Đồ chăm sóc xe Sonax liệu có thực sự tốt và đáng tiền?

Công Nông

Xe điện
Thưa các cụ là em thấy cái đồ chăm sóc xe Sonax nó cũng đắt tiền và nghĩ tiền nào của nấy, vào Metro em thấy cũng có một mớ chai lọ Sonax từ nước rửa kính, dưỡng lốp, dưỡng da, dưỡng gioăng, dưỡng nhựa nói chung là thập cẩm. Theo nhu cầu thì em cũng làm 1 lọ pha nước rửa kính và 1 lọ xịt tẩy vết bẩn đâu hình như cũng khoảng 200k một thứ gì đấy. Nó như thế này:

Cái lọ xịt tẩy bẩn thì em cũng chưa phải xử lý vết nào bẩn lắm nên cũng ko rõ hiệu quả nó có tốt lắm hay ko, nhưng cái lọ pha nước rửa kính thì quá là chán. Trước em toàn dùng gạt mưa chính hãng phun nước thường gạt thì ko sao, nhưng đổ cái nước Sonax này vào theo đúng tỷ lệ thì cái lưỡi gạt cao su nó như là biến thành con dao, gạt kính cứ kêu ken két ko chịu được làm em phải xả hết nước ra đổ nước khác rồi thay đôi lưỡi gạt mới.

Hôm vừa rồi em thay đôi lưỡi Bosch mới, gạt thử với nước thường mấy hôm ko pha gì thì gạt ngọt lắm dịu dàng như vòng tay âu yếm, nghĩ bụng hay là cái Sonax của Đức nó ko ưa cái lưỡi gạt Hàn xẻng, giờ thay cái lưỡi Bosch đồng hương của nó rồi thì nó phối kết hợp với nhau thế là em lại tương một nắp Sonax vào bình nước. Ối dồi ôi thế là lại toi em cái gạt nước nó giở quẻ ngay kêu két két xé hết cả ruột gan, em lại phải xả hết nước ra thay nước khác thì mấy hôm nay có đỡ hơn nhưng em vẫn sẽ phải thay đôi lưỡi gạt mới ko nghe xót ruột lắm.

Em nghĩ mấy cái sản phẩm mà nó là dành cho xe thì hình như mình bị bóp cổ đắt gấp nhiều lần, như cái kem dưỡng ghế da xe hơi của Sonax hơn 300k thì em nghĩ nó cũng chả khác quái gì cái kem dưỡng ghế salon da có vài chục k.

Cái lọ nước rửa kính em mới dùng hai nắp là 50ml vẫn còn hơn 1 nửa cụ nào dùng hợp thì em kính biếu ạ chứ em ghét nó rồi.

Có cụ nào bị giống em ko và các sản phẩm khác của Sonax các cụ thấy thế nào?

at2009

Xe tăng
Em cũng không thạo lắm nhưng em nghĩ cụ dùng cái chai clear vision pha vào bình nước rửa kính là sai mục đích, theo em cái chai này chỉ dùng để chống bám nước mưa cho nên khi cụ pha vào bình nước xịt kính thì sẽ bị rít và kêu ken két. Với loại dùng để pha vào bình rửa kính thì trong thành phần phải có chất để bôi trơn khi gạt nó mới trơn và êm được.

Carens_SX

Xe buýt
Em dang dùng Sonax đây, ngon lắm cụ ah

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
em k rõ, em chỉ thử đồ đánh bảo dưỡng táp lo và ghế da thì thấy thua xa của 3M

Công Nông

Xe điện
at2009 nói:
Em cũng không thạo lắm nhưng em nghĩ cụ dùng cái chai clear vision pha vào bình nước rửa kính là sai mục đích, theo em cái chai này chỉ dùng để chống bám nước mưa cho nên khi cụ pha vào bình nước xịt kính thì sẽ bị rít và kêu ken két. Với loại dùng để pha vào bình rửa kính thì trong thành phần phải có chất để bôi trơn khi gạt nó mới trơn và êm được.
Nó in rõ ràng trên vỏ là pha với bình nước rửa kính tỷ lệ 1:100 cụ ạ chứ cái clear view bôi vào kính chống bám nước lại là loại khác rồi.

vietvoiz nói:
em k rõ, em chỉ thử đồ đánh bảo dưỡng táp lo và ghế da thì thấy thua xa của 3M
Cụ ơi cái 3m mua ở đâu thế ạ em vào Metro ko thấy có.

