[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

edc

Xe lăn
Em chả hiểu sao đội ấy một mình 1 phe, chơi cái loại 110V, chắc để hạn chế công ty nước ngoài xuất khẩu sang bên ấy :)) :)) :))
Nó tiết kiệm điện tránh hao phí khi truyền tải điện lưới, có lợi cho hệ thông cung cấp. Nhưng chi phí SX sản phẩm thì cao hơn. Chết ông dân :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Nó tiết kiệm điện tránh hao phí khi truyền tải điện lưới, có lợi cho hệ thông cung cấp. Nhưng chi phí SX sản phẩm thì cao hơn. Chết ông dân :D
Sao ngược ngược nhỉ?
Đường dây cao áp sẽ giảm hao phí mà ta?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Hàng sx tại VN giờ tốt chán. Dễ sd, mẫu mã đa dạng, bên vừa đủ dùng. Dùng chục năm rồi thay mới cho sướng. Là em thì chả tội gì dùng hàng nội địa. Điện 110v mắc công đổi, nhầm lần. Chữ Nhật giun dế. Đắt lòi kèn.

Mà đấy là hàng mới. Chứ Nhật bãi thì thôi next. Chả biết trước kia chủ cũ là ai, hàng này được nhặt từ đâu, chủ cũ dùng để làm gì (nội cơm điện chẳng hạn) chủ cũ vất đi hay mấy ông sv nhặt từ mấy nhà người già cô đơn :( Gần nhà em có xưởng chuyên mông má hàng bãi "date cao" nên cứ nhắc tới hàng bãi là em sợ =))
Ngày xưa dân chuộng xe mini Nhật, dân mình ai giàu mua xe đập hộp, nghèo mua xe bãi đã sử dụng.
Cũng đắt lòi mắt, mua 5 cái xe đó có khi mua một mảnh đất.
Nhưng hiện nay, xe đạp cứ Việt Nam là cũng đi đc rồi, trừ ai chơi hẳn xe đạp, chứ hàng phổ thông không tới mức cầu kỳ thế.
Cái đồ điện, nó càng rối rắm thì càng dở :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Điện 220v so với đện 100V thì điện 220v to hơn, dài hơn 100...Vậy suy ra. Chim hội dùng điện 220 to hơn :))
Chuẩn luôn, công thức giống như giá đất tăng theo GDP :))

Wall1

Xe buýt
Ngoài cái khoản 100v ra và chữ nho thì e thích dùng Nhật nội địa, giờ mua được hàng mới rồi, ko phải dùng hàng 2nd nữa.
Còn sao thích thì cụ cứ dùng thử và cảm nhận, chứ giải thích thì lại cãi nhau.

NNS

Xe ngựa
ko đúng cụ ạ, điện 100 cái gì cũng tốn hơn, dây to hơn, tổn thất truyền tải lớn hơn, yêu cầu dòng lớn hơn, đầu tư trạm truyền tải lớn hơn vvv nhưng an toàn hơn, dù nói chung 100 hay 220 giật đều tạch nếu đen=))
các nước còn xài điện 100 căn bản nó khó thay thế vì lí do lịch sử đã để lại, giờ thay máu thì tốn kém quá mà thôi, với lại chúng nó cũng giàu nên cũng chả lăn tăn mất mát, tốn kém gì cho lắm.
Đồ Nhật nội địa nhà em có nhõn cái nồi cơm điện IH, em mua mới. Đồ nhật kinh nhất món hàng bãi, xài hên xui nên ghê bỏ mẹ, chả biết bọn đầu nậu với kinh doanh nó chắp vá mông má thế nào, nếu các cụ đã nhìn thấy thợ nó ủ trắng, đánh bóng, son pấn mông má hàng bãi thì chắc ko bao giờ còn cái ý định mua đồ bãi về xài. Đồ em thích đồ Đức hơn, đồ Nhật cũng tốt, nhưng lằng nhằng chữ nghĩa, điện đóm, lại lắm nút vì bọn này cứ thích thật lắm chức năng trên 1 sp, mà nhiều thứ chả xài bao giờ

Moriarty

Xe container
Đến nhà con nghiện hàng Nhật đi ỉ.a đến lúc rửa tay thì cả đống chai lọ toàn tiếng Hán chả biết đâu nc rửa tay, đâu nc rửa bí.m may trong túi có lọ nc rửa tay khô

