Thảo luận Độ xe là phí tiền phí của hay là thú vui tao nhã

phanducckd

Xe đạp
Website
www.autoshort.net
Các bác cho mình khảo sát tí:

Theo các bác độ xe là phí tiền hay độ xe là trải nghiệm cho thú vui tao nhã.

Nhiều bác hay nói với em về zin là đỉnh cao độ xe. Nghe nó sao sao ấy....

buonnon

Xe buýt
Nhiều cụ cho là thay cây po nổ ầm ĩ là độ là hay nhưng thú này e ko cho là tao nhã

thangaudio

Xe buýt
E hỏi chủ thớt... Họ làm ra tiền để làm gì? Làm gì để có cho mình thú vui đam mê. Tất nhiên độ xe phải đúng kỹ thuật, đeph tinh tế, or theo chủ đề xuyên suốt thì mới đẹp
Còn những đối tượng luôn chém Xe này có ăn xăng ko, uông xăng như uỗng nước thì họ cũng chả b giờ độ xe cả... vì cái đẹp của họ là kgi cất xe vào bãi họ nhẩm luôn là hôm đó họ hết bn tiền xăng... V đề chỉ là ý thich thôi

phanducckd

Xe đạp
Website
www.autoshort.net
E hỏi chủ thớt... Họ làm ra tiền để làm gì? Làm gì để có cho mình thú vui đam mê. Tất nhiên độ xe phải đúng kỹ thuật, đeph tinh tế, or theo chủ đề xuyên suốt thì mới đẹp
Còn những đối tượng luôn chém Xe này có ăn xăng ko, uông xăng như uỗng nước thì họ cũng chả b giờ độ xe cả... vì cái đẹp của họ là kgi cất xe vào bãi họ nhẩm luôn là hôm đó họ hết bn tiền xăng... V đề chỉ là ý thich thôi
Mình thích ý kiến bác, mình thấy để độ 1 con xe 2 bánh hay 4 bánh chỉnh chu và chi tiết là cả một vấn đề. Nhiều khi làm bét nhè nhìn gốm ồm.
Để làm 1 món độ chỉnh chu cũng không phải giản đơn

thangaudio

Xe buýt
Mình thích ý kiến bác, mình thấy để độ 1 con xe 2 bánh hay 4 bánh chỉnh chu và chi tiết là cả một vấn đề. Nhiều khi làm bét nhè nhìn gốm ồm.

Để làm 1 món độ chỉnh chu cũng không phải giản đơn
Độ xe như chủ thớt nói lag rất rộng, theo e hiểu thì nó gồm 2 nhóm chính
- Can thiệp Sâu: dành cho dân Chuyên nghiệp đời hỏi Râra có Chuyên KT và Công cụ Hỗ trợ
- Can thiệp bên ngoài: như Gắn thêm Tem, lipo, đèn, màn hình, loa, đồ chơi khác...

loongka

Xe hơi
Tùy cách độ thôi, mình nói ra câu này chắc ăn 1 mớ gạch đá, nhưng mình cực ghét các thành phần độ pô cho to xong nẹt pô ầm ỹ phá làng phá xóm

PCX BLACK

Xe hơi
Hiện nay Việt Nam! mới có trào lưu độ xe pkl mà chính xác hơn là HN mới tiếp cận. HCM đã đi trước rồi
Các nước phát triển trước chẳng cần đi đâu xa nói gần là Thái lan thì họ có xưởng độ chuyên rồi. Cả 2 bánh lẫn 4 bánh.
Độ xe có nhiều kiểu, tuỳ mục đích mỗi chủ xe
Văn hoá độ xe cũng tuỳ theo cách hiểu mỗi người. Ở Việt Nam! đa số ko thích độ pô ầm ĩ chạy trong phố, nhưng ra ngoài ngoại ô thì thoải mãi :D
Cá nhân e thấy độ xe nói chung là đẹp, tuy nhiên ko phải chỗ nào làm cũng chuẩn
Do độ xe ko chuẩn nên một số người thích zin

Highvoltage2207

Xe buýt
Theo em bản chất của độ xe là cá nhân hóa chiếc xe.

Những người độ xe thường là có cá tính, muốn thể hiện cái tôi của mình lên chiếc xe. (Độ theo trào lưu thì ko tính, vì nó cũng là nhân bản sự cá tính của 1 xe nào đó làm mẫu)

Xe bán ra tại hãng thì giống nhau, tức là nhiều người có thể có chiếc xe đó. Bạn độ xe của mình có nghĩa là cá nhân hóa chiếc xe, để nó trở nên không giống những chiếc xe khác - là duy nhất.

