[Funland] Tất tần tật về cấp đổi, cấp lại GPLX

Mrsea1402

Xe hơi
Các cụ, mợ thông thái cho em hỏi, bằng e B2 học và cấp ở tỉnh khác, có đổi tại HN được k nhỉ? Cám ơn các cụ, mợ!

Viola2009

Xe buýt
Các cụ có bằng C có định lên FC không? Lên FC mới thực sự là lái xe Pro các cụ ạ! Chứ C thì trình thực chất trình lái còn kém B nhiều!
À vâng Cụ,e lái xe kiếm cơm nuôi gia đình và cũng xác nhận với Cụ là e lái kém.
Lái rất kém miễn sao mạng sống của e,của những người xung quanh và miếng cơm manh áo của gd e ổn định yên lành là đc rồi.
E bằng Cém cụ nhé ^^.
Chúc cụ lái giỏi cực giỏi vào ạ

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
À vâng Cụ,e lái xe kiếm cơm nuôi gia đình và cũng xác nhận với Cụ là e lái kém.
Lái rất kém miễn sao mạng sống của e,của những người xung quanh và miếng cơm manh áo của gd e ổn định yên lành là đc rồi.
E bằng Cém cụ nhé ^^.
Chúc cụ lái giỏi cực giỏi vào ạ
Cụ nói thế là hiểu sai thịnh ý của em rồi!

Viola2009

Xe buýt
Cụ nói thế là hiểu sai thịnh ý của em rồi!
Chả có gì sai đúng.Lần đầu tiên e đổi bằng lái vì hết hạn(chứ cũng chẳng phải khoe cái bằng lái C)tiêu đề thớt cũng ghi rất rõ ràng là nhờ các Cụ tư vấn thủ tục đổi bằng lái.
Có mỗi mình Cụ có cái cmt chả liên quan gi tới nội dung của thớt-Cụ nhìn và đọc lại xem đúng ko?
Và cmt của của Cụ là ntn?Ý nghĩa cmt đó là gì?

Toietmoi

Xe điện
Năm nay có vụ CCCD nên không đúng số CMND cũ, không biết có rắc rối gì không các cụ nhỉ?

muitranhaibanh

Xe buýt
Các bệnh viện hay phòng khám nào đủ tiêu chuẩn các cụ nhỉ

ubisapro

Xe trâu
Em đến Cao Bá Quát, vừa đỗ xe có một em tiếp cận luôn. Em nói thấy bảo thủ tục cũng đơn giản, định tự làm, không phải nhờ đến em.

Em ý làm luôn cho một câu: "Thế a đã có giấy KSK chưa" "Anh có rồi", "đã test ma túy chưa?" ...

Á, vậy thì ko phải là đơn giản và không mất nhiều thời gian lắm, e lại đi về và hẹn gặp lại hôm khác :))
Cụ có hỏi tổng phí nhiêu ko ợ? Nếu hạt rẻ, thêm vài đồng các chú đi lại thì e thấy làm cũng được. Chứ tầm con trâu tím đổ lên thì e tự làm. Mà khám sức khoẻ có những mục gì ợ? Trước e nhờ đứa bạn làm đăng ký, nó làm từ đầu đến đít; e chỉ vác xác đi học và thi nên chẳng biết khám sức khoẻ cái gì :D

Ngocqlb

Xe tăng
16 cao bá quát, quán photo bên cạnh, xử lý hết các dịch vụ nhé

Cuongheisei

Xe buýt
Cụ có hỏi tổng phí nhiêu ko ợ? Nếu hạt rẻ, thêm vài đồng các chú đi lại thì e thấy làm cũng được. Chứ tầm con trâu tím đổ lên thì e tự làm. Mà khám sức khoẻ có những mục gì ợ? Trước e nhờ đứa bạn làm đăng ký, nó làm từ đầu đến đít; e chỉ vác xác đi học và thi nên chẳng biết khám sức khoẻ cái gì :D
Bây giờ khám sức khỏe phải bắt buộc cụ ạ, từ năm nay trở đi là phải có mặt ở bệnh viện để khám, kể cả cụ làm dịch vụ. Do năm ngoái nhiều vụ dương tính mai thúy lái xe gây tai nạn nghiêm trọng nên đợt này sở làm căng lắm.

