Chi hội Độ đèn bi xenon cho vợ 2, nhờ các cụ tư vấn

cuongdaigia

Xe máy
Tình hình là em định làm đèn cho e nó, nhưng không biết rá rổ thế nào, em qua Nguyễn Công Trứ hỏi bi xenon họ đòi 3 củ rưỡi, hỏi mấy salon độ xe toàn phải gân 6 củ, e hoang mang ko biết thế nào:(( , các bác tư vấn cho e với, lắp bi xenon là có bóng luôn chưa hay giá 3 củ rưỡi là chưa có bóng, phải mua bóng xenon riêng, ở NCT họ cũng bán luôn bóng giá 1 củ 3 à, với lại e cũng muốn độ thêm led thì cần nhiêu tiền nữa( led tranfomer ) í ạ. Xe e đang đi là Cé ra to:D

babykunkun

Xe buýt
Hẹ hẹ, độ đèn cầu kỳ nhiều công phu lắm,bác hỏi chưa đúng chỗ rồi. 1 bộ đèn gồm bi, bóng đèn xenon và ballat mới đủ bộ.giá 1 bộ sẽ giao động từ 5 tr đến hơn chục tr tùy vào hãng, xuất xứ, Còn thêm led nữa thì thêm từ 3 đến 4 quả nữa.nđại loại làm 1 bộ đèn full và đẹp thì chuẩn bị khoảng 20 quả

cuongdaigia

Xe máy
Thế theo bác e ra đâu hỏi, e thấy ở đầu nguyễn công trứ chuyên làm đèn ô tô mà

bimbimpro

Xe buýt
Tong of plaza có mấy cụ chuyên làm đèn. Em khuyên cụ nếu đã móc mắt thì nên chọn hàng hịn luôn. Cấu hình mọi người hay chọn là bi Q5 tháo xe, bóng d2s philip, balat denso; nếu muốn tăng thẩm mỹ thì thêm led. Giá bộ hịn này tầm 11 củ đổ lên mới gọi là ngon, hiệu quả ánh sáng miễn bàn đến. Còn chỉ quan tâm đến mỹ quan cụ nên lắp hàng sẵn đài loan, đẹp nhưng ánh sáng không bằng. Khuyên chân thành: "đừng ham rẻ"

bhphuc2000

Xe hơi
Nếu cụ lắp chỉ vì tăng sáng thì cụ thay bóng Osram đánh bật bóng đêm cũng chuẩn lắm . Xe em lắp đi còn thấy sáng hơn cả cụ độ xeon đi bên cạnh.

cuongdaigia

Xe máy
Nghe chừng cũng tốn kém các cụ nhỉ

nguyenx

Xe điện
Nếu cụ lắp chỉ vì tăng sáng thì cụ thay bóng Osram đánh bật bóng đêm cũng chuẩn lắm . Xe em lắp đi còn thấy sáng hơn cả cụ độ xeon đi bên cạnh.
Cụ nói hay quá . Như này thì bi vứt đi hết

bhphuc2000

Xe hơi
Không đùa tý nào đâu cụ, tài hàng xóm chạy con CDX độ xeon cũng đã kiểm chứng và cũng ngạc nhiên cái này. Nếu chỉ thay bóng thì mặc dù không sáng bằng đèn xeon nhưng bù lại nó tận dụng đước cái chóa đèn rất tốt của dòng xe forte này. Các cụ cứ thử xem có đúng không nhé. Em thay bóng xong cũng không thể tin được hiệu quả tốt đến thế.

bhphuc2000

Xe hơi
Ghi chu thêm: Nếu thay thì cụ chỉ cần thay đèn cos thôi, pha ít khi dùng đến. Đảm bảo Ngon, Bổ, Rẻ

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Câu nói hay nhất trong ngày mà em được nghe, Đánh bật ngửa bóng đêm cụ thay rất chuẩn, nhưng cụ bảo đi bên cạnh thằng xenon thấy sáng hơn thì em hơi nghi bác xenon bên cạnh cụ độ balast tầu bóng tàu nên nó mới sáng không đủ như thế cụ ạ.