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Đến nhà con nghiện hàng Nhật đi ỉ.a đến lúc rửa tay thì cả đống chai lọ toàn tiếng Hán chả biết đâu nc rửa tay, đâu nc rửa bí.m may trong túi có lọ nc rửa tay khô
Cụ chưa gội đầu nhầm chai tương tự X Hương là còn may đấy nhé :))
Ca đó em gặp 1 cụ bị rồi :))

Coprophilous

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa đói kém không có cái gì mà dùng thì nó quý. Nhưng tầm này mà vẫn mang thân đi xài đồ cũ thì cũng nên xem lại

KeanuR

Xe tăng
cụ nào chữ Latin k thích đọc, chán, muốn chuyển qua tiếng Phạn thì cứ mua đồ bãi về dùng =)) và dọn rác hộ bạn luôn;

acdo

Xe tải
Trong này có 1 số cụ bạn hàng mới đương nhiên sẽ đả phá hàng cũ dù nó tốt hay xấu, còn hàng mới của các cụ ấy dù là tàu bẩn sản xuất, tái chế từ những đồ rác dán mấy cái tem vào vẫn cứ là ngon thì biết rồi đấy

edc

Xe lăn
ko đúng cụ ạ, điện 100 cái gì cũng tốn hơn, dây to hơn, tổn thất truyền tải lớn hơn, yêu cầu dòng lớn hơn, đầu tư trạm truyền tải lớn hơn vvv nhưng an toàn hơn, dù nói chung 100 hay 220 giật đều tạch nếu đen=))
các nước còn xài điện 100 căn bản nó khó thay thế vì lí do lịch sử đã để lại, giờ thay máu thì tốn kém quá mà thôi, với lại chúng nó cũng giàu nên cũng chả lăn tăn mất mát, tốn kém gì cho lắm.
Đồ Nhật nội địa nhà em có nhõn cái nồi cơm điện IH, em mua mới. Đồ nhật kinh nhất món hàng bãi, xài hên xui nên ghê bỏ mẹ, chả biết bọn đầu nậu với kinh doanh nó chắp vá mông má thế nào, nếu các cụ đã nhìn thấy thợ nó ủ trắng, đánh bóng, son pấn mông má hàng bãi thì chắc ko bao giờ còn cái ý định mua đồ bãi về xài. Đồ em thích đồ Đức hơn, đồ Nhật cũng tốt, nhưng lằng nhằng chữ nghĩa, điện đóm, lại lắm nút vì bọn này cứ thích thật lắm chức năng trên 1 sp, mà nhiều thứ chả xài bao giờ
Sao ngược ngược nhỉ?
Đường dây cao áp sẽ giảm hao phí mà ta?
Xưa nay em cứ nghĩ vậy. Cụ nói và em xem lại công thức tính thì đúng là bọn nó nhà giàu.
Vì chi phí đầu tư truyền tải người bán và người mua đều lớn. Điện giật thì vẫn tạch :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Xưa nay em cứ nghĩ vậy. Cụ nói và em xem lại công thức tính thì đúng là bọn nó nhà giàu.
Vì chi phí đầu tư truyền tải người bán và người mua đều lớn. Điện giật thì vẫn tạch :))
Nó liên quan tới công thứ Vú và Rờ thôi bác :)) thêm cải I
Bác cứ tính thôi :))

robin2010

Xe buýt
Những mặt hàng nào MỚI và chưa phổ biến, nhu cầu cao đối với thị trường VN thì giá nó gấp 10 vẫn có người mua.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Em chả hiểu sao đội ấy một mình 1 phe, chơi cái loại 110V, chắc để hạn chế công ty nước ngoài xuất khẩu sang bên ấy :)) :)) :))
Ko phải nó 1 phe đâu cụ bên taiwan bên mỹ cũng 110v mà tiết kiệm điện, trc đi sang mấy nc đó đồ điện cắm ổ mặc nhiên là giắc cắm rẹt bọn nó ko dùng lỗ tròn, với lại bên nhật nó cũng ko hoang phí như các cụ tưởng, đội buôn nó nhặt về mông má sửa chữa các kiểu+ đồn thổi hàng đỉnh cao nên vẫn đông khách, hôm trc có cậu thuê nhà e chuyển đi kêu bán lại con đh nhật bãi lúc mua 8 củ dùng đc 1 năm, nói bán 4 củ e test thấy chạy ngon lành kêu 2 củ thì để ko thì hót đi.ngại mấy cái đồ này làm me con đh tàu ms đét yên tâm.