Thảo luận Định làm 1 em xpander chạy thuế mà ra showroom thấy em xpander cross đẹp quá, mỗi tội giá chát, nhờ các cụ cho em lời khuyên

C2Sun

Xe đạp
Chào các cụ,

Chả là cuối năm em định làm 1 em xpander chạy thuế để phục vụ nhu cầu đi lại của gia đình (chủ yếu đi phố, thỉnh thoảng du lịch xa 2-3 lần/năm), ra showroom lại thấy bản Cross nhìn ưng hơn bản thường, nhưng lăn tăn về cái giá quá, tính cả thuế má vào, giá lăn bánh bản cross hơn bản thường 1 khoản ko nhỏ. Nên em làm thớt này nhờ các cụ tư vấn giúp em xem bản cross có đáng tiền ko, ở thời điểm bây giờ nên chọn bản nào ạ. Nhất là cụ nào đã sở hữu bản Cross và đi 1 thời gian rồi cho em xin cảm nhận nhé, xem có đáng bỏ từng ấy tiền hơn bản thường để chọn không ạ.

Thanks các cụ

thuyphongthanh

Xe lăn
Khó nghĩ ghê. Nêú mà giá Cross xêm xêm Xpander thì có phải dễ quyết không :))

hưvô

Xe lăn
Trước thấy cụ chủ có lần comment chê cái phanh tay và ghế nỉ giờ quyết định lại mua xpander à

C2Sun

Xe đạp
Phanh tay nó xấu quá thì khen thế nào được hả cụ :P Còn ghế nỉ thì giờ bản 2020 đã có ghế da chính hãng rồi, khách hàng phải lên tiếng thì hãng mới thay đổi dần chứ cụ. Còn em thì chung qui vẫn là kinh phí ít nên nghĩ tới nghĩ lui vẫn ko còn lựa chọn nào khác ngoài x thôi chứ em mà nhiều xèng thì đã chọn crv với corola cross rồi cụ à :(

Trước thấy cụ chủ có lần comment chê cái phanh tay và ghế nỉ giờ quyết định lại mua xpander à

C2Sun

Xe đạp
Vâng, khổ lắm cụ à :)) Giờ chỉ muốn có cụ nào dùng bản cross rồi, đi 1 thời gian rồi, cho cái cảm nhận để em đỡ phải đắn đo thôi :))
Khó nghĩ ghê. Nêú mà giá Cross xêm xêm Xpander thì có phải dễ quyết không :))

bubi

Xe buýt
Về hình thức bên ngoài, Xpander Cross cứng cáp hơn, ra dáng SUV hơn. Về nội thất và vận hành hai xe này căn bản như nhau. Nếu bạn thích kiểu dáng của Cross thì chi thêm 40 triệu cũng không phải là số tiền quá lớn, nhưng nên lấy màu cam ấy, như vậy mới nổi lên sự khác biệt với Xpander AT nhé.

Chỉnh sửa cuối:

MinhToong

Xe hơi
Lăn bánh HN, Xpander Cross hơn Xpander AT lắp ráp khoảng gần 90 triệu. Con số đáng để cân nhắc đấy!

bubi

Xe buýt
Lăn bánh HN, Xpander Cross hơn Xpander AT lắp ráp khoảng gần 90 triệu. Con số đáng để cân nhắc đấy!
Chênh 90 triệu thì tôi chọn Xpander AT vì Xpander cũng đủ đẹp rồi. Số tiền chênh ra dùng để độ đủ thứ luôn.

ken_kid

Xe hơi
Cụ mua của đại lý nào vậy cụ? Giá tốt không? Em mới hỏi mà chưa ra xem xe được

C2Sun

Xe đạp
Cụ có kinh nghiệm độ xpander ko, tư vấn em với, chứ em thấy cross nó nâng gầm hơn, với phuộc cứng hơn thì độ hơi khoai cụ à

Chênh 90 triệu thì tôi chọn Xpander AT vì Xpander cũng đủ đẹp rồi. Số tiền chênh ra dùng để độ đủ thứ luôn.