babykunkun

Xe buýt
Ý cụ này là ko chơi bi mà thay bóng vẫn dùng chóa mà vẫn sáng hơn bi xenon hả? Tinh thần tự sướng dc như vậy là rất tốt trong điều kiện kinh tế khó khăn như bgio

Thế theo bác e ra đâu hỏi, e thấy ở đầu nguyễn công trứ chuyên làm đèn ô tô mà
Theo em biết chỗ Đỗ Ngọc Du, Nguyễn Công Trứ chuyên hàn và phục chế, mua bán đèn nguyên bản chứ ko chuyên đèn độ

Tong of plaza có mấy cụ chuyên làm đèn. Em khuyên cụ nếu đã móc mắt thì nên chọn hàng hịn luôn. Cấu hình mọi người hay chọn là bi Q5 tháo xe, bóng d2s philip, balat denso; nếu muốn tăng thẩm mỹ thì thêm led. Giá bộ hịn này tầm 11 củ đổ lên mới gọi là ngon, hiệu quả ánh sáng miễn bàn đến. Còn chỉ quan tâm đến mỹ quan cụ nên lắp hàng sẵn đài loan, đẹp nhưng ánh sáng không bằng. Khuyên chân thành: "đừng ham rẻ"
Chuẩn cụ, em đang dùng 1 bộ cấu hình như cụ nói, bóng 4300k đủ tạo ánh trắng và vàng dịu mà đi mưa vẫn nhìn rõ như thường. Giá 1 bộ full như cụ nói phải khoảng min 11 quả

Chỉnh sửa cuối:

bhphuc2000

Xe hơi
Không cụ ơi, Bóng OSRAM NIGHT BREAKER PLUS vẫn là đèn halogen nhưng thay vì chân không thì nó dùng khí xeon. Ưu điểm là thay thế nhanh, không động chạm vào hệ thống điện cũng như đục đẽo mắt.
Nhược của nó là tuổi thọ thấp hơn đèn halogen thông thường cũng như đèn xeon.

Em cũng từng định nâng cấp lên bi xeon nhưng sau khi tận mắt xem quá trình độ cũng như ánh sáng thì em chuyển qua dùng cái NIGHT BREAKER, tới bây giờ em vẫn thấy lựa chọn của mình là đúng đắn đấy.

Ý cụ này là ko chơi bi mà thay bóng vẫn dùng chóa mà vẫn sáng hơn bi xenon hả? Tinh thần tự sướng dc như vậy là rất tốt trong điều kiện kinh tế khó khăn như bgio

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Với em thì đi xenon nó quen rồi, ánh sáng đều, sáng vuông vắn trong tầm nhìn. Giờ đi đèn xe nguyên bản nó cư lồi lõm kiểu gì ấy, mà ánh sáng nó loang không đều cụ ạ.

saoquảTẠ

Xe máy
Không cụ ơi, Bóng OSRAM NIGHT BREAKER PLUS vẫn là đèn halogen nhưng thay vì chân không thì nó dùng khí xeon. Ưu điểm là thay thế nhanh, không động chạm vào hệ thống điện cũng như đục đẽo mắt.

Em cũng từng định nâng cấp lên bi xeon nhưng sau khi tận mắt xem quá trình độ cũng như ánh sáng thì em chuyển qua dùng cái NIGHT BREAKER, tới bây giờ em vẫn thấy lựa chọn của mình là đúng đắn đấy.

Cụ mua cái bóng này ở đâu vây, bao xiền thế, cụ cho em xin ít thông tin. Vodka Cụ

tibothq

Xe hơi
Thêm 1 nhân chứng sống, xe em(Ford Everest, chân đèn H4) không độ Bi-Xenon, mà chơi như sau, xuyên đêm các cụ à.

