Tất cả các vấn đề về dự án LK & BT khu Định Công Đại Kim mở rộng

Hotwater

Đi bộ
Kính các cụ mợ,
Nhà cháu ở gần khu này, thấy báo mạng đưa tin về dự án này cũng mạnh mà giá cũng vừa phải tầm 40tr/m, các cụ nào có thông tin và sale của dự án này thì mật bí cho cháu ít thông tin ạ.

Hotwater

Đi bộ
Không cụ nào ném cho em ít thông tin ạ

thaorua_2008

Xe tải
Trước đây mình cũng quan tâm đến khu này, vì nhà ở gần đó, dạo này suốt ngày thấy loa phường eo éo gọi mấy hộ lên nhận đền bù nốt, nhưng mà vẫn thấy chả cải thiện gì so với năm ngoái, thấy bảo chủ đầu tư Hồng Hà không có năng lực tài chính,

Hotwater

Đi bộ
Trước đây mình cũng quan tâm đến khu này, vì nhà ở gần đó, dạo này suốt ngày thấy loa phường eo éo gọi mấy hộ lên nhận đền bù nốt, nhưng mà vẫn thấy chả cải thiện gì so với năm ngoái, thấy bảo chủ đầu tư Hồng Hà không có năng lực tài chính,
Cám ơn bác, em thấy nó giao trên báo mạng giá cũng hợp lý với khả năng của em, gọi điện đến thì sale bảo chỉ là ký hd hợp tác, em đang băn khoăn
Mà giờ em thấy có thêm ông HUD vào nữa mà bác?

Hotwater

Đi bộ
Ko bác nào giúp em ít thông tin ạ?

Tungvan

Xe tải
Hoàng Hà phải bán cả trụ sở ở Định Công để lấy tiền ăn rồi các cụ ạ!

TieuThin

Xe hơi
Kính các cụ mợ,
Nhà cháu ở gần khu này, thấy báo mạng đưa tin về dự án này cũng mạnh mà giá cũng vừa phải tầm 40tr/m, các cụ nào có thông tin và sale của dự án này thì mật bí cho cháu ít thông tin ạ.
Có mấy cụ hôm trc cung kêu là ôm hàng ở khu Đaị kim, bị đóng băng từ năm ngoái, trien khai dc 55% thì hết xiền, nên em nghĩ cụ bỏ Đại Kim di, đi tìm Tiểu kim thôi cụ.

Hotwater

Đi bộ
Có mấy cụ hôm trc cung kêu là ôm hàng ở khu Đaị kim, bị đóng băng từ năm ngoái, trien khai dc 55% thì hết xiền, nên em nghĩ cụ bỏ Đại Kim di, đi tìm Tiểu kim thôi cụ.
Đau lòng cỡ vậy hả bác, toàn những thông tin quá là quý báu với nhà cháu.
Bác có thông tin tiểu kim thì pót giúp cháu cái ạ

TieuThin

Xe hơi
Đau lòng cỡ vậy hả bác, toàn những thông tin quá là quý báu với nhà cháu.
Bác có thông tin tiểu kim thì pót giúp cháu cái ạ
Cụ ơi, cụ nghe câu mò kim đáy biển chưa, cháu cũng đang di mò đây cụ

emeraldflagon

Xe buýt
em tưởng khu này do Công ty Đầu tư Xây dựng số 2 Hà Nội ( Hacinco) phải không các cụ?

thaorua_2008

Xe tải
Cám ơn bác, em thấy nó giao trên báo mạng giá cũng hợp lý với khả năng của em, gọi điện đến thì sale bảo chỉ là ký hd hợp tác, em đang băn khoăn
Mà giờ em thấy có thêm ông HUD vào nữa mà bác?
Đây là hợp đồng BT giữa hai nhà đầu tư Hud và Hoàng Hà, đổi hạ tầng lấy đất, nghĩa là hud và hoàng hà làm đường vành đai 2.5 chỗ đại kim định công, sau đó được đổi lấy đất. Còn tỷ lệ đầu tư giữa Hoàng Hà và Hud là bao nhiêu thì e không rõ bác ạ. Chỗ liền kề này chỉ thấy hoàng hà giao bán, mà thực ra nếu mua đất thì bác sẽ ký hợp đồng hợp tác đầu tư. Khí ký hợp đồng này thì rất rủi ro, nó mà chết thì mình cũng chết, vì ký hợp đồng này nên giá nó mới có rẻ như thế. Còn nếu đất sạch thì nó phải tăng gấp đôi, đó là ý kiến của e.

Mấy hôm nay loa phường kêu eo éo cưỡng chế đất còn lại của mấy nhà không chịu đền bù. Nghe nói đền bù có 4triệu/m2 thôi. Nhà e ở gần đó nên cũng nắm được sơ sơ.

