[Funland] Đồng tính không phải là bệnh, quá đúng!

poiuy

Xe cút kít
Cứ bình thường thì ai cũng bình thường.
Đồng tính không sao, em đã tiếp xúc và chả thấy có vấn đề gì.
Nhưng em lại cực dị ứng với bọn õng ẹo, lại lên cả phim ảnh, truyền hình, gameshow ăn mặc lố lăng, trang điểm lòe loẹt, giọng thì eo éo. Bọn này mới là bọn đáng lên án.
Đồng tính sinh sống, làm việc như bao người khác, và quan hệ tình cảm với những người cùng giới là ok. Đừng kiểu thấy thích 1 người bình thường và cố bẻ cong người khác.
Nếu vậy cũng cấm luôn nữ lên truyền hình thể hiện yếu đuối, nam lên truyền hình thể hiện mạnh mẽ.
Sẽ có người giống cụ nếu nữ thể hiện dịu dàng sẽ bảo là nam nữ bình đẳng sao lại tỏ ra yếu đuối, nhu nhược như vậy.
Tại sao người ta không được thể hiện bản chất của mình, cứ phải giả vờ?

Xe bọ xít

Xe container
Quan niệm xã hội đang hoàn thiện dần cụ ạ, cái gì chưa hợp lý thì điều chỉnh. Cụ thấy ảnh hưởng như thế nào?
Lỗi của tạo hoá thì OK, ủng hộ và ko phân biệt gì cả bởi đó là do tạo hoá. Nhưng làm ảnh hưởng tới những người ko phải lỗi của tạo hoá trở thành lỗi thì ko đc. Thế thôi.
Như trồng cây tới ngày hái quả mà cây lại điếc thì có phải mất bao công sức và phải chặt đi trồng cây mới ko? Và con người chứ đâu phải cái cây mà chặt đc, nêu đau buồn thì cũng vui vẻ chấp nhận mà thôi.

chandai.toinack

Xe điện
Nếu vô tình bị kéo vào và vô tình thấy con gái cháu chắt mình quan tâm về LGBT thì giải quyết ntn ạ
- cháu nhà em, tuổi teen, mẹ nó bảo từ lớp 3, trong lớp có 1 bạn gái chơi fb, bẳ đầu rủ rê xem gachalife, rooid đọc truyện 18*, với đam mỹ ( đam mỹ là con trai, mà mấy đứa nayd là con gái)
- BM nó phát hiện, đã nhẹ nhàng hướng dẫn nói chuyện cả vêd tâm sinh lý

- nhưng hình như ko ok, vì 2,3 năm sau nó vẫn lậm vào xem cái trò đam mỹ, tải truyện xem, tik tok toàn đam mỹ, vào nhóm chát ( toàn bọn học sinh cùng lứa, toàn con gái mới ghê, sau đó lớn thêm tầm lớp 7 thì vào hẳn group lớm có csr trai gái chat chat về đam mỹ)
- cẳ tóc ngắn, mặc đồ con trai, mua sách đam mỹ ( thêd nào mà sach đc phát hành bán siêu thị và nhà sách ko biết) , lúc này BM nó điên đầu lắm, nói nhẹ ko nghe chửi mắng ko đc, nói j nó vẫn cãi là nó ko bị như vậy do đọc thấy ham, mà nói chung là càng đọc càng ham và nhóm toàn bọn con gái chơi với nhau toàn đọc và share những cái đam mỹ đó. Xong r ko quan tâm tới ai hay việc j, kiểu sai gì ko làm luôn r quên, r chỉ canh me để dc đọc truyênnj chat chít về đam mỹ. Mẹ nó khóc um tỏi luôn
- giờ tới nhà em. Thời gian nghỉ hè xuống nhà nó chơi. Ở 1 tháng ( tất nhiên ko ở trọn vẹn bên đó). Cả cô nó, lẫn con bé đó đầu têu ntn, con gái e cắt luôn mái tóc dài thượt, thành tóc ngắn, ( e đã to tiếng với Cô nó vì Cô và nó tự ý đi ko hỏi ai, còn mua cho cháu toàn bộ đồ con trai mặc, nó lại bắt đầu dậy thì nữa, dậy thì trễ hơn so với các bạn) và cũng mò vào đam mỹ xem. Hừ hừ. E đang chỉnh đốn đây

