gì trên sổ không khớp đều phải làm tờ khai theo dõi biến động hết.
tờ khai cụ làm lúc sang tên ở Vp nhà đất ,kể cả ko thay đổi cũng vẫn phải làm tờ khai.Đây là thủ tục bắt buộc rồi

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn Cụ nhé. Em đang chưa rõ xin xác nhận CMT thì lên CA Thành Phố HN hay ra CA quận Ba Đình (em xem lại hộ khẩu là Thành Công thuộc Quận Ba Đình) í ạ. Nếu Cụ năm được vui long chia sẻ giúp em ạ.
bt cụ lên thẳng hành chính công nhé họ sẽ làm cho cụ . giờ 1 cửa 1 dấu rồi cụ cứ lên thẳng hành chính công tp là ok

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]

Bên 1 cửa ng ta cập nhật thẳng vào sổ như này như vợ e đi làm đây, quen ông bác mình thì 1 tuần trả kết quả k thì nửa tháng.
em tưởng cụ quen biết ông bác thế nào chứ .. 1 tuần là sau 7 ngày là đương nhiên họ phải trả kết quả rồi..quen biết thế cũng khoe ra . ông bác cụ kiểu quên chắc sơ sơ thôi chứ phải tay em à hoặc kẹp 200k vô đó nói nhỏ với em tiếp nhận hồ sơ..anh cần gấp mong em giúp anh..1 câu trả lời ngắn ngọn và kg còn gì ngắn gọn hơn
sáng mai 9h anh lên lấy sổ

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Lạ nhỉ. E cũng vừa mua 1 mảnh, chủ cũ cũng đổi CMT. E chụp bìa cho bên công chứng thì bảo ra văn phòng đăng ký đất đai đổi lại số CMT mới công chứng được.
lý do quá dễ hiểu..số cmnd cũ này đã quá hạn . lên phải đổi chứ còn hạn thì vẫn ok

CVB

Xe tải
Website
yesiam.com.vn
Hôm nọ bên Phường nhà e vắng quá công an vận động dân đi làm. Chiều ông cụ e làm luôn, xong e hỏi có cần giấy xác nhận đổi cmnd 12s của e sang cccd hay ko vì bank nhiều đi đổi thấy oải.
bạn công an bảo bọn e có máy đọc chip nên ko cần. E bảo bank có thuộc khối nhà nc đâu mà có máy bọn e cấp.
chú công an bảo a yên tâm ko phải lo.
thôi kệ, 2 tháng nữa mới có cccd cơ nên chả quan tâm, vẫn còn cmnd 12s là đc rồi tự đổi.
E đang suy nghĩ xong cái này có tiện đi đổi sổ đỏ ko cho đỡ vặn vẹo, nhà định bán nên e ngại đổi giấy tờ mệt người.

khanhtb

Xe điện
Hôm nọ bên Phường nhà e vắng quá công an vận động dân đi làm. Chiều ông cụ e làm luôn, xong e hỏi có cần giấy xác nhận đổi cmnd 12s của e sang cccd hay ko vì bank nhiều đi đổi thấy oải.
bạn công an bảo bọn e có máy đọc chip nên ko cần. E bảo bank có thuộc khối nhà nc đâu mà có máy bọn e cấp.
chú công an bảo a yên tâm ko phải lo.
thôi kệ, 2 tháng nữa mới có cccd cơ nên chả quan tâm, vẫn còn cmnd 12s là đc rồi tự đổi.
E đang suy nghĩ xong cái này có tiện đi đổi sổ đỏ ko cho đỡ vặn vẹo, nhà định bán nên e ngại đổi giấy tờ mệt người.
cụ vẫn đc giữ cmnd cũ mà,khi nào nhận cccd mới cụ đem cả 2 ra ngân hàng update,trước e làm thế rồi,ko cần công an xác nhận

