[Funland] Đợt này trầm lắng một cách lạ thường các cụ ạ...

Cucumin

Xe điện
:D vâng, em thấy các ông bạn em cũng tự tin lãi to như cụ ạ.

Nói chung mỗi ông hiện có 1 2 căn, nợ hơn chục tỷ nên cũng không biết vui hay buồn.
Quan trọng thời điểm vào là lúc nào thôi, nếu mua sớm đợt trước dịch thì lo gì hả cụ, đều làm một mớ rồi, giờ muốn bán hạ thấp hơn giá các cụ đang hét một tí là bán được ngay mà , sợ các Cụ tham quá chứ nếu kinh doanh cứ đặt mức lãi kỳ vòng mà bán thì có gì lăn tăn. Mà bạn Cụ vay nhiều thế mà mua bán phân khúc biệt thự liền kề thì cũng căng đấy.

tobe11

Xe tăng
Quan trọng thời điểm vào là lúc nào thôi, nếu mua sớm đợt trước dịch thì lo gì hả cụ, đều làm một mớ rồi, giờ muốn bán hạ thấp hơn giá các cụ đang hét một tí là bán được ngay mà , sợ các Cụ tham quá chứ nếu kinh doanh cứ đặt mức lãi kỳ vòng mà bán thì có gì lăn tăn. Mà bạn Cụ vay nhiều thế mà mua bán phân khúc biệt thự liền kề thì cũng căng đấy.
:)) gan to ăn lớn thôi cụ. Đến Vin HY giờ vẫn có anh em nhao vào chiến đấu lướt lát mà.

Em nghĩ cũng không dễ bán, vì cũng bảo ít người hỏi lắm, tiền to quá mà cụ. Nhưng có vẻ các ông ấy cũng không muốn giảm giá nhiều, vì chưa bị áp lực tăng lãi với cũng kỳ vọng tăng giá tiếp :)

Cucumin

Xe điện
:)) gan to ăn lớn thôi cụ. Đến Vin HY giờ vẫn có anh em nhao vào chiến đấu lướt lát mà.

Em nghĩ cũng không dễ bán, vì cũng bảo ít người hỏi lắm, tiền to quá mà cụ. Nhưng có vẻ các ông ấy cũng không muốn giảm giá nhiều, vì chưa bị áp lực tăng lãi với cũng kỳ vọng tăng giá tiếp :)
=)) Vin Hưng Yên cũng không hiểu sao nhiều cụ lao vào thật , nhìn sản phẩm hơn 12 nghìn căn đã thấy khiếp rồi, chưa kể còn có loại 48m2 . Chắc tại đợt bên Oceanpark 1 lắm cụ X2 X3 mấy căn biệt thư và liên kề quá ,đâm ra nhiều người tưởng lại có XXX như thế nữa. =))

troc

Xe tăng

tobe11

Xe tăng
=)) Vin Hưng Yên cũng không hiểu sao nhiều cụ lao vào thật , nhìn sản phẩm hơn 12 nghìn căn đã thấy khiếp rồi, chưa kể còn có loại 48m2 . Chắc tại đợt bên Oceanpark 1 lắm cụ X2 X3 mấy căn biệt thư và liên kề quá ,đâm ra nhiều người tưởng lại có XXX như thế nữa. =))
Cuộc chơi ai nhanh tay nhanh mắt hơn thôi mà cụ. :))

Cap Còm

Xe điện
Khu này 2 năm nay giá điều chỉnh mạnh lên cao ngất , đội mua ở đây đều lãi to rồi cụ. Thanh khoản vẫn có nhưng xu thế các cụ càng ngày càng hét cao hơn, nên khó bán là đúng rồi. Hôm nọ em xuống xem khu D căn 200m2 mà có cụ hét 22 tỷ còn bảo giảm chỉ vài chục triệu ra lộc, sợ quá.
Ở đấy hồi trước đắt hơn bên Hà đô Cham, thế mà bh Hà đô cũng ngang ngửa, thấy rao hơn 110tr/m2 BT đơn lập (hơn 3 chục 1 căn), kinh thật!

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Ngõ 612 La Thành em có 1 đoạn 100m mà vừa rồi có 2 nhà thay đổi chủ.
1 nhà mua xong đập đi đang xây lại luôn
1 nhà thì đổi chủ cái cũng đang sửa chữa...

Chỗ ngon mặt ngõ ô tô mà tầm 4-9 tỉ vẫn đắt khách có nhu cầu thực sự

TieuFu

Xe container
Hết giãn cách, có nhiều hướng cho dòng tiền nên có thể chững lại thôi cụ ạ. Chứ hàng hóa em đợt này ế ẩm quá!
Hai năm covid có vài ông kiếm được, còn phần lớn các công ty không bể thì lỗ ! Tiền đâu nữa mà bơm. Trứng ung vào dịp covid còn lên giá theo cơn cuồng loạn thì đất cũng vậy thôi !

TieuFu

Xe container
khổ, nhiều khi chỉ cần một động tác rung cây dọa khỉ là đám khỉ đã sun vòi nhảy hết lên cây ko dám xuống đất, hoặc chuyền sang rừng khác rồi ấy ạ

ai cũng nhìn thấy, đấtnền như sòng bạc, toàn mua giữ chỗ vứt đấy chứ có ai chí xây cất gì đâu.

