[Funland] Đo độ cồn sáng hôm sau

coindesar

Xe buýt
Mỗi người có quan điểm riêng nhưng có mẫu số chung, chứ k thể nói mứt thơm lừng được. Tiếc rằng người ta đang chà đạp nên mẫu số chung hay chuẩn mực chung này, và nhiều kẻ hùa theo k hiểu vì động cơ gì.
Hầu hết các nghiên cứu đã chỉ ra với 3 đơn vị cồn k ảnh hưởng thậm chí là tốt. Cả ngàn năm nay và trên khắp thế giới rượu vừa đủ là 1 nét văn hoá, ẩm thực chính đáng. Thậm chí cả về tâm linh, mâm cỗ cúng ông bà tổ tiên cũng có chén rượu, quốc tiệc hay buổi chiêu đãi của nguyên thủ quốc gia, các lãnh đạo thế giới cũng có rượu..: thế mà 1 ngày đẹp giời mấy con mẹ quần1 ống rống lên sung sướng khi người ta cấm tịt rượu, đánh đồng 1 ly rượu với 1 can rượu
Về góc độ tôn giáo họ k uống rượu là tín ngưỡng em k nói, đằng này vô thần chả giáo nào cũng cấm tiệt, mà nhiều đạo giáo họ đâu có cấm tiệt, họ chỉ cấm say sưa
Một chén rượu nhỏ, 1 ly vang hay 1 lon bia tốt cho tiêu hoá, tim mạch và điều hoà đường huyết, giúp thư giãn thần kinh.
Vì 1 suy nghĩ cực đoan, 1 sự thiếu hiểu biết đến nơi đến chốn hay vì 1 mục đích nào đó mà họ cấm tiệt trong khi các quốc gia phát triển hngf đầu thế giới họ để ở mức an toàn như nói ở trên
Anh nói dài chửi dai nhưng sai trầm trọng. Người ta có cấm anh uống đâu, chỉ phạt nặng anh nếu anh uống mà tham gia giao thông.

lái xe trên đường các bác tài có dùng tín hiệu đèn để mật báo cho nhau không các cụ? nếu có các cụ phổ biến cho nhà cháu biết với ạ..
- một nháy thì là chào nhau.
- hai đến ba nháy là cụ đang lấn làn.
- nháy dài cộng chỉ tay là đang hỏi xem có picachu ko. Xua tay là ko có, vẫy tay là đi chậm lại và có picachu.
- nháy loạn xạ liên tọi xong bật pha lên luôn ý nói là :"dmm hạ pha xuống cho bố nhờ"
Trên đây là kinh nghiệm của em.

MerB

Xe điện
Anh nói dài chửi dai nhưng sai trầm trọng. Người ta có cấm anh uống đâu, chỉ phạt nặng anh nếu anh uống mà tham gia giao thông.
Uống xong phải lái xe mới phê chứ cụ. Không thì phí hết cả riệu.

vietran

Xe ba gác
Anh lại tư duy sai rồi, đông lào k phát triển nổi vì lượng tư duy sai quá nhiều.
Cái gì cũng có gián tiếp và trực tiếp, thuế cũng có gián thu và trực thu, hạn chế xe nhập cũng có hàng rào kỹ thuật là 1 dạng gián tiếp. Cấm rượu cũng vậy. Từ xa xưa các cụ đã có chuyện cười cho ị nhưng cấm đa.í....
Mày cứ uống đi nhưng ra đường 1 hoa tao cũng phạt nặng có khác gì cấm, đã là người dân thì phải đi làm ăn, đi làm là phải dùng phương tiện, giờ điều khiển phương tiện mà uống từ hôm trước 3 ly rượu hôm sau cungz éo dám ra đường phải mua máy thử và lên mạng XH để bàn nhau...vậy k cấm là gì.
Hãy nhìn vào các nước văn minh ấy, họ để 80mg, 50mg là mức tối thiểu chứ k cấm tiệt.
Nói dài thế đã vỡ ra tí nào chửa