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại không hở bác? :P

Bác wildcat74 và các bác xem hộ em coi có nên tự hào không nhé! :))

Nức nô trên bến dưới thuyền,​
Chị trai, anh gái khoe duyên bày hàng!​
Đòi cho phải được đàng hoàng,​
Tự do lan tỏa tâm hồn les, gay.​
Nhìn hình rõ thật gớm thay,​
Thấm câu mặt dạn mày dày là sao!​
Cụ quote ảnh hay nội dung thì nên ghi nguồn hoặc địa điểm, thời gian để hiểu thêm bối cảnh

Gửi các cụ/ mợ ảnh chụp chai Heineken có

Packaging ủng hộ LGBT được đăng trên trang chủ Heineken trên Linkedin

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhận diện được ofer nào là LGBT thế, tag xem nào...
À, nhận diện làm gì
Cứ thớt nào ủng hộ hay là nêu quan điểm về LGBT thì tớ cũng vào nêu quan điểm của tớ về LGBT

Tớ không đã kích cá nhân
Bạn thông cảm

Xe bọ xít

Xe container
Cụ quote ảnh hay nội dung thì nên ghi nguồn hoặc địa điểm, thời gian để hiểu thêm bối cảnh

Gửi các cụ/ mợ ảnh chụp chai Heineken có

Packaging ủng hộ LGBT được đăng trên trang chủ Heineken trên Linkedin
Ôi thế sau này ngoài thương hiệu và nhận diện thương hiệu truyền thống cho 2 giới nam, nữ. Các nhà sx lại phải sx thêm hàng hoá 7 màu đrẻ dành cho giới tính thứ 3 nữa ạ.

DOANH1804

Xe hơi
N
Nếu vô tình bị kéo vào và vô tình thấy con gái cháu chắt mình quan tâm về LGBT thì giải quyết ntn ạ
- cháu nhà em, tuổi teen, mẹ nó bảo từ lớp 3, trong lớp có 1 bạn gái chơi fb, bẳ đầu rủ rê xem gachalife, rooid đọc truyện 18*, với đam mỹ ( đam mỹ là con trai, mà mấy đứa nayd là con gái)
- BM nó phát hiện, đã nhẹ nhàng hướng dẫn nói chuyện cả vêd tâm sinh lý

- nhưng hình như ko ok, vì 2,3 năm sau nó vẫn lậm vào xem cái trò đam mỹ, tải truyện xem, tik tok toàn đam mỹ, vào nhóm chát ( toàn bọn học sinh cùng lứa, toàn con gái mới ghê, sau đó lớn thêm tầm lớp 7 thì vào hẳn group lớm có csr trai gái chat chat về đam mỹ)
- cẳ tóc ngắn, mặc đồ con trai, mua sách đam mỹ ( thêd nào mà sach đc phát hành bán siêu thị và nhà sách ko biết) , lúc này BM nó điên đầu lắm, nói nhẹ ko nghe chửi mắng ko đc, nói j nó vẫn cãi là nó ko bị như vậy do đọc thấy ham, mà nói chung là càng đọc càng ham và nhóm toàn bọn con gái chơi với nhau toàn đọc và share những cái đam mỹ đó. Xong r ko quan tâm tới ai hay việc j, kiểu sai gì ko làm luôn r quên, r chỉ canh me để dc đọc truyênnj chat chít về đam mỹ. Mẹ nó khóc um tỏi luôn
- giờ tới nhà em. Thời gian nghỉ hè xuống nhà nó chơi. Ở 1 tháng ( tất nhiên ko ở trọn vẹn bên đó). Cả cô nó, lẫn con bé đó đầu têu ntn, con gái e cắt luôn mái tóc dài thượt, thành tóc ngắn, ( e đã to tiếng với Cô nó vì Cô và nó tự ý đi ko hỏi ai, còn mua cho cháu toàn bộ đồ con trai mặc, nó lại bắt đầu dậy thì nữa, dậy thì trễ hơn so với các bạn) và cũng mò vào đam mỹ xem. Hừ hừ. E đang chỉnh đốn đây
Trường hợp như cụ thì thấy rõ tác hại của việc hô hào tuyên truyền ủng hộ đồng tính, đồng tính không phải bệnh nhưng việc các bé nhỏ tiếp xúc sớm gây lệch lạc tư duy, dễ từ thẳng thành cong.
Các cụ dị tính tự yêu nhau chả vấn đề, toàn rủ rê người thường vào con đường này.
Việc đưa việc đồng tính vào giảng dạy cho con nít là không tốt.

