[Funland] Đồng tính không phải là bệnh, quá đúng!

Ant man

Xe buýt
C ứ t thì lúc nào chả nổi hả cụ.
Cái hội này về cơ thể, hay xu hướng tình dục em ko nghĩ là bệnh, coi như xác xuất của tạo hóa. Nhưng cái tâm lý 1 số trong cộng đồng này nó bệnh thực sự.
heheee, em thấy rất nhiều comment và suy nghĩ về các hội nhóm kiểu như vậy rồi cụ:
- Hội chạy bộ ấy, như kiểu nghiện, hành xác, không phản đối nhưng mà tâm lý của cái cộng đồng này coi chạy bộ như là vua ấy bla bla ..
- Họp lớp về cơ bản không xấu, nhưng một bộ phận cứ coi họp lớp như là khoe của ... bla bla ... rồi ngoại tình ...
- Hội ở nhà Vin, về cơ bản là ok, nhưng bộ phận không nhỏ vênh vang với đời ... bla bla ...
vân vân và vân vân ..
Nếu coi cộng đồng đồng tính là 1 xác suất của tạo hóa thì sao không nói cái "bộ phận" có tâm lý abc đó lại là một cái xác suất trong cộng đồng con của họ nhỉ?

raisomoon

Xe tăng
heheee, em thấy rất nhiều comment và suy nghĩ về các hội nhóm kiểu như vậy rồi cụ:
- Hội chạy bộ ấy, như kiểu nghiện, hành xác, không phản đối nhưng mà tâm lý của cái cộng đồng này coi chạy bộ như là vua ấy bla bla ..
- Họp lớp về cơ bản không xấu, nhưng một bộ phận cứ coi họp lớp như là khoe của ... bla bla ... rồi ngoại tình ...
- Hội ở nhà Vin, về cơ bản là ok, nhưng bộ phận không nhỏ vênh vang với đời ... bla bla ...
vân vân và vân vân ..
Nếu coi cộng đồng đồng tính là 1 xác suất của tạo hóa thì sao không nói cái "bộ phận" có tâm lý abc đó lại là một cái xác suất trong cộng đồng con của họ nhỉ?
Nó là bệnh thượng đẳng. Hehe, nhưng cá nhân em thấy cái cộng đồng Bát Tràng nó vốn có cái tâm lý khá bất ổn, mỏng ròn dễ vỡ nên mấy cái tâm lý đó nó thường được khuếch đại lên. Sợ nhất là đám dân túy đang lợi dụng trend này để lấy uy tín, và nó lại cộng hưởng mạnh trong giới sô chậu. Nên cái việc nếu CQ ko thực sự tỉnh táo điều chỉnh thì tương lai 10 năm sau chúng ta có 1 tên diễn viên hề bảy màu lên làm lờ đờ thì đúng là mạt vận.

beomap2

Xe container
Cụ vô tư thật hay từ trên giời rơi xuống, chịu khó theo dõi lại từ đầu đến giờ nói về vấn đề gì của đồng tính rồi ta lại đàm đạo tiếp, được không?
Chắc gì cụ hiểu hết mà cho người khác là không hiểu, cũng như cụ hiểu hết về phụ nữ không?

Ant man

Xe buýt
Nó là bệnh thượng đẳng. Hehe, nhưng cá nhân em thấy cái cộng đồng Bát Tràng nó vốn có cái tâm lý khá bất ổn, mỏng ròn dễ vỡ nên mấy cái tâm lý đó nó thường được khuếch đại lên. Sợ nhất là đám dân túy đang lợi dụng trend này để lấy uy tín, và nó lại cộng hưởng mạnh trong giới sô chậu. Nên cái việc nếu CQ ko thực sự tỉnh táo điều chỉnh thì tương lai 10 năm sau chúng ta có 1 tên diễn viên hề bảy màu lên làm lờ đờ thì đúng là mạt vận.
Ôi, cái "bọn" thượng đẳng nó lắm bệnh lắm cụ ạ, và lại là "xác suất" trong 1 cộng đồng he heeee

Moriarty

Xe container
vân vân và vân vân ..
Thiếu hội "Chó quyền" rồi, hội đấy nguy hiểm số 2 ko hội nào dám số 1

Conchuotnho

Xe tăng
Chịu thôi, nhưng làm thế nào để biết là đồng tính của 1 người cụ thể là do bẩm sinh hay do ý chí họ muốn thế.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại đa số các cụ nói không kỳ thị, kèm theo “nhưng…”, một số cụ nói thẳng ghét và kỳ thị, thiểu số coi họ như bình thường và chấp nhận con người họ. Chừng nào còn bị kỳ thị thì LGBT còn xù lông thể hiện. Với đa số suy nghĩ như trong đây (một diễn đàn khá có học thức và văn minh) thì chắc còn lâu lắm LGBT mới có quyền sống và mưu cầu hạnh phúc như người có xu hướng tình dục dị tính.
Đi ngược lại với tự nhiên bị kì thị là đúng rồi. Kêu ca cái quái gì?

Ai bảo ko ảnh hưởng.
Con cụ giới tính bình thường, ko bị đồng tính nhưng bạn con cụ đồng tính, nó lôi kéo dụ dỗ con cụ sa vào mối quan hệ này. Rồi từ từ biến thành đồng tính, hỏng 1 đời.
Rất nhiều trường hợp trên thực tế đã diễn ra như vậy

Tôi PHẢN ĐỐI việc tuyên truyền phổ biến đồng tính.
Tôi ủng hộ phát triển đồng tính thành phong trào. Cần nhân rộng điển hình.

