[Funland] Đợt này trầm lắng một cách lạ thường các cụ ạ...

chichbong08

Xe buýt
Em vừa sale vừa đầu tư, nói chung một số nơi vừa rồi quá ảo một số nơi cắt lỗ là có nhưng vì say quá, ham quá chứ làm gì làm em vẫn mua bán môi giới ở nơi hoặc rẻ hoặc có tiềm năng thật sự
Xin bác cho lời bình về SG, em định xúc 1 lô Bình Chánh cho có lọ có chai. Vào đó 1 lần nhưng chưa thể quyết được. Tìm trên mạng thì môi giới rao rẻ hời nhưng lại sợ hàng ôi thiu. Trong đấy cũng hay có tập quán rao hàng ở một nơi nhưng lại dẫn khách đi xem thực địa ở chỗ xa tít mù khơi chẳng liên quan.

long.spc

Xe container
Em thấy đội lướt thì họ chỉ cọc rồi lướt cọc thôi. Còn nếu đã tính đến chuyện làm hợp đồng thì chắc cũng muốn giữ 6 tháng -1 năm. Với tầm tiền đó mà muốn lãi vài chục triệu thì nghỉ cho rồi. Tiết kiệm dc đồng nào hay đồng đó nhưng nếu nói phí làm sổ cao mà không mua bán được thì e không phải.
Lướt cụ nói là lướt cọc, lướt này dc 7-15 ngày chứ bnhieu, còn lướt đất thì 1-2-3-...6 tháng treo mà tiết kiệm dc mấy chục triệu ngta vẫn làm. Chỗ em đa số cọc 7 -10 ngày, có phải bán dc ngay đâu thậm chí bán dc ngay nhưng khách sau yêu cầu 15 ngày mới vào tiền hoặc chưa bán dc thì vào tiền treo để đó rồi bán, chứ cứ mua xong sang tên bán có chết tiền.

Em nói ở trên là một trong những trở ngại chứ k phải chỉ vì nó mà ngta ko mua bán dc. Cụ đọc và hiểu rõ giúp.

long.spc

Xe container
Xin bác cho lời bình về SG, em định xúc 1 lô Bình Chánh cho có lọ có chai. Vào đó 1 lần nhưng chưa thể quyết được. Tìm trên mạng thì môi giới rao rẻ hời nhưng lại sợ hàng ôi thiu. Trong đấy cũng hay có tập quán rao hàng ở một nơi nhưng lại dẫn khách đi xem thực địa ở chỗ xa tít mù khơi chẳng liên quan.
Em chỉ làm ở Bắc Ninh, đợt này có vào Thanh Hoá, thị trường khác em k nắm cụ ạ

cadan

Xe container
Sự kẹp là tất yếu:

....chuyên gia cảnh báo tại những thị trường vùng ven dễ tăng nóng khi các nhóm đầu cơ sẽ tạo ra các bẫy để thoát hàng như thổi giá tạo sốt ảo, quỹ căn khan hiếm, suất ngoại giao... khi sóng thị trường đi xuống.

Nếu vướng vào các bẫy này, nhà đầu tư sẽ đối mặt với nhiều rủi ro điển hình là mất cọc. Đặc biệt những người trả khoản chênh lớn cũng khó lấy lại được vì không có pháp lý ràng buộc. Nếu tiếp tục, việc thanh toán theo tiến độ của chủ đầu tư cũng trở thành gánh nặng tài chính, tạo ra áp lực tài chính

Lướt cụ nói là lướt cọc, lướt này dc 7-15 ngày chứ bnhieu, còn lướt đất thì 1-2-3-...6 tháng treo mà tiết kiệm dc mấy chục triệu ngta vẫn làm. Chỗ em đa số cọc 7 -10 ngày, có phải bán dc ngay đâu thậm chí bán dc ngay nhưng khách sau yêu cầu 15 ngày mới vào tiền hoặc chưa bán dc thì vào tiền treo để đó rồi bán, chứ cứ mua xong sang tên bán có chết tiền.

Em nói ở trên là một trong những trở ngại chứ k phải chỉ vì nó mà ngta ko mua bán dc. Cụ đọc và hiểu rõ giúp.
Tóm lại vẫn là có hoặc không .Trở ngại với người này hoặc bình thường với người kia. Tưởng cụ có thông tin gì mới thì e vào hỏi chứ trải nghiệm hay nhận định cá nhân thì cũng k cần nói chuyện.

long.spc

Xe container
Tóm lại vẫn là có hoặc không .Trở ngại với người này hoặc bình thường với người kia. Tưởng cụ có thông tin gì mới thì e vào hỏi chứ trải nghiệm hay nhận định cá nhân thì cũng k cần nói chuyện.
Em đang nói trở ngại hiện tại của em, cụ k đọc kỹ xong quote còm, rồi lại duỗi tnay thì đúng là phải xin phép dừng nc ở đây.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Trong nam thì rao trên mạng ko liên quan gì đến thực tế đâu cụ!
Có hôm em bảo, chúng mài mà ở ngoài bắc thì bọn tao đập chết lâu rồi, lừa đảo!

