[Funland] Đồng tính không phải là bệnh, quá đúng!

Amethyst2020

Xe buýt
Nếu vô tình bị kéo vào và vô tình thấy con gái cháu chắt mình quan tâm về LGBT thì giải quyết ntn ạ
- cháu nhà em, tuổi teen, mẹ nó bảo từ lớp 3, trong lớp có 1 bạn gái chơi fb, bẳ đầu rủ rê xem gachalife, rooid đọc truyện 18*, với đam mỹ ( đam mỹ là con trai, mà mấy đứa nayd là con gái)
- BM nó phát hiện, đã nhẹ nhàng hướng dẫn nói chuyện cả vêd tâm sinh lý

- nhưng hình như ko ok, vì 2,3 năm sau nó vẫn lậm vào xem cái trò đam mỹ, tải truyện xem, tik tok toàn đam mỹ, vào nhóm chát ( toàn bọn học sinh cùng lứa, toàn con gái mới ghê, sau đó lớn thêm tầm lớp 7 thì vào hẳn group lớm có csr trai gái chat chat về đam mỹ)
- cẳ tóc ngắn, mặc đồ con trai, mua sách đam mỹ ( thêd nào mà sach đc phát hành bán siêu thị và nhà sách ko biết) , lúc này BM nó điên đầu lắm, nói nhẹ ko nghe chửi mắng ko đc, nói j nó vẫn cãi là nó ko bị như vậy do đọc thấy ham, mà nói chung là càng đọc càng ham và nhóm toàn bọn con gái chơi với nhau toàn đọc và share những cái đam mỹ đó. Xong r ko quan tâm tới ai hay việc j, kiểu sai gì ko làm luôn r quên, r chỉ canh me để dc đọc truyênnj chat chít về đam mỹ. Mẹ nó khóc um tỏi luôn
- giờ tới nhà em. Thời gian nghỉ hè xuống nhà nó chơi. Ở 1 tháng ( tất nhiên ko ở trọn vẹn bên đó). Cả cô nó, lẫn con bé đó đầu têu ntn, con gái e cắt luôn mái tóc dài thượt, thành tóc ngắn, ( e đã to tiếng với Cô nó vì Cô và nó tự ý đi ko hỏi ai, còn mua cho cháu toàn bộ đồ con trai mặc, nó lại bắt đầu dậy thì nữa, dậy thì trễ hơn so với các bạn) và cũng mò vào đam mỹ xem. Hừ hừ. E đang chỉnh đốn đây
Đọc truyện đam mỹ chỉ là hiếu kỳ tuổi mới lớn thôi, chứ ko phản ánh việc lệch lạc giới tính. Chính vì các cháu gái là thẳng nên có phần hấp dẫn bởi đam mỹ (nam x nam) ấy. Chứ các cháu mà les thì đã ko thèm xem mấy thể loại đấy, vì les thì “kinh tởm” chuyện qhtd của nam giới mà.

Hồi tuổi teen em cũng đọc đam mỹ suốt. Em còn có nhóm bạn gái toàn đọc và sáng tác cả truyện đam mỹ 😂. Nhưng mà vì sao, vì mê zai chứ sao nữa. Hết cái thời tò mò giới tính là hết mê truyện kiểu đó thôi.

blackpaint

Xe container
Ăn chay với 1 số, nhóm người, là họ hướng đến cuộc sống lành mạnh, nhẹ nhàng cho tiêu hoá :T đồng tính chắc chắn ko lành mạnh cho sức khỏe sinh sản xã hội!
Cụ cho xin ví dụ ko lành mạnh cho SKSS xã hội ạ?