hoantoanmayman

Xe tăng
Người OF
ĐỒNG TÍNH KHÔNG PHẢI LÀ BỆNH LÝ
ĐỒNG TÍNH LÀ BỆNH HOẠN
Em nghĩ là cả đôi
Em có biết một số người như thế, một số họ cố gắng giữ kín vấn đề đó và chỉ chia sẻ với người thật sự hiểu nhau, họ có mối quan hệ tình cảm ổn định và họ luôn tìm cách giữ an toàn cho mối quan hệ đó, những trường hợp đó là bệnh lý. Nhưng em cũng biết một số người đồng tính nhưng họ phóng túng và bất chấp tất cả trong việc thể hiện cái sự bất bình thường đấy của họ, họ chính là thành phần bệnh hoạn, nó tương tự những người không bị chứng đồng tính nhưng về mặt tính dục họ bộc lộ và tìm cách quấy rối tình dục những người khác giới xung quanh.
Tóm lại là dù có bị hay không bị thì quan trọng vẫn là cái đầu của họ suy nghĩ gì, suy nghĩ bệnh hoạn thì ứng xử như những kẻ bệnh hoạn, còn suy nghĩ là bệnh lý thì ứng xử như người có bệnh nhưng vẫn còn văn hoá.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Bệnh STD là do không áp dụng biện pháp an toàn khi quan hệ với người lạ, thẳng với cong có rủi ro khác gì nhau? Cụ ra TDH làm cốc nhân trần xem...
Do hôn nhân đồng tính chưa được công nhận, quan hệ đồng tính không có con cái nên ràng buộc rất là thấp. Do vậy, quan hệ đồng tính "thường" không bền vững, thay đổi bạn tình nhiều hơn dị tính thì bệnh STD nó cao thôi cụ. Tất nhiên, sex ở TDH và quan hệ đồng tính khác nhau, yêu nhau thì ai chẳng muốn chân trần :)) ,đi tất có khi lại bị quy kết không tin tưởng nhau ;)).

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Do hôn nhân đồng tính chưa được công nhận, quan hệ đồng tính không có con cái nên ràng buộc rất là thấp. Do vậy, quan hệ đồng tính "thường" không bền vững, thay đổi bạn tình nhiều hơn dị tính thì bệnh STD nó cao thôi cụ. Tất nhiên, sex ở TDH và quan hệ đồng tính khác nhau, yêu nhau thì ai chẳng muốn chân trần :)) ,đi tất có khi lại bị quy kết không tin tưởng nhau ;)).
Em chả biết gì về LGBT, thấy cụ nói quan hệ đôi lứa của họ không bền vững thì có nguồn thống kê không hay cụ tự nhận định? Dị tính cũng có người thay đổi hoặc có nhiều bạn tình một lúc chứ nhỉ? Hay em nhầm vì các cụ các mợ đều chung thủy tuyệt đối hết rồi?