coindesar

Xe buýt
Anh lại tư duy sai rồi, đông lào k phát triển nổi vì lượng tư duy sai quá nhiều.
Cái gì cũng có gián tiếp và trực tiếp, thuế cũng có gián thu và trực thu, hạn chế xe nhập cũng có hàng rào kỹ thuật là 1 dạng gián tiếp. Cấm rượu cũng vậy. Từ xa xưa các cụ đã có chuyện cười cho ị nhưng cấm đa.í....
Mày cứ uống đi nhưng ra đường 1 hoa tao cũng phạt nặng có khác gì cấm, đã là người dân thì phải đi làm ăn, đi làm là phải dùng phương tiện, giờ điều khiển phương tiện mà uống từ hôm trước 3 ly rượu hôm sau cungz éo dám ra đường phải mua máy thử và lên mạng XH để bàn nhau...vậy k cấm là gì.
Hãy nhìn vào các nước văn minh ấy, họ để 80mg, 50mg là mức tối thiểu chứ k cấm tiệt.
Nói dài thế đã vỡ ra tí nào chửa
Anh lại nói cảm nhận suy nghĩ cá nhân anh rồi suy ra tâm lý của cả xã hội, nghe đã thấy logic kém rồi :D Tôi không uống thường xuyên nhưng sau nghị định tôi vẫn uống nhé, chỉ thay đổi hành vi là không lái sau khi uống thôi vì có ai cấm tôi đâu?
Mức độ khởi đầu để bị phạt thì cũng có người giải thích rồi đấy anh vì người ta không biết được ai uống đến bao nhiêu thì vẫn tỉnh táo lái xe nên để là 0. Anh để mức khởi đầu là 0.1 nhưng có người 0.05 đã không đủ tỉnh táo để lái xe thì sao? Luật mỗi nơi một khác, nhưng quan trọng là có thể chỉnh sửa sau một thời gian áp dụng cơ mà? Nếu những ý kiến như của anh kiểu như uống dưới mức này chẳng ảnh hưởng dell gì đến việc lái xe càng ngày càng đông lên và chiếm đa số thì họ sẽ chỉnh lại thôi. Còn nếu chỉ là số ít thiểu số thì những người như anh phải chấp nhận nó thôi. Tôi xin phép dừng ở đây nhé, vì suy cho cùng chửi đổng trên mạng cũng là quyền cơ bản của công dân thời đại số.

Prelax

Xe tăng
Em mở thớt xin kết quả test nồng độ cồn nếu uống từ tối hôm trước, sáng hôm sau kết quả ntn.

Em test bằng máy đo Greenwon, giá 700k, có tem TCVN, (mua trên mạng nên ko tin lắm)

Lần 1: Tối 19h, uống khoảng 150ml rượu mạnh 45 độ (5 ly) và một lon bia tiger 330ml.

Kết quả: 0.7%Bac lúc 20h, 0.6% lúc 22h, 0.3% lúc 23.40 và về 0.000% vào 5h sáng hôm sau.

Tối hôm trước: uống khoảng 30ml Chivas lúc 19h, đo 20h là 0.7%, nhưng về 0.000% lúc 24h

Có cụ nào test thì show kết quả cho em tham khảo với, chứ máy mình đo 0% mà bị sai thì toi
Cái nồng độ BAC em tưởng là nồng độ cồn trong máu chứ nhỉ.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Trưa nay tất niên dự án trên Thái nguyên. Em phải tiếp khoảng hơn nửa lít rượu nếp và sau đó về VP thêm 2 chai bia Ken. Ngủ trên xe khoảng hơn 1 tiếng. Cu lái xe đưa về đến cổng gọi mới tỉnh. Vừa test đây ạ (sau 7 tiếng ) :

toimuondie

Xe container
3 ngày hôm nay em lượn đi lượn lại cao tốc Hà Nội - Hải Phòng 3 vòng (6 lượt).
Chẳng bị gọi thổi phát nào.
Vậy mà cứ sợ không dám uống.
1 tối uống thì sợ cả ngày hôm sau.

zonda82

Xe container
Em cũng không rõ, thôi thì kiêng vậy.