Mặt khác hôm e có hỏi Mr Sơn trước là chủ tịch phường Định công, sau đó dính vào vụ lùm xùm cấp sổ đỏ cho hơn nghìn hộ gì đó, mà báo chí có nêu. Mr Sơn này bị cách chức, giờ cũng là môi giới đất đai ở khu đó, vì khu này Mr Sơn lắm rõ. E có hỏi thì Mr Sơn bảo đừng có dính, chúng nó không có tài chính đâu.

Nhưng theo ý kiến cá nhân e, đường đó bắt buộc phải làm, nhưng sợ nhất nhà đầu tư nó thay. Nên rất thích mà không dám liều, vì có tẹo tiền mà vứt vào đó, mà mất trắng thì chết, còn nếu an toàn thì kể cả 3-5 năm nữa e cũng đợi được, vì chưa cần chỗ ở lắm.

Hotwater

Đi bộ
Đây là hợp đồng BT giữa hai nhà đầu tư Hud và Hoàng Hà, đổi hạ tầng lấy đất, nghĩa là hud và hoàng hà làm đường vành đai 2.5 chỗ đại kim định công, sau đó được đổi lấy đất. Còn tỷ lệ đầu tư giữa Hoàng Hà và Hud là bao nhiêu thì e không rõ bác ạ. Chỗ liền kề này chỉ thấy hoàng hà giao bán, mà thực ra nếu mua đất thì bác sẽ ký hợp đồng hợp tác đầu tư. Khí ký hợp đồng này thì rất rủi ro, nó mà chết thì mình cũng chết, vì ký hợp đồng này nên giá nó mới có rẻ như thế. Còn nếu đất sạch thì nó phải tăng gấp đôi, đó là ý kiến của e.

Mấy hôm nay loa phường kêu eo éo cưỡng chế đất còn lại của mấy nhà không chịu đền bù. Nghe nói đền bù có 4triệu/m2 thôi. Nhà e ở gần đó nên cũng nắm được sơ sơ.

Mặt khác hôm e có hỏi Mr Sơn trước là chủ tịch phường Định công, sau đó dính vào vụ lùm xùm cấp sổ đỏ cho hơn nghìn hộ gì đó, mà báo chí có nêu. Mr Sơn này bị cách chức, giờ cũng là môi giới đất đai ở khu đó, vì khu này Mr Sơn lắm rõ. E có hỏi thì Mr Sơn bảo đừng có dính, chúng nó không có tài chính đâu.

Nhưng theo ý kiến cá nhân e, đường đó bắt buộc phải làm, nhưng sợ nhất nhà đầu tư nó thay. Nên rất thích mà không dám liều, vì có tẹo tiền mà vứt vào đó, mà mất trắng thì chết, còn nếu an toàn thì kể cả 3-5 năm nữa e cũng đợi được, vì chưa cần chỗ ở lắm.
Cám ơn thông tin hữu ích của bác, em mù mờ thông tin nhưng khi hỏi nó bảo ký hợp đồng hợp tác là em cũng chán rồi. HD hợp tác là đưa tiền cho nó tiêu rồi nó bảo họp tách thất bại...cầm giấy về tiêu

yoa_911

Xe máy
Các cụ có thông tin đăng lên em cũng đang hóng cái dự án này

Barang

Xe máy
Em cũng đang hóng ở đây cảm ơn cụ. Ngày trc khu tây nam linh đàm cũng kiểu này giá rẻ. Giờ thì ngon.

Ms.Huyen

Xe tải
Cụ có quan tâm dự án LK Gamuda Gardens - Hoàng Mai ko cụ?

Phuloc1086

Xe máy
Bác nào tường thông tin cho em hỏi với:
Dự án này theo em được biết là của Hanhud và Hoàng Hà làm chủ đầu tư dự án BT làm đường vành đai 2,5 đổi lấy hạ tầng là khu đô thị Đại Kim - Định công mở rộng. Thực chất là Hoàng Hà làm, còn Hanhud là đứng tên để đủ năng lực làm BT.
Đợt vừa rồi có công ty BĐS Việt Nam hợp tác đầu tư cùng Hoàng Hà, sau đó Hoàng Hà bán lô đất NV1.6 (trước là trụ sở Hoàng Hà và Trạm nước sạch Định Công) cho BĐS Việt Nam làm nhà đầu tư thứ cấp, BĐS Việt Nam rao bán và khách hàng sẽ ký HĐ HTĐT với Hoàng Hà. Mấy hôm trước em chạy qua thì thấy nó đập phá rồi. Nghe mấy bác mô giới nói là hiện nay đang làm thủ tục điều chỉnh bản vẽ chi tiết 1/500 của riêng khu đất NV1.6 và dự kiến tháng 6 sẽ thi công.
Theo như em được biêt thì BĐS Việt Nam cũng phân phối tại dự án Tây Nam Linh Đàm. em thấy ĐKKD cũng từ 2007.
Cụ nào có thông tin chính xác cho em tham khảo với ạ