Mà nhu cầu thể hiện cái tôi thì nhiều người có lắm. Người ít tiền thì thể hiện theo kiểu ít tiền, người nhiều tiền thể hiện theo kiểu nhiều tiền...nên độ xe cũng có nhiều kiểu :)

vuongminhgian

Xe buýt
Mua xe mà không độ thì mua làm gì? Túm lại là phải độ, không độ nhẹ thì độ nặng, nhiều khi độ cả người lẫn xe :)) Về zin là đỉnh cao độ xe chỉ dành cho mấy bác chơi xe cổ, nó không sao sao cả chỉ là tìm đồ cho xe cổ rất hiếm và rất công phu nên nó thành đỉnh cao. Còn độ xe thì không bao giờ phí tiền cả, chỉ là không có mắt nhìn nên xe nhìn tùm lum chẳng ra gì.
Đây là xe đã độ sơ.

phanducckd

Xe đạp
Website
www.autoshort.net
Việt Na
Theo em bản chất của độ xe là cá nhân hóa chiếc xe.

Những người độ xe thường là có cá tính, muốn thể hiện cái tôi của mình lên chiếc xe. (Độ theo trào lưu thì ko tính, vì nó cũng là nhân bản sự cá tính của 1 xe nào đó làm mẫu)

Xe bán ra tại hãng thì giống nhau, tức là nhiều người có thể có chiếc xe đó. Bạn độ xe của mình có nghĩa là cá nhân hóa chiếc xe, để nó trở nên không giống những chiếc xe khác - là duy nhất.

Mà nhu cầu thể hiện cái tôi thì nhiều người có lắm. Người ít tiền thì thể hiện theo kiểu ít tiền, người nhiều tiền thể hiện theo kiểu nhiều tiền...nên độ xe cũng có nhiều kiểu :)
Bạn nói chuẩn. Xe hãng sản xuất hàng loạt và trang bị cơ bản cũng chỉ mới mức chấp nhận được, cắt tới cắt lui để đạp giá nữa. Lên trang bị cho xe tăng thêm công năng, tăng tính thẫm mỹ nữa chứ.

Độ mà chỉnh chu ngay từ đầu đúng nghiền, hơi tốn xiền.

phanducckd

Xe đạp
Website
www.autoshort.net
Mua xe mà không độ thì mua làm gì? Túm lại là phải độ, không độ nhẹ thì độ nặng, nhiều khi độ cả người lẫn xe :)) Về zin là đỉnh cao độ xe chỉ dành cho mấy bác chơi xe cổ, nó không sao sao cả chỉ là tìm đồ cho xe cổ rất hiếm và rất công phu nên nó thành đỉnh cao. Còn độ xe thì không bao giờ phí tiền cả, chỉ là không có mắt nhìn nên xe nhìn tùm lum chẳng ra gì.
Đây là xe đã độ sơ.

Con này nhỏ nhỏ phê phê.

Blue Water

Tháo bánh
Tùy cách độ thôi, mình nói ra câu này chắc ăn 1 mớ gạch đá, nhưng mình cực ghét các thành phần độ pô cho to xong nẹt pô ầm ỹ phá làng phá xóm
em như cụ. Nhìn thấy loại đó em thấy không giống người

vuongminhgian

Xe buýt
Thôi mấy cái câu này nghe nhàm quá rồi. Nói đi nói lại hoài, ghét thì táng bỏ mẹ nó đi!

KingSay

Xe hơi
Quan trọng thú vui thì k thể đo bằng tiền được các cụ ak

shopduy

Đi bộ
Độ xe theo sở thích và đúng theo nhu cầu của Chủ. Độ thì có nhiều kiểu khác nhau. Có tiền và độ theo đúng kiểu độ thì không phải dễ.

Begau1998

Đi bộ
Xe độ càng nhiều đồ càng mất giá, xe càng zin bán laij giá càng cao đó là lý do vì sao nhiều chủ xe hay về zin để bán còn nếu bản thân mình để đi k bán thì độ xe là tao nhã

phanducckd

Xe đạp
Website
www.autoshort.net
Xe độ càng nhiều đồ càng mất giá, xe càng zin bán laij giá càng cao đó là lý do vì sao nhiều chủ xe hay về zin để bán còn nếu bản thân mình để đi k bán thì độ xe là tao nhã
Hii, Về Zin lại thấy toàn bán xe.....