[Luật] Đổi bằng lái B1 sang B2

xauxi6868

Xe điện
Biển số
OF-385211
Ngày cấp bằng
2/10/15
Số km
2,967
Động cơ
269,670 Mã lực
Nơi ở
Phương Canh - Nam Từ Liêm - Hà Nội
Em cũng đang quan tâm đến vấn đề đổi từ B1 sang B2. Bằng B1 của e cấp 16/10/2015. Giờ e muốn đổi sang B2 đi lại cho thoải mái. Chờ ý kiến các cụ. Cảm ơn các cụ!!!
cụ đổi chưa nếu chưa đổi đc thì call e số ở chữ ký e giúp nhé
 

Phạm công sơn

Xe đạp
Biển số
OF-569554
Ngày cấp bằng
17/5/18
Số km
20
Động cơ
145,100 Mã lực
Tuổi
35
Nơi ở
368 hoàng hữu nam - Q 9 - Tp Hồ Chí Minh
B1 nâng lên C đc cụ ạ. Cụ đăng kí hồ sơ gồm ảnh 3x4 và cmt. Giờ đki 5 tháng sau thi lý thuyết + TH xong là có bằng C. Mất khoảng 8tr.
P/s: có bằng C xong cụ ko lái đc xe 16 chỗ.
Không nâng từ B1 lên C được bạn nhé, chỉ lên B2 được thôi
 

Phạm công sơn

Xe đạp
Biển số
OF-569554
Ngày cấp bằng
17/5/18
Số km
20
Động cơ
145,100 Mã lực
Tuổi
35
Nơi ở
368 hoàng hữu nam - Q 9 - Tp Hồ Chí Minh
Kính các bác!
Em đang dùng bằng B1, liên tục từ 2001 đến giờ. Nay lại thấy vụ B1 chỉ được dùng số tự động, B2 chỉ được dùng số tay nên hoang mang quá. Nếu bây giờ em đổi thẳng từ B1 sang B2 có được không, thủ tục thế nào?
Chẳng biết luật lệ, các bác chỉ giúp em
Cảm ơn các bác!
Bạn có bằng B1 từ 2001 thì vẫn lái xe số sàn bình thường nhé , ko việc gì phải đổi B2 nhé
 

Phạm công sơn

Xe đạp
Biển số
OF-569554
Ngày cấp bằng
17/5/18
Số km
20
Động cơ
145,100 Mã lực
Tuổi
35
Nơi ở
368 hoàng hữu nam - Q 9 - Tp Hồ Chí Minh
Như em nói ở trên là đc cụ ạ. Em trong nghề 7 năm rồi ah. Hihi
Tôi cũng dạy lái được 6 năm bạn tham khảo thông tư này nhé , ko nâng được bạn nhé Khoản 3 Điều 7 Thông tư 12/2017/TT-BGTVT có quy định:
 

Gia Bảo Anh

Xe buýt
Biển số
OF-492295
Ngày cấp bằng
27/2/17
Số km
507
Động cơ
188,076 Mã lực
Tuổi
54
Đọc thớt này em thấy hóa ra bây gờ B1 ko được lái số sàn à? Em cũng chưa tìm hiểu đã có văn bản nào quy định B1 ko được lái xe số sàn hay chưa. Nhưng nếu có thì vớ vẩn quá vì trước đây em thi lấy GPLX hạng B1 bằng xe số sàn mà.
đúng rồi cụ chủ, em học 2005 học số sàn (vì hồi đó TT dạy hết B2 với lại B1 thì sau 5 năm mới phải đổi và theo e được biết nếu dùng B2 thì sau 60 tuổi phải đổi sang B1 vì hết tuổi lái xe kinh doanh vận tải ...)
 
Thông tin thớt
Đang tải
Top