[Luật] Đơn vị giám định công trình dân dụng

Ppp9999

Đi bộ
Kính chào các cụ, em có câu hỏi về lĩnh vực xây dựng mong các cụ giúp đỡ.

Chả là hàng xóm sát nhà em xây dựng làm ảnh hưởng nghiêng nứt nhà em. Hiện nay hai nhà đang không có sự thống nhất về mức phí bồi thường. Em đang muốn tìm một đơn vị uy tín để giám định cho khách quan. Kính mong các cụ thông thái tư vấn giúp em ở hà nội có đơn vị nào đủ năng lực,uy tín về lĩnh vực giám định nhà ở dân dụng cũng như mức phí trung bình phải trả. Cũng như nhiều nhà khác ở hà nội, nhà em cũng không có giấy hoàn công. Liệu việc này có ảnh hưởng gì trong quá trình yêu cầu giám định và đòi bồi thường?
Kính mong các cụ giúp đỡ. Chúc các cụ cùng gia đình mạnh khoẻ.
Em xin cám ơn

Lacet_ti

Xe container
Kính chào các cụ, em có câu hỏi về lĩnh vực xây dựng mong các cụ giúp đỡ.

Chả là hàng xóm sát nhà em xây dựng làm ảnh hưởng nghiêng nứt nhà em. Hiện nay hai nhà đang không có sự thống nhất về mức phí bồi thường. Em đang muốn tìm một đơn vị uy tín để giám định cho khách quan. Kính mong các cụ thông thái tư vấn giúp em ở hà nội có đơn vị nào đủ năng lực,uy tín về lĩnh vực giám định nhà ở dân dụng cũng như mức phí trung bình phải trả. Cũng như nhiều nhà khác ở hà nội, nhà em cũng không có giấy hoàn công. Liệu việc này có ảnh hưởng gì trong quá trình yêu cầu giám định và đòi bồi thường?
Kính mong các cụ giúp đỡ. Chúc các cụ cùng gia đình mạnh khoẻ.
Em xin cám ơn
Cụ search GG là ra, đầy mà. Mắt thường thấy nghiêng nhà - xê dịch đỉnh nhà- chân nhà từ 5-10cm là phải đền bù rồi. Đơn vị chuyên nghiệp sẽ quan trắc đánh giá độ nghiêng, nứt các kc, ảnh hưởng các tb, ht điện, nước.. . Mức đền bù thường từ 80-200tr tùy th.
Gg: kiểm định xd nhé.

Ppp9999

Đi bộ
Vâng cám ơn cụ. Em cũng gg rồi mà nhiều đơn vị quá nên đang phân vân. Muốn hỏi kinh nghiệm các cụ đã làm rồi giới thiệu cho em được thì tốt hơn