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Em chả biết gì về LGBT, thấy cụ nói quan hệ đôi lứa của họ không bền vững thì có nguồn thống kê không hay cụ tự nhận định? Dị tính cũng có người thay đổi hoặc có nhiều bạn tình một lúc chứ nhỉ? Hay em nhầm vì các cụ các mợ đều chung thủy tuyệt đối hết rồi?
Theo báo cáo của Trung tâm kiểm soát dịch bệnh Hoa kỳ (CDC) năm 2011 cho biết: nam đồng tính có khả năng nhiễm HIV cao gấp 44 tới 86 lần so với nam giới bình thường, và cao gấp 40 tới 77 lần so với nữ giới. Năm 2009, thống kê cho biết có 61% số ca nhiễm HIV mới ở Mỹ là đồng tính hoặc lưỡng tính, dù nhóm này chỉ chiếm khoảng 2% dân số Mỹ.
Tại Việt Nam, theo báo cáo của Ủy ban Phòng, AIDS TP Hồ Chí Minh thì năm 2012 tỉ lệ nhiễm HIV trong những người nam quan hệ tình dục với nam ở thành phố là 16%, tỷ lệ lây nhiễm HIV chỉ đứng sau nhóm tiêm chích ma túy. Tại đây, cứ 5 nam quan hệ đồng giới thì có 1 người nhiễm ít nhất 1 trong các nhiễm khuẩn giang mai, lậu sinh dục, lậu trực tràng, chlamydia sinh dục hoặc chlamydia trực tràng. Nguyên nhân dẫn đến tỉ lệ lây nhiễm HIV/AIDS cao do một đồng tính nam thường có nhiều bạn tình, họ thường giới thiệu bạn tình cho nhau và cùng quan hệ, nên chỉ cần 1 người nhiễm HIV thì sẽ nhanh chóng lây lan sang các đối tượng khác. Bên cạnh đó, các đồng tính nam thường quan niệm sai lầm rằng, chỉ có quan hệ khác giới mới bị nhiễm HIV, giang mai, mào gà... còn đồng tính thì không.

blackpaint

Xe container
Cụ đánh đồng việc ăn chay với đồng tính là sai lè.
Đồng tính tốt cho tự nhiên, cho phát triển giống loài không ? KHÔNG
Việc giới LGBT tuyên truyền, kêu gào đòi quyền đống tính mới là thứ làm cho con người ta ngứa mắt. Bt chả ai thèm đụng đâu nhưng cái lũ bóng chúng nó õng ẹo, bày trò ở đời thường chưa đủ, lại kéo nhau lên truyền thông làm đủ thứ rầm rộ cứ như ai ức hiếp chúng nó ghê gớm lắm. Chưa kể đám đồng tính pê đê nhiều đứa còn cố tình bẻ cong người khác.
Đồng tính quan hệ bằng hậu môn còn gây ra đủ thứ bệnh xã hội, khác nào mấy cái con mang bệnh trung gian.
Đồng tính thì im im đi cho xã hội nhờ.
Bây giờ đến phim pheo hollywood cũng phải chiều lòng chúng nó, cho cả nhân vật đồng tính vào phát tởm.
1. Ăn chay và đồng tính: đều là xu hướng trong ăn uống, về tính chất giống nhau. Người thích QH khác giới thì có người thích QH đồng giới.
2. Việc tuyên truyền, kêu gào ... cái này liên quan đến truyền thông, chính sách ... còn đương nhiên có luật kết hôn đồng giới thì giờ có thể cho phép kết hôn đồng giới, kiểu gì cũng phải có, sớm hay muộn thôi. Chả khác nào ngày xưa ăn cơm trước kẻng là hư, giờ thì có khi còn là điều kiện bắt buộc, sợ nhất là không đẻ được. Cũng như là ăn chay, cũng có thấy truyền thông kêu gọi ăn chay hay gì đâu, ai thích thì cứ ăn thôi.
3. Việc gây ra bệnh cho xã hội thì ngay cả QH khác giới cũng gây ra bệnh lây truyền qua đường tình dục, cái này ở nước mình thì thế nhưng nước Âu, Mỹ ... thái độ, hành vi nó tốt hơn nên việc lây truyền này là do kiến thức, thái độ và hành vi của người có QH tình đục đồng giới chứ không phải nguyên nhân lây là do QH đồng giới. Kiến thức, thái độ, hành vi không tốt thì QH khác giới vẫn mắc bệnh như thường.

blackpaint

Xe container
ĐỒNG TÍNH KHÔNG PHẢI LÀ BỆNH LÝ
ĐỒNG TÍNH LÀ BỆNH HOẠN
Nhìn chữ ký em không nghĩ cụ làm ở đấy. Ngay cả đồng nghiệp em có người đồng giới nữ, họ không làm hại mình, không gây hại cho ai nên em thấy cũng bình thường. Không thể bảo họ bệnh hoạn được. Nếu thế ngoại tình, ăn cơm trước kẻng chắc bệnh hoạn chả kém đối với quan điểm của người thuộc thế hệ trước.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh STD là do không áp dụng biện pháp an toàn khi quan hệ với người lạ, thẳng với cong có rủi ro khác gì nhau? Cụ ra TDH làm cốc nhân trần xem...
Thì thế. Vậy nên mới là tư duy. Ai cũng biết chân trần không nên, vậy tại sao các bạn đồng tính cứ nhân trần để tỷ lệ mắc bệnh cao rồi đổ lỗi do phân biệt?

