Dòng 7 chỗ gầm cao giá dưới 700tr nên chọn mẫu nào các cụ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

dzung_201

Xe tải
Vợ chồng em tài chính 800 quay đầu, đang tìm một chiếc 7 chỗ mới, nhu cầu chỉ chạy gia đình. Nhà em 6 người một tháng từ HN cùng nhau về quê nội 1-2 lần, quê em vùng Tây Bắc mà còn ở huyện xa nên đường lên rất xấu & dốc nên ưu tiên nhất gầm cao, máy bốc một tí. Mấy chiếc mpv gầm thấp em có thuê đi thử vài lần thì toàn bị kênh gầm, lắc ngang, rất ồn, máy gào & đuối.

Biết là ít tiền mà đòi hỏi như tầm SUV fortuner, everest, santafe thì hơi quá nhưng đi nhiều, tải nặng như vậy mong là có sự lựa chọn tốt nhất, bền bỉ, ít hỏng vặt, ít phải sửa chữa hoặc có phải sửa chữa, thay thế gì thì chi phí ít thôi. Mua xe lần đầu em mù thông tin quá nên nhờ các cụ tư vấn cho em ít thông tin ạ. Em cảm ơn

nhanoto44

Xe tăng
dự là vào box toy để định hướng Chê vô lét- Trai bờ li zơ

agrimeco

Xe lăn
Rush của Toy là hợp lý với nhu cầu của cụ đấy, hoặc XL7 của Su mới ra mắt, X mới nâng cấp của Mít:)

flanker.27

Xe buýt
Làm con Fortuner V 2 cầu đời cũ niên 2014 đổ về trước dưới 650 triệu thì mấy cái yêu cầu cụ kể chỉ là muỗi :)) Xe to nhé, đi cả gia đình thoải mái nhé, chỗ chứa đồ không rộng như mấy con MPV nhưng vẫn để thoải mái, máy tuy không bốc lắm nhưng là xe 2 cầu toàn thời gian nhé, vào đường xấu quá gạt số chậm với khoá vi sai thì qua hết, mấy cái địa hình xấu xấu mà cụ kể thì máy bốc mà không có 4x4 thì cũng đau đầu đấy:)) xe For V đời trước thì chạy đường đẹp hơi ì, trang thiết bị an toàn chỉ có nhõn cái ABS nên cụ phải đi từ tốn cho đảm bảo an toàn:)) option cũng chẳng có gì, nói chung giải quyết được mỗi khâu có cái xe che mưa che nắng thôi chứ lái thì không sướng đâu. Cơ mà vào đường xấu thì cụ quên mấy con MPV đi, Fortuner nó bóp chết cả mấy con CUV gầm cao luôn nên cụ thoải mái đi. For V máy xăng đa phần là xe gia đình nên chạy ko nhiều như For G máy dầu hay dính xe dịch vụ, lại mất giá nhiều hơn vì thiên hạ hay ám ảnh vụ ăn xăng. Nhưng cụ có thể tham khảo một số topic gần đây thì For cũ cũng không hề tốn xăng quá đâu nhé.
Một lựa chọn khác nếu cụ muốn mua xe mới thì có Rush, tiểu Fortuner. Cũng là xe body on frame này, lại dẫn động cầu sau, option đủ. Nhưng mà máy hơi bé, đi đường xấu chắc cũng không thoải mái lắm, lại là xe một cầu nữa nên dù nó ăn chặt mấy con MPV thì kể ra có lội vào đường như cụ tả em thấy cũng chật vật đấy. Hoặc một lựa chọn nữa là Innova. MPV nhưng cũng là hồn xe tải. Có điều nếu cụ muốn xe mới chắc phải mua bản MT mất :-s
Đấy loanh quanh thì có từng vậy. Nếu cụ không ngại xe cũ thì Land 100 cũ này, Prado cũ này giờ giá cũng mềm mà toàn là SUV xịn nhé, chỉ sợ cụ ngại chúng nó ăn xăng thôi và đời thì cũng sâu nữa. Còn xe Toy mới thì có vài lựa chọn em kể thôi nếu cụ không muốn đá đưa sang bán tải. Cụ đã vào đây hỏi thì em nghĩ sẽ mua Toy rồi nên cụ có thể cân nhắc một số xe em kể trên :D

