[Funland] Đồng tính không phải là bệnh, quá đúng!

raisomoon

Xe tăng
nó như là hành vi chứ ko phải bệnh, tiếp xúc nhiều >> chấp nhận >> thử >> và đồng tính
trước đại học em từng lôi được một thằng bạn tý nữa cũng đồng tính, vì chơi thân với nó nên em thấy được quá trình luôn. đó cũng là kinh nghiệm để sau này phòng tránh cho con cái
Ae nào học GTVT Hà Nội những năm 2000-2005 chắc biết có vụ 1 phòng KTX có 12 chú, có 1 cậu quen 1 bạn Gay, bạn này hay đến phòng đó chơi rồi ngủ lại. Sau này té ngửa ra cả phòng đó dính quan hệ tùm lum với nhau đó mà bảo ko lây.

Vansunhuy

Xe máy
Để biết dân trí và văn hóa một nước như thế nào thì chỉ cần trao đổi về các chủ đề nhạy cảm như chính trị, tôn giáo, phá thai, LGBT... riêng VN thì bổ sung thêm chủ đề ăn thịt chó, mèo :P
cụ đừng lập lờ chuyện dân trí hay văn hóa với vấn đề đồng tính, dân cao hay thấp thì ảnh hưởng gì nào, phải ủng hộ đồng tính theo trào lưu thì mới thể hiện là người có văn hóa dân trí với cụ à

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
cụ đừng lập lờ chuyện dân trí hay văn hóa với vấn đề đồng tính, dân cao hay thấp thì ảnh hưởng gì nào, phải ủng hộ đồng tính theo trào lưu thì mới thể hiện là người có văn hóa dân trí với cụ à
Em chưa nói đến nội dung cụ còm mà là thái độ và từ ngữ cụ dùng trong còm

dvan_pvan

Xe đạp
Cách đây hơn chục năm thì SG chiếm 14% ca nhiễm HIV cả nước. Nguyên nhân chủ yếu do tiêm chích ma tuý.
Hiện tại tiêm chích ma tuý đã giảm mạnh nhưng SG vẫn vươn lên chiếm 24% ca HIV của cả nước, số ca thì tăng gấp mấy lần.
Đó là những con số cho biết đồng tính có gây ảnh hưởng tiêu cực đến xã hội hay không?

Được gửi từ . - Otofun

loverose

Xe đạp
Ơ đọc được cái này:
"Theo kết quả nghiên cứu từ Trung tâm Nghiên cứu Kinh tế và Chiến lược Việt Nam (VESS) và Viện Nghiên cứu Xã hội, Kinh tế và Môi trường (iSEE) năm 2022 chỉ ra rằng, việc hợp pháp hóa hôn nhân cùng giới có thể mang lại cho Việt Nam từ 1,65% đến 4,36% gia tăng trong GDP mỗi năm do kết quả của việc tăng năng suất lao động và tạo ra môi trường làm việc hoà nhập hơn.
Nghiên cứu này đã chỉ ra nhu cầu cấp thiết của các cặp đôi cùng giới đối với sự công nhận và bảo hộ của pháp luật để giải quyết những khó khăn khi chung sống, bao gồm khó khăn trong quan hệ về tài sản và các thủ tục pháp lý."

LeHoang_Tx

Xe điện
Xã hội cứ nói nọ kia nhưng thực tế vẫn còn rất nhiều người kì thị họ.nói chung làm gì thì làm,ko ảnh hưởng đến người khác,đến xã hội thì cứ mặc kệ họ đi
Cho dù cụ có đồng/les/bi.... nhưng chuyện là nhóm người thiểu số đó ngày càng muốn lan truyền như còm cụ theanh235 nên xã hội cũng càng có phản ứng gay gắt hơn

Tôi k kì thị người đồng tính. Cái tôi kì thị là người đồng tính lên các phương tiện thông tin đại chúng thể hiện sự đồng tình đó. Ảnh hưởng gây lệch lạc giới tính cho những đối tượng k thể tự bảo vệ mình như trẻ em.
F1 nhà em đã từng hỏi sao những chuyện này nên giấu đi nhưng nhất là những người showbitch lại có vẻ thích khoe ra càng nhiều càng tốt. Là cha mẹ e không hề muốn con mình bị lệch lạc vì tâm lý xã hội tý nào cả!

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Thì cụ cứ coi như cụ thích ăn thịt thì họ ko thích ăn thịt, họ thích ăn chay. Thái độ bình thường, không kì thị thôi.

springtime

Xe container
Đang có trend về LGBT hay sao mà lắm thớt thế ;;)

Vansunhuy

Xe máy
Thì cụ cứ coi như cụ thích ăn thịt thì họ ko thích ăn thịt, họ thích ăn chay. Thái độ bình thường, không kì thị thôi.
Quan điểm của e là không kì thị người đồng tình, nhưng phải điều thứ nhất coi đó là bệnh về tâm lý và hướng đến tìm phương pháp chữa trị tích cực, điều thứ 2 là phải kiên quyết ngăn chặn tình trạng tuyên truyền cổ súy phát triển đồng tính trong cộng động, lôi kéo những người bình thường và trẻ e. Xã hội sẽ đảo loạn thế này nếu để cái mầm độc phát triển