Matizcoi

Xe cút kít
Vừa thử cái máy AT6000, em ngậm tí ziệu xong thổi thử phát tí cháy máy bố tộ xư :D

luyenok

Xe điện
Vụ sáng hôm sau này căng quá các cụ ạ (lưu ý nói luôn Em không phản đối ND100 này nên đừng cụ nào nói đừng có uống, blah blah này nọ). Tối hôm trước công ty tất niên, sáng hôm sau về quê nên tối hôm đó sau khi về nhà Em đã chủ động uống nhiều nước, cả đêm lọ mọ suốt. Sáng hôm sau người hoàn toàn tỉnh táo, không mệt mỏi gì. Tóm lại là lái xe ok, nhưng cả quãng đường Hà Nội - Nam Định vẫn bị vấn đề tâm lý vì sợ ko biết nếu bị dừng thổi thì có sao hay ko.

toimuondie

Xe container
Mai 29 Tết rồi không hiểu có tha bổng không nhỉ? Mai ăn trưa tất niên tại nhà các cụ, cũng muốn uống 1, 2 ly vang hoặc 1, 2 chai bia. Chiều tối về nhà. Phải đi xe vì chở nhiều đồ.

QuangSunlight

Xe điện
Mai 29 Tết rồi không hiểu có tha bổng không nhỉ? Mai ăn trưa tất niên tại nhà các cụ, cũng muốn uống 1, 2 ly vang hoặc 1, 2 chai bia. Chiều tối về nhà. Phải đi xe vì chở nhiều đồ.
Đang có chủ trương hạn chế phương tiện cá nhân , em e sẽ tích cực thu bằng lái đấy ạ .

KatKik

Xe điện
E uốn khoảng 300ml rượu 3O°-35° sáng dậy vẫn còn mùi rượu. Cụ nào hôm sau lái thì tốt nhất nên nhịn.

Ladagia

Xe điện
- một nháy thì là chào nhau.
- hai đến ba nháy là cụ đang lấn làn.
- nháy dài cộng chỉ tay là đang hỏi xem có picachu ko. Xua tay là ko có, vẫy tay là đi chậm lại và có picachu.
- nháy loạn xạ liên tọi xong bật pha lên luôn ý nói là :"dmm hạ pha xuống cho bố nhờ"
Trên đây là kinh nghiệm của em.
Đm cái bọn bật pha cụ nhể :))

qkace

Xe điện
Sáng hôm sau của một cụ lái xe buýt đây ạ. Uống tối hôm trước, 5h45 sáng hôm sau nhận ca và 7h30 thì "toang" mất 17 triệu.

Bài báo này cũng đặt vấn đề:

"Bộ Y tế phải xây dựng những thử nghiệm, nghiên cứu như uống bao nhiêu rượu thì sau bao lâu sẽ hết nồng độ cồn. Nghị định mới ban hành. Sẽ cần có sự tiếp thu ý kiến, thậm chí sửa đổi các điều khoản nếu thấy cần thiết chứ không duy ý chí", đại diện Vụ ATGT nói.

Như vậy, NĐ 100 cũng chưa tính được hết các yếu tố và bản thân cơ quan chức năng cũng nhìn nhận thấy.

coolpix8700

Xe ngựa
Tối qua lúc đang uống thổi thấy máy hiện lên 1.3;
Cùng tụi bạn đến quán Karaoke xong thổi còn 1.1;
Sáng nay 10 giờ mới dậy thổi thấy cái máy nó chỉ 0!

mazda3_pro

Xe lăn
Em mở thớt xin kết quả test nồng độ cồn nếu uống từ tối hôm trước, sáng hôm sau kết quả ntn.

Em test bằng máy đo Greenwon, giá 700k, có tem TCVN, (mua trên mạng nên ko tin lắm)

Lần 1: Tối 19h, uống khoảng 150ml rượu mạnh 45 độ (5 ly) và một lon bia tiger 330ml.

Kết quả: 0.7%Bac lúc 20h, 0.6% lúc 22h, 0.3% lúc 23.40 và về 0.000% vào 5h sáng hôm sau.

Tối hôm trước: uống khoảng 30ml Chivas lúc 19h, đo 20h là 0.7%, nhưng về 0.000% lúc 24h

Có cụ nào test thì show kết quả cho em tham khảo với, chứ máy mình đo 0% mà bị sai thì toi
Cụ uống xong ra cho các anh xxx đo mới chuẩn nhé, tự đo không chuẩn đâu.