[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

Lee Saker

Xe điện
Không có đâu.
Trưa nay tôi vừa ngồi ăn giỗ. Trong mâm có 1 bác trung tá ca vẫn chỉ Ken 0.0 thôi. Mà bác ấy uống thành thần. Quan hệ thì không bàn vì làm trên bộ nhá.
Ông già em thì toàn bảo “tao chờ mãi mà bọn nó chưa thổi” trước khi đưa chén lên miệng :D.

MinhKhoi2007

Xe tăng
Có vị thế thì nhận lỗi chót uống tý thì các anh tắt máy cho thổi, còn không thì nó chuyển dữ liệu máy chủ có xin được khối ấy. Tóm lại không uống khi lx

Mr.Chem

Xe điện
Cả Tết e mới xõa 1 trận hôm mùng 5, grab thôi cho lành, còn trong Tết thì ko 1 giọt vào mồm.
Nhưng vẫn lì xì các xxx ở huyện từ Điện Biên về Sơn La, cái biển thị trấn "nấp" sau lùm cây...em giảm tốc không kịp nên bị vẫy vào. Vì đường xá xa tít nên chấp nhận giải quyết nhanh cho cái bẫy các anh giăng ra, đa số xe khác tỉnh đều dín, các anh ăn cũng đậm và có 1 cái Tết ấm no.

Sunrise96

Xe buýt
em thèm vang quá mợ ạ. Hôm thứ sáu đi làm buổi trưa mọi người uống rượu mơ ngon ơi là ngon. Mà em nghĩ đến việc bị giữ bằng 2 năm mà em k dám động đậy gì.
Kinh nghiệm của em là nếu trót uống chút vang thì trước khi lên xe em nhai kẹo cao su bạc hà. Nếu bị bắt thổi thì hít một hơi khí trời thật sâu, cho căng lồng ngực rồi mới thổi nhẹ vào. Chắc chắn không lên nồng độ gì, vẫn xanh lè :P :D

Tonydo

Xe buýt
Nhầm cụ nhé. Đội này mà ăn quả báo về cơ quan là hơi bị căng đấy, đặc biệt là xxx. Vừa mất xiền, lại vừa dễ mất ghế.
Chuẩn ạ. Riêng cồn thì đừng gọi làm gì cho mất công
Cụ lại nghe đồn rồi.
Quê em đến CA xịn có sao có vạch còn ăn đòn bình thường.
Tùy chốt từng nơi đó cụ, cũng tùy từng hôm nữa, em thấy vẫn xin xỏ đầy ra, đặc biệt các chốt ở ngoại thành.

Hự.

Xe điện
Làm gì có chuyện đó. Ông anh rể em bị thổi đến 5-6 lần ở chốt HQV. Chưa lần nào lên
Vì máy đang dùng phổ biến hiện giờ đo đến 0.01 là nhỏ nhất thôi cụ. Nếu nồng độ thực tế là 0.0015 chẳng hạn thì máy sẽ ko nhận biết được và cho kết quả là 0.00.

vutuanlong

Xe tăng
Quê em trưa mùng 1 đã lập chốt thổi luôn rồi, năm nay vợ em lái là chính

con gà già

Xe hơi
năm nay em nốc cả tết tại nhà đẫm bia rượu chả đi đâu, thắm tinh thần tết đoàn viên!

vkthang

Xe container
hải dương chuyên trị thổi buổi sáng cụ nhé, lên tươi roi rói
Uống xong đi về bị thổi thì rất nhiều, cơ bản em chưa thấy báo chí đề cập đến những vụ uống từ hôm trước, hôm sau thổi vẫn lên. Trên Off nhiều cụ cũng sợ, nhưng em chưa thấy cụ nảo bảo là bị phạt, toàn nghe nói.

duchoa1309

Xe tải
Em thấy các cụ trên nói là thổi lên thì máy sẽ auto tự động gửi kết quả về rồi nên ko có chuyện tha bổng như cụ. Chắc là cụ may thổi nhẹ nó ko lên thôi.
Thế mới bảo em may! Mặc dù ko biết thổi nhẹ hay do họ bỏ qua nữa nhưng em rút kinh nghiệm là ko uống cho lành!

