[CCCĐ] Du xuân _ CHDCND Lào

Rất khâm phục và ngưỡng mộ cụ qua những chuyến phượt. Chúc cụ luôn chân cứng đá mềm và cho anh em được thưởng ngoạn những chuyến đi của cụ..!

ducleminh

Xe điện
Cụ nói đúng nhưng khi trình giấy tờ thì nó mấy trạm đều bảo là e chỉ đc cấp phép đến Hủa Phăn tờ CBQ cấp nó ko xem luôn . e nhờ cả Việt kiều Lào thì nói là XX Lào làm đúng , thực sự e cũng ko thể hiểu , e cũng nghĩ nó cò quay nhưng mình ko biết tiếng đành chịu ~X(
Lúc ở cửa khẩu cụ phải kể tên các nơi định đi chứ, như vậy họ mới ghi vào giấy là đi toàn bộ.

tranvuhoang2005

Xe điện
Mạng kém lắm chưa up đc mấy cụ ạ. Nói chung là từ CK Loóng Sập tới Xiêng Khoảng tầm 250km toàn đèo núi quanh co mất khoảng 30km đg đang làm rất xấu ạ. Nhưng siêu xe của Matiz của e còn vượt qua thì xe nào cũng vượt qua đc bù lại đồi núi trùng điệp phong cảnh nên thơ con người thân thiện

Cô bé Lào. Hì

cụ cho e hỏi chút: cụ đi cửa khẩu Loóng Sập, có gặp vấn đề gì trên đường do đây là cửa khẩu địa phương, không cho phép đi ra ngoài tỉnh; và khi về VN qua cửa khẩu khác có bị hỏi han gì không?, đoạn đường xấu 30km sedan đi có dễ bị chạm gầm k?

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
cụ cho e hỏi chút: cụ đi cửa khẩu Loóng Sập, có gặp vấn đề gì trên đường do đây là cửa khẩu địa phương, không cho phép đi ra ngoài tỉnh; và khi về VN qua cửa khẩu khác có bị hỏi han gì không?, đoạn đường xấu 30km sedan đi có dễ bị chạm gầm k?
e viết hết trong bài rồi . Cụ ko nên đi ck đó vì đi sâu vào e bị phạt 2 phát vì ck đó nó chỉ cấp phép cho mình tới Hủa Phăn thôi . cụ muốn đi từ Bắc Lào xuống thì đi ck Tây Trang là ok . xe nào đi cũng đc cụ nhé .

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Lúc ở cửa khẩu cụ phải kể tên các nơi định đi chứ, như vậy họ mới ghi vào giấy là đi toàn bộ.
Giấy bên mình thì ghi đc xuất nhập tất cả các cặp ck , nhưng bên Lào nó giấy giun thì mình biết sao đc mà kể tên . mình chỉ bảo đi du lịch thì nó ghi là dl . hì . xx Lào ko khác gì xx mình cũng vẫn mặc cả bt :))

nissan CFR

Xe tăng
Giấy bên mình thì ghi đc xuất nhập tất cả các cặp ck , nhưng bên Lào nó giấy giun thì mình biết sao đc mà kể tên . mình chỉ bảo đi du lịch thì nó ghi là dl . hì . xx Lào ko khác gì xx mình cũng vẫn mặc cả bt :))
Cụ bỏ bê thớt PHCT quá, quay về đấy tiếp đi cụ ơi

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com

ducleminh

Xe điện
Nó có hỏi cụ đi những đâu mà. Cháu đọc tên một loạt thành phố thế là nó ghi loằng ngoằng kín cả.

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Nó có hỏi cụ đi những đâu mà. Cháu đọc tên một loạt thành phố thế là nó ghi loằng ngoằng kín cả.
Chắc thằng đấy nó giỏi tiếng Việt , cái thằng hôm hỏi e nó viết mãi đc 1 chữ , nhìn nó đánh máy mới phát chán :))
Cửa khẩu bên Lào ạ

tranvuhoang2005

Xe điện
e viết hết trong bài rồi . Cụ ko nên đi ck đó vì đi sâu vào e bị phạt 2 phát vì ck đó nó chỉ cấp phép cho mình tới Hủa Phăn thôi . cụ muốn đi từ Bắc Lào xuống thì đi ck Tây Trang là ok . xe nào đi cũng đc cụ nhé .
Cám ơn cụ. Vậy có lẽ đi cửa khẩu quốc tế Chiềng Khương, lúc về đi Loong Sập vậy, Tây Trang thì k muốn đi lại

Cảm ơn cụ..!

yakcafe!

Xe tải
E chưa đi ra khỏi việt nam bao giờ nên phượt Lào kiểu này chắc còn lâu mới dám..

Sonng88

Xe hơi
Nhìn đi thích quá cụ ơii

Long Bảo

Xe hơi
E đã làm liên vận trên CBQ rất dễ và vắng vẻ , đ.c tiếp nhận hs vui vẻ và sởi lởi . chỉ cần photo đk xe và đăng kiểm thôi ạ . tên e girl quá nên e phải trình cả cmt thế thôi :)) sau 3 ngày có kết quả ạ
Chào bạn. Tôi đang quan tâm và chuẩn bị cho 1 chuyến đi vào dịp tết Lào, nhưng hơi bị hoang mang vì vào cửa khẩu Lóng Sập ko mua đc bảo hiểm cho xe khi đi trên đất Lào . Vậy viê j này giải quyết thế nào . cụ cho chỉ giáo

Long Bảo

Xe hơi
Việt Lào đã ký hiệp định giao thông nên nếu các cụ xin giấy phép liên vận thì ghi tất cả các cửa khẩu và chạy được trên toàn bộ lãnh thổ của Lào, nhiều khi do chúng ta không biết tiếng nên toàn bị dọa dẫm xin tiền. Về tốc độ chạy trên đất Lào thì em thấy họ không bắn, nhưng thấy chốt cảnh sát từ xa thì phải giảm ngay tốc độ (cảnh sát của họ làm việc công khai, có dãy cảnh báo đặt giữa tim đường và hai bên đường), vào thành phố thì lưu ý đèn đỏ được rẽ phải, nếu không rẽ và dừng lại trên làn rẽ phải sẽ bị phạt. Về điện thoại thì Viettel đã roaming 3 nước Việt Lào Cam rất rẻ và tiện, các cụ dùng sim viettel roaming trước khi sang nước bạn là ok
chào bạn . bạn cho hỏi thêm về trường hợp bảo hiển cho xe ô tô, quan bài viết thì tôi thấy có phải là mhuwngx cửa khẩu QT thì mới có bảo hiểm toàn quốc của Lào còn cửa khẩu nhỏ thì không có phải ko, việc này giải quyết ntn