TieuFu

Xe container

Tầm này thì lướt xuống ao rất dễ ! Trừ vài chỗ có tiềm năng !

TieuFu

Xe container

long.spc

Xe container
Một số đu bây giờ đang mắc quần, nhẽ chờ phở lên 100k chốt lời !
Sợ nhất mấy cụ say quá, ôm hàng đẹp, đắt mà k độc thì rất dở hơi vì tốn nhiều vốn.
Nói gì thì nói hoặc là phải rẻ hơn so với mặt bằng chung nhiều hoặc là trong tương lai trung và dài hạn đánh giá ổn thì còn yên tâm được.
Tầm này em đánh giá đất đấu giá nhà nước, trục liên xã tại các huyện trong các tỉnh có tiềm năng phát triển tốt như Thanh Hoá, Nghệ An, Hưng Yên, Hải Dương phân khúc giá tầm 1.5 quay đầu còn có cơ hội

TieuFu

Xe container
Sợ nhất mấy cụ say quá, ôm hàng đẹp, đắt mà k độc thì rất dở hơi vì tốn nhiều vốn.
Nói gì thì nói hoặc là phải rẻ hơn so với mặt bằng chung nhiều hoặc là trong tương lai trung và dài hạn đánh giá ổn thì còn yên tâm được.
Tầm này em đánh giá đất đấu giá nhà nước, trục liên xã tại các huyện trong các tỉnh có tiềm năng phát triển tốt như Thanh Hoá, Nghệ An, Hưng Yên, Hải Dương phân khúc giá tầm 1.5 quay đầu còn có cơ hội
Nói thật cụ đừng mất lòng, đất huyện ôm vào sau chỉ bán cho ông bà già thôi, trừ những chỗ có khu cn ! Thanh niên nó đi ra thành phố với khu cn hết rồi ! À còn thêm các cụ thủ đô thích nhà vườn !

long.spc

Xe container
Nói thật cụ đừng mất lòng, đất huyện ôm vào sau chỉ bán cho ông bà già thôi, trừ những chỗ có khu cn ! Thanh niên nó đi ra thành phố với khu cn hết rồi ! À còn thêm các cụ thủ đô thích nhà vườn !
Tuỳ cụ ạ! Quan trọng chọn huyện nào, xã nào, như đầu năm đến giờ em có đá đưa Thanh Hoá đánh giá vẫn có sự tăng trưởng tốt.
Đi ra KCN nào rồi cũng phải quay về như đi Bắc Ninh em đến kỹ sư còn chả mua nổi đất nói gì thanh niên công nhân

Kaka1984

Xe tải
Năm ngoái ăn rồi năm nay nghỉ có sao đâu.
Năm ngoái ai cũng có ăn, thằng khôn có ăn, ngu có ăn, cứ thả tiền là có ăn, càng liều càng ăn nhiều.
Đất BN thì sợ gì chỉ sợ ông nào say quá full margin gồng không được thôi chứ đầu tư hàng chuẩn hàng nét sợ gì
Đợt trước em thấy cụ bảo Dũng Liệt, Yên Phong đầu tư có ăn. Không biết 6 tháng nhìn lại khu này thế nào rồi cụ ơi

long.spc

Xe container
Đợt trước em thấy cụ bảo Dũng Liệt, Yên Phong đầu tư có ăn. Không biết 6 tháng nhìn lại khu này thế nào rồi cụ ơi
Lên tầm 5-6 giá rồi cụ, mới làm đường mới vào. Đợt ý nó là thằng còn rẻ nhất so với Vọng Đông, An Bình Gold đang tăng phi mã
Tầm này BN đứng hình hết cả rồi

Những bđs với giá trị thực vẫn được hấp thụ, một số nơi ảo thấy rõ thì sẽ chậm rõ rệt

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

victory_1980

Xe điện
Nói chung cứ siết chặt tín dụng; rồi kênh phát hành trái phiếu của DN,... thì cũng phải quay lại mặt đất thôi. Nếu ko cứ bơm thổi đến khi quả bóng to đùng, rồi vỡ thì hậu quả khôn lường.

Coxetang

Xe tải
Chỉ tội cụ nào đu đỉnh