C2Sun

Xe đạp
Cụ mua của đại lý nào vậy cụ? Giá tốt không? Em mới hỏi mà chưa ra xem xe được
Em mới đi xem mấy nơi, đã quyết mua đâu cụ, đắn đo quá mới lên đây hỏi. Nếu chốt bản cross thì chả được giảm thuế nên chả vội lắm, nhưng bản thường thì phải chốt luôn trong tháng này mới được giảm thuế

SanHoBien

Xe container
Về hình thức bên ngoài, Xpander Cross cứng cáp hơn, ra dáng SUV hơn. Về nội thất và vận hành hai xe này căn bản như nhau. Nếu bạn thích kiểu dáng của Cross thì chi thêm 40 triệu cũng không phải là số tiền quá lớn, nhưng nên lấy màu cam ấy, như vậy mới nổi lên sự khác biệt với Xpander AT nhé.
Cụ nói đúng đấy, e đã chạy thử con Xcross rùi, rất ngon nhé :P

bubi

Xe buýt
Em mới đi xem mấy nơi, đã quyết mua đâu cụ, đắn đo quá mới lên đây hỏi. Nếu chốt bản cross thì chả được giảm thuế nên chả vội lắm, nhưng bản thường thì phải chốt luôn trong tháng này mới được giảm thuế
Không biết Xpander Cross bây giờ giá vẫn 670 triệu hay đã giảm chút nào chưa? Riêng bản Xpander AT đang có giá rất thơm, 583 triệu, giảm trước bạ 50% cả cho bản nhập khẩu, cộng thêm đồ khuyến mại nữa. Vậy bác quyết sớm đi, còn có hơn chục hôm thôi.

bubi

Xe buýt
Cụ có kinh nghiệm độ xpander ko, tư vấn em với, chứ em thấy cross nó nâng gầm hơn, với phuộc cứng hơn thì độ hơi khoai cụ à
Bác cứ lấy xe xong đi đã. Ngay cả Xpander Cross thì cũng khối thứ cần lắp thêm, độ thêm này nọ.
Xe Xpander AT của tôi cũng độ thêm nhiều thứ lắm. Nhưng đến cửa hít thì dừng, không làm nữa ạ.

MitX

Xe máy
Em mới lấy Xpader AT đây.
Giá xe thì các ĐL như như nhau, nhưng Trung Thượng có nhiều chính sách hơn.
Hiện nay AT được giảm giá hơn t10 và và t11.
AT và Cross cơ bản không khác gì nhiều.
Quan điểm của em là nếu đã chơi thì mua luôn 1 em Honda hay Mazda còn tiết kiệm mà vẫn ok thì lấy em Xpander AT 2020 là ok.
Chờ được thì sang 2021 mua.
Cross em thấy không khác gì đâu, tự nhiên mất thêm mấy chúc củ vì quả lốp và mấy cái ốp cua lốp thì ko nên vì dù sao nó cũng là MPV giá bình dân.
Chúc cụ sớm có quyết định

MinhToong

Xe hơi
Em mới lấy Xpader AT đây.
Giá xe thì các ĐL như như nhau, nhưng Trung Thượng có nhiều chính sách hơn.
Hiện nay AT được giảm giá hơn t10 và và t11.
Cụ lấy AT nhập hay lắp ráp vậy, tổng lăn bánh hết bao nhiêu vậy cụ?

C2Sun

Xe đạp
Không biết Xpander Cross bây giờ giá vẫn 670 triệu hay đã giảm chút nào chưa? Riêng bản Xpander AT đang có giá rất thơm, 583 triệu, giảm trước bạ 50% cả cho bản nhập khẩu, cộng thêm đồ khuyến mại nữa. Vậy bác quyết sớm đi, còn có hơn chục hôm thôi.

Bác cứ lấy xe xong đi đã. Ngay cả Xpander Cross thì cũng khối thứ cần lắp thêm, độ thêm này nọ.
Xe Xpander AT của tôi cũng độ thêm nhiều thứ lắm. Nhưng đến cửa hít thì dừng, không làm nữa ạ.
Vâng bác, nhưng em ko có kinh nghiệm độ xe, với cả cũng ko biết gara nào tốt nên vẫn chắc vẫn chờ bản cross, hoặc form mới, đằng nào cũng sang năm mới cho nó đẹp bác à, mà công nhận tiếc quả giảm thuế thật :(

C2Sun

Xe đạp
AT và Cross cơ bản không khác gì nhiều.
Quan điểm của em là nếu đã chơi thì mua luôn 1 em Honda hay Mazda còn tiết kiệm mà vẫn ok thì lấy em Xpander AT 2020 là ok.
Chờ được thì sang 2021 mua.
Cross em thấy không khác gì đâu, tự nhiên mất thêm mấy chúc củ vì quả lốp và mấy cái ốp cua lốp thì ko nên vì dù sao nó cũng là MPV giá bình dân.
Chúc cụ sớm có quyết định
Vâng, cám ơn cụ đã tư vấn, do tình hình tài chính chưa chưa ổn lắm nên em đành chờ sang 2021 xem thế nào vậy, giá mà đủ xèng làm em crv hoặc cx5 thì đã không phải nghĩ nhiều :D

Thanhdoprinting

Xe máy
Website
indecan.vn
Mấy cụ lăn tăn xpan mà không đủ xèng thì quất outland lướt đi ạ :D