[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

farevell

Xe buýt
tối qua e uống 1 cốc bia về qua đường láng cũng bị bắt vào thổi, may mà cũng ko lên
ko biết do mình hên hay do máy chất lượng ko đảm bảo :))

Sóc nhỏ

Xe tăng
Mùng 3 Tết em đi Tràng An - Bái ĐÍnh , bị thổi nỗng cộ cồn rồi các cụ nhé. May mà em trưa chỉ làm có 1/4 ly vang nhỏ, mà ngủ hơn 3 tiếng sau mới đi, nên không bị sao.
1/4 ly đến 50ml k cụ, công nhận năm nay ăn uống k có tí men khó trôi thật :P

Patriots

Xe lăn
Chỗ ấy đường rộng, lại có đoạn đường có hàng rào công trình, không vướng cửa cổng nào nên thường xuyên làm khung 13h đến gần chiều thì phải. Em đi qua suốt nên hay ngó thấy.
Đoạn trước đó nhiều nhà hàng, các cụ ấy dựng chốt sau giờ ăn trưa, khôn phết. Thứ hai cháu cũng phải khai Xuân đi mấy nơi, để lái xe đưa đi cho yên tâm

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Mùng 3 Tết em đi Tràng An - Bái ĐÍnh , bị thổi nỗng cộ cồn rồi các cụ nhé. May mà em trưa chỉ làm có 1/4 ly vang nhỏ, mà ngủ hơn 3 tiếng sau mới đi, nên không bị sao.
Trưa nay em làm hết 1 chai lavie, chiều qua soát vé, xxx vẫy vào thổi không lên

0916187779

Xe tải
hnay chiều e lượn tí gặp 2 chốt, 1 nguyễn khánh toàn ra nguyễn văn huyên, 1 trần thái tông - tôn thất thuyết mà thổi mỗi 1 chốt nkt.

Ct.Thang

Xe tăng
Sáng nay em vừa bị vịn 2 lần ở chỗ bán đảo hồ Đống Đa, lần đầu ngay đầu buổi sáng, lần thứ 2 gần trưa, lần thứ 2 em bảo vừa thổi kèn buổi sáng rồi nhưng các ẻm bảo cứ thổi tiếp, tất nhiên là từ tết đến giờ em không có giọt nào, các ẻm buồn và đuổi em đi ngay và luôn, trên vỉa hè thấy có nhiều bạn hiền đang gãi đầu gãi tai trình bày với đội xxx.
Thổi hay đếm hả bác?

DFresh

Xe đạp
lá tắm Dao đỏ D'Fresh Hà Nội - 0869354384
Website
dfresh.com.vn
CCCM muốn nhanh hết hơi cồn thì nghía nước tắm bên em nhé. Tắm trước nhậu 30p thì đẩy rượu bay hơi cực nhanh ạ, ít phải nhanh gấp đôi :D

luyenok

Xe điện
EM không phản đối phạt nồng độ cồn, tuy nhiên cũng nên xem xét số 0 tuyệt đối, cũng có nhiều nghiên cứu cho thấy đến 1 mức nồng độ cồn nào đó thì mới có nguy cơ ảnh hưởng đến an toàn thì nên dùng mức này để phạt. Còn mức từ 0 đến mức an toàn này thì phạt tiền để cảnh cáo thôi.
Có lẽ do ngưỡng ảnh hưởng, kích thích,... của mỗi người là khác nhau cụ ạ. Ví dụ 0.0x là bình thường (đảm bảo lái xe an toàn) với người này, nhưng vẫn gây kích thích với người kia.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Quan điểm của em: em ủng hộ làm thật chặt vụ kiểm tra nồng độ cồn, cả xe máy lẫn ô tô, đồng thời cần tăng mức phạt lên cao nữa. Lợi ích thì toàn các cụ được hưởng chứ có thiệt đi đâu mà sợ. Khi các cụ không uống rượu bia:
- Lái xe an toàn hơn cho chính bản thân mình và những người xung quanh. Bác của bạn em - hiền lành, tốt bụng - đi xe đạp bị 1 thằng say rượu tông phải, chấn thương sọ não, chuyển thẳng xuống Việt Đức mổ não nhưng tình trạng quá nặng, sống thực vật thêm 1 tháng thì mất.
- Hạn chế va quệt => đỡ tốn tiền sửa chữa.
- Hạn chế oánh lộn gây mất an ninh trật tự, ảnh hưởng đến hàng xóm láng giềng, tình thân mến thân. Chưa kể nhiều vụ mất mạng một cách lãng xẹt vì hơi men nữa.
- Tăng cường sức khỏe bản thân, làm chỗ dựa cho gia đình, cải thiện giống nòi.
- Đỡ tốn tiền nhậu nhẹt.
Vân vân và mây mây...