Sherk

Xe buýt
quê cháu cũng thế nhé, ko biết quán triệt thế nào nhưng bạn bè là csgt chúng nó nói thẳng lỗi gì xin cũng được trừ nồng độ cồn

KHi bị thổi, thì kết quả được đẩy lên hệ thống ngay, nên XXX ko dám làm khác đi được,
Xin là xin trước khi thổi, chứ thổi vào là khỏi xin.
Đó tại sao XXX có thể cho các lỗi khác trừ lỗi nồng độ cồn

cusao

Xe lăn
Em thích uống dù không nhậu nhẹt. Nhưng khi lx em không bao giờ uống. Chẳng phải em muốn thể hiện mình cao đạo hay phấn đấu làm công dân gương mẫu gì đâu. Chẳng qua khi uống rồi thì cứ hễ nhin thấy xxx là chột dạ hoạc lén lút tìm đương tránh...bụng nghĩ. Chả lẽ vì miếng ăn hớp uống mà mình phải vụng trộm thế sao?.....Thế nên thôi, nhịn đi cũng chẳng khó mấy.

Toilatoi242_2

Xe tải
Kinh nghiệm của em là nếu trót uống chút vang thì trước khi lên xe em nhai kẹo cao su bạc hà. Nếu bị bắt thổi thì hít một hơi khí trời thật sâu, cho căng lồng ngực rồi mới thổi nhẹ vào. Chắc chắn không lên nồng độ gì, vẫn xanh lè :P :D
Cháu còn thấy bảo à tép tỏi đó, nên dạo mới ra NDD100 luôn sẵn cả củ trong xe.

Alibama

Xe buýt
Đi xe đạp rách liệu có bị vẫy vào thổi ko các cụ?

Hự.

Xe điện
Em luôn tuân thủ quy định và ko phải tìm cách chống chế hay lách luật gì cả. Chỉ là bàn vui dưới góc độ khoa học thôi. Theo kiến thức hoá học hồi cấp 3 em nhớ là rượu và bia có độ pH mang tính axit cao. Vậy có thể khử nó tức thời bằng kiềm. Vậy kiềm lấy đâu ra? chính là trong các hoá chất tẩy rửa. Vậy cắn răng làm 1 ngụm nước rửa bát vị chanh leo trước lúc phải thổi kèn liệu có tác dụng ko nhỉ?

Sherk

Xe buýt
Em luôn tuân thủ quy định và ko phải tìm cách chống chế hay lách luật gì cả. Chỉ là bàn vui dưới góc độ khoa học thôi. Theo kiến thức hoá học hồi cấp 3 em nhớ là rượu và bia có độ pH mang tính axit cao. Vậy có thể khử nó tức thời bằng kiềm. Vậy kiềm lấy đâu ra? chính là trong các hoá chất tẩy rửa. Vậy cắn răng làm 1 ngụm nước rửa bát vị chanh leo trước lúc phải thổi kèn liệu có tác dụng ko nhỉ?
Cụ nhầm to rồi.
Rượu là có gốc (OH) tức là Bazo. Vì vậy muốn trung hòa ta ăn axit- Tức là ăn trái cây có vị chua như chanh,....

VuNgoanMuc

Xe điện
Hoặc là cụ làm cái răng giả bằng Kali ngậm hơi trong miệng một lúc cho phản ứng rượu + K giải phóng hydro.. hoặc cụ ngậm axit axetic để tạo este thơm miệng trước khi thổi :D

Hự.

Xe điện
Hoặc là cụ làm cái răng giả bằng Kali ngậm hơi trong miệng một lúc cho phản ứng rượu + K giải phóng hydro.. hoặc cụ ngậm axit axetic để tạo este thơm miệng trước khi thổi :D
Thế có khi đơn giản hơn là luyện được skill như các cụ hút cigar ý, hít vào rồi nhả hơi ra luôn. Ko lấy hơi từ trong phổi ra để khỏi mang theo nồng độ cồn.