Dreamcast

Đi bộ
Đồng tính cũng có cái hay. Loài người mau tuyệt chủng.
Giả sử 2 người được sinh ra rồi kết hôn và hôn nhân không sinh ra thế hệ tiếp theo thì sẽ thế nào?
Giả sử tỷ lệ cặp đôi như thế đang 2% bỗng tăng lên 20%, sau bao lâu thì dân số loài người còn lại 1 triệu người, tương đương mức cận tuyệt chủng loài?
Nếu loài người tuyệt chủng, chẳng phải trái đất bớt nguy cơ huỷ diệt toàn bộ sống?
Cái này em có nghe được kiểu như một thuyết âm mưu là cách để giảm bớt dân số loài người. Sau khi đọc thớt Nga Ukraine thì thấy học thuyết này cũng càng logic vì thấy mọi thứ đều được sắp đặt bởi ai đó ở phía sau bức màn và cần nhiều năm để một học thuyết trở thành hiện thực

Ơ đọc được cái này:
"Theo kết quả nghiên cứu từ Trung tâm Nghiên cứu Kinh tế và Chiến lược Việt Nam (VESS) và Viện Nghiên cứu Xã hội, Kinh tế và Môi trường (iSEE) năm 2022 chỉ ra rằng, việc hợp pháp hóa hôn nhân cùng giới có thể mang lại cho Việt Nam từ 1,65% đến 4,36% gia tăng trong GDP mỗi năm do kết quả của việc tăng năng suất lao động và tạo ra môi trường làm việc hoà nhập hơn.
Nghiên cứu này đã chỉ ra nhu cầu cấp thiết của các cặp đôi cùng giới đối với sự công nhận và bảo hộ của pháp luật để giải quyết những khó khăn khi chung sống, bao gồm khó khăn trong quan hệ về tài sản và các thủ tục pháp lý."
Vụ này xét về mặt kinh tế cũng có nhiều cái hay. Tuy nhiên suy nghĩ thoáng qua của em thì ủng hộ hôn nhân đồng tính cũng giống như việc huỷ hoại môi trường để tăng trưởng kinh tế trong ngắn hạn, hậu quả dài hạn là tỉ lệ tăng trưởng dân số sẽ bị ảnh hưởng dẫn đễn kinh tế đình trệ, phân chia giai cấp trong xã hội rõ rệt hơn, xã hội bất bình đẳng hơn….

DOANH1804

Xe hơi
Không ủng hộ và cũng không phản đối là thái độ chung nhưng các bạn dị biệt cứ thích xã hội phải ủng hộ. Trong khi bạn les hay gay chỉ thích các bạn thẳng, lôi kéo người ta về xu hướng tình dục của bạn. Cha mẹ với người thân những người đó không phản đối mới là lạ.

raisomoon

Xe tăng
Trường hợp này thì 2 thằng gay là cặn bã rồi cụ. Nó gay mình nó thôi, lại còn kéo cả con nít vào cuộc gay của nó.
Chúng nó đang vận động công nhận hôn nhân đồng tính chính là để hợp thức hoá chuyện nhận con nuôi hoặc thụ tinh ống nghiệm để có trẻ con trong 1 GD đồng tính đấy. Thực sự quá kinh tởm bọn này, em ko tưởng tượng nổi 1 đứa trẻ bình thường sẽ lớn lên thế nào trong môi trường đó.

Không ủng hộ và cũng không phản đối là thái độ chung nhưng các bạn dị biệt cứ thích xã hội phải ủng hộ. Trong khi bạn les hay gay chỉ thích các bạn thẳng, lôi kéo người ta về xu hướng tình dục của bạn. Cha mẹ với người thân những người đó không phản đối mới là lạ.
chả cha mẹ nào muốn con mình gay, nên việc gay bị sự phản đối của xã hội là bình thường, đã gay thì phải chấp nhận chuyện đó.

XanhTeA

Xe tải
Vẫn là LGBT, chủ đề nói mấy pages rồi.
Tôi thì nghĩ cái gì cũng có nguyên nhân, kể cả reg cái nick vô otf chém gió cũng là "lập trình" của cụ mợ trong lộ trình cuộc đời mấy cụ rồi. LGBT hay cộng trừ nhân chia đa sắc đều có nguyên nhân của nó. Có ng con đàn cháu đống, có người vì tình yêu LGBT chấp nhận k gia đình con cái, sống vui là được.
Trăng đến rằm trăng tròn, sống vui cho mình đã ng khác sao kệ họ đi.

acferraris_01

Xe máy
Các cụ ko kỳ thị đt hay ủng hộ đt thì kệ các cụ, nhà cháu vẫn kỳ thị và giữ con cái tránh xa. Ng ĐT ko xấu nhưng có 1 số bộ phận thành phần muốn lôi kéo, phát triển cộng đồng và gây hại cho ng bình thường, đặc biệt là các cháu trẻ nhận thức chưa đủ dễ bị các thành phần này lôi kéo dẫn đến lệch lạc giới tính. Ko phải ngẫu nhiên mà bệnh AIDS hay đậu mùa khỉ đang bùng phát trong cộng đồng LGBT đâu các cụ.