Chỉ chờ úp bô vào đầu người khác.

dân địa phương thì làm gì có tiền mà mua lại, chưa kể đất làng của họ thì bạt ngàn.
Nhà đầu tư thông thái toàn về quê mua đất chia lô 100 m vuông ngon bổ rẻ. Chứ tính ra làm cái chuồng bò, chuồng lợn hết luôn chỗ ý rồi, người biết ở vào đâu ?

cadan

Xe container
Ngõ 612 La Thành em có 1 đoạn 100m mà vừa rồi có 2 nhà thay đổi chủ.
1 nhà mua xong đập đi đang xây lại luôn
1 nhà thì đổi chủ cái cũng đang sửa chữa...

Chỗ ngon mặt ngõ ô tô mà tầm 4-9 tỉ vẫn đắt khách có nhu cầu thực sự
Đúng rồi ạ, nhà nội đô là dành cho ng có nhu cầu ở thực, sẽ luôn có nhu cầu thực - nhưng nói thế thôi, bán cũng ko dễ đâu ạ. Vì chính nhg người mua để ở ngta lại rất cẩn thận chọn nhà.

Đất nền ven đô phần lớn dành cho chơi bạc (dù tiếng thơm gọi là chỗ của các nhà đầu tư)

Nhiều khi mua ào ào cũng là vì thế

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
:D vâng, em thấy các ông bạn em cũng tự tin lãi to như cụ ạ.

Nói chung mỗi ông hiện có 1 2 căn, nợ hơn chục tỷ nên cũng không biết vui hay buồn.
Gồng lãi kiểu oánh margin trên Hosino ấy cụ nhỉ

Cơ mà vấn đề là gồng được bao lâu...đều mong là gồng đươc tới khi chưa đến lãi suất thả nổi thì đã sút được

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
V bán cho sàn, sàn phải ôm, cộng thêm sàn huy động lượng sale cực lớn, cộng với 3 bank liên kết toàn chào mời khách VIP vào nữa....

Ấy là e nghe nói vậy ^_^

Cucumin

Xe điện
Kinh tế Trung Quốc đã phải trả giá đắt vì việc siết tín dụng BĐS, buộc nước này phải nới lỏng chính sách từ cuối tháng 4 vừa qua. Đây chính là một bài học kinh nghiệm cho Việt Nam trong việc nhìn nhận đúng vai trò của thị trường BĐS”.
Nhiều Tiền như ông Anh mà còn phải thả cho BĐS =))

Dr.Chen

[Tịch thu bằng lái]
Website
johnchenvn.wordpress.com
=)) giá đợt này khá ảo
Mấy ông villa kỳ vọng cao
Tăng khét nhất đội Villa Hyundai Hà Đông từ 21.5 tỷ chào lên 25.5 tỷ
Có ông ngáo chào 24 tỷ lên 31 tỷ
Cuối năm quay lại xem giá còn bao nhiêu nhé cụ =))

Ni No Kuni 2

Xe điện
Hà Nội chủ yếu sốt ở ngoại thành thôi. Mấy huyện đồn lên quận ấy, chứ nội thành lên ít thôi mà cụ. Đất mặt phố Đông Anh mà 200 triệu, ngang đất Long Biên, trong ngõ ô tô 60-80 củ. E cũng đến quỳ :)) , nhà em ở ngoài đê bên Long Biên, cách bờ Hồ có 5 phút chim đi xe máy, cũng mới có giá 60, chả hiểu căn cứ nào ra giá ấy :)) :))
họ tính Đông ANh lại đc đổ tiền làm hạ tầng như Nam Băc Từ Liêm, Mỹ đình nên giá nó lên cho tương lai cụ ạ. Nếu đúng Đông ANh lên đc như Cầu Giấy từ liêm thì giá đó không đắt.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Mấy dự án Vành đai 4, QL 6, dự án ven sông Hồng mà triển khai thì cứ gọi là tăng dựng đứng.
Bây giờ Tạm im ắng trước cơn bão thôi. Cụ nào có tiền thì xuống tay lúc này đi.
Người có t cũng mua nhiều rồi! Nhu cầu ở thật ko có vậy cơ sở nào cụ bảo là tăng tăng ah

mitdac1819

Xe điện
họ tính Đông ANh lại đc đổ tiền làm hạ tầng như Nam Băc Từ Liêm, Mỹ đình nên giá nó lên cho tương lai cụ ạ. Nếu đúng Đông ANh lên đc như Cầu Giấy từ liêm thì giá đó không đắt.
Long biên lên quận 20 năm rồi, hạ tầng cũng đầu tư ăn đứt so với Hoàng Mai, mà cũng mới có giá như vậy thôi cụ. Qua cầu bao giờ giá cũng thấp cụ ự, chỉ cần so sánh bên kia và bên này cầu Chương Dương, Vĩnh Tuy là thấy rõ

Ni No Kuni 2

Xe điện
Long biên lên quận 20 năm rồi, hạ tầng cũng đầu tư ăn đứt so với Hoàng Mai, mà cũng mới có giá như vậy thôi cụ. Qua cầu bao giờ giá cũng thấp cụ ự, chỉ cần so sánh bên kia và bên này cầu Chương Dương, Vĩnh Tuy là thấy rõ
Long biên khác cụ ạ, Long biên do phát triển từ thời chưa biết phân lô bán nền, toàn đất có sổ của dân rồi nên các anh ấy mới phát triển HN sang Hà Tây và mạn Từ Liêm toàn đất nông nghiệp để còn chuyển đổi cụ ạ. Nên Long biên tính là khu cũ của HN rồi, như nhiều cụ đã nói khu cũ ko lên giá nhiều mà sốt ở khu chưa có gì, sắp lên quận.
Còn em cũng nghĩ là đất Đông Anh quá cao, trừ khi sau này nó phát triển đc như Nam Bắc Từ Liêm, nhưng cái đó khó nói, cứ biết bơm giá lên đã :D .