Canphaidinh01

Xe tăng
Em đến lúc gần trưa, tiện việc lượn vào nên ko hỏi kỹ cụ ạ. Nghe đồn công sức khoảng 300k.

Em có chục cái giấy KSK khống nhưng ko có giấy test mai thuý, độ cồn... nên ko dùng được. Đành hẹn hôm sau phục thù. :))

Bây giờ khám sức khỏe phải bắt buộc cụ ạ, từ năm nay trở đi là phải có mặt ở bệnh viện để khám, kể cả cụ làm dịch vụ. Do năm ngoái nhiều vụ dương tính mai thúy lái xe gây tai nạn nghiêm trọng nên đợt này sở làm căng lắm.
Vậy à cụ. Em cảm ơn.

Toi yeu Vietnam

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi với: em có bằng B2 năm 2010, bằng giấy. Đến năm 2014 thì em bị mất ví, mất luôn cả bằng, em làm lại thì được đổi sáng bằng nhựa, hạn là 2024, 10 năm. Từ đợt covid em bán xe và cắt bằng. Giờ tìm lại ko thấy đâu, coi như mất ròi. Em vẫn còn hồ sơ gốc do trường C500 cấp. Các cụ chỉ giúp em cách cấp lại bằng với.

muitranhaibanh

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi với: em có bằng B2 năm 2010, bằng giấy. Đến năm 2014 thì em bị mất ví, mất luôn cả bằng, em làm lại thì được đổi sáng bằng nhựa, hạn là 2024, 10 năm. Từ đợt covid em bán xe và cắt bằng. Giờ tìm lại ko thấy đâu, coi như mất ròi. Em vẫn còn hồ sơ gốc do trường C500 cấp. Các cụ chỉ giúp em cách cấp lại bằng với.
Sao lại bán xe và cắt bằng.cụ vào tra cứu bằng lái xe xem bằng cụ còn lưu trên hệ thống không.nếu còn thì cụ lên cao bá quát làm cái đơn báo mất bằng và chờ hơn 1 tháng họ tra trên hệ thống là họ cấp bằng mới cho cụ

Toi yeu Vietnam

Xe hơi
Em để gọn vào 1 chỗ giờ tìm ko thấy đâu nữa rồi. Em mất bằng lần 2 rồi cụ à.

kientran2004

Xe hơi
E chào các cụ mợ, các cụ mợ nào mới làm lại bằng lái cho e hỏi hiện tại có những điểm nào cấp lại giấy phép lái xe oto sắp hết hạn ở Hà nội với ạ? Sở giao thông HN ở số 2 Phùng Hưng - Hà Đông có còn cấp không?
E đọc trên mạng thì vẫn gồm điểm này nhưng có người lại bảo hiện Hà Nội chỉ có một điểm duy nhất ở trên Võ Chí Công.
E thì gần khu Hà Đông nên muốn đến Sở gt cho gần 😁

nvh_hn

Xe container
Bằng của cụ đơn vị nào cấp?

MEC V6

Xe điện
E chào các cụ mợ, các cụ mợ nào mới làm lại bằng lái cho e hỏi hiện tại có những điểm nào cấp lại giấy phép lái xe oto sắp hết hạn ở Hà nội với ạ? Sở giao thông HN ở số 2 Phùng Hưng - Hà Đông có còn cấp không?
E đọc trên mạng thì vẫn gồm điểm này nhưng có người lại bảo hiện Hà Nội chỉ có một điểm duy nhất ở trên Võ Chí Công.
E thì gần khu Hà Đông nên muốn đến Sở gt cho gần 😁
Cao bá quát cụ ơi