MiTa

Xe lăn
Ko là bệnh, ko có thuốc chữa. Chỉ có thể can thiệp vào não bộ (nếu sau này có phương pháp đấy), vì bọn này nó dễ bị lây nhiễm suy nghĩ và hành động của nhau.

nguyenhuy2210

Xe điện
em hỏi khó các cụ phát đồng tính, song tính có phải một dạng đa nhân cách không? hai nữa theo dân gian có phải kiểu đã bị vong khác giới áp vào và chuyển hướng giới tính không

poiuy

Xe cút kít
Đầy người con nhà nòi chính trị nhưng lại là kẻ vô lại. Lờ đờ đồng tính mà được như Tim Cook thì là hồng phúc chứ mạt vận gì? Tóm lại đồng tính hay không đồng tính nó chẳng liên quan quái gì đến tư cách con người cả.

raisomoon

Xe tăng
Đầy người con nhà nòi chính trị nhưng lại là kẻ vô lại. Lờ đờ đồng tính mà được như Tim Cook thì là hồng phúc chứ mạt vận gì? Tóm lại đồng tính hay không đồng tính nó chẳng liên quan quái gì đến tư cách con người cả.
Cụ đánh tráo khái niệm, lấy 1 vài cá nhân nổi trội để đại diện cho 1 nhóm. Vài cá nhân nổi trội đó cũng chỉ là thiểu số trong cộng đồng làng gốm.

Và tỉ lệ cái làng gốm đó cũng lại chỉ là thiểu số trong XH loài người. Nên lý luận của cụ chẳng có ăn nhập gì cả. Ít nhất ở VN tỉ lệ lây nhiễm HIV trong giới đồng tính Nam là cao nhất, và làng gốm tập trung nhiều trong giới sô chậu. Các bạn đòi quyền cho người đồng tính cũng ok thôi. Nhưng CQ nên nghĩ tới quyền của những đứa trẻ bình thường, những con người bình thường nữa. Tại sao 95% người bình thường lại cứ phải chiều theo 3-5% thiểu số. Cái giống loài này nó thật sự quá quắt mà

poiuy

Xe cút kít
Cụ đánh tráo khái niệm, lấy 1 vài cá nhân nổi trội để đại diện cho 1 nhóm. Vài cá nhân nổi trội đó cũng chỉ là thiểu số trong cộng đồng làng gốm.

Và tỉ lệ cái làng gốm đó cũng lại chỉ là thiểu số trong XH loài người. Nên lý luận của cụ chẳng có ăn nhập gì cả. Ít nhất ở VN tỉ lệ lây nhiễm HIV trong giới đồng tính Nam là cao nhất, và làng gốm tập trung nhiều trong giới sô chậu. Các bạn đòi quyền cho người đồng tính cũng ok thôi. Nhưng CQ nên nghĩ tới quyền của những đứa trẻ bình thường, những con người bình thường nữa. Tại sao 95% người bình thường lại cứ phải chiều theo 3-5% thiểu số. Cái giống loài này nó thật sự quá quắt mà
Chiều chuộng cái gì vậy cụ? Cụ chỉ ra chính sách nào của NN ưu tiên người đồng tính hộ cái? Chính sách NN chỉ ưu tiên phụ nữ và trẻ em thôi cụ nhé. Cụ mới đánh tráo khái niệm khi mặc nhiên khẳng định "1 tên diễn viên hề bảy màu lên làm lờ đờ thì đúng là mạt vận ". Hồ đồ, hoàn toàn không có cơ sở.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Ko là bệnh nhưng cần ngăn chặn chúng triệt để

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Đọc thấy nghiên cứu khoa học về đồng tính dưới dạng bệnh lý bị chính trị gây sức ép cấm rồi.
Để nghiên cứu thì có khi 50-100 năm nữa có thuốc trị. Sinh sản vô tính còn nghiên cứu ra được nữa là.

tienaka

Xe điện
nó như là hành vi chứ ko phải bệnh, tiếp xúc nhiều >> chấp nhận >> thử >> và đồng tính
trước đại học em từng lôi được một thằng bạn tý nữa cũng đồng tính, vì chơi thân với nó nên em thấy được quá trình luôn. đó cũng là kinh nghiệm để sau này phòng tránh cho con cái

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
K để ý thì để đám khuyết tật tâm hồn ấy làm loạn à, cứ như lũ chuột ấy, giống rõ là có hại, lại mang bệnh truyền nhiễm nta k làm gì được thì chúng sinh sản quá đông và chúng sống lỳ trên đống rác thải của người chứ k phải con người yêu quý gì chúng
Hình như cụ bắt đầu độc mồm, độc miệng. Cụ hoàn toàn có dùng ảnh hưởng cá nhân của mình tại gia đình, cộng đồng, hoặc quyền công dân của cụ để QH lắng nghe quan điểm và giải pháp của cụ thay vì cứ lải nhải một cách vô văn hóa trên MXH như thế này

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Để biết dân trí và văn hóa một nước như thế nào thì chỉ cần trao đổi về các chủ đề nhạy cảm như chính trị, tôn giáo, phá thai, LGBT... riêng VN thì bổ sung thêm chủ đề ăn thịt chó, mèo :P