Sonax, Ambro, Liquimoly .. là những hãng tên tuổi trên thế giới về đồ Car-care .. thực hư cụ tỉ ntn thì e .. chịu.
Hay Dùng hàng Liqui em thấy rất hay ..

RUNE_1800

Xe buýt
À cái lọ xịt tẩy bẩn kia chỉ chuyên dùng cho da e cũng đang dùng cái loại đấy thấy cũng dc lém, còn nước rửa kính e thấy mấy lần rồi mà chửa dám mua vì thấy nó điêu điêu sao ý :D e tuyền chơi can của mợ Minh :D
Cụ vòi cho e hỏi cụ mua 3M ở đâu ợ để e mua về dùng thử coi nó ra làm sao vì e chửa dùng loại này bao giờ , e đang cần mua loại vệ sinh nỉ và dưỡng da các cụ biết loại nào hay tư vần e phát.

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Nó in rõ ràng trên vỏ là pha với bình nước rửa kính tỷ lệ 1:100 cụ ạ chứ cái clear view bôi vào kính chống bám nước lại là loại khác rồi.

Cụ ơi cái 3m mua ở đâu thế ạ em vào Metro ko thấy có.
nó có đại lý ở đầu đường giải phóng, đối diện đại học bách khoa - Công ty Hoàn Xa

Công Nông

Xe điện
nó có đại lý ở đầu đường giải phóng, đối diện đại học bách khoa - Công ty Hoàn Xa
Thank you cụ em cũng hay mua băng dính ở chỗ đấy, hóa ra họ lại còn bán cả đồ car care ạ, lúc nào tiện đường em chạy qua mua phát thử xem 3M có ngon ko

MTfan

Xe buýt
Em thấy dưỡng da của Sonax được, da dưỡng xong không bị bóng và mềm.
High speed wax cũng tốt, đánh bóng nhanh, đỡ bám bụi và nước (hiệu ứng lá khoai).
Cái clear view em không dùng vì dùng thử một lần (loại xịt) thì thấy rất khó lau sạch và rít. Dùng cái high spead wax đánh lên kính hoặc dùng kem đánh răng còn tốt hơn nhiều

Chắc lúc nào em dùng thử 3M như cụ vòi comment xem thế nào

saomai

Xe máy
cái nước rửa kinh dùng tốt đấy chứ. Em dùng có thấy kêu ken két gì đâu. Các vết mốc cũng không có (ngoài vùng gạt mưa thì có bị). Bác thử xem lại xem hay trước đây bác có phủ nano hay bôi cái loại clear view chai vàng của mẽo lên kinh lái thì nó kêu là đúng rồi

MTfan

Xe buýt
cái nước rửa kinh dùng tốt đấy chứ. Em dùng có thấy kêu ken két gì đâu. Các vết mốc cũng không có (ngoài vùng gạt mưa thì có bị). Bác thử xem lại xem hay trước đây bác có phủ nano hay bôi cái loại clear view chai vàng của mẽo lên kinh lái thì nó kêu là đúng rồi
Em dùng của Sonax loại xịt lên kính lái rồi lau khô, không phải loại cho vào bình nước rửa kính. Em dùng theo cách như em nói thấy ok rồi nên cũng chả muốn thử cái khác

Lungcu

Xe điện
Em thấy chai nước rửa xe dùng ngon, rửa xong bóng loáng ;))

vietran

Xe ba gác
Em dùng sonax nhưng viên
50 khìn một viên như C sủi ấy, thả tõm vào cái là xong, cũng tàm tạm

Elec

Xe buýt
Công nhận cái lọ pha nước rửa kính sonax đấy làm cái gạt mưa kêu ken két bác ah, em đầu tiên còn tưởng gạt mưa mòn thay đôi mới cũng vẫn bị kêu ken két khó chịu lắm.

trienchieu12

Xe tăng
Mẹo nhỏ làm mềm gạt mưa :thỉnh thoảng bôi nước xả vải lên lưỡi gạt, lần sau đi sẽ thấy êm hơn.

Công Nông

Xe điện
Elec nói:
Công nhận cái lọ pha nước rửa kính sonax đấy làm cái gạt mưa kêu ken két bác ah, em đầu tiên còn tưởng gạt mưa mòn thay đôi mới cũng vẫn bị kêu ken két khó chịu lắm.
A có một cụ đồng minh em đây rồi :))

Thế sao vẫn thấy nhiều cụ bảo nó ngon lắm nhể chả hiểu được, em phải trả giá bằng 2 đôi gạt mưa rồi.