• Vodka
Reactions: CVB

ford focus 2010

Xe điện
e gõ nhầm là đính chính hộ khẩu,sổ đỏ cần gì đính chính
Sổ đỏ em bên đông anh lại ghíoos hộ khẩu. Nhân viên địa chính bên đó làm ăn tắc trách, ghi nhầm số. E cũng ko để ý. Đến lúc có việc cần mới rách việc. Ko tin dc ai cả. Tự mình phải lo thôi. Hic

ubisapro

Xe trâu
lý do quá dễ hiểu..số cmnd cũ này đã quá hạn . lên phải đổi chứ còn hạn thì vẫn ok
Chả có chỗ nào nó check quá hạn hay ko. Chỉ cần biết CMT làm HĐ mua bán và trên sổ có trùng nhau ko. Ko trùng thì đi đổi. CMT còn hạn thì tự giác chụp cho công chứng và dùng nó để giao dịch.

hauyenhd

Xe container
tờ khai cụ làm lúc sang tên ở Vp nhà đất ,kể cả ko thay đổi cũng vẫn phải làm tờ khai.Đây là thủ tục bắt buộc rồi
Vâng cụ. Bây giờ cứ cái gì k khớp là làm tờ khai biến động tuốt cụ ạ. E mới bị hành tháng trước 2 cái sổ xong, riêng cái sổ mang tên cty là giải chấp sau e nhờ ngân hàng đứng ra giải chấp cho chứ cứ gõ dấu mới vào k đúng tên trên Sở TN lại trả hồ sơ về.
em tưởng cụ quen biết ông bác thế nào chứ .. 1 tuần là sau 7 ngày là đương nhiên họ phải trả kết quả rồi..quen biết thế cũng khoe ra . ông bác cụ kiểu quên chắc sơ sơ thôi chứ phải tay em à hoặc kẹp 200k vô đó nói nhỏ với em tiếp nhận hồ sơ..anh cần gấp mong em giúp anh..1 câu trả lời ngắn ngọn và kg còn gì ngắn gọn hơn
sáng mai 9h anh lên lấy sổ
Vâng ông bác của mọi người đấy cụ. K có chuyện hôm trước hôm sau lấy đc đâu cụ, quê e trước tối đa là 14 ngày muốn ăn chắc thì cứ mấy lít cho lành.
E thấy bực là cái giấy của công an cấp hoá ra tờ giấy lộn.

dpl

Xe lăn
Em mới đổi căn cước từ 9 số sang 12 số.
Giờ muốn đính chính trong sổ đỏ thì phải làm sao ạ?
SỔ ĐỎ, giấy chứng nhận quyền sử dụng đất ạ.
Không phải SỔ HỘ KHẨU.
Em xin cảm ơn các cụ trước.
Lên công an quận. Mất tầm 45p ạ

lolotica

Xe điện
cụ hackspeed tư vấn cho anh em chút, có phải chỉ cần giấy xác nhận số CMND của CA là đủ để làm HĐ công chứng, hay phải cập nhật số CCCD mới trên sổ đỏ??

hauyenhd

Xe container
E vừa hỏi lại vợ e thì đúng như cụ này nói, lần đầu vợ e vẫn dùng 1 trong 2 CMT hoặc CCCD đc, cái sổ sau CMT hết hạn thì phải đi làm thay đổi sang CCCD.

CVB

Xe tải
Website
yesiam.com.vn
cụ vẫn đc giữ cmnd cũ mà,khi nào nhận cccd mới cụ đem cả 2 ra ngân hàng update,trước e làm thế rồi,ko cần công an xác nhận
Vâng vì làm gom ko trả kịp nên công an cũng ko thu cmnd cũ nên e thấy còn tiện. Cơ mà nghĩ cảnh đi chục bank cũng oải ợ

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cụ hackspeed tư vấn cho anh em chút, có phải chỉ cần giấy xác nhận số CMND của CA là đủ để làm HĐ công chứng, hay phải cập nhật số CCCD mới trên sổ đỏ??
Theo quy định thì ký cc đc ngay sang nhà đất họ đính chính/sang tên đồng thời ạ