heroesdaubu

Xe điện
Đi đồi núi cụ nên chọn xe cầu sau, cầu trước leo dốc mệt lắm

RAVA

Xe ba gác
Làm con Fortuner V 2 cầu đời cũ niên 2014 đổ về trước dưới 650 triệu thì mấy cái yêu cầu cụ kể chỉ là muỗi :)) Xe to nhé, đi cả gia đình thoải mái nhé, chỗ chứa đồ không rộng như mấy con MPV nhưng vẫn để thoải mái, máy tuy không bốc lắm nhưng là xe 2 cầu toàn thời gian nhé, vào đường xấu quá gạt số chậm với khoá vi sai thì qua hết, mấy cái địa hình xấu xấu mà cụ kể thì máy bốc mà không có 4x4 thì cũng đau đầu đấy:)) xe For V đời trước thì chạy đường đẹp hơi ì, trang thiết bị an toàn chỉ có nhõn cái ABS nên cụ phải đi từ tốn cho đảm bảo an toàn:)) option cũng chẳng có gì, nói chung giải quyết được mỗi khâu có cái xe che mưa che nắng thôi chứ lái thì không sướng đâu. Cơ mà vào đường xấu thì cụ quên mấy con MPV đi, Fortuner nó bóp chết cả mấy con CUV gầm cao luôn nên cụ thoải mái đi. For V máy xăng đa phần là xe gia đình nên chạy ko nhiều như For G máy dầu hay dính xe dịch vụ, lại mất giá nhiều hơn vì thiên hạ hay ám ảnh vụ ăn xăng. Nhưng cụ có thể tham khảo một số topic gần đây thì For cũ cũng không hề tốn xăng quá đâu nhé.
Một lựa chọn khác nếu cụ muốn mua xe mới thì có Rush, tiểu Fortuner. Cũng là xe body on frame này, lại dẫn động cầu sau, option đủ. Nhưng mà máy hơi bé, đi đường xấu chắc cũng không thoải mái lắm, lại là xe một cầu nữa nên dù nó ăn chặt mấy con MPV thì kể ra có lội vào đường như cụ tả em thấy cũng chật vật đấy. Hoặc một lựa chọn nữa là Innova. MPV nhưng cũng là hồn xe tải. Có điều nếu cụ muốn xe mới chắc phải mua bản MT mất :-s
Đấy loanh quanh thì có từng vậy. Nếu cụ không ngại xe cũ thì Land 100 cũ này, Prado cũ này giờ giá cũng mềm mà toàn là SUV xịn nhé, chỉ sợ cụ ngại chúng nó ăn xăng thôi và đời thì cũng sâu nữa. Còn xe Toy mới thì có vài lựa chọn em kể thôi nếu cụ không muốn đá đưa sang bán tải. Cụ đã vào đây hỏi thì em nghĩ sẽ mua Toy rồi nên cụ có thể cân nhắc một số xe em kể trên :D
-Bác chủ thớt cứ theo ý bác này là chuẩn, e thấy cứ làm con FT cũ là ổn nhất! =D>

ubisapro

Xe trâu
Ỉn G mà xúc ợ :D

RAVA

Xe ba gác
-Đg trên Tây Bắc, lại dưới huyện, đã thế lại còn rất...xấu và dốc thì con Ỉn chả ăn thua, gặp trời mưa, bùn lầy, đg sống trâu thì tèo, cứ xe suv 4WD là tốt nhất. E dự là bác chưa lên mạn Tây Bắc, vào xã vào bản bao giờ? :D

formen

Xe lăn
cụ bị hịt mất con traiblazer mới giảm giá rồi.

còn không thì mua con ft 4x4 xăng như cụ Flanker nói.

terwa

Xe tăng
cụ muốn gầm cao rẻ mà mạnh thì khó rồi. mà nhà cụ lại thường đi 6 người nữa. chỉ có xe cũ như land cruser mới bốc, chứ fortuner cũng lỳ lỳ thôi. mà bốc thì lại hao xăng

huymilo94

Xe máy
Website
toyotagiaiphong.net.vn
Dưới 700 dòng Toyota cụ chọn Rush là hợp lý quá. vừa rẻ vừa ngon!