Hoàng Trang

Xe ngựa
em hỏi khó các cụ phát đồng tính, song tính có phải một dạng đa nhân cách không? hai nữa theo dân gian có phải kiểu đã bị vong khác giới áp vào và chuyển hướng giới tính không
Không cụ ạ. Đa nhân cách là một dạng bệnh khác. Những người đồng tính bẩm sinh bị thiếu mất 1 nhiễm sắc thể.

tratida

Xe container
Đồng tính ko bệnh thì liệt dương cũng ko phải là bệnh à? còn quảng bá cho đồng tính thì khác gì quảng bá loạn luân (cũng tự do đấy)

Sent from Donbass via OTOFUN

tratida

Xe container
Cụ kỳ thị hay giữ con cháu cụ tránh xa là việc của cụ, nhưng lịch sự im im mà làm.
Không cần phải lu loa lên. Vì xét cho cùng LGBT làm gì được cụ.
Một ngày con mình đang thẳng hoá cong chỉ vì nhiễm, nghiện thì dở hơi. Miền nam cong nhiều do đâu? tự nhiên cong nhiều thế à?

tratida

Xe container
Người đồng tính thì cũng có người nọ người kia, người nghiêm túc người bê tha, người xấu người đẹp… họ cũng nhiều sắc thái như người thường, chỉ là có xu hướng yêu và QHTD với người cùng giới. Em có kha khá bạn đồng tính và yêu quí các bạn. Đồng tính nam thì còn nữ tính và đàn bà hơn em, luôn chân thành và tận tình chỉ bảo làm đẹp 😊. Chơi với đồng tính nam đôi khi còn vui hơn bạn gái thường vì tụi nó không có ghen tị. Bạn đồng tính nữ của em thì đẹp, đáng yêu và tính tình tuyệt vời nên em chả thấy thế giới của họ có gì mà phải chữa chạy cả 😉. Con cái em tụi nó thẳng cả và cũng chơi hoà đồng và chơi thân với bạn đồng tính luôn. Con người yêu thương con người là điều đáng quí, bất chấp giới tính ạ.
chơi với chó thì còn hay hơn nữa.

@xichlo@

Xe điện
1. Ăn chay và đồng tính: đều là xu hướng trong ăn uống, về tính chất giống nhau. Người thích QH khác giới thì có người thích QH đồng giới.
2. Việc tuyên truyền, kêu gào ... cái này liên quan đến truyền thông, chính sách ... còn đương nhiên có luật kết hôn đồng giới thì giờ có thể cho phép kết hôn đồng giới, kiểu gì cũng phải có, sớm hay muộn thôi. Chả khác nào ngày xưa ăn cơm trước kẻng là hư, giờ thì có khi còn là điều kiện bắt buộc, sợ nhất là không đẻ được. Cũng như là ăn chay, cũng có thấy truyền thông kêu gọi ăn chay hay gì đâu, ai thích thì cứ ăn thôi.
3. Việc gây ra bệnh cho xã hội thì ngay cả QH khác giới cũng gây ra bệnh lây truyền qua đường tình dục, cái này ở nước mình thì thế nhưng nước Âu, Mỹ ... thái độ, hành vi nó tốt hơn nên việc lây truyền này là do kiến thức, thái độ và hành vi của người có QH tình đục đồng giới chứ không phải nguyên nhân lây là do QH đồng giới. Kiến thức, thái độ, hành vi không tốt thì QH khác giới vẫn mắc bệnh như thường.
Ăn chay với 1 số, nhóm người, là họ hướng đến cuộc sống lành mạnh, nhẹ nhàng cho tiêu hoá :T đồng tính chắc chắn ko lành mạnh cho sức khỏe sinh sản xã hội!