Osram chân HS1 ( H4 ) công suất 55/60W
Gồm 5 dòng là

3-All season -------------190k [ 3000 kevin ]
2-Cool blue --------------170k [ 4000 kevin ]
4-Cool blue hyper -------220k [ 5000 kevin ]
1-Cool blue hyper -- 220k [ 5300 kevin ]
5-Night breaker plus---- 270k [ 3700 kevin ]
Tùy chọn các cụ nhé, lưu ý độ Kevin càng cao, ánh sáng càng ra màu trắng. Đủ pha cos..... Cả 4 bánh và 2 bánh (AB, chân đèn H4) của em đều lắp cái này.

Em mua của shop đèn led trong TPHCM ship ra.

Chỉnh sửa cuối:

bmw_9680

Xe tải
Không đùa tý nào đâu cụ, tài hàng xóm chạy con CDX độ xeon cũng đã kiểm chứng và cũng ngạc nhiên cái này. Nếu chỉ thay bóng thì mặc dù không sáng bằng đèn xeon nhưng bù lại nó tận dụng đước cái chóa đèn rất tốt của dòng xe forte này. Các cụ cứ thử xem có đúng không nhé. Em thay bóng xong cũng không thể tin được hiệu quả tốt đến thế.
Cụ vui tính quá.sáng mà nó tản ra thì cũng vứt cụ nhé.ánh sáng nó phải gom vào.và để gom dc a/s tới giờ thì cái lúp đang là hiệu quả nhất đấy.tất nhiên chóa bên trong cũng phải tốt.cụ nói thay bóng hiệu năng cao vào nó sáng hơn so với bi-xenon thì e thấy ko hợp lý.bình thường a/s xenon nó cũng sáng hơn rồi,chưa cần nói khi dc lắp vào đồng bộ(bi xenon hịn.tàu e ko nói)

21052004

Xe tải

Bóng halogen dùng khí halogen cụ nhé chứ không phải khí xenon (cụ viết là khí xeon). E
đã từng chơi từ Osram NB50,90p rồi xenon không bi (cái này được 2 ngày phải tháo luôn ợ) rồi xenon kèm bi( nhưng mà của anh Bình hàng hợp tác xã ợ) và đến giờ là Phillip D2s+Matsusita+Fx35 projector. Tóm lại là với em độ sáng của đèn tăng dần theo $ ợ. Hiện giờ nếu đại lộ Thăng Long có bị mất đèn cao áp đêm thì em vẫn nhìn rõ được 5 làn đường như vậy là quá ổn với e rồi. Osram NB Plus cụ nào chạy đêm nhiều thì 1 năm cũng phải thay cỡ 2 cặp.

bhphuc2000

Xe hơi
Em mua của công ty nằm ngõ đường láng (phía sứ quán Mỹ), để em xem lại rồi PM cho cụ ĐC. Cụ chịu khó tìm trên này cũng có đấy.

Cụ mua cái bóng này ở đâu vây, bao xiền thế, cụ cho em xin ít thông tin. Vodka Cụ

bhphuc2000

Xe hơi
Night Breaker cũng dùng cả khí xenon, chính nhờ nó nên nó sáng hơn đèn thông thường.
Trộm vía em dùng gần năm nay vẫn chưa phải thay bóng. Cụ nào đi đêm nhiều thì dùng bi xenon tuổi thọ sẽ cao hơn.
Em cũng rất thích bi xenon nhưng mất hơn chục củ + mổ mắt + độ ổn định thì thấy dùng cái Night Breaker vẫn hơn.

Bóng halogen dùng khí halogen cụ nhé chứ không phải khí xenon (cụ viết là khí xeon). E
đã từng chơi từ Osram NB50,90p rồi xenon không bi (cái này được 2 ngày phải tháo luôn ợ) rồi xenon kèm bi( nhưng mà của anh Bình hàng hợp tác xã ợ) và đến giờ là Phillip D2s+Matsusita+Fx35 projector. Tóm lại là với em độ sáng của đèn tăng dần theo $ ợ. Hiện giờ nếu đại lộ Thăng Long có bị mất đèn cao áp đêm thì em vẫn nhìn rõ được 5 làn đường như vậy là quá ổn với e rồi. Osram NB Plus cụ nào chạy đêm nhiều thì 1 năm cũng phải thay cỡ 2 cặp.