LostStar89

Đi bộ
Vợ chồng em tài chính 800 quay đầu, đang tìm một chiếc 7 chỗ mới, nhu cầu chỉ chạy gia đình. Nhà em 6 người một tháng từ HN cùng nhau về quê nội 1-2 lần, quê em vùng Tây Bắc mà còn ở huyện xa nên đường lên rất xấu & dốc nên ưu tiên nhất gầm cao, máy bốc một tí. Mấy chiếc mpv gầm thấp em có thuê đi thử vài lần thì toàn bị kênh gầm, lắc ngang, rất ồn, máy gào & đuối.

Biết là ít tiền mà đòi hỏi như tầm SUV fortuner, everest, santafe thì hơi quá nhưng đi nhiều, tải nặng như vậy mong là có sự lựa chọn tốt nhất, bền bỉ, ít hỏng vặt, ít phải sửa chữa hoặc có phải sửa chữa, thay thế gì thì chi phí ít thôi. Mua xe lần đầu em mù thông tin quá nên nhờ các cụ tư vấn cho em ít thông tin ạ. Em cảm ơn
Bác nghiên cứu Innova xem, 8 chỗ rộng rãi, máy 2.0 cầu sau lại có Power Mode đi đèo dốc không hề yếu đâu ạ

formen

Xe lăn

formen

Xe lăn
cụ thớt chắc chắn cần 2 cầu mới tải yên tâm đc, 1 cầu gặp tí ướt, trượt là xụi lơ ngay.

phò tủn xăng 2 cầu cũ là lựa chọn tốt.

xuanha_ng

Xe điện
Em thấy In MT cũng ổn đấy chứ, có mấy khi đi đường trâu kéo đâu mà lo, xe được mới, cài số một bò thì qua được tương đối đường đấy ạ. For tủn thì quá hợp lý rồi nhưng lại xe cũ và mức tiêu hao nhiên liệu nhiều hơn

flanker.27

Xe buýt
hơn trăm sức ngựa thêm 1 sức trâu là ổn cụ nhỉ. về đến đầu bản nhắn gia đình mang trâu ra đón.
:D
Vào đường xấu thì dẫn động 4 bánh đương nhiên là hơn 2 bánh rồi cụ :)) Mua Ỉn chắc còn dư xăng làm thêm con UAZ, Ỉn để chạy ở thành phố còn UAZ để ở quê tăng bo qua đường xấu, gì chứ đã trèo lên UAZ thì chỗ không còn đường nó vẫn bò được:))
Hoặc một lựa chọn khác thì 800 triệu dư sức làm con Land 100 đời 2005 trở đi đã có cài cầu điện rồi, máy 4.5 đi cao tốc bao thích mà lội vào đường xấu cũng ngon lành. Mỗi tội em này hơi già, ăn uống cũng hơi phàm phu nên nếu dùng đi lại trong phố thường xuyên thì cũng nhức óc phết.
Lựa chọn an toàn nhất thì For V 2 cầu cũ. Mỗi tội chống chỉ định với cụ nào hay tạt đầu đánh võng, ưa cảm giác lái thể thao :))

manhhahn

Đi bộ
Em nghĩ cụ làm việc ơr TP là chính, đi Đường tp, đồng bằng là chủ yếu. Trong khi cụ chỉ thỉnh thoảng về quê, mà xác suất gặp dường quá xấu, thời tiết quá khăc nghiệt thì cũng ít. Và cụ cũng muốn xe mới. Vậy nên theo em cụ chọn Innova số tự động (vì là xe gia đình) đi thì ổn nhất. Về kinh phí thì lăn bánh xe mới Gần 900, nếu mua xe cũ đời 18, 19 thì hơn 700 cũng tốt chán. Xe mới lành, chi phí vận hành thấp hơn mấy em suv.

Trạng thái
Thớt đang đóng