raisomoon

Xe tăng
Ăn chay với 1 số, nhóm người, là họ hướng đến cuộc sống lành mạnh, nhẹ nhàng cho tiêu hoá :T đồng tính chắc chắn ko lành mạnh cho sức khỏe sinh sản xã hội!
Bọn này nó tiêu chuẩn kép rồi cố tình đánh tráo khái niệm giữa gaygo với các hiện tượng thiểu số khác trong XH loài người. Chúng cố tình lờ đi quan điểm rất rõ ràng của nhiều cụ ở đây là không khuyến khích tuyên truyền việc đồng tính tới số đông, đặc biệt là trẻ con - Ít nhất hãy để trẻ con đủ tuổi trưởng thành và tự quyết định lựa chọn của chúng. Còn bọn này đang cố gắng ra sức gây ảnh hưởng, tuyên truyền tới cả những người bình thường và cả trẻ con

Audi fan

Xe tải
Cứ bình thường thì ai cũng bình thường.
Đồng tính không sao, em đã tiếp xúc và chả thấy có vấn đề gì.
Nhưng em lại cực dị ứng với bọn õng ẹo, lại lên cả phim ảnh, truyền hình, gameshow ăn mặc lố lăng, trang điểm lòe loẹt, giọng thì eo éo. Bọn này mới là bọn đáng lên án.
Đồng tính sinh sống, làm việc như bao người khác, và quan hệ tình cảm với những người cùng giới là ok. Đừng kiểu thấy thích 1 người bình thường và cố bẻ cong người khác.
Đồng ý với cụ. Chính truyền thông hiện nay đang góp phần khiến cho mọi người có cái nhìn lệch lạc về người đồng tính, coi họ là những con người ăn mặc ẽo ợt, dị hợm. Những hình ảnh nam giả nữ õng ẹo uốn éo đó không phải là đại diện cho những người đồng tính. Ai cũng có quan điểm của mình, sở thích sở ghét của mình, nhưng trước khi lên án họ thì các cụ nên tìm hiểu thông tin cho xác đáng đã. Đừng dựa trên những hiểu biết hạn hẹp của mình mà lên tiếng bài trừ chửi rủa họ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thì thế. Vậy nên mới là tư duy. Ai cũng biết chân trần không nên, vậy tại sao các bạn đồng tính cứ nhân trần để tỷ lệ mắc bệnh cao rồi đổ lỗi do phân biệt?
Tại sao thì em chịu, có lẽ các nhà nghiên cứu biết. Vậy giải pháp là giáo dục, tuyên truyền để đồng tính thực hành quan hệ an toàn là được 😄

KVH

Xe buýt
Lỗi của tạo hoá thì OK, ủng hộ và ko phân biệt gì cả bởi đó là do tạo hoá. Nhưng làm ảnh hưởng tới những người ko phải lỗi của tạo hoá trở thành lỗi thì ko đc. Thế thôi.
Như trồng cây tới ngày hái quả mà cây lại điếc thì có phải mất bao công sức và phải chặt đi trồng cây mới ko? Và con người chứ đâu phải cái cây mà chặt đc, nêu đau buồn thì cũng vui vẻ chấp nhận mà thôi.
Cái đó là sự đa dạng, không phải lỗi tạo hóa. Mỗi con người có sự quan tâm và lựa chọn hạnh phúc của riêng mình, đảm bảo ở mức độ cân bằng về tôn trọng và không gây hại lẫn nhau.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cái đó là sự đa dạng, không phải lỗi tạo hóa. Mỗi con người có sự quan tâm và lựa chọn hạnh phúc của riêng mình, đảm bảo ở mức độ cân bằng về tôn trọng và không gây hại lẫn nhau.
Thớt này có một số ofer không trao đổi trên cơ sở luật pháp mà dùng luật rừng ở làng, bản của họ

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Tụi đồng tính này nó muốn ép người khác phải chiều theo ý tụi nó, bẻ cong đức tin của người ta ấy mà, không là tụi nó gắn cho cái nhãn kì thị, xúc phạm, bọn này đấu tranh cho tự do của tụi nó bằng cách ép người khác phải cải biến đức tin, niềm tin của họ chứ ko phải hoà nhập với xã hội, ẻ lên tự do của người khác, nghĩ cũng hài