Đồng hồ VTEC 3 cơ và điện tử có trục trặc!

enter

Xe tải
Có bác nào đi VTEC3 có tình trạng như em không.

1. Đi với vận tốc 10-50 -> đồng hồ mượt từ 60-95 nó rung rung, từ 100 trở lên kim quay lại rất mượt -> cái này đúng là em không hiểu luôn.

2.Phần điện tử: chỗ Odometer và báo xăng bị mờ. Lúc khởi động lên sáng toàn bộ thì nhìn rất rõ, sau khi đề nổ máy thì bắt đầu mờ, nhìn nghiêng mới rõ, như kiểu cái máy tính bỏ túi casio bị mờ vì hết pin ấy, em có tham khảo và tìm pin ởtrong đồng hồ thì không thấy có, mặc dù mở cả ra nhưng nó nguyên vẹn k có gì thay đổi hay hỏng hóc cả :(

buidoimiennui

Xe điện
Có bác nào đi VTEC3 có tình trạng như em không.

1. Đi với vận tốc 10-50 -> đồng hồ mượt từ 60-95 nó rung rung, từ 100 trở lên kim quay lại rất mượt -> cái này đúng là em không hiểu luôn.

2.Phần điện tử: chỗ Odometer và báo xăng bị mờ. Lúc khởi động lên sáng toàn bộ thì nhìn rất rõ, sau khi đề nổ máy thì bắt đầu mờ, nhìn nghiêng mới rõ, như kiểu cái máy tính bỏ túi casio bị mờ vì hết pin ấy, em có tham khảo và tìm pin ởtrong đồng hồ thì không thấy có, mặc dù mở cả ra nhưng nó nguyên vẹn k có gì thay đổi hay hỏng hóc cả :(
Việc đầu tiên là tự tháo ra vệ sinh sạch sẽ đã cụ. Rồi tính tiếp.

enter

Xe tải
Việc đầu tiên là tự tháo ra vệ sinh sạch sẽ đã cụ. Rồi tính tiếp.
Thanks cụ, Em sửa đc rồi không phải do bụi bẩn cụ ạ, mà do mấy cái mạch bên trong nó bị rỉ em hàn lại rồi, nét căng như thường. còn đồng hồ rung thì vẫn tình trạng vậy, đi sóc thì mới rung còn bình thường thì vẫn không sao :D

buidoimiennui

Xe điện
Thanks cụ, Em sửa đc rồi không phải do bụi bẩn cụ ạ, mà do mấy cái mạch bên trong nó bị rỉ em hàn lại rồi, nét căng như thường. còn đồng hồ rung thì vẫn tình trạng vậy, đi sóc thì mới rung còn bình thường thì vẫn không sao :D
Đấy cụ, đôi khi cần gì cao siêu, cứ tháo ra vệ sinh kiểm tra là thấy tình hình ngay. Chứ cái gì cũng mang ra thợ lại tốn tiền, mất thú vui :P

enter

Xe tải
Đấy cụ, đôi khi cần gì cao siêu, cứ tháo ra vệ sinh kiểm tra là thấy tình hình ngay. Chứ cái gì cũng mang ra thợ lại tốn tiền, mất thú vui :P
vầng. nói chung giờ dòng CB thì em giám mở cả lốc máy phá lá luôn cụ ạ, toàn bệnh vặt rất dễ sửa. :D
Các cụ chú ý nhé. đừng bao giờ mang xe ra những điểm mà mình cảm thấy không ổn ngay cả uy tín, vì họ làm không ăn thua đâu ạ, trước em có đi cùng đứa bạn đi bảo dưỡng con CB nó đang còn mới, nó tháo cái chế ra rửa lại thôi mà 4 thằng thợ ở chỗ sửa Dương PKL hoàng mai cạy choét cả mấy cái ống làm mát inox, + gíc lơ các ông ấy k biết tháo xong hỏi làm thế này mà choét hết à. trả lời câu xanh rờn" Biết sao bây giờ hả anh?" Vãi luyện!