cuongdiv

Xe container
Quan điểm của em: em ủng hộ làm thật chặt vụ kiểm tra nồng độ cồn, cả xe máy lẫn ô tô, đồng thời cần tăng mức phạt lên cao nữa. Lợi ích thì toàn các cụ được hưởng chứ có thiệt đi đâu mà sợ. Khi các cụ không uống rượu bia:
- Lái xe an toàn hơn cho chính bản thân mình và những người xung quanh. Bác của bạn em - hiền lành, tốt bụng - đi xe đạp bị 1 thằng say rượu tông phải, chấn thương sọ não, chuyển thẳng xuống Việt Đức mổ não nhưng tình trạng quá nặng, sống thực vật thêm 1 tháng thì mất.
- Hạn chế va quệt => đỡ tốn tiền sửa chữa.
- Hạn chế oánh lộn gây mất an ninh trật tự, ảnh hưởng đến hàng xóm láng giềng, tình thân mến thân. Chưa kể nhiều vụ mất mạng một cách lãng xẹt vì hơi men nữa.
- Tăng cường sức khỏe bản thân, làm chỗ dựa cho gia đình, cải thiện giống nòi.
- Đỡ tốn tiền nhậu nhẹt.
Vân vân và mây mây...
E thêm một ý nhỏ nữa là ko nhậu thì ko phát sinh các dịch vụ sau nhậu như ko đánh cờ, ko tâm sự với bạn trai :))

wanderersg

Xe tăng
Chiều e chay xe nhanh nhanh ngay dàu Trần thái tông bị ngoắc lại cứ tuỏng bị gì.Hoá ra thổi cồn, chu mỏ thổi phù phát xong đi.tháy 2 xe bị tóm,1 chiéc đã bị niêm phong.

khanhnguyen09

Xe container
Chiều e đi qua NKT thấy có một chốt, lúc về e cói tình qua đó để được thổi thì chốt lại giải tán thế mới chán. Mất công cả tết nhịn.

formen

Xe lăn
Cụ nào kd karaoke tăng 2 cho cái bc nhanh với ợ, thấy bảo năm nay kara đói lắm, và sẽ còn đói dài khi loa kẹo kéo phát triển hang cùng ngõ hẻm xuân này con k về.

LX_060616

Xe buýt
Cụ nào kd karaoke tăng 2 cho cái bc nhanh với ợ, thấy bảo năm nay kara đói lắm, và sẽ còn đói dài khi loa kẹo kéo phát triển hang cùng ngõ hẻm xuân này con k về.
Karaoke bị dừng kinh doanh nhiều nơi do không đạt chuẩn an toàn PCCC rồi cụ !

trungbdt.hd

Xe đạp
Tối qua trời mưa, tầm gần 10 rưỡi em qua chốt to ở Lê Trọng Tấn trời mưa nên chắc các anh nghỉ sớm
Tối qua đi em đi chúc tết làm hơn chục ly lúc mưa 10h về qua đấy thấy các anh ý bắt các xe vào thổi hết, đến xe em anh cơ động nhòm vào kính vẫy đi đi. Hihi..bà cả em lái 😆. Bõ công em luyện mất mấy tháng, tết này nhậu tẹt pô.😁

Dark_Man

Xe buýt
E may mắn chưa bị tóm lần nào :)))