Dòng SUV body on frame trên 1 tỷ còn lựa chọn nào tốt hơn fortuner không?

dzung_201

Xe tải
Nếu muốn chuyển qua SUV body on frame chạy thì các cụ có chung suy nghĩ như em là ưu tiên lựa chọn Fortuner không? Theo quan điểm cá nhân em thì dù mấy con xe lai dòng SUV và CUV nó có ưu thế nhỉnh hơn về thiết kế và trang bị nhưng khi xét về yếu tố thực dụng và trải nghiệm người lái thì SUV vẫn là lựa chọn số 1, nó mang đến cho người lái một chất khác biệt hẳn. Quăng quật trong mấy cung camping thì mới thấy hết độ chất của dòng SUV này. Chất chơi độ lì lợm khung gầm rời thì nhiều cụ đi nhiều sẽ tự rút ra được rồi. Con fortuner còn ưu thế hơn ở tính đa dụng và sự ổn định bền bỉ. Chỉ tiếc là bây giờ người ta có lẽ không đề cao ‘chất gỗ’ và lại đi thích ‘nước sơn’. Các cụ đánh giá sao về mấy con xe ở dòng SUV body on frame trên 1 tỷ? Chốt xe để chạy thì chọn con nào nếu ưu tiên là thực dụng bền bỉ, liệu lựa chọn của em đã hợp lý không?

fishazt

Xe buýt
Mua xe quan trọng là nó phục vụ mình như thế nào, có phù hợp hay không và điều quan trọng nhất là cách bạn điều khiển nó.

ntpt38

Xe tải
giá trị làm nên tên tuổi thương hiệu thì không thay đổi, chỉ có cảm nhận của mỗi người là khác nhau vì mỗi người tính cách. em cũng đang chạy Fortuner từ 2015 đến nay đây em không khuyến khích mọi người mua xe này nhưng khuyên mọi người hãy xem tiêu chuẩn mua xe của mình rất cẩn thận. Nhiệm vụ của xe cũng như các loại dao dùng ở bếp vậy mỗi loại làm tốt một nhiệm vụ. Nếu có tiền thì nên sắm nhiều loại khác nhau còn ít tiền thì nên sắm con nào có thể làm được nhiều hơn. Đi fotuner thì ko có nhiều cảm xúc lắm đâu nhưng nó sẽ ko đưa chúng ta vào những tình cảnh dở khóc dở cười khi hỏng vặt mà ko báo trc. Bảo trì bảo dưỡng đúng định kỳ thì dù 10-20 năm thì chiếc fortuner nó cũng chẳng có hỏng bao giờ đâu

huyentkk

Xe tải
Phân khúc này có San và Phò thì ngang giá thôi, Ever thì giá cao hơn hẳn rồi

dautaydad

Xe đạp
Fortuner vẫn mang lại sự an tâm tuyệt đối cho người dùng Việt các cụ ạ, trang bị đủ + công nghệ tốt kèm yếu tố tin tưởng rồi, giờ cứ thế mà nhích thôi. Nói gì thì nói em vẫn ưu tiên các dòng xe của Nhật hơn nếu phải lựa chọn

dzung_201

Xe tải
Mua xe quan trọng là nó phục vụ mình như thế nào, có phù hợp hay không và điều quan trọng nhất là cách bạn điều khiển nó.
giá trị làm nên tên tuổi thương hiệu thì không thay đổi, chỉ có cảm nhận của mỗi người là khác nhau vì mỗi người tính cách. em cũng đang chạy Fortuner từ 2015 đến nay đây em không khuyến khích mọi người mua xe này nhưng khuyên mọi người hãy xem tiêu chuẩn mua xe của mình rất cẩn thận. Nhiệm vụ của xe cũng như các loại dao dùng ở bếp vậy mỗi loại làm tốt một nhiệm vụ. Nếu có tiền thì nên sắm nhiều loại khác nhau còn ít tiền thì nên sắm con nào có thể làm được nhiều hơn. Đi fotuner thì ko có nhiều cảm xúc lắm đâu nhưng nó sẽ ko đưa chúng ta vào những tình cảnh dở khóc dở cười khi hỏng vặt mà ko báo trc. Bảo trì bảo dưỡng đúng định kỳ thì dù 10-20 năm thì chiếc fortuner nó cũng chẳng có hỏng bao giờ đâu
Em cũng đang tham khảo xem cảm nhận của các cụ thế nào đây ạ

sthd

Xe lăn
Fortuner vẫn mang lại sự an tâm tuyệt đối cho người dùng Việt các cụ ạ, trang bị đủ + công nghệ tốt kèm yếu tố tin tưởng rồi, giờ cứ thế mà nhích thôi. Nói gì thì nói em vẫn ưu tiên các dòng xe của Nhật hơn nếu phải lựa chọn
Nhật Bản thì Land cruiser cũng yên tâm, còn hơn fotuner. giá cũng hơn 1 tỉ

ekuoi

Xe buýt
E chọn Everest, hoăc nếu Isuzu đưa bản MUx mới về thì ngon

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]

Long kts

Xe buýt
Nhật Bản thì Land cruiser cũng yên tâm, còn hơn fotuner. giá cũng hơn 1 tỉ
Cụ chủ thớt muốn chọn trong cùng phân khúc, thêm bớt chút, chứ để tốt hơn thì còn có Lexus mà!
Thực ra cũng không nên so với Santafe, cùng dòng thì có Everest, Pajero sport… Hài hoà các mặt thì Fortune là lựa chọn tối ưu, nhưng nếu chỉ phục vụ gia đình có thể nghiên thêm Santafe, CX8…

Son.Goku

Xe tải
Cụ lấy fortuner là chuẩn rồi đấy. Dòng SUV này ko có nhiều lựa chọn nhưng lựa chọn đc chiếc xe đa dụng như tiêu chí của SUV thì khó có chiếc nào qua đc con fortuner này, nếu so về trang bị và tính năng thì for sẽ kém hơn các chiếc khác đôi chút nhưng cứ chạy vài năm thì sẽ biết chiếc nào ngon hơn chiếc nào. Em chưa thấy ông nào chê con pho tùn này khi đã lái hết năm cả

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lôi San vào đây làm gì. San/Sò nó nằm ở mâm khác. Mâm này dành cho SUV đích thực như; Fortun, Pajero, Eve. Hóng các cụ ấy vật nhau :D

bentley8

Xe điện
Đúng là hơn tỏi chưa xe nào qua được fortuner, nó là hình hài khác của Prado, ở thị trường Úc 2 xe ngang giá nhau, ở ta gấp đôi giá. Bản xăng 2.7 4*2 tỏi 1 hơi đắt, nhưng sẽ là lựa chọn của em khi giá giảm.